ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: ดึกจนเช้า
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:58
[RE]รักแม่ก็ดีนะครับ
เหมือนจะรักสันนี้วันเดียวป่ะ วันอื่นๆตัวใครตัวมันงี้ป่ะ คนประเภทนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
My Heart Became A Bomb
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8112
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 16:03
[RE: รักแม่ก็ดีนะครับ]
shineigi พิมพ์ว่า:
ไอเรื่องลัดคิวเนี่ยไม่เห็นด้วยอย่างแรง

แต่เรื่องเค้าจะไปตรวจที่ไหน เมื่อไหร่ มันก็เรื่องของเค้าป่ะ

ถ้าไม่รับตรวจสุขภาพวันหยุดก็แจ้งเค้าไป ให้มาวันทำการ

จะยั๊วะเพราะเค้ามาแซงคิวเนี่ยแล้วพาลหรอคับ แต่คนเป็นลูกบางทีก็ไม่ได้กลับบ้านนาน

กลับมาก็อยากจะทำอะไรให้คนที่เค้ารัก อย่าบ่นดิ มันเป็นหน้าที่  
ไอ่คำว่าอย่าบ่นมันเป็นหน้าที่ ผมว่าไม่มีใครอยากบ่นหรอก แต่ไอ่คนที่มาใช้บริการเนี่ย ควรจะรู้ด้วยไอ่มาขอลัดคิวเนี่ยมันสมควรไหม แถมมาวันนี้อีก
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1626
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 16:09
หมอเค้าก็บอกชัดแล้วนี่ครับท่าน ว่า.... โรงพยาบาลรัฐวันหยุดเค้าเปิดแต่ห้องฉุกเฉิน ประโยคเดียวก็น่าจะเข้าใจแล้วนะครับ  
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38150
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 16:22
ไอเรื่องลัดคิวเนี่ยไม่เห็นด้วยอย่างแรง

แต่เรื่องเค้าจะไปตรวจที่ไหน เมื่อไหร่ มันก็เรื่องของเค้าป่ะ

ถ้าไม่รับตรวจสุขภาพวันหยุดก็แจ้งเค้าไป ให้มาวันทำการ

จะยั๊วะเพราะเค้ามาแซงคิวเนี่ยแล้วพาลหรอคับ แต่คนเป็นลูกบางทีก็ไม่ได้กลับบ้านนาน

กลับมาก็อยากจะทำอะไรให้คนที่เค้ารัก อย่าบ่นดิ มันเป็นหน้าที่  

แล้วไม่คิดมั้งเหรอครับว่าความมักง่ายของพวกคุณ

ทำคนอื่นเดือดร้อนแค่ไหน ของบางอย่างใช้จิตสำนึกก็น่าจะรู้ได้แล้ว

ห้องฉุกเฉิน นี่เขาเอาไว้ตรวจสุขภาพประจำปีเหรอ คิดดิคิด ??

อยากตรวจวันหยุดไปโรงบาลเอกชนครับ เขาพร้อมให้บริการ
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Aug 12, 2019 16:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 2324
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 16:27
รักแม่ก็ดีนะครับ

ท่านต้องเข้าใจความหมายของห้องฉุกเฉิน รพ.รัฐในวันหยุดราชการผิดแน่ๆ ปกติรพ.รัฐวันหยุดไม่รับคนไข้ทั่วไปนะ จะเปิดแค่ฉุกเฉิน แล้วประเทศไทยเนี่ยอะไรนิดหน่อยเข้าฉุกเฉินหมด สบายจนเคย ทำให้คนที่ฉุกเฉินจริงๆไม่ได้ความรวดเร็วเท่าที่ควร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
7
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 16:52
ถูกแบนแล้ว
รักแม่ก็ดีนะครับ
ว๊ายยยย มีคนแหกด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 5972
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:04
Silence พิมพ์ว่า:
เน่มันเดฟ พิมพ์ว่า:
นี่หรอหมอ จุดเดือดง่ายจัง  

วันนี้เดือดง่าย ขี้ยามาเยอะ เมากัญชากันมาทั้งนั้น  
นี่ยังดีนะครับ หมอบางคนต่อยกะญาติคนไข้ก็มี 55555
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 14949
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:07
Juz- พิมพ์ว่า:
เน่มันเดฟ พิมพ์ว่า:
นี่หรอหมอ จุดเดือดง่ายจัง  

วันนี้เดือดง่าย ขี้ยามาเยอะ เมากัญชากันมาทั้งนั้น  
นี่ยังดีนะครับ หมอบางคนต่อยกะญาติคนไข้ก็มี 55555  

ไอ้เรื่อง/ม่เป็นข่าวก็เยอะครับ ผมบอกแค่นี้

ถ้าคิดว่าหมอสมัยนี้มีแต่ติ๋มๆ เนิร์ดๆ คุณคิดผิดครับ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3375
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:14
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:

ไอ่คำว่าอย่าบ่นมันเป็นหน้าที่ ผมว่าไม่มีใครอยากบ่นหรอก แต่ไอ่คนที่มาใช้บริการเนี่ย ควรจะรู้ด้วยไอ่มาขอลัดคิวเนี่ยมันสมควรไหม แถมมาวันนี้อีก  

ทำความเข้าใจกับเม้นของผมก่อนนะ ผมบอกไว้บรรทัดแรกเลยว่าลัดคิวเนี่ยไม่เห็นด้วย
0
0
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:16

คิดแบบนี้นี่แหละ ห้องฉุกเฉินถึงได้มีดรามาตลอด

อยากมาตรวจวันไหนก็เรื่องของกู

อยากให้เป็นแบบประเทศที้พัฒนาแล้วบ้างจัง เป็นหวัดมา ไม่ได้ตรวจ เอาบัตรนัดไป แต่ก็คงไม่ได้ ขนาดตรวจให้ยังมีดรามาเยอะเลย

จงรู้ไว้ว่า คนไข้ที่ไม่ฉุกเฉินแล้วมาตรวจที่ห้องฉุกเฉิน ถือเป็นการเบียดเบียนคนไข้ฉุกเฉินจริงๆ แทนที่คนไข้ฉุกเฉินจริงๆจะได้รับการดูแลจากแพทย์และพยาบาลเต็มทีม กลายเป็นว่าแพทย์ต้องมีเวลาที่ละเลยจากคนไข้ฉุกเฉินเพื่อมาตรวจพวกที่ไม่ฉุกเฉิน  

เค้ามีคัดกรองปะคับ ตามลำดับความสำคัญ เขียว เหลือง ส้ม แดง คงไม่ใช่ว่าแค่เป็นไข้ต้องมาให้คนที่มีอุบัติเหตุมารอนี่คับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เชียร์ยูเว่
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:17

พูดง่ายเนอะ งานบริการประชาชนแบบนี้ มาเจอเรื่องมักง่ายแบบนี้ เป็นคุณบอกว่าหน้าที่อย่าบ่น เรื่องนี้มันจากจิตสำนึกของคนเถอะ ลองไปเจอซะก่อนเถอะ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:21
goaltumclub พิมพ์ว่า:

พูดง่ายเนอะ งานบริการประชาชนแบบนี้ มาเจอเรื่องมักง่ายแบบนี้ เป็นคุณบอกว่าหน้าที่อย่าบ่น เรื่องนี้มันจากจิตสำนึกของคนเถอะ ลองไปเจอซะก่อนเถอะ  

ผมก็ทำงานบริการประชาชนเหมือนกัน วันหยุดไม่ได้หยุดก็มีเหมือนกัน เค้าเรียกว่า"เข้าเวร เข้ากะ" เจอมาหมดทั้งแม่ค้า - คุณนาย แค่อยากจะพูดให้เข้าใจหัวอกคนที่เค้าไม่ได้อยู่กับแม่และมีความจำเป็นต้องไป บ้าง ไม่ใช้ไปเหมารวมซะหมด
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 14949
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:32

คิดแบบนี้นี่แหละ ห้องฉุกเฉินถึงได้มีดรามาตลอด

อยากมาตรวจวันไหนก็เรื่องของกู

อยากให้เป็นแบบประเทศที้พัฒนาแล้วบ้างจัง เป็นหวัดมา ไม่ได้ตรวจ เอาบัตรนัดไป แต่ก็คงไม่ได้ ขนาดตรวจให้ยังมีดรามาเยอะเลย

จงรู้ไว้ว่า คนไข้ที่ไม่ฉุกเฉินแล้วมาตรวจที่ห้องฉุกเฉิน ถือเป็นการเบียดเบียนคนไข้ฉุกเฉินจริงๆ แทนที่คนไข้ฉุกเฉินจริงๆจะได้รับการดูแลจากแพทย์และพยาบาลเต็มทีม กลายเป็นว่าแพทย์ต้องมีเวลาที่ละเลยจากคนไข้ฉุกเฉินเพื่อมาตรวจพวกที่ไม่ฉุกเฉิน  

เค้ามีคัดกรองปะคับ ตามลำดับความสำคัญ เขียว เหลือง ส้ม แดง คงไม่ใช่ว่าแค่เป็นไข้ต้องมาให้คนที่มีอุบัติเหตุมารอนี่คับ  

จำคำผมไว้นะ ต่อให้มีการคัดกรอง คนไข้สีเขียว เหลือง ก็ต้องได้รับการตรวจอยู่ดี

ซึ่งคนไข้สีแดง ยังไงก็ไม่ได้รับความสนใจจากหมอ 100% เพราะคนไข้สีเหลือง สีเขียวพวกนี้นี่แหละ

เพราะหมอมีแค่คนเดียว พยาบาลก็มีแค่ทีมเดียว ซึ่งจริงๆแล้วทีมเดียวนั้นน่ะ ควรจะดูแลคนไข้สีแดงจน Complete

แต่พอมีสีเขียว สีเหลือง ซึ่งเป็นคนไข้ไม่หนัก และยังสามารถพูดได้ มันก็สร้างความลำบากใจให้กับทีมเสมอนั่นแหละ

ผมไม่ขออะไรมาก ขอให้คุณเป็นคนไข้สีแดงที่ถูกละทิ้ง เพราะมีไอ้พวกสีเขียว สีเหลือง มาโวยวาย

แล้วคุณจะเข้าใจเองว่าคำว่า อยากมาตรวจตอนไหนก็ตรวจที่คุณพิมพ์ มันเป็นเรื่องที่ "เห็นแก่ตัว" มาก
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17603
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:33
งานไหนก็บ่นได้ทั้งนั้นอ่ะ หน้าที่เราก็บ่นได้นะ ไม่ใช่เครื่องจักร ทำตามคำสั่ง ไม่มีอารมณ์และความเหนื่อยใดๆทั้งสิ้น

ยิ่งต้องมาประสาทแดรกกับคน มันยิ่งไปกันใหญ่ กับงานตัวเองก็หัวจะระเบิดอยู่และ เจอพวกสารพัดพิษให้รับมือ มันเหนื่อยนะคุณ

คุณไม่ได้ลำบากอย่างเขา คุณอย่าไปพูดว่า ทำๆไปดิวะ หน้าที่คุณ

คิดถึงเวลาตัวเองลำบากมั่ง มันก็อยากบ่นอยากระบายเหมือนกัน นีาก็คน
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 7574
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:52
ถ้ามีจิตสำนึกต่อส่วนรวมหรือคิดเป็น ก็น่าจะรู้ความหมายของคำว่าห้องฉุกเฉิน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel