ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23450
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:33
[RE: ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ]
ไปออกเทปดูโอกับแจน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10777
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:36
[RE: ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ]
โทษเบิ้ม
แก้ไขล่าสุดโดย Utah Lokir เมื่อ Tue Aug 20, 2019 12:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10777
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:38
ใช้ของปลอมไปแลกของจริง มันจะพีคมากถ้าน้องก็ให้ของปลอมพี่คืน 5555
0
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:38
ขอโทษเพื่อน+น้อง คืนของที่เพื่อน+น้องให้มาทั้งหมดก่อนเลย แล้วก็ก็ออกมายอมรับ+ขอโทษเรื่องที่ชอบใช้ของปลอม เป็นคนชอบของแบรนด์เนมมากแต่หนูเงินไม่พอก็บอกไปตรงๆ จากนี้ไปจะไม่ซื้อของปลอมอีกเด็ดขาด จะซื้อของแท้เท่าที่จ่ายไหว บลาๆๆๆ...
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:39
ส่วนตัวไม่เคยคิดจะทำเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว แต่ถ้าเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา ผมก็คงจะไม่อยู่ในสปอตไลท์แล้วแหละ แยกตัวออกไปทำอย่างอื่นดีกว่า อยู่เงียบๆไป อยู่ต่อก็มีแต่เรื่องแบบนี้มากวนใจ
0
0

"I'll never forget the club or him, I don't see Arsenal without Arsene Wenger" - Thierry Henry
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4636
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:42
Larzel พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเรื่องเพื่อนนี่โคตรไม่น่ากังวลเลย

ดีไม่ดี รู้กันอยู่แล้วอีกต่างหาก อย่างเป้ โมบาย ยิ่งอยู่หอด้วยกันเข้านอก ออกใน

ไม่รู้จริงๆเหรอ แค่ไม่ได้พูดป่าวประกาศเท่านั้นแหละ

แต่คาแรคเตอร์พังแน่นอน แต่ถ้าบอกว่ามาเจอหน้าแฟนคลับ เจอหน้าเพื่อนในวงไม่ได้ นี่ไม่น่าใช่  

คิดเหมือนผมคืออาจจะรู้ แต่ไม่พูด หรือว่ารู้แล้วบอกแล้วไม่ฟัง ความเป็นพี่ใหญ่ของวงก็อาจจะเกรงใจ แต่คำถามคือ ถ้ารู้อยู่แล้วว่าใช้ของปลอม เคสการให้ของขวัญปลอม และให้ของแท้กลับไม่น่าจะเกิดได้นะ เว้นแต่สร้างภาพ

เหมือนมีเม้นท่านนึงเคยบอกว่า ไม่เคยเห็นปัญใส่หมวกบาลองที่แก้วให้ ไม่รู้ว่าเป็นที่ปัญรู้ว่าเป็นของปลอมเลยไม่ใส่ หรือว่าปัญไม่อยากใส่ แต่จริงๆแล้ว ถ้าคนที้ไม่ได้ซื้อแบรนด์พวกนี้ประจำ ก็ดูไม่ออกหรอกว่า ใช้ของแท้หรือของปลอม

ผมก็ไม่รู้ว่า น้องๆในวงได้ของขวัญไปใช้บ่อยแค่ไหน หรือไม่ใช้เลย ผมเดานะ เอาตรงๆ แม้แต่เฌอที่ได้เป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ของ Gucci เองก็คงไม่ได้สังเกตหรอกมั้ง เพราะแก้วเองก็วางตัวมาในเวย์นั้นตลอด แถมแก้วกับเฌอก็ไม่ได้สนิทกันขนาดนั้นด้วย

แต่สุดท้ายแล้วผมอยากให้ออกไปในเวย์ที่ไม่มีใครสงสัยหรือเคลือบแคลงใจเลยมากกว่า น่าจะดีกว่าที่รู้ๆกันอยู่แล้ว แต่ปิดปากเงียบเนี่ยแหล่ะ นี่ผมยังแอบมองว่า อฟซ. ก็ถูกสวมเขาด้วยแหล่ะ แต่สุดท้ายก็เบื้องหลังอะเนอะ ไม่มีใครรู้ความจริงหรอกว่าคืออะไร
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1606
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:43
แปลกใจที่มีคนบอกจะออก เป็นผมไม่ออกแน่นอน อย่างกะพวก loser อะ ผิดก็ต้องยอมรับผิด ชดใช้กรรมกับสิ่งที่ตัวเองก่อ แก้ตัว พิสูจน์ตัวเองใหม่ ไม่ใช่หนีปัญหา ถ้าออกก็คือแพ้ตลอดไป ไม่มีวันกลับมาได้อีกแล้ว แต่ถ้าก้มหน้ายอมรับผิด สู้ใหม่ มันยังมีโอกาสแก้ตัว
แก้ไขล่าสุดโดย ไร้สาระ เมื่อ Tue Aug 20, 2019 12:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39614
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:43
brrless พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
brrless พิมพ์ว่า:
ไอ้พวกไปลากติ่งเกาหลี พวกปั่นนี่โคตรแย่อะ

ลากมามั่วหมด 555

ถ้าเจอแบบนั้นละ คิดว่าไม่ทำตั้งแต่แรกนะ มันดู wannabe เกินไปอะ

ยังกะในละคร สร้างคาแรคเตอร์ แล้วก็พังเพราะแบบนั้น แทนที่จะจริงใจมากกว่า เหมือนน้องใส่หน้ากากหลอกมาตลอดอะ 555

ถ้าสมมติผมทำงานแล้วเป็นแบบนี้ ผมลาออกอะ สู้หน้าใครไม่ได้หรอก นอกเสียจากหน้าหนาจริงๆ

ความเห็นผมนะเอาจริงๆ นะไอ้คาแรกเตอร์ต่างๆ ที่มันออกมาผมว่าวงมีส่วนในการผลักดันด้วย...

แต่ดันมีทีมงานดูแลที่หยาบโคตรๆ คนที่ตามวงแบบมีสติจริงๆ เขาด่ากันมานานแล้ว...เพราะฉะนั้นเคสนี้ผมให้แก้วผิด 60 ผู้บริหารทีมคอสตูม ทีมกำกับภาพลักษณ์ 40 ควรจะละเอียดกว่านี้ปล่อยออกมาได้ไงตั้งนานในเรื่องที่ควรจะระวังที่สุด...ส่วนในวงภายในผมไม่กล้าออกตัวเพราะภายในความสัมพันธ์คงไม่มีใครรู้ดีเท่าพวกเขา...

เหมือนที่ผมพิมพ์ไปเมื่อคิน ส่วนสำคัญมีสี่ส่วน แฟนคลับ ผู้บริการ และสำคัญมากๆ คือ ตัวเพื่อน และตัวแก้วเองว่าพร้อมพิสูจน์ตัวเองให้คนเห็นหรือเปล่า...ถ้าทุกอย่างมันส่งก็ยังอยู่ได้ ทางลงมีเยอะแยะวงการบันเทิงนะ
ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับหน้าหนา หน้าด้านอะไรเพราะคนเรามันผิดกันได้ และความผิดนั้นคงไม่ต้องถึงกับต้อง แขวนคอฆ่ากันให้ตาย..เพจต่างๆ heater พวกนี้เรื่องเล็ก มันด่าเดี๋ยวมันก็ไปกันมีเรื่องอื่นก็เกาะต่อ นอกจาก 7 ผมว่าเดี๋ยวคงโดน strikback แน่นอน...ผมว่าสี่ส่วนที่บอกสำคัญกว่าอย่างอื่น

แฟนคลับคนที่เขายังให้โอกาสก็ยังมี คนที่ไม่ให้โกาสก็ยังมีเหมือนกันแล้วแต่ใครรับได้ไม่ได้ยังไง เป็นเรื่องปัจเจคบุคคลของชีวิตใครชีวิตมัน...

ส่วนตัวผม ผมจะให้โอกาส และรอดูเพราะถ้าเหตุการณ์นี่จะทำให้คนคนนึงปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นผมก็ให้โอกาสนะ..เพราะผมก็ไม่ใช่คนดีซักเท่าไรทำเรื่องระยำมาก็เยอะ แต่ผมก็ยังได้โอกาสจากคนอื่นมาตั้งเยอะจนต้องสำนึกเลยทีเดียว เรื่องแค่นี้ถือว่าจิ๊บจ๊อยมาก..ตอนเขาโชว์ในคอนเสริร์ตให้ผมดู ผมถือว่าเขาตั้งใจทำ และผมมีความสุขที่ได้ดูเพราะฉะนั้นผมยังไม่หมดศรัทธาในตัวเด็กคนนี้..ใครจะถอย จะเลิกให้โอกาสก็เรื่องของเขาผมไม่ก้าวล่วง
ปล.ยาวหน่อย พักกลางวันผมว่าง  

งั้นผมขอถามความเห็นหน่อย ถ้ามีเพื่อนแบบนี้เป็นเรา เราจะสนิทใจหรอ เหมือนใส่หน้ากากเข้าหาตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันมาเลยอะ  

อ้างอิงจากตัวเองนะครับที่เคยไปฝึกทหารมา 2 เดือน มีเพื่อนในนั้นผมหลายๆคนเลยที่ลุยกับผมมา อยู่ด้วยกันตลอด 24 ชั่วโมงผ่านมือผ่านเท้าครูฝึกมาด้วยกัน มันค่อนข้างไว้วางใจและเชื่อใจกันมากๆนะ แต่ถ้าเพื่อนผมมาทำแบบนี้กับผมก็คงช็อคและตกใจมากๆอะ เสียความรู้สึกแน่ๆ ส่วนเรื่องเลิกคบกันมั้ยอันนี้สำหรับผมคือไม่อะ เพื่อนคนนี้ไม่ดีเรื่องนี้ แต่เขาอาจจะมีเรื่องดีเรื่องอื่นอีกก็ได้ อันนี้อ้างอิงจากตัวเองแค่ 2 เดือนนะ เพราะหลังจากนั้นก็แยกหน่วยกัน แต่ก็ยังติดต่อกันอยู่ ส่วนแก้วกับน้องๆนี่อยู่ด้วยกันมาสองปีกว่าแล้ว แต่ก็อย่างว่าอีกนั่นแหละ สังคมผู้หญิงผู้ชายมันต่างกัน สรุปพิมมายืดยาว ตอบอะไรไม่ได้เลยผม
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 2599
เป็นผมคงออกมา ละหาแนวทางใหม่ให้ตัวเองโดยอาศัยชื่อที่เคยมีอยู่ต่อยอด

อาจมาแนว เซ็กซี่ รับอีเว้นผมว่าก็ยังพอได้น่ะ เหมือนพวก สาวๆภาพหลุดต่างๆหรือกลุ่มลับ

ก็ยังเอาชื่อหาตังต่อได้ (ถ้ามาทางนี้ผมคนหนึ่งรอติดตาม )

แต่หากอยู่ต่อรับความกดดันภายนอกไม่เท่าไหร แต่ภายในนี้สิยิ่ง ญ ญ

0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:44
ใช้ก็ไม่น่ามีประเด็นอะไรมากมายหรอก
ถ้าไม่เครมตัวเองว่าไฮโซ ชอบใช้ของเเบรนด์

พรีเซ้นตัวเองสุดๆๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12151
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:46
ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
เป็นผมคงโคตรอายอะ
แค่แปลกใจว่าคนที่เคยให้สัมภาษณ์ว่ากลัวอายมากกว่า กลัวเจ็บ กลับไม่รู้สึกอาย และยังอยู่ต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4943
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:48
ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
เกินทน จะแกรดแม่ง อยากใช้อะไรก็ใช้

งั้นรอชุดว่ายน้ำนะจ้ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17288
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:49
ไหนๆก็ไหนแล้ว โปรโมทหน่อย อันนี้ของแท้นะครับ AtmosXBNK48

1
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:51
ผมคงไม่เจอครับ เพราะผมไม่ใช่คนหลอกตัวเองว่ารวย และไม่ได้อวดว่าตัวเองรวยด้วย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8642
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:53
[RE]ถ้าท่านเจอสถานการณ์แบบเคส แก้ว BNK ท่านจะทำอย่างไรต่อครับ
เคสนี้เหมือนพังคาเเรคเตอร์ของเเก้วไปเลย อารมณ์เหมือนจอร์นซีน่า ไปไล่เตะเด็กหลังฉากอะ คนมองกิมมิคไม่เหมือนเดิมแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel