ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7922
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:45
[RE: เมื่อความรัก6ปีของผมใกล้จบลง ควรไปยังไงต่อดีครับ]
จบไปละเหมือนกัน อาจจะแค่ 3 ปีกว่า

เหมือนๆท่านแหละ แต่ผมก็ยังเชื่อนะ ว่ามือที่ 3

ไม่งั้นจะพิรุธทำไมครับ คิดง่ายๆ ถ้าเป็นเรา

โชคดีนะไอหนุ่มทำใจดีๆ เดินก้าวผ่านให้ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4103
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:45
[RE: เมื่อความรัก6ปีของผมใกล้จบลง ควรไปยังไงต่อดีครับ]
ไม่มีคำว่าแน่นอนครับ
อีกอย่างอย่าไปจมยึดติดกับเวลา การที่อยู่กันมานานไม่ได้หมายความว่าใช่
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:46
[RE]เมื่อความรัก6ปีของผมใกล้จบลง ควรไปยังไงต่อดีครับ
จะว่าไปแล้วคนที่รักกัน ถ้ารักมั่นคงหนักแน่น มีอะไรเกิดขึ้นมาไม่ว่าจะเล็กน้อยมากมายแค่ไหนก็จะให้อภัยได้ไม่ยากเลย

แต่เป็นเพราะรักกันมาค่อนข้างนาน เริ่มจะมีอะไรที่เค้ารับไม่ได้ เป็นช่วงขาลงแล้ว เพราะสังคมใหม่ พึ่งตัวเองได้ ตัวเลือกมีมากขึ้น

ยังไงก็ลองไปง้อ แล้วเปิดใจกะเค้าดูว่าเรามีค่าแค่ไหน เต็มร้อยเหลืออยุ่เท่าไหร่ เราจะทำคะแนนคืนมาได้รึเปล่า แต่ขอให้จำไว้ว่า

ทุกๆอย่างมันก็เปลี่ยนแปลงได้เป็นเรื่องธรรมดา ใครๆก็เป็นไม่ใช่มีแต่เรา ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:51
ถูกแบนแล้ว
จากประสบการณ์ ลองคุณหายไป อีกไม่นานเค้าจะเปิดตัวแฟนใหม่ ใจไปที่คนใหม่แล้วและเผลอๆจะเสียให้คนใหม่ไปแล้วด้วยออกอาการขนาดนี้
เชื่อผม ไม่มีหรอกคนที่รักกันจะขอถอยความสัมพันธ์ ไร้สาระ..
4
0
นักเตะกลางซอย
Status: แพ้ทุกครั้งที่ใจยอม
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 387
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:54
เอาจริงป่ะ ถ้าคนยังมีใจ สมองมันก็หาเหตุผลให้ไม่อยากเลิกเอง แต่ถ้าอยากเลิก เรื่องขี้หมายังเป็นเรื่องได้ และผมเชื่อว่ามีมือที่ 3 ชัวร์ ที่ทำงานนี่แหละ แม่งเข้าช่วง 7 ปี ด้วย จะกลัวทำไมกับเวลา 6 ปี เค้ายังไม่แคร์เลย ถ้ายิ่งทู่ซี้แล้วไปเลิกตอน 10 ปี ยิ่งไม่เจ็บกว่าเหรอ เลิกก็เลิก
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54988
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 01:16
คบ 6 ปี 10 ปี 20 ปี ถ้ามีเหตุขึ้นมาก็ถึงทางแยกได้หมดครับ

ปล คน 99% จะคิดไว้ก่อนเลยว่าไม่น่ามีมือที่สาม แต่จริงๆแล้วเราไม่รู้หรอก
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 6622
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 06:17
โอ้น้ำตา ราคารัก ที่ปักไว้
ทำอย่างไร ใจเธอ ก็คงหนี
หรือข้างๆ ทางใจ ฉันไม่ดี
เธอจึงหนี มีทีท่า ว่าอยากลืม

เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
เข้าร่วม: 16 Mar 2010
ตอบ: 2666
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 07:42
ถ้าทำตัวให้ไว้ใจแต่แรกจะไม่มีคำถามแบบนั้น
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 08:18
เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
.สิ่งที่คนเมาพูด คือ สิ่งที่คนปกติคิด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:00
ถูกแบนแล้ว
เรื่องมือที่3 มันคือเรื่องปลอบใจตัวเอง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7011
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:34
ง้อ,อธิบายเหตุผลให้ดีและเต็มที่ที่สุด ถ้านานไปเค้ายังไม่ยอมดีกับเราแสดงว่า

"เค้าคงไม่ใช่แค่น้อยใจแล้วจขกทแล้ว"

"เค้าคงอยากจะหาเรื่องเลิกอยู่แล้วมากกว่า"

ถ้ามันถึงจุดที่สุดแล้ว เค้าไม่ยอมกลับมา เราคงต้องทำใจเดินออกมาเอง

เพราะความจริงมันไม่ใช่เรื่องร้ายแรงขนาดที่ต้องเลิกกัน ง้อไม่กี่วันก็ควรหายได้แล้ว
1
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7655
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:58
ให้กำลังใจครับ คนที่เลิกกันเหตุผลเดียวคือไม่ได้รักกันแล้ว ก้แค่นั้นครับ เพราะถ้ารักกันเรื่องแค่นี้เล็กน้อยมากๆ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:16
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:

คิดกลับกันนะ ถ้าเราๆผู้ชายโดนสงสัยเรื่องพวกนี้ ทั้งที่เราก็ไม่ได้ไปนอนกับคนอื่นเหมือนกัน

เราจะโกรธได้มั้ย ? ผมว่าไม่ได้ 555

ล้านเปอเซนต์ เราไม่สามารถโกรธได้ แถมเราต้องดิ้นรนแสดงความบริสุทธิ์ในคดีนี้ด้วยยย

ปล. ผญ ส่วนใหญ่เลยนะ ถ้าได้แฟนขี้หึงจะบ่นไม่ชอบ แต่ถ้าแฟนไม่หึงก็จะบ่นว่าไม่รักไม่สนใจ

1
0
hojlund
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1548
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:27
ให้กำลังใจละกัน ความเห็นแบบที่ผมคิด มีคนพิมหลายคนแล้ว

ขอให้คุณผ่านมันไปให้ได้ แล้วลองเปิดใจกับคนอื่นๆ อย่าหยุดพัฒนาตัวเอง

เวลาเปลี่ยน คนก็เปลี่ยน เปลี่ยนไป หนอใจคน

คนเราพอเจอสิ่งแวดล้อมใหม่ๆ มันจะมีอาการแปลกๆอยู่เสมอ

1
0
UzE
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3819
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 11:26
XxInDyxX พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
เพื่อนผู้หญิงผมเคยโดนแฟนมันถามประมาณนี้ มันเลิกเลย

ตอนมันเล่าให้ฟังผมก็สงสัยว่า ถ้าบริสุทธิใจก็อธิบายให้แฟนฟังสิ

มันบอกว่ารับไม่ได้ ถ้าคิดว่ามันร่านนักก็ไปคบคนที่มันเชื่อใจเหอะ

หรือถ้าหัดเชื่อใจใครไม่เป็นก็ไม่ต้องมีแฟน คบกันคอยแต่หึงเปลืองสุขภาพจิต

คิดกลับกันนะ ถ้าเราๆผู้ชายโดนสงสัยเรื่องพวกนี้ ทั้งที่เราก็ไม่ได้ไปนอนกับคนอื่นเหมือนกัน

เราจะโกรธได้มั้ย ? ผมว่าไม่ได้ 555

ส่วนกรณีท่าน ผู้หญิงเค้าปักใจเชื่อไปแล้วครับว่าคำพูดท่านมันส่อไปทางสื่อว่าเค้าไปนอนกับคนอื่น ถือว่าไม่ให้เกียรติขั้นรุนแรงสำหรับเขานะ แล้วแต่คน แต่ถ้าแฟนท่านไม่เคยนอกกายตลอดเวลาที่คบกัน แล้วโดนถามแบบบนี้ โดนโกรธไม่แปลกเลยครับ

คิดไม่ออกเหมือนกันว่าควรง้อยังไง  

เค้าไม่เคยมีเลยครับ รู้สึกโกรธตัวเองเหมือนกันที่พิมพ์แบบนั้นไป คงจบแล้วจริงๆ

ที่ผ่านมาก็แค่ถามๆกันว่ามีใครมั้ย มีคนอื่นมั้ย ก็จบ มันไม่ร้ายแรง

แต่ที่ผมถามมันส่อถึงว่านอนด้วยเลย คงจบแล้วจริงๆ  

ปกติถามแบบนี้เลยเรอะ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel