ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27602
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:45
[RE: ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ]
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
PGM พิมพ์ว่า:
คิดดูว่าสร้างภาพว่าเป็นอย่างนึง พอวันนึงโป๊ะแตกขึ้นมา ทุกอย่างพัง ผมว่าเคสนี้หนักกว่าพวกแอบมีแฟนอีกมั้ง ในความรู้สึกผมนะ  

สำหรับวงไอดอลพวกแอบมีแฟนหนักกว่าครับเพราะเคสนี้ทำลายฐานความนิยมของตัวเองโดยตรงเวลามีปัญหาฐานแฟนคลับจะล่มสลายอย่างเร็ว แบบเคสป้าแก้วมันเป็นปัญหาภาพลักษณ์ส่วนตัวเท่าที่สังเกตก็เห็นแฟนคลับรับกันได้  

แต่ถ้าแกรตไปก็คงทำงานบันเทิงลำบาก แบรนด์ต่างๆก็ไม่กล้าจ้างไปเป็นพรีเซนเตอร์แล้ว
อย่างพวกน้องเฌอ อร ปัญ หลายคน ยังมีโอกาสใจด้านนี้เพราะไม่มีไรเสียหาย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester UTD - Chiangrai UTD
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15372
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:49
[RE]ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
ทำไมพวกโอตะbnkถึงบอกว่า ไม่อยากให้แกรด ถ้ารักกันจริงเจอเรื่องแบบนี้ต่อให้โอตะรับได้ แล้วคนในวงรับได้หรอ คนผิดจะกล้าสู้หน้าน้องๆในวง?? อยู่ในวงต่อก็เป็นขี้ปากชาวบ้าน ให้แก้วทรมารโดยอยู่กับวงต่อไป โอตะไทยโหดมาก เป็นผมคงให้แกรดล่ะบินไปเรียนต่อเมืองนอกไปโก้ๆหรูๆในที่คนรู้จักน้อยๆดีกว่า ตกเป็นเป้าหมายของสังคม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:51
[RE]ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
popoing พิมพ์ว่า:
-Sาชัuชุดขาว- พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องคิดเยอะ จะมองหน้าคนในวงที่เคยให้ของไปยังไงดีกว่า...

ส่วนโอตะที่ออกมาแถให้นี่มัน...

เคยทะเลาะกับเพื่อนแล้วกลับมาดีกันได้ไหม...หรือเวลาแบบนั้นพี่หักหมด ? (ขออนุญาตเรียกพี่แล้วกันเห็นยูซ 2007)...อันนี้คิดในกรณีว่าไม่รู้กัน และโกรธกันไปเลยนะในเรื่องนี้...สำหรับผมถ้าครั้งแรกแล้วสำนึกผิดผมยกโทษให้ได้นะ แต่ต้องไม่มีอีกยกเว้นเรื่องร้ายแรงจริงๆ

ส่วนที่บอกว่าโอตะที่มาแถให้นี่มัน...
นี่มัน นี่มันยังไงเหรอครับ? แถ นี่แถข้อไหนเหรอครับ?..ช่วยขยายความให้ทีครับว่าผมบกพร่องทางความคิดตรงส่วนไหน จะได้คุยกันถูก..งานผมเสร็จพอดีมีเวลาครับคุยด้วยได้ถ้าพี่อยากคุย...

ในมู้นี่ผมพิมพ์บ่อย และหลายเม้นสุดแล้วมั้ง ขออนุญาตรับเรื่องมาเลยแล้วกันครับ

มันเทียบได้หรอ ซื้อของขวัญให้น้องๆกี่ครั้ง รับของแท้กี่ครั้ง เคสนี้หนักกว่ามีแฟนอีก ทำลายภาพลักษณ์ไอดอลชัดๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:54
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
คิดดูว่าสร้างภาพว่าเป็นอย่างนึง พอวันนึงโป๊ะแตกขึ้นมา ทุกอย่างพัง ผมว่าเคสนี้หนักกว่าพวกแอบมีแฟนอีกมั้ง ในความรู้สึกผมนะ  

สำหรับวงไอดอลพวกแอบมีแฟนหนักกว่าครับเพราะเคสนี้ทำลายฐานความนิยมของตัวเองโดยตรงเวลามีปัญหาฐานแฟนคลับจะล่มสลายอย่างเร็ว แบบเคสป้าแก้วมันเป็นปัญหาภาพลักษณ์ส่วนตัวเท่าที่สังเกตก็เห็นแฟนคลับรับกันได้  

แต่ถ้าแกรตไปก็คงทำงานบันเทิงลำบาก แบรนด์ต่างๆก็ไม่กล้าจ้างไปเป็นพรีเซนเตอร์แล้ว
อย่างพวกน้องเฌอ อร ปัญ หลายคน ยังมีโอกาสใจด้านนี้เพราะไม่มีไรเสียหาย  

ผมมองว่าเคสนี้หนักกว่ามีแฟนอีก ผมตามไอดอลมาหลายปี ไอดอลที่มีแฟนอย่างมากค่าความนิยมตกไปไม่เท่าไร แต่ไอดอลทำลายภาพลักษณ์ไอดอลนี่หนักกว่าเยอะ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41333
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:12
[RE: ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ]
ไม่ต้องคิดเยอะ จะมองหน้าคนในวงที่เคยให้ของไปยังไงดีกว่า...

ส่วนโอตะที่ออกมาแถให้นี่มัน...

เคยทะเลาะกับเพื่อนแล้วกลับมาดีกันได้ไหม...หรือเวลาแบบนั้นพี่หักหมด ? (ขออนุญาตเรียกพี่แล้วกันเห็นยูซ 2007)...อันนี้คิดในกรณีว่าไม่รู้กัน และโกรธกันไปเลยนะในเรื่องนี้...สำหรับผมถ้าครั้งแรกแล้วสำนึกผิดผมยกโทษให้ได้นะ แต่ต้องไม่มีอีกยกเว้นเรื่องร้ายแรงจริงๆ

ส่วนที่บอกว่าโอตะที่มาแถให้นี่มัน...
นี่มัน นี่มันยังไงเหรอครับ? แถ นี่แถข้อไหนเหรอครับ?..ช่วยขยายความให้ทีครับว่าผมบกพร่องทางความคิดตรงส่วนไหน จะได้คุยกันถูก..งานผมเสร็จพอดีมีเวลาครับคุยด้วยได้ถ้าพี่อยากคุย...

ในมู้นี่ผมพิมพ์บ่อย และหลายเม้นสุดแล้วมั้ง ขออนุญาตรับเรื่องมาเลยแล้วกันครับ

ทะเลาะกับเพื่อนแล้วดีกัน ส่วนมากมันก้อเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆนะ เรื่องใหญ่ๆมันจะมีใครสักกี่คนที่กลับมาดีกันอ่ะท่าน

ครั้งแรกสำนึกผิดคือทำครั้งเดียวถูกมั๊ย...
แต่ถ้าทำไปเรื่อยๆ บ่อยๆ จนถูกจับได้ มันคือการโดนหลอกซ้ำๆ สมควรให้อภัยแค่ไหน อันนั้นมันแล้วแต่บุคคล

ส่วนแฟนคลับที่มาแถ มาโยงไปถึงศิลปินเกาหลี โน่นนี่ ผมว่ามันไม่ใช่นะ

ไม่มีใครบกพร่องทางความคิดส่วนไหนหรอกครับ คนเรามักปกป้องคนที่เรารักกันทั้งนั้น
ถ้าคิดว่าผมเป็นพวกตามป่วน BNK ไปไล่ดูได้นะ ว่าแทบไม่มาโพส ไม่ได้ติดตามอะไรเกี่ยวกับแกงค์นี้เลย นี่ก้อตามมาจากข่าวในอัมรินทร์ เพราะผมดูทุกเช้าแค่นั้นเอง  

โอเครับทราบครับ ไม่ได้ว่า ว่ามาป่วนหรอก แค่อยากคุยทำความเข้าใจแค่นั้นเองตอนนี้เข้าใจแล้วครับ....
ก็ตามนั้นครับแบบที่พี่ว่า แฟนคลับเพี้ยนๆ ก็มีเยอะอยู่ครับอันนี้ไม่เถียง เพราะเจอทุกวงการ...แต่สำหรับเรื่องนี้ตอนนี้สังเกตเห็นเรื่องประเภทแอ๊คปั่นก็มีครับ เช่น มาโยงด่าลิซ่าแล้วลบไอดีทิ้งแบบนี้ก็มี
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:23
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:

ผมมองว่าเคสนี้หนักกว่ามีแฟนอีก ผมตามไอดอลมาหลายปี ไอดอลที่มีแฟนอย่างมากค่าความนิยมตกไปไม่เท่าไร แต่ไอดอลทำลายภาพลักษณ์ไอดอลนี่หนักกว่าเยอะ  

ผมคิดเหมือนท่านนะคือมีแฟนมันก็เรื่องเรื่องหนึ่ง แต่นี้เหมือนหลอกหลวงคือวางตัวเป็นพวกบ้าแบรนเนมออกตัวจ๋าแต่ดันเล่นของปลอมทั้งดุ่น คือเหมือนทำลายภาพลักษณ์ตัวเองทำลายตัวเองอะ เพราะตัวเองก็เป็นศิลปิน
1
0
Milet..
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:28
Spoil

มันเทียบได้หรอ ซื้อของขวัญให้น้องๆกี่ครั้ง รับของแท้กี่ครั้ง เคสนี้หนักกว่ามีแฟนอีก ทำลายภาพลักษณ์ไอดอลชัดๆ  

เอาเรื่องซื้อของก่อนนะ ท่านทราบเหรอครับว่าเขาซื้อให้เพื่อน แท้กี่ครั้ง ปลอมกี่ครั้ง กี่ชิ้น คนรับเขารู้หรือเปล่า หรือไม่รู้ มีการคุยกันยังไงตอนให้อันนี้ตอบไม่ได้เลยนะ ผมก็ไม่รู้ไม่ควรมีคนอื่นรู้ด้วยนอกจากเจ้าของเรื่อง..แล้วที่สำคัญความโกรธของแต่ละคนมันไม่เท่ากันหรอกวัดออกมาเป็นกายภาพก็คงไม่ได้เพราะฉะนั้นผมก็ตอบไม่ได้ว่าจะเกลียดกันไปเลยรึเปล่า ภายนอกอาจโอเค ภายในอาจไม่ก็ได้
ตัวอย่างที่ผมพิมพ์ คือถ้าคิดในแบบเป็นผมถ้าเคสเพื่อนมีการโกรธกัน เป็นครั้งแรก แล้วเพื่อนขอโอกาสแก้ตัว...
ถ้าท่านว่าก็ยังเทียบกันไม่ได้ก็โอเคครับผมอาจสื่อสารไม่ดีเองต้องขออภัยไม่มีอะไรจะอธิบายแล้ว

ส่วนเรื่องทำลายภาพลักษณ์ก็ใช่ไงครับเห็นด้วย..ถึงต้องโดนพักงานไง..เพราะดันไปทำสิ่งที่ไม่ควรเข้า..แต่ที่โดนยำใหญ่อยู่ตอนนี้ก็คงเพราะ character ที่สร้างมาคนเลยหมั่นไส้เยอะด้วยเลยไปกันใหญ่ก็เท่านั้น
0
0

โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:33
ทำไมพวกโอตะbnkถึงบอกว่า ไม่อยากให้แกรด ถ้ารักกันจริงเจอเรื่องแบบนี้ต่อให้โอตะรับได้ แล้วคนในวงรับได้หรอ คนผิดจะกล้าสู้หน้าน้องๆในวง?? อยู่ในวงต่อก็เป็นขี้ปากชาวบ้าน ให้แก้วทรมารโดยอยู่กับวงต่อไป โอตะไทยโหดมาก เป็นผมคงให้แกรดล่ะบินไปเรียนต่อเมืองนอกไปโก้ๆหรูๆในที่คนรู้จักน้อยๆดีกว่า ตกเป็นเป้าหมายของสังคม  

เขาก็ให้กำลังใจกันก่อนนั่นแหละ ของจริงคงต้องหลังจากกลับมา...
สำหรับผม ผมโอเคนะไม่ว่าจะอยู่ หรือจะไป ถ้าอยู่ผมก็ support ถ้าไม่อยู่แต่ยังมีผลงานผมก็ตามดู...เอาจริงๆ จะอยู่จะไปมันอยู่ที่ตัวเด็กเองด้วย เม้นแรกผมบอกแล้วมันน่าจะอยู่ที่สี่ส่วนสำคัญถ้าพิจารณาแล้วยังมีหวังก็น่าอยู่ แต่ถ้าดูแล้วไม่เวิร์ค commont sence เป็นใครก็ต้องไปครับ
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 2710
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:37
ถ้าผมเป็นแก้ว ผ่าน 1 เดือน ต้องเตรียมรับแรงกระแทกกับคำล้อแบบนี้

ธิดาโรงเกลือ , ซื้อของแจกน้องเหมือนแก๊งค์ตกทอง , ปลอม

ทางแก้ใน 1 เดือนไม่รู้ แฟนคลับจะช่วยไหวไหมนี่แหละครับ นี่ลองคิดว่าเจอสถานการณ์แบบนี้เหนื่อยใจจริงๆ ไหนจะต้องไปทำงานที่ บริษัท เจอน้องๆทั้งนั้น ....
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11615
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:37
แบบกรณีป้าแก้วมันยังไม่มีตัวอย่างให้ศึกษาว่าปลายทางแล้วจะออกมารูปไหน เอาที่เคยมีตัวอย่างให้ศึกษาก็

เมษา - เปิดเผยว่ามีแฟนแบบนี้สูญเสียฐานแฟนคลับทั้งปัจจุบันและอนาคต สุดท้ายลาออกจากวง

แคน - จับได้ว่ามีแฟนและก็ไม่ใส่ใจงานวงแบบนี้สูญเสียฐานแฟนคลับทั้งปัจจุบันและอนาคต รวมไปถึงสูญเสีย Character สุดท้ายลาออกจากวง

กรณีป้าแก้วสูญเสีย Character อย่างเดียวแต่ฐานแฟนคลับยังอยู่ดี(น่าจะยังอยู่) เรื่องงานวงคงไม่มีปัญหาอาศัยพลังแฟนคลับดันหลังไปเรื่อยๆยังไงก็อยู่ได้ แต่ป้าแก้วนี่เป็นประเภทเสียอะไรก็เสียได้แต่ไม่ยอมเสียหน้า ต่อไปจะอยู่แบบโดนซุบซิบนินทาได้หรือเปล่า  

กรณีแคนแคนนี่เอาผมผิดหวังมากๆ
เวลาไลฟ์ดูไม่ยึดติดโซเชียล บอกไม่ชอบเล่นไม่ชอบลงรูป แต่พอโดนจับได้และรู้ว่ามีไอจีปลอมที่ลงรูปมากกว่อันหลักนี่ ผมรับไม่ได้จริงๆตอนนั้น เสียใจมาก แล้วตอนทำคลิปออกมาขอโทษก็ดูไม่ได้รู้สึกรู้สาอะไรเลย
0
0
"FERNANDO & MSN"

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:42
ดาเมจครั้งนี้ ประมาณ สมพงษ์ เลือดทหาร นั่นเลย
คือรู้กันไปทั่ว คงต้องเก็บตัวอย่างเดียว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:44
Spoil

เอาเรื่องซื้อของก่อนนะ ท่านทราบเหรอครับว่าเขาซื้อให้เพื่อน แท้กี่ครั้ง ปลอมกี่ครั้ง กี่ชิ้น คนรับเขารู้หรือเปล่า หรือไม่รู้ มีการคุยกันยังไงตอนให้อันนี้ตอบไม่ได้เลยนะ ผมก็ไม่รู้ไม่ควรมีคนอื่นรู้ด้วยนอกจากเจ้าของเรื่อง..แล้วที่สำคัญความโกรธของแต่ละคนมันไม่เท่ากันหรอกวัดออกมาเป็นกายภาพก็คงไม่ได้เพราะฉะนั้นผมก็ตอบไม่ได้ว่าจะเกลียดกันไปเลยรึเปล่า ภายนอกอาจโอเค ภายในอาจไม่ก็ได้
ตัวอย่างที่ผมพิมพ์ คือถ้าคิดในแบบเป็นผมถ้าเคสเพื่อนมีการโกรธกัน เป็นครั้งแรก แล้วเพื่อนขอโอกาสแก้ตัว...
ถ้าท่านว่าก็ยังเทียบกันไม่ได้ก็โอเคครับผมอาจสื่อสารไม่ดีเองต้องขออภัยไม่มีอะไรจะอธิบายแล้ว

ส่วนเรื่องทำลายภาพลักษณ์ก็ใช่ไงครับเห็นด้วย..ถึงต้องโดนพักงานไง..เพราะดันไปทำสิ่งที่ไม่ควรเข้า..แต่ที่โดนยำใหญ่อยู่ตอนนี้ก็คงเพราะ character ที่สร้างมาคนเลยหมั่นไส้เยอะด้วยเลยไปกันใหญ่ก็เท่านั้น  

เรื่องซื้อของผมไม่ทราบหรอกครับ แต่แน่ๆคือ1ครั้งป่ะครับ แล้วที่ท่านบอกว่าเพื่อนกันโกรธกันเพื่อนขอโอกาส การขอโอกาสมันเรื่องง่ายแต่ในวงจะยอมรับหลังจากให้โอกาสมันยากกว่าน่ะครับ สังคมผู้หญิงกับผู้ชายมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ แล้วเรื่องพักงานผมมองว่าเหมือนการฆ่าแก้วทางอ้อม พักงานกลับมาสู้หน้าคนในวงได้อีกหรอ สู้ประกาศขอพักงานแล้วไปเรียนต่อแล้วค่อยกลับมายังดีกว่า
0
0
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:54
Spoil

เรื่องซื้อของผมไม่ทราบหรอกครับ แต่แน่ๆคือ1ครั้งป่ะครับ แล้วที่ท่านบอกว่าเพื่อนกันโกรธกันเพื่อนขอโอกาส การขอโอกาสมันเรื่องง่ายแต่ในวงจะยอมรับหลังจากให้โอกาสมันยากกว่าน่ะครับ สังคมผู้หญิงกับผู้ชายมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ แล้วเรื่องพักงานผมมองว่าเหมือนการฆ่าแก้วทางอ้อม พักงานกลับมาสู้หน้าคนในวงได้อีกหรอ สู้ประกาศขอพักงานแล้วไปเรียนต่อแล้วค่อยกลับมายังดีกว่า  

ก็ตามนั้นครับ ถ้าไม่ไหวเขาก็คงต้องไป พ่อแม่พี่น้องเขาก็มีไม่จำเป็นต้องมาฝืนอยู่แล้วถ้ามันไม่เห็นทาง...
เรื่องการแก้ปัญหาผมคงไม่ต้องพูดยังไงมันก็ออกมาแล้ว และคิดว่าเรื่องนี้คงมีภาคต่อ....
แต่อย่างนึงที่เห็นประโยชน์ตอนนี้ คือ การพักงานคือการเอาเด็กออกจากจุดอันตรายก่อนก็น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดที่ทางภายในคิดได้แล้ว...ไม่ต้องมาเจอสื่อหลักเพราะตั้งใจทุบกันอย่างเดียวเลย...
ส่วนเรื่องพักงานไปเรียนต่อผมไม่ค่อยเห็นด้วยเดี๋ยวพวกก็ออกมาโวย มาแขวะอีกหาว่าหนีปัญหายาวๆ ทั้งแฟนคลับที่ยังรอ แฟนคลับที่จะตัดขา หรือสายเกาะ หลบไปเดือนสองเดือน แบบนี้แหละดีเหมือนกัน...ทางลงเท่าที่เห็นยังเยอะอยู่แต่ไม่ชัดนัก และจะเป็นไปได้มันประกอบด้วยหลายส่วนอย่างที่ว่าบางอย่างต้องรอเวลา
ช่วงนี้ถ้าจะเอาหล่อหน่อยต้นสังกัดก็ไปดูว่ามีสินค้าเจ้าไหนที่ควรต้องส่งจดหมายไปขอโทษเขาบ้างไปก่อน
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 783
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:29
กรณีนี้ผมว่าหนักมาก ปกติผู้หญิง​ที่อยู่ด้วยกันเยอะๆ มักจะมีปัญหา​อะไรระหว่างกันอยู่แล้วไม่มากก็น้อย และยิ่งต้องมาแข่งกันเองภายในวงอีก

แล้วมาเจอปัญหา​แบบนี้ เชื่อเถอะว่าต่อหน้าจะแสดงออกยังไง แต่ภายในใจก็คงเป็นอีกเรื่อง

ถ้าทนได้ต้องบอกว่าจิตแข็งมากๆ ที่ต้องมาเจอกับสถานการณ์​แบบนี้ ที่ต้องเจอทั้งคนนอกและแฟนคลับและคนในจะคิดอย่างไงกับตัวเอง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29631
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:31
Spoil
brrless พิมพ์ว่า:
brrless พิมพ์ว่า:
ไอ้พวกไปลากติ่งเกาหลี พวกปั่นนี่โคตรแย่อะ

ลากมามั่วหมด 555

ถ้าเจอแบบนั้นละ คิดว่าไม่ทำตั้งแต่แรกนะ มันดู wannabe เกินไปอะ

ยังกะในละคร สร้างคาแรคเตอร์ แล้วก็พังเพราะแบบนั้น แทนที่จะจริงใจมากกว่า เหมือนน้องใส่หน้ากากหลอกมาตลอดอะ 555

ถ้าสมมติผมทำงานแล้วเป็นแบบนี้ ผมลาออกอะ สู้หน้าใครไม่ได้หรอก นอกเสียจากหน้าหนาจริงๆ

ความเห็นผมนะเอาจริงๆ นะไอ้คาแรกเตอร์ต่างๆ ที่มันออกมาผมว่าวงมีส่วนในการผลักดันด้วย...

แต่ดันมีทีมงานดูแลที่หยาบโคตรๆ คนที่ตามวงแบบมีสติจริงๆ เขาด่ากันมานานแล้ว...เพราะฉะนั้นเคสนี้ผมให้แก้วผิด 60 ผู้บริหารทีมคอสตูม ทีมกำกับภาพลักษณ์ 40 ควรจะละเอียดกว่านี้ปล่อยออกมาได้ไงตั้งนานในเรื่องที่ควรจะระวังที่สุด...ส่วนในวงภายในผมไม่กล้าออกตัวเพราะภายในความสัมพันธ์คงไม่มีใครรู้ดีเท่าพวกเขา...

เหมือนที่ผมพิมพ์ไปเมื่อคิน ส่วนสำคัญมีสี่ส่วน แฟนคลับ ผู้บริการ และสำคัญมากๆ คือ ตัวเพื่อน และตัวแก้วเองว่าพร้อมพิสูจน์ตัวเองให้คนเห็นหรือเปล่า...ถ้าทุกอย่างมันส่งก็ยังอยู่ได้ ทางลงมีเยอะแยะวงการบันเทิงนะ
ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับหน้าหนา หน้าด้านอะไรเพราะคนเรามันผิดกันได้ และความผิดนั้นคงไม่ต้องถึงกับต้อง แขวนคอฆ่ากันให้ตาย..เพจต่างๆ heater พวกนี้เรื่องเล็ก มันด่าเดี๋ยวมันก็ไปกันมีเรื่องอื่นก็เกาะต่อ นอกจาก 7 ผมว่าเดี๋ยวคงโดน strikback แน่นอน...ผมว่าสี่ส่วนที่บอกสำคัญกว่าอย่างอื่น

แฟนคลับคนที่เขายังให้โอกาสก็ยังมี คนที่ไม่ให้โกาสก็ยังมีเหมือนกันแล้วแต่ใครรับได้ไม่ได้ยังไง เป็นเรื่องปัจเจคบุคคลของชีวิตใครชีวิตมัน...

ส่วนตัวผม ผมจะให้โอกาส และรอดูเพราะถ้าเหตุการณ์นี่จะทำให้คนคนนึงปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นผมก็ให้โอกาสนะ..เพราะผมก็ไม่ใช่คนดีซักเท่าไรทำเรื่องระยำมาก็เยอะ แต่ผมก็ยังได้โอกาสจากคนอื่นมาตั้งเยอะจนต้องสำนึกเลยทีเดียว เรื่องแค่นี้ถือว่าจิ๊บจ๊อยมาก..ตอนเขาโชว์ในคอนเสริร์ตให้ผมดู ผมถือว่าเขาตั้งใจทำ และผมมีความสุขที่ได้ดูเพราะฉะนั้นผมยังไม่หมดศรัทธาในตัวเด็กคนนี้..ใครจะถอย จะเลิกให้โอกาสก็เรื่องของเขาผมไม่ก้าวล่วง
ปล.ยาวหน่อย พักกลางวันผมว่าง  

งั้นผมขอถามความเห็นหน่อย ถ้ามีเพื่อนแบบนี้เป็นเรา เราจะสนิทใจหรอ เหมือนใส่หน้ากากเข้าหาตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันมาเลยอะ  

ตอบคำถามท่านนะ ถ้าเป็นผม ผมได้รับของขวัญจากเพื่อนมาแล้วปรากฏว่าเป็นของปลอม เวลาจะตอบแทนเขาผมคงซื้ออย่างอื่นที่ราคาพอกันไป (ปกติผมไม่ใช้แบรนเนมเท่าไร แต่โดยส่วนตัวเวลาผมได้อะไรมาผมจะหาข้อมูลทันทีว่ามีมูลค่าอะไรแค่ไหนจะได้ดูแลถูกต้องเพราะเคยได้รองเท้าหนังแท้มาคู่นึงดันดูแลไม่ได้เสียดายมาก..ถ้าเจอปลอมคงรู้ทันทีเลย)....

แต่หลังจากนั้นผมจะไม่โกรธมัน (คนให้)เพราะถือว่าจริงๆ แล้วมันไม่ต้องให้ก็ได้ ที่ให้แปลว่าเขารักเราในระดับนึง..ถ้าไม่สนิทมากคงเฉย ของก็จะไม่นำมาใช้มากเพราะปลอมขี้เกียจมีปัญหา.. แต่ถ้าสนิทคงเหน็บว่าทีหลังมึงพากูไปกินข้าวก็พอนะ หรือใจถึงหน่อยสิวะเอาของจริงไปเลยอะไรประมาณนี้...เคลียร์ไหมครับ

เคลียร์ฮะ ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย

อยากทราบทรรศนะเฉยๆ

อย่าดุ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel