ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11988
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:54
[RE: ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ]
แบบกรณีป้าแก้วมันยังไม่มีตัวอย่างให้ศึกษาว่าปลายทางแล้วจะออกมารูปไหน เอาที่เคยมีตัวอย่างให้ศึกษาก็

เมษา - เปิดเผยว่ามีแฟนแบบนี้สูญเสียฐานแฟนคลับทั้งปัจจุบันและอนาคต สุดท้ายลาออกจากวง

แคน - จับได้ว่ามีแฟนและก็ไม่ใส่ใจงานวงแบบนี้สูญเสียฐานแฟนคลับทั้งปัจจุบันและอนาคต รวมไปถึงสูญเสีย Character สุดท้ายลาออกจากวง

กรณีป้าแก้วสูญเสีย Character อย่างเดียวแต่ฐานแฟนคลับยังอยู่ดี(น่าจะยังอยู่) เรื่องงานวงคงไม่มีปัญหาอาศัยพลังแฟนคลับดันหลังไปเรื่อยๆยังไงก็อยู่ได้ แต่ป้าแก้วนี่เป็นประเภทเสียอะไรก็เสียได้แต่ไม่ยอมเสียหน้า ต่อไปจะอยู่แบบโดนซุบซิบนินทาได้หรือเปล่า
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41333
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:57
[RE: ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ]
Spoil
brrless พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
ไอ้พวกไปลากติ่งเกาหลี พวกปั่นนี่โคตรแย่อะ

ลากมามั่วหมด 555

ถ้าเจอแบบนั้นละ คิดว่าไม่ทำตั้งแต่แรกนะ มันดู wannabe เกินไปอะ

ยังกะในละคร สร้างคาแรคเตอร์ แล้วก็พังเพราะแบบนั้น แทนที่จะจริงใจมากกว่า เหมือนน้องใส่หน้ากากหลอกมาตลอดอะ 555

ถ้าสมมติผมทำงานแล้วเป็นแบบนี้ ผมลาออกอะ สู้หน้าใครไม่ได้หรอก นอกเสียจากหน้าหนาจริงๆ

ความเห็นผมนะเอาจริงๆ นะไอ้คาแรกเตอร์ต่างๆ ที่มันออกมาผมว่าวงมีส่วนในการผลักดันด้วย...

แต่ดันมีทีมงานดูแลที่หยาบโคตรๆ คนที่ตามวงแบบมีสติจริงๆ เขาด่ากันมานานแล้ว...เพราะฉะนั้นเคสนี้ผมให้แก้วผิด 60 ผู้บริหารทีมคอสตูม ทีมกำกับภาพลักษณ์ 40 ควรจะละเอียดกว่านี้ปล่อยออกมาได้ไงตั้งนานในเรื่องที่ควรจะระวังที่สุด...ส่วนในวงภายในผมไม่กล้าออกตัวเพราะภายในความสัมพันธ์คงไม่มีใครรู้ดีเท่าพวกเขา...

เหมือนที่ผมพิมพ์ไปเมื่อคิน ส่วนสำคัญมีสี่ส่วน แฟนคลับ ผู้บริการ และสำคัญมากๆ คือ ตัวเพื่อน และตัวแก้วเองว่าพร้อมพิสูจน์ตัวเองให้คนเห็นหรือเปล่า...ถ้าทุกอย่างมันส่งก็ยังอยู่ได้ ทางลงมีเยอะแยะวงการบันเทิงนะ
ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับหน้าหนา หน้าด้านอะไรเพราะคนเรามันผิดกันได้ และความผิดนั้นคงไม่ต้องถึงกับต้อง แขวนคอฆ่ากันให้ตาย..เพจต่างๆ heater พวกนี้เรื่องเล็ก มันด่าเดี๋ยวมันก็ไปกันมีเรื่องอื่นก็เกาะต่อ นอกจาก 7 ผมว่าเดี๋ยวคงโดน strikback แน่นอน...ผมว่าสี่ส่วนที่บอกสำคัญกว่าอย่างอื่น

แฟนคลับคนที่เขายังให้โอกาสก็ยังมี คนที่ไม่ให้โกาสก็ยังมีเหมือนกันแล้วแต่ใครรับได้ไม่ได้ยังไง เป็นเรื่องปัจเจคบุคคลของชีวิตใครชีวิตมัน...

ส่วนตัวผม ผมจะให้โอกาส และรอดูเพราะถ้าเหตุการณ์นี่จะทำให้คนคนนึงปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นผมก็ให้โอกาสนะ..เพราะผมก็ไม่ใช่คนดีซักเท่าไรทำเรื่องระยำมาก็เยอะ แต่ผมก็ยังได้โอกาสจากคนอื่นมาตั้งเยอะจนต้องสำนึกเลยทีเดียว เรื่องแค่นี้ถือว่าจิ๊บจ๊อยมาก..ตอนเขาโชว์ในคอนเสริร์ตให้ผมดู ผมถือว่าเขาตั้งใจทำ และผมมีความสุขที่ได้ดูเพราะฉะนั้นผมยังไม่หมดศรัทธาในตัวเด็กคนนี้..ใครจะถอย จะเลิกให้โอกาสก็เรื่องของเขาผมไม่ก้าวล่วง
ปล.ยาวหน่อย พักกลางวันผมว่าง  

งั้นผมขอถามความเห็นหน่อย ถ้ามีเพื่อนแบบนี้เป็นเรา เราจะสนิทใจหรอ เหมือนใส่หน้ากากเข้าหาตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันมาเลยอะ  

ตอบคำถามท่านนะ ถ้าเป็นผม ผมได้รับของขวัญจากเพื่อนมาแล้วปรากฏว่าเป็นของปลอม เวลาจะตอบแทนเขาผมคงซื้ออย่างอื่นที่ราคาพอกันไป (ปกติผมไม่ใช้แบรนเนมเท่าไร แต่โดยส่วนตัวเวลาผมได้อะไรมาผมจะหาข้อมูลทันทีว่ามีมูลค่าอะไรแค่ไหนจะได้ดูแลถูกต้องเพราะเคยได้รองเท้าหนังแท้มาคู่นึงดันดูแลไม่ได้เสียดายมาก..ถ้าเจอปลอมคงรู้ทันทีเลย)....

แต่หลังจากนั้นผมจะไม่โกรธมัน (คนให้)เพราะถือว่าจริงๆ แล้วมันไม่ต้องให้ก็ได้ ที่ให้แปลว่าเขารักเราในระดับนึง..ถ้าไม่สนิทมากคงเฉย ของก็จะไม่นำมาใช้มากเพราะปลอมขี้เกียจมีปัญหา.. แต่ถ้าสนิทคงเหน็บว่าทีหลังมึงพากูไปกินข้าวก็พอนะ หรือใจถึงหน่อยสิวะเอาของจริงไปเลยอะไรประมาณนี้...เคลียร์ไหมครับ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:10
[RE]ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
ผมว่าอร ปัญ อะรู้ว่าได้ของปลอม
แต่ด้วยความที่พี่เค้าเฟี้ยสๆ ดูมั่นๆ
ก็ตามน้ำไป ไม่มีเหตุผลที่จะต้องไปหักอะไร
บางทีคนเราก็ไม่ได้อยากไปยุ่งะรื่องคนอื่นมากอะไร
โม ปูเป้ เนยไม่น่าจะมีปัญหาอะไรหลังจากนี้
ดูเป็นคนไม่ได้คิดร้ายอะไรกับคนอื่นอยู่แล้ว
อารมแบบ ใครจะทำอะไรก็ทำไป แค่ไม่มายุางกับตัวเองก็พอแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:14
ผมไม่เคยติดตาม bnk เลยนะเลยไม่รู้ว่าแก้วเค้าเป็นคนแบบไหน.

แต่ถ้าผมเป็นแก้วผมว่าทุกอย่างมันพังไปเยอะเกีนละ ยากที่จะเอากลับมาได้แล้วที่พังที่่สุดก็เพราะคำพูดตัวเองที่พูดไปก่อนหน้านี้ด้วย ฉนั้นถ้าเป็นผมตอนนี้สิ่งที่จะทำคือออกมายอมรับทุกอย่างไม่แก้ตัว ไม่มีข้อแม้ แล้วขอรับผิดด้วยการขอโทษน้องๆแล้วออกจากวงไป เพื่อหยุดไม่ให้ตัวเองเกี่ยวข้องกับวง แล้ววงมาเป็นประเด็นต่อไป.

แล้วเรี่มต้นใหม่ถ้าแก้ตัวโดยการทำยูทูป cover piano version อะไรว่าไปเพราะก็เหมือนน้องจะมีความสามาสด้านนี้อยู่.

แต่ที่ผมเป็นห่วงและอยากให้ออกจากวงก็เพราะไม่รู้ว่าใจน้องจะรับได้แค่ไหนกับเรื่องที่เกีดขึ้น ไปไหนมาไหนทำไรอาจจะเรี่มระแวง เรี่มหวาดกลัว เสียความมั่นใจ กินไม่ได้นอนไม่หลับเอา ลุกลามไปจนเป็นโรคซึมเศร้า.

สุดท้ายตัวเองต้องกล้าตัดสินใจเองในช่วงที่ยังไม่สายว่าจะเอาไงแล้วเดีนต่อไปกับทางที่เลือก.
แก้ไขล่าสุดโดย snipede04 เมื่อ Tue Aug 20, 2019 13:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 887
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:31
ไร้สาระ พิมพ์ว่า:
แปลกใจที่มีคนบอกจะออก เป็นผมไม่ออกแน่นอน อย่างกะพวก loser อะ ผิดก็ต้องยอมรับผิด ชดใช้กรรมกับสิ่งที่ตัวเองก่อ แก้ตัว พิสูจน์ตัวเองใหม่ ไม่ใช่หนีปัญหา ถ้าออกก็คือแพ้ตลอดไป ไม่มีวันกลับมาได้อีกแล้ว แต่ถ้าก้มหน้ายอมรับผิด สู้ใหม่ มันยังมีโอกาสแก้ตัว  

ขอถามความคิดเห็นครับ คำว่าชดใช้กรรม พิสูจน์ตัวเอง อยู่ในวงต่อไป คืออะไรครับ
ทำงานเพิ่มขึ้น? จับมือ แสดงmv ออกsingle ออกevent หรือว่าอะไรครับ
เพราะ case นี้ การเดินที่ถูกต้องคือ ขอโทษแบรนด์ต่างๆนะ ถึงแม้เขาจะยังไม่เอาเรื่องก็เหอะ หรือผมเข้าใจผิดอะไรผิดไป
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39293
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:50
อยู่ต่อก็มีแฟนคลับให้กำลังใจอยู่นะ เพียงแต่บรรยากาศในวงไม่รู้จะเป็นไงต่อ เหมือนเราทำงานในที่ทำงานนึงนั่นแระ ต่อหน้าอาจดูไม่มีอะไรลับหลังไม่รู้เลย มันเกิดความหวาดระแวงในใจ น้องก็เป็นคนธรรมดาคนนึง จากที่เคยมั่นมากๆ เจอแบบนี้ไม่รู้ว่าจะเป็นไง

ส่วนตัวผมนะ คงกลับมาทำงานต่อหลังแบน แต่ช่วงพัก 1 เดือนก็มองหาโอกาสอื่นๆ เส้นทางอื่นๆไว้บ้าง ปรึกษากับครอบครัว เพื่อนสนิทที่เรียนจบมาในสายงานตัวเอง เผื่อเราคิดว่าเราไม่ไหว เรารู้สึกไม่ดีขึ้นนะครับ อายุประมาณนี้ในเส้นทางไอดอลมันก็หดสั้นลงเรื่อยๆ แต่ในเส้นทางอื่นๆมันอาจขยายกว้างขึ้นเรื่อยๆเช่นกัน
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9698
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:51
ไม่ต้องคิดเยอะ จะมองหน้าคนในวงที่เคยให้ของไปยังไงดีกว่า...

ส่วนโอตะที่ออกมาแถให้นี่มัน...

0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15338
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:56
พูดกันตรงๆ ไม่ต้องทำอะไรเลย อยู่ได้สบายๆ
งานพรีเซ็นเตอร์งานข้างนอกอะไรอาจจะหายไปบ้าง

แฟนคลับที่หายไปไม่มากนักหรอก

ถ้าเป็นตัวเองก่อนอื่นต้องทบทวนตัวเองหนักๆก่อนเลย
ว่าทำไปได้ยังไงวะ อะไรดลใจให้ทำ
ลำพังใช้เองมันเฉยๆ แต่ให้คนอื่นนี่ไม่ไหว
แถมรับของแท้กลับมาอีก

หรืออย่างแย่อาจจะลองพบแพทย์ดูเลยแหละ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27602
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:10
Spoil
ไอ้พวกไปลากติ่งเกาหลี พวกปั่นนี่โคตรแย่อะ

ถ้าเจอแบบนั้นละ คิดว่าไม่ทำตั้งแต่แรกนะ มันดู wannabe เกินไปอะ

ยังกะในละคร สร้างคาแรคเตอร์ แล้วก็พังเพราะแบบนั้น แทนที่จะจริงใจมากกว่า เหมือนน้องใส่หน้ากากหลอกมาตลอดอะ 555

ถ้าสมมติผมทำงานแล้วเป็นแบบนี้ ผมลาออกอะ สู้หน้าใครไม่ได้หรอก นอกเสียจากหน้าหนาจริงๆ

ความเห็นผมนะเอาจริงๆ นะไอ้คาแรกเตอร์ต่างๆ ที่มันออกมาผมว่าวงมีส่วนในการผลักดันด้วย...

แต่ดันมีทีมงานดูแลที่หยาบโคตรๆ คนที่ตามวงแบบมีสติจริงๆ เขาด่ากันมานานแล้ว...เพราะฉะนั้นเคสนี้ผมให้แก้วผิด 60 ผู้บริหารทีมคอสตูม ทีมกำกับภาพลักษณ์ 40 ควรจะละเอียดกว่านี้ปล่อยออกมาได้ไงตั้งนานในเรื่องที่ควรจะระวังที่สุด...ส่วนในวงภายในผมไม่กล้าออกตัวเพราะภายในความสัมพันธ์คงไม่มีใครรู้ดีเท่าพวกเขา...

เหมือนที่ผมพิมพ์ไปเมื่อคิน ส่วนสำคัญมีสี่ส่วน แฟนคลับ ผู้บริการ และสำคัญมากๆ คือ ตัวเพื่อน และตัวแก้วเองว่าพร้อมพิสูจน์ตัวเองให้คนเห็นหรือเปล่า...ถ้าทุกอย่างมันส่งก็ยังอยู่ได้ ทางลงมีเยอะแยะวงการบันเทิงนะ
ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับหน้าหนา หน้าด้านอะไรเพราะคนเรามันผิดกันได้ และความผิดนั้นคงไม่ต้องถึงกับต้อง แขวนคอฆ่ากันให้ตาย..เพจต่างๆ heater พวกนี้เรื่องเล็ก มันด่าเดี๋ยวมันก็ไปกันมีเรื่องอื่นก็เกาะต่อ นอกจาก 7 ผมว่าเดี๋ยวคงโดน strikback แน่นอน...ผมว่าสี่ส่วนที่บอกสำคัญกว่าอย่างอื่น

แฟนคลับคนที่เขายังให้โอกาสก็ยังมี คนที่ไม่ให้โกาสก็ยังมีเหมือนกันแล้วแต่ใครรับได้ไม่ได้ยังไง เป็นเรื่องปัจเจคบุคคลของชีวิตใครชีวิตมัน...

ส่วนตัวผม ผมจะให้โอกาส และรอดูเพราะถ้าเหตุการณ์นี่จะทำให้คนคนนึงปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นผมก็ให้โอกาสนะ..เพราะผมก็ไม่ใช่คนดีซักเท่าไรทำเรื่องระยำมาก็เยอะ แต่ผมก็ยังได้โอกาสจากคนอื่นมาตั้งเยอะจนต้องสำนึกเลยทีเดียว เรื่องแค่นี้ถือว่าจิ๊บจ๊อยมาก..ตอนเขาโชว์ในคอนเสริร์ตให้ผมดู ผมถือว่าเขาตั้งใจทำ และผมมีความสุขที่ได้ดูเพราะฉะนั้นผมยังไม่หมดศรัทธาในตัวเด็กคนนี้..ใครจะถอย จะเลิกให้โอกาสก็เรื่องของเขาผมไม่ก้าวล่วง

งั้นผมขอถามความเห็นหน่อย ถ้ามีเพื่อนแบบนี้เป็นเรา เราจะสนิทใจหรอ เหมือนใส่หน้ากากเข้าหาตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันมาเลยอะ  

ตอบคำถามท่านนะ ถ้าเป็นผม ผมได้รับของขวัญจากเพื่อนมาแล้วปรากฏว่าเป็นของปลอม เวลาจะตอบแทนเขาผมคงซื้ออย่างอื่นที่ราคาพอกันไป (ปกติผมไม่ใช้แบรนเนมเท่าไร แต่โดยส่วนตัวเวลาผมได้อะไรมาผมจะหาข้อมูลทันทีว่ามีมูลค่าอะไรแค่ไหนจะได้ดูแลถูกต้องเพราะเคยได้รองเท้าหนังแท้มาคู่นึงดันดูแลไม่ได้เสียดายมาก..ถ้าเจอปลอมคงรู้ทันทีเลย)....

แต่หลังจากนั้นผมจะไม่โกรธมัน (คนให้)เพราะถือว่าจริงๆ แล้วมันไม่ต้องให้ก็ได้ ที่ให้แปลว่าเขารักเราในระดับนึง..ถ้าไม่สนิทมากคงเฉย ของก็จะไม่นำมาใช้มากเพราะปลอมขี้เกียจมีปัญหา.. แต่ถ้าสนิทคงเหน็บว่าทีหลังมึงพากูไปกินข้าวก็พอนะ หรือใจถึงหน่อยสิวะเอาของจริงไปเลยอะไรประมาณนี้...เคลียร์ไหมครับ

เป็นผมจะไม่สนิทใจคุยด้วยเลย ให้ของปลอมไม่เท่าไหร่ แต่ไปบอกคนอื่นว่าให้ของจริง
ผมรู้สึกไม่ดีแน่ว่าเพื่อนทำไมต้องสร้างภาพผ่านเราแบบนี้ จะให้คบสนิทใจเหมือนเดิมไม่ได้ แต่ก็ไม่ถึงขั้นเลิกคบ
2
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 5195
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:10
[RE]ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
แกรดเท่านั้น ถ้าเป็นผม
ไอ้คนนอกหรือโลกออนไลน์ยังพอทน
แต่ไม่กล้าสู้หน้าเพื่อนในวงอ่ะ ถึงเค้าจะไม่ติดใจอะไรก้เหอะ

ต้องเป็นคนยังไงถึงซื้อของปลอมให้คนอื่นแล้วกล้ารับของแท้กลับอ่ะ งงตรงนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:17
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Spoil

เป็นผมจะไม่สนิทใจคุยด้วยเลย ให้ของปลอมไม่เท่าไหร่ แต่ไปบอกคนอื่นว่าให้ของจริง
ผมรู้สึกไม่ดีแน่ว่าเพื่อนทำไมต้องสร้างภาพผ่านเราแบบนี้ จะให้คบสนิทใจเหมือนเดิมไม่ได้ แต่ก็ไม่ถึงขั้นเลิกคบ  

ถ้ามีประเด็นเรื่องการเอาเราไปสร้างภาพแบบนี้เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเป็นผมก้ทำแบบท่านครับ ยิ่งถ้าสนิทมากๆ รักกันรุ่นเดียวกันคงต้องว่าซักหน่อย...
0
0

PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9737
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:25
คิดดูว่าสร้างภาพว่าเป็นอย่างนึง พอวันนึงโป๊ะแตกขึ้นมา ทุกอย่างพัง ผมว่าเคสนี้หนักกว่าพวกแอบมีแฟนอีกมั้ง ในความรู้สึกผมนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
ตอบ: 11988
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:34
PGM พิมพ์ว่า:
คิดดูว่าสร้างภาพว่าเป็นอย่างนึง พอวันนึงโป๊ะแตกขึ้นมา ทุกอย่างพัง ผมว่าเคสนี้หนักกว่าพวกแอบมีแฟนอีกมั้ง ในความรู้สึกผมนะ  

สำหรับวงไอดอลพวกแอบมีแฟนหนักกว่าครับเพราะเคสนี้ทำลายฐานความนิยมของตัวเองโดยตรงเวลามีปัญหาฐานแฟนคลับจะล่มสลายอย่างเร็ว แบบเคสป้าแก้วมันเป็นปัญหาภาพลักษณ์ส่วนตัวเท่าที่สังเกตก็เห็นแฟนคลับรับกันได้
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:35
-Sาชัuชุดขาว- พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องคิดเยอะ จะมองหน้าคนในวงที่เคยให้ของไปยังไงดีกว่า...

ส่วนโอตะที่ออกมาแถให้นี่มัน...

เคยทะเลาะกับเพื่อนแล้วกลับมาดีกันได้ไหม...หรือเวลาแบบนั้นพี่หักหมด ? (ขออนุญาตเรียกพี่แล้วกันเห็นยูซ 2007)...อันนี้คิดในกรณีว่าไม่รู้กัน และโกรธกันไปเลยนะในเรื่องนี้...สำหรับผมถ้าครั้งแรกแล้วสำนึกผิดผมยกโทษให้ได้นะ แต่ต้องไม่มีอีกยกเว้นเรื่องร้ายแรงจริงๆ

ส่วนที่บอกว่าโอตะที่มาแถให้นี่มัน...
นี่มัน นี่มันยังไงเหรอครับ? แถ นี่แถข้อไหนเหรอครับ?..ช่วยขยายความให้ทีครับว่าผมบกพร่องทางความคิดตรงส่วนไหน จะได้คุยกันถูก..งานผมเสร็จพอดีมีเวลาครับคุยด้วยได้ถ้าพี่อยากคุย...

ในมู้นี่ผมพิมพ์บ่อย และหลายเม้นสุดแล้วมั้ง ขออนุญาตรับเรื่องมาเลยแล้วกันครับ

0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9698
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:44
-Sาชัuชุดขาว- พิมพ์ว่า:

เคยทะเลาะกับเพื่อนแล้วกลับมาดีกันได้ไหม...หรือเวลาแบบนั้นพี่หักหมด ? (ขออนุญาตเรียกพี่แล้วกันเห็นยูซ 2007)...อันนี้คิดในกรณีว่าไม่รู้กัน และโกรธกันไปเลยนะในเรื่องนี้...สำหรับผมถ้าครั้งแรกแล้วสำนึกผิดผมยกโทษให้ได้นะ แต่ต้องไม่มีอีกยกเว้นเรื่องร้ายแรงจริงๆ

ส่วนที่บอกว่าโอตะที่มาแถให้นี่มัน...
นี่มัน นี่มันยังไงเหรอครับ? แถ นี่แถข้อไหนเหรอครับ?..ช่วยขยายความให้ทีครับว่าผมบกพร่องทางความคิดตรงส่วนไหน จะได้คุยกันถูก..งานผมเสร็จพอดีมีเวลาครับคุยด้วยได้ถ้าพี่อยากคุย...

ในมู้นี่ผมพิมพ์บ่อย และหลายเม้นสุดแล้วมั้ง ขออนุญาตรับเรื่องมาเลยแล้วกันครับ

ทะเลาะกับเพื่อนแล้วดีกัน ส่วนมากมันก้อเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆนะ เรื่องใหญ่ๆมันจะมีใครสักกี่คนที่กลับมาดีกันอ่ะท่าน

ครั้งแรกสำนึกผิดคือทำครั้งเดียวถูกมั๊ย...
แต่ถ้าทำไปเรื่อยๆ บ่อยๆ จนถูกจับได้ มันคือการโดนหลอกซ้ำๆ สมควรให้อภัยแค่ไหน อันนั้นมันแล้วแต่บุคคล

ส่วนแฟนคลับที่มาแถ มาโยงไปถึงศิลปินเกาหลี โน่นนี่ ผมว่ามันไม่ใช่นะ

ไม่มีใครบกพร่องทางความคิดส่วนไหนหรอกครับ คนเรามักปกป้องคนที่เรารักกันทั้งนั้น
ถ้าคิดว่าผมเป็นพวกตามป่วน BNK ไปไล่ดูได้นะ ว่าแทบไม่มาโพส ไม่ได้ติดตามอะไรเกี่ยวกับแกงค์นี้เลย นี่ก้อตามมาจากข่าวในอัมรินทร์ เพราะผมดูทุกเช้าแค่นั้นเอง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel