ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2014
ตอบ: 4249
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:06
ถูกแบนแล้ว
ซื้อเถอะ คลอป!!!
จะหวังแค่ มาเน่ ซาล่า เฟอร์มิโน่ 3 คนนี้จริงๆ เผลอๆ ลุ้นทอป4 ยังเหนื่อย ปีนี้ลุ้น6 ถ้วยอีก

ดูแมนยู ถ้าได้แมกไกว์ bruno fernandez มาอีก จอบอเลยครับ รอไรคลอป หรือรอซื้อเป้จริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะตำบล
Status: BackPack
เข้าร่วม: 03 Feb 2015
ตอบ: 3764
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:50
Top Comment ซื้อเถอะ คลอป!!!
haneng พิมพ์ว่า:
ซื้อใคร แล้วซื้อจริงใครจะยอมมาเป็นตัวสำรองให้ มาเน่ ซาล่า ฟีมิโน่ ที่คุณภาพระดับเดียวกันมันไม่มีหรอกนักเตะแบบนั้นอะ เก่งแล้วยังยอมเป็นตัวสำรองได้อีก  

ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ทำไมซาเน่ กับ มาเรซและดิบาล่าแล้วยังมีพวก mc ยูเว่อีกมีเกินครึ่งโหลแล้วบอลในลีกประเทศมีแค่สองถ้วยนะ ทำไมนักเตะพวกนี้ถึงยอมเป็นสำรองล่ะ มันอยู่ที่การบริหารจัดการครับฟุตบอลไม่ได้เตะแค่สิบนัดนะ นักบอลเก่งๆย่อมอยากย้ายมาทีมที่มีทรัพยากรที่ดีๆ เล่นกับเพื่อนร่วมทีมเก่งๆ ทีมใหญ่ขึ้นเพื่อความท้าทายพัฒนาฝีเท้าและถ้วยประดับบารมี ลิเวอร์พูลตอนนี้ไม่ใช่ไก่กาแบบเดิมๆแล้วนะครับ ทีมมันต้องยกระดับขึ้นไปเพิ่มขีดระดับการแข่งขันที่สูงขึ้น ทีมอื่นๆเค้าไม่มีอยู่กับที่ครับ ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากให้ทีมดันดาวรุ่งนะ แต่ควรเสริมแนวรุกระดับเดียวกับซาเน่ 1 คนจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2450
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 08:18
Top Comment [RE]ซื้อเถอะ คลอป!!!
ขุนแผนสะพายเป้ พิมพ์ว่า:
ซื้อใคร แล้วซื้อจริงใครจะยอมมาเป็นตัวสำรองให้ มาเน่ ซาล่า ฟีมิโน่ ที่คุณภาพระดับเดียวกันมันไม่มีหรอกนักเตะแบบนั้นอะ เก่งแล้วยังยอมเป็นตัวสำรองได้อีก  

ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ทำไมซาเน่ กับ มาเรซและดิบาล่าแล้วยังมีพวก mc ยูเว่อีกมีเกินครึ่งโหลแล้วบอลในลีกประเทศมีแค่สองถ้วยนะ ทำไมนักเตะพวกนี้ถึงยอมเป็นสำรองล่ะ มันอยู่ที่การบริหารจัดการครับฟุตบอลไม่ได้เตะแค่สิบนัดนะ นักบอลเก่งๆย่อมอยากย้ายมาทีมที่มีทรัพยากรที่ดีๆ เล่นกับเพื่อนร่วมทีมเก่งๆ ทีมใหญ่ขึ้นเพื่อความท้าทายพัฒนาฝีเท้าและถ้วยประดับบารมี ลิเวอร์พูลตอนนี้ไม่ใช่ไก่กาแบบเดิมๆแล้วนะครับ ทีมมันต้องยกระดับขึ้นไปเพิ่มขีดระดับการแข่งขันที่สูงขึ้น ทีมอื่นๆเค้าไม่มีอยู่กับที่ครับ ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากให้ทีมดันดาวรุ่งนะ แต่ควรเสริมแนวรุกระดับเดียวกับซาเน่ 1 คนจริงๆ  

ขออนุญาตเถียงนิดนึงนะครับ

ซาเน่ มาเรซ ดีบาล่า เค้าไม่อยากเป็นสำรองหรอกครับ แต่ระยะสัญญา ค่าตัว และค่าเหนื่อยมันทำให้มีทีมมาซื้อได้ยาก แต่เชื่อเถอะครับ เดี๋ยวถึงช่วงที่จะต้องต่อสัญญา เดี๋ยวก้จะเริ่มมีการงอแง เริ่มมีข่าวย้ายมาเรื่อยๆ เองครับ ตอนนี้มีข่าวไปก้เฉียดๆ 100 ล้านกันหมด ไม่มีใครกล้าซื้อหรอกครับ

ความคิดเรื่องเอาคนเก่งมาแย่งชิงตำแหน่งกับตัวหลัก ใครๆ ก้อยากได้ครับ แต่ในทางปฏิบัติมันไม่ใช่ใครจะทำก้ได้ สมมติซาล่าห์ค่าตัว 180 ล้าน คุณจะทุ่ม 80-90 ล้าน มาแย่งตำแหน่ง ให้มีสำรองราคาแพงไว้เพื่อ?? คุณอยากได้นักเตะที่เล่นตำแหน่งไหนก้ได้ใน 3 ตัวหน้า ในความเป็นจริงมีคนไหนที่เล่นแบบนี้ดีมากๆ บ้าง?? มันไม่ใช่เกมที่แปะไว้ว่า RW / LW / ST แล้วจะเล่นตรงไหนก้ได้เก่งหมดนะครับ

ผมเห็นใจเรื่องการซื้อของทีมลิเวอร์พูลนะ ตอนนี้ผมว่ายังมีใจที่ต้องโอ๋ตัวหลักอยู่ ถ้าฟอร์มไม่ดีจนอันดับร่วงเยอะๆ หน่อย ถึงจะเริ่มลงตลาดจริงจังแหละครับ

สำรองทีมท่านแนวรุกก้มี อ๊อกเหล็ก ชากิรี่ โอริกี้ แล้ว ผมว่าไม่ได้แย่ไปกว่าทีมอื่นๆ ใน epl ตรงไหนนะครับ เปลี่ยนเกม ทำประตูได้ทุกคน

มีตำแหน่งสำรองฟีโน่นี่แหละ ที่ผมว่าควรจะเจียดเงินไม่เกิน 30-40 ล้าน หาตัวมาสลับกันลง ซึ่งผมเคยบอกมู้ก่อนๆ ไปแล้วว่า มิโตรวิช อะน่าสนครับ อยากให้แมนยูเอามาแทนลูกากูเลย ถูก ไม่งอแง ค่าเหนื่อยก้ไม่น่าแพง อายุก้ยังไม่เยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ขายวิญญาณให้พญาหงส์
เข้าร่วม: 11 May 2010
ตอบ: 2275
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:07
[RE: ซื้อเถอะ คลอป!!!]
แต่ผมดู JK ชิวมาก เหมือนลองโน้นลองนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:09
ถูกแบนแล้ว
TeeNa_XI พิมพ์ว่า:
แต่ผมดู JK ชิวมาก เหมือนลองโน้นลองนี้  

หวังดาวรุ่งแต่ exp ไม่ถึงจริงๆ ถ้าซาล่า มาเน่เจ็บก็ไม่มีใครแทนได้เลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2007
ตอบ: 1756
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:14
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Football without fans is nothing.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2130
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:15
ซื้อเถอะ คลอป!!!
อย่างแรก หาคนพร้อมสำรอง โหดๆ ยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2803
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:18
คล็อปบอกเอาตังให้สิเดี๋ยวซื้อเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:20
ถูกแบนแล้ว
นักฟุตบอลมีขึ้นมีลงไม่มีหรอกดาวข้างฟ้า อีกไม่นานซาล่า เฟอมิโน่ก็มีคนมาแทนได้ ต้องมีการซื้อเพื่อการกระตุ้นในทีมอีกอย่าง วิถีฟุตบอลดูมาดริดเป็นตัวอย่าง ต้องเปลี่ยนแปลงตลอดไม่ใช่คิดว่าดีไม่ซื้อใครแล้วนี้จุดจบชัดๆ
3
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39656
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:22
แมนยูที่ต้องซื้อเพราะตัวจริงที่มีตอนนี้มันกากจริงนะท่าน

55555

ต่างจากลิเวอที่ตัวจริงลงตัวแล้ว
5
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto => OUT
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:23
เป็นปัญหานึงของทีมที่ไปถึงจุดที่ squad 11 ตัวจริง Liv ผมว่าค่อนข้างสมบูรณ์

อารมณ์มันแบบจะซื้อมาเป็นตัวจริงที่มีอยู่ก็ดีอยู่แล้ว แต่จะซื้อมาเป็นนักเตะหมุนเวียนเกรดท็อปก็ยาก

3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8496
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:30
อย่างที่หลายท่านบอก ... คุณภาพใกล้เคียง ซาล่า มาเน่ เฟอมิโน่ จะมีใครพร้อมจะมาสำรอง ในเมื่อไปทีมอื่นพวกเขาคือตัวจริงแน่ๆ

คือเรายื่นเงินไปแต่นักเตะไม่อยากมาเพราะไม่การันตีตัวจริง เราต้องทำยังไง?
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8065
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:31
ขอสองคน
- ตัวรุกสารพัดประโยชน์ // เปเป้, ซานโช่, ไค
- แบ็คซ้าย // โรส สเปอร์พร้อมขาย ราคาไม่แรง มีประสบการณ์ ได้ HG ด้วย
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2005
ตอบ: 1429
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:32
ตายๆ เกมรุกจืดสนิท ช่วงต้นฤดูกาลเผลอๆไม่มี มาเน่ ซาร่า เฟอมิโน่ ซื้อเถอะ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:41
ก็น่าจะจัดทีมให้บอร์ดรู้ล่ะว่า สมควรซื้อไหม? และคล้อปป์ทำได้ละ แพ้2นัดเลย
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 1 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 33637
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:42
แมนยูได้อีกสองตัวที่ว่านั่นก็ยังไปเทียบกับหงส์ไม่ไหวหรอกครับ แต่เห็นด้วยนะว่าหงส์ควรเสริมตัวสำรอง แต่ถึงจะไม่มีก็ลุ้นแชมป์อยู่ดีแหละ แต่จะแข่งกับแมนซิก็ต้องพร้อมในทุกๆทางก่อน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2450
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:46
[RE]ซื้อเถอะ คลอป!!!
สลับกับโซลชามั้ย ละซื้อให้เต็มที่เลย

ทีมผมขอคล็อปป์ละปิดตลาด ยังการันตี top 4 ดีไม่ดีหวังลุ้นแย่งแชมป์ยังได้เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel