ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไม่ทำไม่รวย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 12:07
[RE: มาร์เซโล่เร้าราชันจัดหน่อย"เนย์มาร์"เก่งกว่าอาซาร์]
นายก็รู้ ว่า ที่นี่(คน)...บราซิล
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 401
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 12:43
มาร์เซโล่เร้าราชันจัดหน่อย"เนย์มาร์"เก่งกว่าอาซาร์
ตอบเลยว่าคนละคลาส ทั้งฝีเท้า และความสำคัญต่อทีม ทั้งในสโมสรและทีมชา
ติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10620
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 12:51
[RE: มาร์เซโล่เร้าราชันจัดหน่อย"เนย์มาร์"เก่งกว่าอาซาร์]
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
เก่งกว่าจริง ยอมรับ แต่ ทัศนคติ แบบนี้ ทุกวันนี้ถึงถอยหลังลงคลอง  

เดี๋ยวรอดูอาซาร์เล่นให้ทีมนายนะเห็นบอกเก่งกว่าตลอดไม่รู้ได้ดูจริงๆป่าวสองคนนี้เล่น อาซาร์นำกว่าเยอะ  

เก่งกว่าก็ยืนยันคำเดิมแบบไม่อคติ ไม่รู้ได้ดูจริงๆไหมนี่ใครควรถาม สมัยอยู่บาซ่า ก็ตามดูทุกนัดนะ เพราะชอบทั้งบาซ่ามาดริด

อาซาร์นำกว่าเยอะนี่ไม่ใช่ว่าดูแค่พรีเมียร์หรอ? และอาซาร์นำกว่าเยอะนี่คือนำกว่าตรงไหนหรือ? อาซาร์หากจะยกการเล่นเป็นทีมว่าดีกว่าเพราะดูแค่เนย์มาร์เล่นปัจจุบันดูจะลำเอียงไปหน่อยนะ อย่าลืมว่าเนย์ไม่ได้เล่นแบบนี้ที่บาเซโลน่า ลองถามแฟนบาซ่าดู ว่าเนย์มาร์นี่ของจริงไหม

และหากจำได้ บาซ่าช่วงนั้นเมสเจ็บเนย์แบกได้แบบไม่มีปัญหา แบกได้สบายๆ เลี้ยงกินตัว ฟรีคิก คิลเลอพาส ช่วงนั้นยังมีเมสเป็นพี่ใหญ่ ทุกอย่างเลยยังอยู่ในกฏระเบียบ พออกจากกรอบเดิมๆ มาเป็นใหญ่เอง ทัศนคติแย่ไม่มีใครค้ำ

เวลาจะโควทอะไรผมอะ ลองไปนั่งดูที่ผมโพสกระทู้หลังจบเกมดูบ้างนะครับ สุดกว่าเยอะนี่โอเวอร์ นี่พูดถึงเนย์มาร์ อาซาร์นะ ไม่ใช่ อาซาร์ กับ โนเนม เวอร์
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 13:25
ถูกแบนแล้ว
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวให้ช่วงพีคเนม่าเก่งกว่าแหละ

แต่ตอนนี้เนม่ามันเล่นไร้สาระเยอะ โชว์ไม่รู้จังหวะ

ตอนนี้เลือกเข้าทีมก็อาซาร์แหละ  

ผมว่าแม้แต่ช่วงพีคก็เทียบอาซาร์ไม่ได้  

นายนี่อวยเว่อของแท้เลย ย้ายมาเชียร์มาดริดไหมอย่าเชียร์มันเลยเชลชี
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 13681
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 13:33
มาร์เซโล่เร้าราชันจัดหน่อย"เนย์มาร์"เก่งกว่าอาซาร์
เก่งหรือไม่เก่งกว่าค่อยว่ากัน แต่นิสัยกับทัศนคติอาจจะดีกว่านะครัช
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
30ลิขิตฟ้า 70ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ๆจึงจะชนะ

Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 13:38
ผมชอบอาซาร์มากกว่า
แต่ยอมรับว่าเนย์มาร์เก่งกว่าจริงๆ

แต่ปัญหาคือตอนนี้มาเซโล่ดันพูดตอนอาซาร์อยู่ในทีมแล้ว น่ากลัวอาซาร์จะน้อยใจ
0
0
"น้องใหม่ ฝากตัวด้วยครับ"

นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 13:38
เหมือนบางคนเข้าใจว่าเลี้ยงบอลท่าเยอะคือเลี้ยงดีกว่า งั้นไม่ใช่แค่อาซาร์ล่ะ เมสซี่ก็คงสู้เนย์ไม่ได้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2007
ตอบ: 1649
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 13:41
[RE]มาร์เซโล่เร้าราชันจัดหน่อย"เนย์มาร์"เก่งกว่าอาซาร์
บางทีเก่งไม่เก่ง มันต้องดูองประกอบรวม ไม่ใช่พวกโชว์ของเวลาเจอทีมอ่อนๆ ลีลาดีเพื่อนยื่นเกาไข่รอแม่งโชว์ กว่าจะส่งบอลให้ เล่นเพื่อตัวเองกับเพื่อทีม ดูก็รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 41316
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 14:17
บอกเนย์เก่งสู้อาซาร์ไม่ได้ เอาสถิติทั้งชีวิตมาวัดกันเลยไหม ใครเหนือกว่า ยิง แอสสิส หรือว่าใช้แค่ความรู้สึก แล้วมาตัดสินว่าใครเก่งกว่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 14:22
เก่งกว่าจริง ยอมรับ แต่ ทัศนคติ แบบนี้ ทุกวันนี้ถึงถอยหลังลงคลอง  

เดี๋ยวรอดูอาซาร์เล่นให้ทีมนายนะเห็นบอกเก่งกว่าตลอดไม่รู้ได้ดูจริงๆป่าวสองคนนี้เล่น อาซาร์นำกว่าเยอะ  

เก่งกว่าก็ยืนยันคำเดิมแบบไม่อคติ ไม่รู้ได้ดูจริงๆไหมนี่ใครควรถาม สมัยอยู่บาซ่า ก็ตามดูทุกนัดนะ เพราะชอบทั้งบาซ่ามาดริด

อาซาร์นำกว่าเยอะนี่ไม่ใช่ว่าดูแค่พรีเมียร์หรอ? และอาซาร์นำกว่าเยอะนี่คือนำกว่าตรงไหนหรือ? อาซาร์หากจะยกการเล่นเป็นทีมว่าดีกว่าเพราะดูแค่เนย์มาร์เล่นปัจจุบันดูจะลำเอียงไปหน่อยนะ อย่าลืมว่าเนย์ไม่ได้เล่นแบบนี้ที่บาเซโลน่า ลองถามแฟนบาซ่าดู ว่าเนย์มาร์นี่ของจริงไหม

และหากจำได้ บาซ่าช่วงนั้นเมสเจ็บเนย์แบกได้แบบไม่มีปัญหา แบกได้สบายๆ เลี้ยงกินตัว ฟรีคิก คิลเลอพาส ช่วงนั้นยังมีเมสเป็นพี่ใหญ่ ทุกอย่างเลยยังอยู่ในกฏระเบียบ พออกจากกรอบเดิมๆ มาเป็นใหญ่เอง ทัศนคติแย่ไม่มีใครค้ำ

เวลาจะโควทอะไรผมอะ ลองไปนั่งดูที่ผมโพสกระทู้หลังจบเกมดูบ้างนะครับ สุดกว่าเยอะนี่โอเวอร์ นี่พูดถึงเนย์มาร์ อาซาร์นะ ไม่ใช่ อาซาร์ กับ โนเนม เวอร์  

นี้ผมก็พูดแบบไม่ได้อคติเลย ผมยืนยันคำเดิมเหมือนกันว่าอาซาร์เก่งกว่า ตอนมันอยู่ทั้งบาซ่าทั้งปารีสผมก็ตามดูไอ้เนยืเหมือนกันเพราะผมจะดูเมสซี่ด้วย ยอมรับว่ามันเก่งจริงตอนอยู่บาซ่าแต่ผมไม่เคยบอกเลยว่ามันไม่เก่ง แต่มาบอกว่ามันเก่งกว่าอาซาร์นี้ก็เว่อไป
ผมไม่เคยบอกว่าเลยว่าอาซาร์เล่นเป็นทีมดีกว่าเนย์

เอาแบบตัวๆก็ดีกว่าครับ เนย์กว่าจะผ่านมันเลี้ยงติดกี่รอบเถียงมาดิครับว่ามันเลี้ยงผ่านตลอด ทั้งเกมส์ผมเห็นมันเลี้ยงติดเลี้ยงเสียเยอะกว่าใครเลย กว่าจะเลี้ยงผ่านก็เลี้ยงเสียไปเท่าไหร่ แต่กลับอาซาร์ที่ผมดูที่บอกว่ามันเก่งกว่าเพราะ เวลามันเลี้ยงมันแถบไม่เสียเลย มันไปก็ไปดื้อๆเลย ท่าไม่ต้องเยอะ ไม่ใช่เลี้ยงท่าเยอะแล้วจะเก่งกว่าส

แล้วทำไมผมต้องไปดูท่านโพสกระทู้หลังเกมส์ด้วยอ่ะครับ ?? เสียเวลา
แล้วที่ท่านบอกเนย์มาร์เก่งกว่านี้ดูแต่ลาลีก้าหรอ ??
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 14:22
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวให้ช่วงพีคเนม่าเก่งกว่าแหละ

แต่ตอนนี้เนม่ามันเล่นไร้สาระเยอะ โชว์ไม่รู้จังหวะ

ตอนนี้เลือกเข้าทีมก็อาซาร์แหละ  

ผมว่าแม้แต่ช่วงพีคก็เทียบอาซาร์ไม่ได้  

นายนี่อวยเว่อของแท้เลย ย้ายมาเชียร์มาดริดไหมอย่าเชียร์มันเลยเชลชี  

เชียร์สองทีมเลย แต่เชียร์มาดริดเพราะอาซาร์ล้วนๆ อาซาร์ย้ายก็ไม่เชียร์
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 14:24
Cafe1n พิมพ์ว่า:
บอกเนย์เก่งสู้อาซาร์ไม่ได้ เอาสถิติทั้งชีวิตมาวัดกันเลยไหม ใครเหนือกว่า ยิง แอสสิส หรือว่าใช้แค่ความรู้สึก แล้วมาตัดสินว่าใครเก่งกว่า  

จะดูอันนี้ก็ต้องดูเพื่อนรวมทีมอีกครับ จะแอสซิส นี้ถ้าเพื่อนไม่ดีก็สถิติไม่เก่งนะครับ

บาซ่า กับ เซลชี นี้ ผู้เล่นนี้ บาซ่าแนวรุกดีกว่าเยอะครับ
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 41316
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 14:31
Cafe1n พิมพ์ว่า:

จะดูอันนี้ก็ต้องดูเพื่อนรวมทีมอีกครับ จะแอสซิส นี้ถ้าเพื่อนไม่ดีก็สถิติไม่เก่งนะครับ

บาซ่า กับ เซลชี นี้ ผู้เล่นนี้ บาซ่าแนวรุกดีกว่าเยอะครับ  

เอาสถิติรวม หรือจะเอาสถิติเฉพาะทีมชาติก็ได้นะครับ ถ้าจะยังบอกว่านักเตะเบลเยี่ยมด้อยกว่าบราซิลชุดเนย์ คงไม่ใช่ละ
ปล.รางวัล สถิติส่วนตัว มันก็คือส่วนตัวน่ะครับ ไม่งั้นคงไม่มีรางวัลดาวซัลโว ท็อปแอสสิส หรือเรตติ้งส่วนบุคคล
ปล.2 แต่ปัจจุบันก็พูดได้ไม่เต็มปากหรอกว่าเนย์หรืออาซาร์จะเหนือกว่า เพราะเนย์ล่าสุดก็เจ็บออดๆแอดๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 15:22
ถูกแบนแล้ว
เป็นลูกหาบเมสซี่ไปปารีสเป็นลูกหาบปาบเป้ เออเก่งกว่าอาซาจริงๆวะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13901
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 15:41
[RE]มาร์เซโล่เร้าราชันจัดหน่อย"เนย์มาร์"เก่งกว่าอาซาร์
สำหรับผมอาร์ซาเก่งกว่า และ มีประโยชน์มากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel