ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15025
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:11
รักแม่ก็ดีนะครับ
แต่อีพวกคุณลูกทั่งหลายอย่าเอาแม่มาตรวจสุขภาพที่โรงพยาบาลรัฐในวันหยุดได้มั้ยวะครับ

โรงพยาบาลรัฐวันหยุดเค้าเปิดแต่ห้องฉุกเฉิน แค่คนไข้โรคหัวใจ ปอดแตก เส้นเลือดสมองแตกกูก็ตรวจไม่ทันแล้ว

เมื่อกี้มีการมาเร่งกูอีก บอกว่านัดจะพาแม่ไปกินข้าวกับเพื่อนแม่ตอน 4 โมงเย็น ลัดคิวให้หน่อย

ได้ไล่ไปบอก คุณไปขอลูกชายของคนไข้ที่เป็นโรคหัวใจไป ว่าจะให้ผมลัดคิวของพ่อเค้าที่เป็นโรคหัวใจกำลังจะตาย ไปตรวจสุขภาพประจำปีแม่คุณป่าว

รักแม่ผมไม่ว่า แต่มีจิตสำนึกด้วย
144
1
หากโดน 244 เรื้อน จะถูกแบน
Archawin5 , popoing , PerGer , Dirty-boy , จึ๊กกะดึ๋ย , อ่อมหอย , แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย , Sothing , ball_graphic , Jäger , Q-plint , tutajuke , The Badgers , pompang , phenomejo , เยี่ยวเฉี่ยวหัว , Dekgang , brrless , mongkoltot , manatsawee23 , TheSam , romeo2pk99 , dalikka , Monsterink1988 , JzrCFC , willb , -1-st mir@cle , Zenyatta , clasico , ฉันมาทำอะไรที่นี่ , Antivist , sukiojenny , BANCii , GoTTaMa , Zyrusta , QuezZe , Kobragol , hOtkeys , sasane12 , Be[C]uz , Peachoo , heromysin , papangkron , Suoui , Allez Les Bleus , EXCUTIONAL , Se7enFolDz , Reiyuu , ZwerzyXi , jojo_joestar , John Mayer , BabyTiger , dodoswap , haabib , ลุงหมีต๊อกต๋อย , หนูจำไม , นายอำเภอ , ThomasShelby , Mcgerret , sickiller , EnterSandman , ป้าๆเพิ่มข้าว , จ่าดับ จำเปาะ , ProfesSor_t , RateRko , ไนซ์คุง , การียอง , G.Conlon , SORRY^ , tutaman , Augar , EctopicStroll , leinitzir , KingKeanoSS , SoCute , Radiant , O___o , LeoNess , golfnongree , บังอรนอนกลางแดด , AAA2535 , rmuti007 , dogger2006 , DEAM , คนเหงา2018 , goaltumclub , xaax , SaInTz , Mac Allister , GravityFalls , JustpioN , yodzenith , IL KaarK , pohihi188 , el_phoenix , l3al3yDemons , liveranfield , Toffee Nut Latte , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , huntexman , e-ta-bar , Liam , Swain - B , FeelingCool , 아이유 , co2netto , newredkop , Badz , l15.21l , look12 , KaijuLevel5 , SUKHUMVIT 50 , devil11th , นักซอยผักชีในตำนาน , SG-3 , kitpokkrong , 菅原茉椰 , ผมมาเพือแสดงความคิด , Celes18 , metzelders , Ericz , ReiNDeaR , NickyTheKop , Kjman , sheepanda10 , Oz- , ไซมึ้งชวยเซาะ , อู๊ดจู๊ด , SilAliv , chalkies , Mandj , Pong Ji-Sung , Reaw_Master , saktattoo , อ.คง , Neto , JOkERSuckMAn , DickeY , Bankkikkok , Angelicsocx , mangsaabkung , pikkachu , YEDI , boyoat
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:52
Top Comment [RE: รักแม่ก็ดีนะครับ]
shineigi พิมพ์ว่า:
ไอเรื่องลัดคิวเนี่ยไม่เห็นด้วยอย่างแรง

แต่เรื่องเค้าจะไปตรวจที่ไหน เมื่อไหร่ มันก็เรื่องของเค้าป่ะ

ถ้าไม่รับตรวจสุขภาพวันหยุดก็แจ้งเค้าไป ให้มาวันทำการ

จะยั๊วะเพราะเค้ามาแซงคิวเนี่ยแล้วพาลหรอคับ แต่คนเป็นลูกบางทีก็ไม่ได้กลับบ้านนาน

กลับมาก็อยากจะทำอะไรให้คนที่เค้ารัก อย่าบ่นดิ มันเป็นหน้าที่  

คิดแบบนี้นี่แหละ ห้องฉุกเฉินถึงได้มีดรามาตลอด

อยากมาตรวจวันไหนก็เรื่องของกู

อยากให้เป็นแบบประเทศที้พัฒนาแล้วบ้างจัง เป็นหวัดมา ไม่ได้ตรวจ เอาบัตรนัดไป แต่ก็คงไม่ได้ ขนาดตรวจให้ยังมีดรามาเยอะเลย

จงรู้ไว้ว่า คนไข้ที่ไม่ฉุกเฉินแล้วมาตรวจที่ห้องฉุกเฉิน ถือเป็นการเบียดเบียนคนไข้ฉุกเฉินจริงๆ แทนที่คนไข้ฉุกเฉินจริงๆจะได้รับการดูแลจากแพทย์และพยาบาลเต็มทีม กลายเป็นว่าแพทย์ต้องมีเวลาที่ละเลยจากคนไข้ฉุกเฉินเพื่อมาตรวจพวกที่ไม่ฉุกเฉิน
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:32
Top Comment [RE: รักแม่ก็ดีนะครับ]
Silence พิมพ์ว่า:
ไอเรื่องลัดคิวเนี่ยไม่เห็นด้วยอย่างแรง

แต่เรื่องเค้าจะไปตรวจที่ไหน เมื่อไหร่ มันก็เรื่องของเค้าป่ะ

ถ้าไม่รับตรวจสุขภาพวันหยุดก็แจ้งเค้าไป ให้มาวันทำการ

จะยั๊วะเพราะเค้ามาแซงคิวเนี่ยแล้วพาลหรอคับ แต่คนเป็นลูกบางทีก็ไม่ได้กลับบ้านนาน

กลับมาก็อยากจะทำอะไรให้คนที่เค้ารัก อย่าบ่นดิ มันเป็นหน้าที่  

คิดแบบนี้นี่แหละ ห้องฉุกเฉินถึงได้มีดรามาตลอด

อยากมาตรวจวันไหนก็เรื่องของกู

อยากให้เป็นแบบประเทศที้พัฒนาแล้วบ้างจัง เป็นหวัดมา ไม่ได้ตรวจ เอาบัตรนัดไป แต่ก็คงไม่ได้ ขนาดตรวจให้ยังมีดรามาเยอะเลย

จงรู้ไว้ว่า คนไข้ที่ไม่ฉุกเฉินแล้วมาตรวจที่ห้องฉุกเฉิน ถือเป็นการเบียดเบียนคนไข้ฉุกเฉินจริงๆ แทนที่คนไข้ฉุกเฉินจริงๆจะได้รับการดูแลจากแพทย์และพยาบาลเต็มทีม กลายเป็นว่าแพทย์ต้องมีเวลาที่ละเลยจากคนไข้ฉุกเฉินเพื่อมาตรวจพวกที่ไม่ฉุกเฉิน  

เค้ามีคัดกรองปะคับ ตามลำดับความสำคัญ เขียว เหลือง ส้ม แดง คงไม่ใช่ว่าแค่เป็นไข้ต้องมาให้คนที่มีอุบัติเหตุมารอนี่คับ  

จำคำผมไว้นะ ต่อให้มีการคัดกรอง คนไข้สีเขียว เหลือง ก็ต้องได้รับการตรวจอยู่ดี

ซึ่งคนไข้สีแดง ยังไงก็ไม่ได้รับความสนใจจากหมอ 100% เพราะคนไข้สีเหลือง สีเขียวพวกนี้นี่แหละ

เพราะหมอมีแค่คนเดียว พยาบาลก็มีแค่ทีมเดียว ซึ่งจริงๆแล้วทีมเดียวนั้นน่ะ ควรจะดูแลคนไข้สีแดงจน Complete

แต่พอมีสีเขียว สีเหลือง ซึ่งเป็นคนไข้ไม่หนัก และยังสามารถพูดได้ มันก็สร้างความลำบากใจให้กับทีมเสมอนั่นแหละ

ผมไม่ขออะไรมาก ขอให้คุณเป็นคนไข้สีแดงที่ถูกละทิ้ง เพราะมีไอ้พวกสีเขียว สีเหลือง มาโวยวาย

แล้วคุณจะเข้าใจเองว่าคำว่า อยากมาตรวจตอนไหนก็ตรวจที่คุณพิมพ์ มันเป็นเรื่องที่ "เห็นแก่ตัว" มาก
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 16:09
หมอเค้าก็บอกชัดแล้วนี่ครับท่าน ว่า.... โรงพยาบาลรัฐวันหยุดเค้าเปิดแต่ห้องฉุกเฉิน ประโยคเดียวก็น่าจะเข้าใจแล้วนะครับ  
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41335
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:12
[RE: รักแม่ก็ดีนะครับ]
เอาน่าคุณหมอ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37518
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:13
หมอใจเย็นครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่คงคิดไม่ถึงตรงจุดนี้มากกว่า
0
0
Thai Politicians Model

ดาวเตะลา ลีกา
Status: ดอกไม้ในที่ลับตา
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4224
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:14
สู้ๆนะครับคุณหมอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:15
แถมให้ว่าพึ่งทะเลาะกับพวกเมากัญชาอีก ไม่รู้แม่งพวกห่านี่หากันมาจากไหน วันนี้ก็ 3 เคสแล้ว
7
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2009
ตอบ: 2730
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:15

ดูแล้วคุณหมอน่าจะหงุดหงิด ตรงที่มาขอลัดคิวแน่นอน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:17
ใจเย็นๆครับหมอ ด่าก่อนแล้วค่อยๆคุยกันนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:18
ถูกแบนแล้ว
แถมให้ว่าพึ่งทะเลาะกับพวกเมากัญชาอีก ไม่รู้แม่งพวกห่านี่หากันมาจากไหน วันนี้ก็ 3 เคสแล้ว  

ทะเลาะไรกันครับหมอ ของหาได้ทั่วไปแหละครับหมอถ้าหมอดูด
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 315
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:19
คุณหมอขึ้นเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:20

ถามเขาว่า พี่หาจากใหน หาให้ผมมั่งผมเครียดกับพวกที่เมากัญชามา จนอยากระบายความเครียดมั่งแล้ว
1
0
อ่อมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38610
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:20
รักแม่วันอื่นมันเอาไปโชว์ลงเฟสไม่ได้ครับ หมอต้องเข้าใจเขาสิ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Aug 12, 2019 15:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
11
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:21
Littlemozart พิมพ์ว่า:

ทะเลาะไรกันครับหมอ ของหาได้ทั่วไปแหละครับหมอถ้าหมอดูด  

สูบกัญชาจนประสาทหลอน เอะอะโวยวาย เตะเครื่องวัดความดันพัง

ปล.ตรวจทั้งเหล้าทั้งยาบ้าแล้วไม่เจอ พวกสายเขียวไม่ต้องโทษสารเสพย์ติดอื่นนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:23
ทั้งปีไม่พาไปตรวจ ผมก็เห็นในเฟสหลายคนเหมือนกันวันนี้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:26
ถูกแบนแล้ว
Littlemozart พิมพ์ว่า:

สูบกัญชาจนประสาทหลอน เอะอะโวยวาย เตะเครื่องวัดความดันพัง

ปล.ตรวจทั้งเหล้าทั้งยาบ้าแล้วไม่เจอ พวกสายเขียวไม่ต้องโทษสารเสพย์ติดอื่นนะ  

ผมเห็นพวกที่เติมทั้งวันมานานๆชอบเป็นเงี้ยครับหมอ

พูดรู้เรื่อง แต่เหมือนมันไม่ฟังเรา สมองจดจ่ออยู่กับความคิดตัวเอง

จนไม่มีพื้นที่มาคิดเรื่องอื่น แล้วก็อารมณ์ขึ้นๆลงๆ แรงเร็วดับเร็ว

แล้วมันมาหาหมอทำไมครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คารวะอาจารย์เยี่ยว !
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 10678
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:28
เช่นกันครับ วันหยุดจะเซ็งมากที่ต้องมาเจออะไรพวกนี้ เช่น ปวดเมื่อยมา3วันแต่จะมาวันนี้ หรือเวียนหัว หรือขอยานวด บลาๆๆ ห่านน
0
0
8==D จารย์เยี่ยวปืนใหญ่ หรรมก็ใหญ่ 8==D

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel