ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6048
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:59
[RE: คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม]
ผมว่าสไตล์ไม่คล้านกันเลยนะครับ รูนี่สายบู๊ สกิลยังไม่เท่าบับเป้ แต่ใจสู้บวกทุกลูก กล้าได้กล้าเสีย ส่วนบับเป้เล่นฉลาดกว่าไม่เน้นปะทะเน้นหลบหลีก สกิลดีกว่าออก แนวอองรี ส่วนท้ายอาชีพจะเป็นแบบใหนคงอยู่ที่ทัศนคติส่วนตัวแหละครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 2902
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:10
[RE: คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม]
ถ้ายังเล่นสายนี้ ใช้ความเร็วเป็นหลักแบบนี้
มันมีโอกาสพังไวอยู่แล้ว

พวกหัวเข่ากับเอนร้อยหวานจะไปก่อน
ถ้าไม่ปรับสไตล์ยืนระยะแบบเมสกับโด้ยาก

ถ้าถามพังแบบหมูรูนมั้ย คิดว่าไม่ด้วยลักษณะทางกายภาพ และสไตล์การเล่น
บักรูนนี่มันบู๊ดุดันมาก และการเล่นประทะในอังกฤษแรง

แต่ก็คงจะพังอยู่คงจะหมดที่ 20 ปลายๆหรือ 30 ต้นๆ
เพราะสไตล์บักเป้นี่พึ่งความเร็วเยอะเหมือนกัน

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:22
รูนี่ย์แกกินเหล้าสูบบุหรี่ด้วยนะ

ถึงจะไม่เป็นประจำก็เถอะ แต่พอมีโอกาสใส่สุดทุกครั้ง แบบนี้ร่างกายมันก็ไปเร็ว
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:24
ถ้าดูแลตัวเองได้อย่าง คริสเตียโนโรนัลโด้ได้ ก็ยาว ๆ ครับ อนาคตใครจะรู้ได้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7049
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:31
อยู่ที่ประสบการณ์อะครับ
ผมเคยคิดว่า เมสซี่พอ 30+ ความเร็วความคล่องหาย ก็น่าดรอปลงเยอะ
เอาจริงๆ แกได้สกิลจ่ายบอลเทพๆ มาเพิ่มเติม

ทุกๆ คนเวลาเปลี่ยน ร่างกายอาจ ดรอปลง แต่ ถ้ามีวินัย
ก็น่าจะไปต่อในสายอาชีพได้เรื่อยๆ แบบพี่โด้เราไง
ร่างกายตอนนี้อย่างกะคนหนุ่ม25

รูนีย์แกเป็นแบบปีเตอร์ เช็คไหมอะครับ โตเร็วกว่าปกติ แต่ก็แก่เร็วกว่าปกติ ด้วย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11718
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:43
ถ้าดูแลร่างกายตัวเองแบบโด้นี่ ยากเลยที่จะเป็นแบบรูนี่ย์
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8184
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:46
ถูกแบนแล้ว
ผมว่ายังไงก็ดรอปลงอะ
เอ็มบัปเป้นี่สปีดจ๋าเลยนะ เห็นเเตะเเล้ววิ่งบ่อย เล่นดุดันดี
ถ้ามาสายนี้ตอนมีอายุ ผมว่าส่วนน้อยนะที่ยืนระยะได้

โด้นี่พออายุเยอะเเล้วเปลี่ยนสไตล์การเล่นด้วยเเหละ ไม่ได้ยึกยักอาศัยความเร็วเหมือนก่อนเเล้ว ไปทางยืนเป้า ฉกฉวยโอกาสในพื้นที่เเคบๆเเทน คนละเเบบกับตอนเเมนยูเลย

เมสซี่ผมก็ว่าไปทางทำเกมมากขึ้นนะ ไม่ได้เล่นแบบดุดันเหมือนเมื่อก่อน เดี๋ยวนี้จ่ายได้ก็จ่ายดูเป็นเพลย์เมคเกอร์มากขึ้น

เป้ถ้าจะยืนยาวๆท้ายสุดต้องเปลี่ยนสไตล์การเล่นบ้างอะ อายุเยอะปุ๊บร่างกายมันไม่ฟิตเหมือนตอนหนุ่มเเน่ๆ อายุ 30 ก็เริ่มเห็นผลเเล้ว กลัวเหมือนเบลมากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Thu Jul 11, 2019 14:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status: อย่า เห็น แก่ ตัว
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 2356
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:56
Devil Bringer พิมพ์ว่า:
อยู่ที่การดูแลร่างกาย ของแต่ละคนเลย

โด้อ้วนนี่สายปาตี้ ไม่ให้ลงพุงได้ไง บวกกับเจ็บเข่าเรื้อรังดัวย  

ถ้าจำไม่ผิด แกเป็นไทรอยด์ อะไรซักอย่างด้วย ด้วย
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37381
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:59
ปัปเป้มีกล้ามเนื้อและโครงร่างดีกว่ารูนี่ย์นะ

น่าจะยืนระยะได้นานกว่า ถ้ามีวินัยในการดูแลตัวเอง(ซึ่งรูนี่ย์ไม่มี)

ส่วนโด้อ้วนนอกอาการบาดเจ็บหนักๆที่พรากฟอร์มแกไปแล้ว

ยังมีโรคไทรอยด์ที่ทำให้อ้วนฉุและน้ำหนักขึ้น ระบบเผาผลาญมีปัญหา

พูดง่ายๆคือโรคไทรอยด์มันบั่นทอนศักยภาพของร่างกายบวกกับอาการเจ็บสะสม

พออายุ20ปลายๆโด้อ้วนก็ดรอปลงเยอะแล้ว มีคสามสามารถหรือเซนส์บอลยังไง

แต่ถ้าอ้วนฉุ วิ่งช้าลงเป็นเต่า ต่อให้เป็นเมสซี่ก็เล่นไม่ออกเหมือนกันแหละ

โด้อ้วนกับเมสซี่แตกต่างกันที่ เมสซี่ไม่เคยเจ็บหนักที่หัวเข่าซ้ำๆและไม่เคยอ้วนนั่นเอง

ถ้าโด้อ้วนไม่เจ็บเข่าซ้ำแล้วซ้ำเล่า น่าจะได้บัลลงดอร์เกิน 3 สมัยแน่นอน
0
0
Thai Politicians Model

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9016
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:02
ผมว่าบัปเป้เล่นบอลฉลาดกว่าหมูรูนนะ

หมูเน้นสายถึก กำลัง

แต่บัปเป้มีสปีดก็จริง แต่ดูรู้จังหวะว่า จังหวะควรส่ง หรือเป็นตัวทำเกมให้เพื่อนได้ดีกว่าหมูในช่วงดาวรุ่งนะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:06
คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม
ตอบแค่โด้อ้วนนะคับ

มีนักบอลคนไหนที่ผ่าเข่าทั้ง 2 ข้างละกลับมาเล่นฟุตบอลระดับท๊อปได้อีก

ฟอร์มตอนอยู่รีล มาดริดคือแค่ 70-80% แกเองนะ ลองดูสถิติแกดูว่าสภาพนั้นยังโหดแบบสบายๆ

สภาพอย่างงั้นยังได้แชมป์โลก+ดาวซัลโว เฉยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:10
ผมว่าน้องเป้มันคล้ายอองรีมากกว่านะ

ตอนวันเดอร์คิดส์นี่อย่างโหด แต่อองรีดันไปดับกับจูฟ ดีที่เวงเกอร์ไปเอามาเคาะสนิม ทีนี้อย่างโหด

แต่น้องเป้มันโหดต่อเนื่องตั้งแต่เด็ก ถ้าไม่มีอาการบาดเจ็บรุนแรง ผมว่าโหดกว่าอองรีอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 435
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:33
jirayun พิมพ์ว่า:
Devil Bringer พิมพ์ว่า:
อยู่ที่การดูแลร่างกาย ของแต่ละคนเลย

โด้อ้วนนี่สายปาตี้ ไม่ให้ลงพุงได้ไง บวกกับเจ็บเข่าเรื้อรังดัวย  

ถ้าจำไม่ผิด แกเป็นไทรอยด์ อะไรซักอย่างด้วย ด้วย  

ใช่ครับ แกเป็นไทรอยด์

ไทยรอยด์มี2 แบบ แบบอ้วนกับ ผอม แกเป็นแบบอ้วน
1
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5077
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:35
อยู่ที่การดูแลตัวเองล้วนๆเลยครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:36
รูน ตั้งแต่เจ็บหนักจากยูโร ก็ไม่เหมือนเดิมเลยครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel