ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:28
ถูกแบนแล้ว
คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม
มองด้วยวัย ตอนอายุเท่ากัน ความสามารถ สมรรถภาพร่างกาย ๆลๆ
เหมือนรูนี่ย์ เป้ะๆ เลยนะ เร็วแรง ยิงคม โหด แจ้งเกิดอายุเท่าๆกันด้วย 18-19
(สำหรับน้องๆที่ดูรูนี่ย์ช่วงพีค 2003-2010 ไม่ทัน จะบอกว่ารูนี่ย์ นี่โคตรเด็กมหัศจรรย์ ครับรูนี่ตอนนั้นพอๆกับเอมบัปเป้ตอนนี้เลย)

ด้วยการเล่นที่เน้นพละกำลังเหมือนกัน เล่นในแดนหน้า เหมือนกัน
คิดว่าช่วงปลายๆอาชีพ แตะหลัก30 บัปเป้ จะถดถอยหนัก เหมือนรูนี่ไหม
เพราะด้วยการเล่น เน้น พละกำลังความไว กระชาก อาศัยจังหวะ และจบสกอร์คม
ไมไ่ด้มีเหลี่ยมมุม เชิงบอลที่โหดๆ เหมือนพวก สลาตัน ที่เล่นได้จนแก่ยัน 35+

ขนาดโด้อ้วนที่ว่าสกิล โหดๆ พออายุ20 ปลายๆ น้ำหนักขึ้น ความเร็วหาย ฟอร์มยังหายหมด เล่นไม่ไหวเลย คิดว่าเอมบัปเป้ จะคล้ายๆกันไหมครับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39830
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:32
[RE: คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม]
โด้อ้วนแกมีอาการบาดเจ็บครับ -,,-

ส่วนรูนี่ บาดเจ็บส่วนนึง แต่แกไม่ชอบเข้า ฟิตเนส
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5557
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:34
[RE: คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม]
อยู่ที่การดูแลร่างกาย ของแต่ละคนเลย

โด้อ้วนนี่สายปาตี้ ไม่ให้ลงพุงได้ไง บวกกับเจ็บเข่าเรื้อรังดัวย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Aug 2008
ตอบ: 1659
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:34
ผมคิดว่าปับเป้ไม่ได้เล่นในลีคอังกฤษที่เน้นความเร็วและแรง ร่างกายคงจะไม่บอบช้ำเท่าไหร่นะครับ

0
0
lit
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9114
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:35
รูนี่ส่วนนึงเพราะแกน้ำหนักขึ้นง่ายด้วยป่ะครับ ไม่แน่ใจ
เหมือนเคยเห็นข่าวว่าบ้านแกอ้วนง่ายทุกคน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11871
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:35
คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม
ไม่หรอกครับ ผมว่าบาปเป้ดูมีวินัยสูง และทะเยอทะยานมากๆ
คิดว่าเขาน่าจะคล้ายอองรีมากกว่า

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:36
มีสิทธิ์ทั้งนั้นถ้าดูแลตัวเองไม่ดี แต่ตอนนี้ร่างกายที่มากสมดุลมากหน่วยก้านดีสุดๆแข็งแกร่งและโคตรไว
1
0
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9556
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:37
ดูแลตัวเองดีก็เล่นได้สบายๆ
0
0

THE END OF THE F***ING WORLD
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11966
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:44
รูนีย์ไม่ค่อยดูแลร่างกายเท่าไหร่ ทำให้พออายุมากเล่นในระดับสูงลำบาก ผมยังคิดเลยว่าถ้ารูนีย์ฟิตดีๆ ฟิตเนสดูแลร่างกายดีๆ ตอนนี้ก็ยังเล่นในพรีเมียร์ลีกได้สบาย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:44
CR7 กับ เมสซี่ ตอนนี้ยังเล่นอยู่ในระดับสูงได้อยู่เลย เอาสไตลน์คล้ายกันผมว่าคล้ายอองรีมากกว่า ก้นน่าจะเล่นได้ดีในระดับนึงอาจจะพีคได้ถึง 32-33 ก็ขึ้นอยู่กับตัวปัปเป้เองด้วย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14200
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:49
กลัวจะเป็นแบบโอเว่นหรือเบลมากกว่า พวกสายสปีกเห็นช่วงพีคหมดก่อนวัยอันควรซะส่วนมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:50
อ้างอิงจาก:
ปาทริช เอฟร่า อดีตแบ็กซ้ายทีมชาติฝรั่งเศส ออกมาเผยความหลังครั้งร่วมทีม แมนฯ ยูไนเต็ด กับ คริสเตียโน่ โรนัลโด้ ยอดดาวยิงชาวโปรตุเกส ว่า ไม่ใช่คน แต่เป็นเครื่องจักรชัดๆ

โดย เอฟร่า เผยถึงเรื่องราวครั้งอดีตเมื่อเคยร่วมทีม แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กับ โรนัลโด้ ซึ่งเจ้าตัวเล่าว่า แข้งซูเปอร์สตาร์ชาวโปรตุเกส เคยชวนตนไปกินข้าวที่บ้าน ภายหลังการฝึกซ้อม จึงทำให้รู้ว่าดาวเตะรายนี้มีตารางการใช้ชีวิตที่จริงจัง ไม่ต่างจากเครื่องจักร

“บอกได้เลยว่าครั้งหนึ่งเขาชวนผมไปที่บ้าน หลังเราซ้อมเสร็จ ซึ่งผมก็ตกลง ตอนนั้นผมยอมรับว่าเหนื่อยและหิว แต่บนโต๊ะมีแต่สลัดผักกับ ไก่คลีนๆ เอาจริงๆ ผมโคตรหงุดหงิด ตบท้ายด้วยน้ำเปล่า ไม่มีแม้แต่น้ำผลไม้ ตอนแรกยังแอบหวังว่าจะมีสเต็กบ้าง แต่ไม่ ไม่มีอะไรอีก”

“หลังเสร็จจากมื้ออาหาร เขาโชว์ลีลากับลูกบอล และเรียกผมไปร่วมวง พอผมเสร็จจากอาหารก็เล่นกัน จากนั้นก็ไปว่ายน้ำ ลงอ่าง แล้วก็เข้าห้องเซาน่า บอกได้เลยว่า พอกันที ผมบอกทุกคนไม่ให้ไปบ้านเขาหากว่าไปชวนใครไปเที่ยวบ้านอีก เขาไม่ใช่คน เขาคือเครื่องจักร และจะไม่ยอมหยุด”

นอกจากนี้ อดีตกองหลัง ยูไนเต็ด ยังกล่าวถึง วีรกรรมของ โรนัลโด้ กับ ริโอ เฟอร์ดินานด์ เพื่อนร่วมทีมอีกรายว่า “ครั้งหนึ่งทั้งคู่ตีปิงปองกัน และ ริโอ ชนะ โรนัลโด้ โดยมีเพื่อนร่วมทีมร่วมเฮกับผู้ชนะ เห็นได้ชัดว่า โรนัลโด้ หัวเสียมาก”

“จากนั้นเขาโทรศัพท์ให้ญาติไปหาโต๊ะปิงปองมาไว้ที่บ้านทันที เขาหายไปซ้อมมา 2 สัปดาห์แล้วกลับมาท้าทาย ริโอ อีกครั้ง คราวนี้เขาเอาชนะได้ และยังเรียกทุกคนในทีมมาด้วย นี่คือ โรนัลโด้”

“ผมไม่รู้สึกแปลกใจเลยว่าทำไมเขาอยากได้ บัลลงดอร์ ทุกปี แล้วเขาก็อยากได้แชมป์โลก และแชมป์อื่นๆ ไปเรื่อยๆ เขาโคตรจริงจังเลย” เอฟร่า เผย  

3
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Milet..
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15703
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:51
รูนี่ แกกินแต่อาหารขยะมั้งครับ พวกของทอดไรพวกนี้ แฮมเบอเกอ เฟร้นฟาย แล้วไม่เข้าฟิตเนส ก็เลยอ้วนแบบนั้นหล่ะ
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:56
[RE]คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม
ยืนยันอีกเสียง ว่ารู้นี่ตอนพีคนี่เก่งจริง เก่งชิบหายย อย่างชอบ

ถ้าน้องเป้มีวินัย รักษาร่างกายดีๆ ก็น่าจะหมดช้ากว่าหมูรูน 2-3 ได้มั้ง

ส่วนตัวล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0

Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8014
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:58
อนาคตบอกไม่ได้ เพราะปัจจัยมันเยอะ ดาวดังหลายๆคนโดนอาการบาดเจ็บนี่แหละ เจ็บหนักจนฟอร์มรูดหรือเจ็บถี่เจ็บบ่อยจนหยุดพัฒนา
0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel