ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Mar 2015
ตอบ: 7326
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:38
ถูกแบนแล้ว
[RE]คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม
ไม่นะ เป้ เรื่องอาหารการกิน การดูแลตัวเองก็ไม่เห็นมีข่าวออกมาง่ากินไม่ดี ไม่ฟิตเนสอะไรหนิ ถ้าคุมวินัยได้ก็ยาวๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 54766
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:38
[RE: คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม]
ถ้าความเร็วตกก็คิดว่าคงดร็อปไปล่ะครับ ตอนนี้ที่เห็นๆโหดๆเนี่ยอาศัยเร็วเป็นหลักเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 16:03
[RE: คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม]

ดูทรงแล้วน้องเป้แกไม่เอาโซเชี่ยล ไม่เล่นแฟชั่นเท่าไหร่

ดูแลตัวเองดี + ได้เทรนเนอร์ดีๆคอยแนะนำ น่าจะลากยาวอาจจะถึงขั้น โด้ เมซซี่ได้

ส่วนรูน นี่ถ้าดูแลตัวเองได้ซักครึ่งของเมีย ป่านนี้ยังอยู่แมนยู อยู่แหละ

ทรงแบบนี้ถ้าฟิตๆ เล่นดียาวๆจนเลิกแบบเชียรเรอร์ได้สบายๆ

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11725
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 16:59
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
ปาทริช เอฟร่า อดีตแบ็กซ้ายทีมชาติฝรั่งเศส ออกมาเผยความหลังครั้งร่วมทีม แมนฯ ยูไนเต็ด กับ คริสเตียโน่ โรนัลโด้ ยอดดาวยิงชาวโปรตุเกส ว่า ไม่ใช่คน แต่เป็นเครื่องจักรชัดๆ

โดย เอฟร่า เผยถึงเรื่องราวครั้งอดีตเมื่อเคยร่วมทีม แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กับ โรนัลโด้ ซึ่งเจ้าตัวเล่าว่า แข้งซูเปอร์สตาร์ชาวโปรตุเกส เคยชวนตนไปกินข้าวที่บ้าน ภายหลังการฝึกซ้อม จึงทำให้รู้ว่าดาวเตะรายนี้มีตารางการใช้ชีวิตที่จริงจัง ไม่ต่างจากเครื่องจักร

“บอกได้เลยว่าครั้งหนึ่งเขาชวนผมไปที่บ้าน หลังเราซ้อมเสร็จ ซึ่งผมก็ตกลง ตอนนั้นผมยอมรับว่าเหนื่อยและหิว แต่บนโต๊ะมีแต่สลัดผักกับ ไก่คลีนๆ เอาจริงๆ ผมโคตรหงุดหงิด ตบท้ายด้วยน้ำเปล่า ไม่มีแม้แต่น้ำผลไม้ ตอนแรกยังแอบหวังว่าจะมีสเต็กบ้าง แต่ไม่ ไม่มีอะไรอีก”

“หลังเสร็จจากมื้ออาหาร เขาโชว์ลีลากับลูกบอล และเรียกผมไปร่วมวง พอผมเสร็จจากอาหารก็เล่นกัน จากนั้นก็ไปว่ายน้ำ ลงอ่าง แล้วก็เข้าห้องเซาน่า บอกได้เลยว่า พอกันที ผมบอกทุกคนไม่ให้ไปบ้านเขาหากว่าไปชวนใครไปเที่ยวบ้านอีก เขาไม่ใช่คน เขาคือเครื่องจักร และจะไม่ยอมหยุด”

นอกจากนี้ อดีตกองหลัง ยูไนเต็ด ยังกล่าวถึง วีรกรรมของ โรนัลโด้ กับ ริโอ เฟอร์ดินานด์ เพื่อนร่วมทีมอีกรายว่า “ครั้งหนึ่งทั้งคู่ตีปิงปองกัน และ ริโอ ชนะ โรนัลโด้ โดยมีเพื่อนร่วมทีมร่วมเฮกับผู้ชนะ เห็นได้ชัดว่า โรนัลโด้ หัวเสียมาก”

“จากนั้นเขาโทรศัพท์ให้ญาติไปหาโต๊ะปิงปองมาไว้ที่บ้านทันที เขาหายไปซ้อมมา 2 สัปดาห์แล้วกลับมาท้าทาย ริโอ อีกครั้ง คราวนี้เขาเอาชนะได้ และยังเรียกทุกคนในทีมมาด้วย นี่คือ โรนัลโด้”

“ผมไม่รู้สึกแปลกใจเลยว่าทำไมเขาอยากได้ บัลลงดอร์ ทุกปี แล้วเขาก็อยากได้แชมป์โลก และแชมป์อื่นๆ ไปเรื่อยๆ เขาโคตรจริงจังเลย” เอฟร่า เผย  

กดผิดครับ เดี๋ยวจะแจกแผล่บคืนให้นะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30563
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:07
คิดว่า เอมบัปเป้ ช่วงท้ายอาชีพ จะคล้ายเวย์น รูนี่ ไหม
รูนดูแลร่างกายไม่ดี แล้วเจ็บ

ไม่แน่ใจฝ่าเท้าหรือตรงไหน ฟอร์มหายเลยแหละแต่ก็ถือว่ายืนระยะได้นานมาก แบกทีมด้วย

เอมบัปเป้ถ้าไม่เจ็บหนัก หรือเจ็บบ่อยไม่น่าจะดับ เทคนิคก็ดี จบสกอร์ก็ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4873
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 20:49
Devil Bringer พิมพ์ว่า:
อยู่ที่การดูแลร่างกาย ของแต่ละคนเลย

โด้อ้วนนี่สายปาตี้ ไม่ให้ลงพุงได้ไง บวกกับเจ็บเข่าเรื้อรังดัวย  

โด้อ้วนที่ลงพุงไม่ใช่เพราะสายปาร์ตี้ครับ แกเป็นโรคไทรอยด์ครับ ทำให้อัตราการ
เผาผลาญต่ำกว่าคนปกติมาก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8543
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 23:19
ตอบยาก

อยู่ที่วินัย การดูแลร่ายการ และดวงว่าจะเจ็บหนักระหว่างทางไหม

โด้อ้วน เข่าพังยับขนาดนั้นยังพอประคองตัวเองเล่นในระดับสูงได้จน 30 ด้วยคลาสและเทคนิค

รูนีย์ เจ็นเท้าก็ส่วนนึง แต่ปัญหาหลักคือไม่ชอบเข้ายิมไม่ชอบฟิตเนส เรียกว่าคอร์สซ้อมมีเท่าไรก็ทำเท่านั้นแหละ แถมกินเหล้าสูบบุหรี่อีก
ซึ่งต่างกับโด้ CR7 ที่บ้ายิมบ้าดูแลร่างกายมากๆ การยืนระยะเลยต่างกันเยอะ ทั้งๆที่ตอนอยู่แมนยูทั้งคู่นี้ดูสูสีกันมาก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2157
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 23:26
รูนี่ ตอน 18-19 คือที่สุดของที่สุดละครับ เมส ชี่ โด้ ตอน อายุ เท่ากัน 18-19 ยังสู้ไม่ได้เลย แต่...... หลังจากนี้ กลายเป็น เมส โด้ เทพกว่าชะงั้น
0
0
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 11:11
ผมจำได้เคยอ่านบทวิเคราะห์ใน นสพ. สตาร์ซอคเกอร์ ช่วงที่ CR7 กำลังพีคกับยูไนเต็ดว่า...การเล่นแบบ CR7

จะทำให้เล่นได้เต็มที่ 28-29 แล้วหัวเข่ากับข้อเท้าจะพัง.....ดูปัจจุบันสิ ทั้งหวดทั้งสปริงตัว
0
0
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 14:03
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
ผมว่าบัปเป้เล่นบอลฉลาดกว่าหมูรูนนะ

หมูเน้นสายถึก กำลัง

แต่บัปเป้มีสปีดก็จริง แต่ดูรู้จังหวะว่า จังหวะควรส่ง หรือเป็นตัวทำเกมให้เพื่อนได้ดีกว่าหมูในช่วงดาวรุ่งนะ  

ตอบแบบนี้ผมเดาว่าไม่ทันดูสมัยรูนี่ย์นะครับ....รูนี่ย์สมัยก่อนนี่เล่นแบบเพลย์เมคเกอร์แท้ๆ

ส่ง วางบอล ชิพ ยิงไกล ชิ่งบอล....นั่นแหละที่มาทำไมถึงถูกยกไปเทียบแกซซ่า จนได้ฉายาวาสซ่า

กองหน้าแบบรูนี่ย์พ่อพระ ปั้นเพื่อนสุดๆ.....CR7 ยิงกระจุยเพราะมีรูนี่ย์คอยซัพพอร์ตให้เต็มที่
แก้ไขล่าสุดโดย imp เมื่อ Fri Jul 12, 2019 14:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel