ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2010
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 23:55
[RE: เมื่อความรัก6ปีของผมใกล้จบลง ควรไปยังไงต่อดีครับ]
itoonggy พิมพ์ว่า:
XxInDyxX พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
ไปหาถึงที่เลยครับ ไปคุยกันดีกว่า ถ้าจะจบก็ขอได้คุยกันแบบเปิดใจต่อหน้าดีกว่า 6 ปีที่ผ่านมาจะมาจบแบบนี้ผมว่ามันคาใจปล่าวๆนะ มันอาจไม่เลวร้ายอย่างที่คิดก็ได้ จากคนที่เลิกกับแฟนที่คบมา 7 ปีอย่างผม  

ผมก็อยากครับ คุยแบบไม่เห็นหน้าเราไม่รู้ว่าจริงๆเค้ารู้สึกยังไง เค้าไม่อ่านไม่คุย

เพราะกลัวที่จะกลับมาหาเรารึเปล่า เหมือนพยายามตัดใจ ที่ท่านว่าไม่เลวร้าย

คือยังไงครับ คือผมเสียดายเวลา6ปีนะ ถ้าเลิกแค่เรื่องแค่นี้ อย่างน้อย

ขอเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันก็ยังดี แต่ผมคงทำใจไม่ได้ ถ้าเห็นเค้ามีคนใหม่  

ไม่เลวร้ายหมายถึงมันอาจไม่มีอะไรก็ได้ครับ คนเราเวลาผ่านอะไรไปนานๆแล้วเรากะเค้าไม่ค่อยมีกิจกรรมไปนั่นนี่ด้วยกัน มีโมเม้นท์ร่วมกัน มันก็อาจเบื่อเซ็งกันเฉยๆ ย้ำนะถ้าง้อสำเร็จก็เปลี่ยนแปลงอะไรใหม่ๆนะ ทำชีวิตรักให้มันมีชีวิตชีวากว่านี้ 6 ปีมันไม่จะผูกพันธ์อะไรกันเลยเหรอนะครับ  

ผมเสียใจตรงนั้นแหละ เค้าเมินผมได้ขนาดนี้เลยหรอ ทำเหมือนเราไม่เคยรู้จักกันเลย

ทั้งที่ตอนสมัครเข้ามหาลัยผมก็พาไป สอบเข้าทำงานผมก็พาไป

ผมเป็นคนบอกให้เค้าไปสอบด้วย จนตอนนี้เค้าอยู่ที่ทำงานที่นี่ได้สบายๆตลอดชีวิตแล้วละครับ

ที่ทำงานถือว่าดี เหมือนตอนนี้เค้าไม่จำเป็นต้องพึ่งผมอีกแล้ว

ที่ท่านว่าก็ถูกครับ หลังๆไปแต่ที่เดิมๆ ไม่ค่อยคุยกันหวานเหมือนเก่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 23:57
[RE: เมื่อความรัก6ปีของผมใกล้จบลง ควรไปยังไงต่อดีครับ]
ตอบจากที่ผ่านความรักมาบ้าง:
ผมว่าไม่มีใครเป็นเจ้าของชีวิตใครหรอกครับ มีแต่ท่านนี่แหละที่เป็นเจ้าของชีวิตตัวเอง อย่าง 'แฟน'
ก็เป็นคำเรียกของสถานะประเภทนึง ทั้งหมดมันก็แค่ความสัมพันธ์ ณ ช่วงเวลานึง สักวันก็ต้องจบลงแค่จบแบบไหน

ใจคนยากเกินคาดเดาครับ และผมว่ารักเดียวใจเดียวมันหายากแล้ว ตอนนี้หลายคนอยากได้ในสิ่งที่ตัวเองต้องการเท่านั้น
ระยะเวลาที่คบกันรู้จักกันตอนนี้ คุณค่าของสิ่งเหล่านี้ลดลงไปเยอะ+คนไม่ให้ความสำคัญกันเท่าไหร่แล้ว
2
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 23:57
Nicolo_Zaniolo พิมพ์ว่า:
ดีแล้วจะได้มีเวลาทำงานเพิ่มขึ้น  

ผมก็คิดงี้ครับ จะได้พัฒนาตัวเองเต็มที่ กะจะไปเรียนต่อนอกพอดี

จะได้ไม่ต้องห่วงคนที่ไทย แต่ตอนนี้มันก็เศร้านิดๆอะครับ 6ปีแหนะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 23:59
pongnares3 พิมพ์ว่า:
ปจด. มารึเปล่า?  

ตอนแรกผมก็คิดงั้นครับ เลยปล่อยไปก่อน

เพราะตอนที่ผมพิมพ์คือมาพอดีครับ แต่ตอนนี้ก็หมดไป3วันแล้ว

มันน่าจะดีขึ้นมั้ยครับ แต่กลับแย่เหมือนเดิม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 231
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:00
คือช่วงหลังๆ ผมกับแฟนคุยกันน้อยลง ซึ่งเหมือนเป็นแบบนี้มาปกติช่วง2-3ปีหลัง

เราคบกันมาตั้งแต่มอปลาย ปัจจุบันก็ผ่านกันมาทุกช่วงวัยจนถึงทำงาน

ปัญหามันเกิดตรงที่เค้าบอกว่าผมไปไม่ไว้ใจเค้า ผมไปถามว่าเค้านอนคนเดียว?

เพราะคืนนั้นเค้ากลับดึก ไปเที่ยวกับที่ทำงาน ผมเลยรู้สึกโกรธนิดๆที่เค้ากลับดึก

เลยพิมพ์แบบนั้นไปห้วนๆ แต่จริงๆผมแค่อยากรู้ว่าเค้านอนคนเดียวมั้ย หรือนอนกับพี่สาว

เค้าเลยขออยู่คนเดียว เพราะเคยมีครั้งนึงที่ผมไม่ไว้ใจเค้าแบบนี้ แต่รอบนั้นผมยอมรับผิด

แต่รอบนี้ไม่ใช่ ผมพยายามจะอธิบาย แต่เค้าก็ไม่อ่าน ไม่รับโทรศัพท์ จนเมื่อวันนี้เค้ารับ

แล้วบอกว่าอยู่คนเดียวรู้สึกดี อยากอยู่คนเดียวมากกว่า แล้วเค้าเหมือนไม่แคร์ผมเลย

ทำเหมือนที่ผ่านมาเราไม่เคยรู้จักกันเลย ทั้งที่ปกติทะเลาะกันน้อยมากๆ ผมควรทำไงต่อดีครับ

ควรปล่อยเค้าตลอดไป หรือปล่อยไปสักพักค่อยง้อ แต่เค้าไม่ยอมอ่าน หรือรับโทรศัพท์อีกแล้ว

เสียใจมั้ย มันก็เสียใจ มันรู้สึกโหวงๆแปลกๆ บอกไม่ถูก 6ปีเคยมีคนคุยด้วยตลอด

แต่ตอนนี้ไม่มีอีกแล้ว ไม่มีคนคอยโทรมาหาตอนเช้าด้วย เมื่อก่อนก็ไม่คิดไร พอไม่มีแล้วเริ่มรู้สึก

ปล. เรื่องมือที่สามคิดว่าไม่มีแทบจะแน่นอนครับ เสียใจมากครับที่ตอนนั้นพิมพ์แบบนั้นไป  

จากประสบการณ์ น่าจะมีคนคุยใหม่แล้วครับ ท่านทำใจได้ไหม ถ้ารู้ว่าเขาคุยกับคนใหม่ ถ้าทำได้ ก็จับให้ได้ แล้วเดินออกมา ผู้หญิงที่ดีจะรู้สึกผิดเองแหละ หลังจากนั้นมันก็จะมีช่วงที่เขาจะมาคุยกับเรา ถ้าท่านให้โอกาสเขา ก็กลับไปคบ ถ้าท่านรับไม่ได้ก็เดินจากมา ผู้หญิงที่ดีจะละอายต่อการกระทำความผิด
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:00
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
เพื่อนผู้หญิงผมเคยโดนแฟนมันถามประมาณนี้ มันเลิกเลย

ตอนมันเล่าให้ฟังผมก็สงสัยว่า ถ้าบริสุทธิใจก็อธิบายให้แฟนฟังสิ

มันบอกว่ารับไม่ได้ ถ้าคิดว่ามันร่านนักก็ไปคบคนที่มันเชื่อใจเหอะ

หรือถ้าหัดเชื่อใจใครไม่เป็นก็ไม่ต้องมีแฟน คบกันคอยแต่หึงเปลืองสุขภาพจิต

คิดกลับกันนะ ถ้าเราๆผู้ชายโดนสงสัยเรื่องพวกนี้ ทั้งที่เราก็ไม่ได้ไปนอนกับคนอื่นเหมือนกัน

เราจะโกรธได้มั้ย ? ผมว่าไม่ได้ 555

ส่วนกรณีท่าน ผู้หญิงเค้าปักใจเชื่อไปแล้วครับว่าคำพูดท่านมันส่อไปทางสื่อว่าเค้าไปนอนกับคนอื่น ถือว่าไม่ให้เกียรติขั้นรุนแรงสำหรับเขานะ แล้วแต่คน แต่ถ้าแฟนท่านไม่เคยนอกกายตลอดเวลาที่คบกัน แล้วโดนถามแบบบนี้ โดนโกรธไม่แปลกเลยครับ

คิดไม่ออกเหมือนกันว่าควรง้อยังไง  

มีเหตุผล ที่ไหนมีมู้ความรักต้องมีท่านเม้นท์เสมอๆ ขอบคุณครับ
2
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 12003
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:06
เข้ามาให้กำลังใจครับ
1
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34830
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:06
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
เพื่อนผู้หญิงผมเคยโดนแฟนมันถามประมาณนี้ มันเลิกเลย

ตอนมันเล่าให้ฟังผมก็สงสัยว่า ถ้าบริสุทธิใจก็อธิบายให้แฟนฟังสิ

มันบอกว่ารับไม่ได้ ถ้าคิดว่ามันร่านนักก็ไปคบคนที่มันเชื่อใจเหอะ

หรือถ้าหัดเชื่อใจใครไม่เป็นก็ไม่ต้องมีแฟน คบกันคอยแต่หึงเปลืองสุขภาพจิต

คิดกลับกันนะ ถ้าเราๆผู้ชายโดนสงสัยเรื่องพวกนี้ ทั้งที่เราก็ไม่ได้ไปนอนกับคนอื่นเหมือนกัน

เราจะโกรธได้มั้ย ? ผมว่าไม่ได้ 555

ส่วนกรณีท่าน ผู้หญิงเค้าปักใจเชื่อไปแล้วครับว่าคำพูดท่านมันส่อไปทางสื่อว่าเค้าไปนอนกับคนอื่น ถือว่าไม่ให้เกียรติขั้นรุนแรงสำหรับเขานะ แล้วแต่คน แต่ถ้าแฟนท่านไม่เคยนอกกายตลอดเวลาที่คบกัน แล้วโดนถามแบบบนี้ โดนโกรธไม่แปลกเลยครับ

คิดไม่ออกเหมือนกันว่าควรง้อยังไง  

มีเหตุผล ที่ไหนมีมู้ความรักต้องมีท่านเม้นท์เสมอๆ ขอบคุณครับ  

ไม่ต้องแปลกใจครับ ผมว่าง เพราะผมพักรักษาตัวจากการเกิดอุบัติเหตุ ต้องพักต่ออีก 1 เดือน เข้า SS เช้าเที่ยงเย็นจ้า 555

และอีกอย่างเมื่อหลายๆเดือนก่อนผมเริ่มคบกับแฟนคนปัจจุบันด้วย ผมก็มาระบายในนี้ คนในนี้ตอบดีมากๆ ผมก็อยากบอกเล่าประสบการณ์และแนะนำความคิดตัวเองครับ เพราะผมเข้าใจคนที่มาโพสท์เลย คือในชีวิตจริงไม่รู้จะเล่าให้ใครฟัง หรือบางทีเพื่อนเป็นแสน แต่เราไม่อยากให้พวกมันเครียดไปด้วย หรือเล่าไม่ได้

SS นี่สังคมมิตรภาพสุดๆแล้ว
4
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34830
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:11

เค้าไม่เคยมีเลยครับ รู้สึกโกรธตัวเองเหมือนกันที่พิมพ์แบบนั้นไป คงจบแล้วจริงๆ

ที่ผ่านมาก็แค่ถามๆกันว่ามีใครมั้ย มีคนอื่นมั้ย ก็จบ มันไม่ร้ายแรง

แต่ที่ผมถามมันส่อถึงว่านอนด้วยเลย คงจบแล้วจริงๆ  

สู้ๆครับ ลองง้อให้สุดกำลังดู อะไรที่คิดว่าทำได้ให้ทำเลย ก่อนที่มันจะสายไป ยังไงก็ต้องหาทางไปเจอให้ได้ ที่ทำงาน ที่ใต้คอนโด ไปดักคุยต่อหน้าเลย

ปล. เลิกกันโดยที่เราเป็นสาเหตุ เจ็บปวดสุดละสำหรับผม ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:14

เค้าไม่เคยมีเลยครับ รู้สึกโกรธตัวเองเหมือนกันที่พิมพ์แบบนั้นไป คงจบแล้วจริงๆ

ที่ผ่านมาก็แค่ถามๆกันว่ามีใครมั้ย มีคนอื่นมั้ย ก็จบ มันไม่ร้ายแรง

แต่ที่ผมถามมันส่อถึงว่านอนด้วยเลย คงจบแล้วจริงๆ  

สู้ๆครับ ลองง้อให้สุดกำลังดู อะไรที่คิดว่าทำได้ให้ทำเลย ก่อนที่มันจะสายไป ยังไงก็ต้องหาทางไปเจอให้ได้ ที่ทำงาน ที่ใต้คอนโด ไปดักคุยต่อหน้าเลย

ปล. เลิกกันโดยที่เราเป็นสาเหตุ เจ็บปวดสุดละสำหรับผม ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ  

จริงครับ เลิกแบบนี้เจ็บที่สุดแล้ว โอกาสดักเจอน้อยมากจริงๆครับ

ถ้าจะเจอคือต้องนัดเจอเท่านั้น เนื่องจากเวลาเลิกงานเค้าเร็วกว่าผมเกือบชม

ไปดักรอ คงไม่มีทางเจอ ผมกลัวเจอแล้วเค้าจะไม่คุยด้วย

ผมอยากนัดเจอแบบที่เค้ายอมมาเจอ แต่นี่เมินผมมากๆ นัดไปคงไม่สนใจ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 816
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:17
ถูกแบนแล้ว
เมื่อความรัก6ปีของผมใกล้จบลง ควรไปยังไงต่อดีครับ
อยากให้คุณใจกว้างมากกว่านี้ครับ

ถ้าถามว่าทำยังไง

คุณหยุดคิดทำใจให้สบายๆ

เมื่อคุณหยุดคิดได้ จะรู้สึกโล่งๆ แล้วเริ่มมองแฟนคุณในแง่บวกมากขึ้น

แล้วหลังจากนี้ก็ วัดใจกันไป ถ้าเขากลับมาคุณจะรู้สึกว่าเขาแคร์ เขารัก

ผมเคยเสียคนที่รักที่สุดไปเพราะคิดเล็กน้อยแบบนี้แหละ

เคยรู้สึกแบบเดียวกัน

ถ้าไม่ใช่ผู้หญิงเที่ยวเป็นปกติ ไม่มีทางง่ายขนาดนั้นหรอก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:24
ruudfee179 พิมพ์ว่า:
อยากให้คุณใจกว้างมากกว่านี้ครับ

ถ้าถามว่าทำยังไง

คุณหยุดคิดทำใจให้สบายๆ

เมื่อคุณหยุดคิดได้ จะรู้สึกโล่งๆ แล้วเริ่มมองแฟนคุณในแง่บวกมากขึ้น

แล้วหลังจากนี้ก็ วัดใจกันไป ถ้าเขากลับมาคุณจะรู้สึกว่าเขาแคร์ เขารัก

ผมเคยเสียคนที่รักที่สุดไปเพราะคิดเล็กน้อยแบบนี้แหละ

เคยรู้สึกแบบเดียวกัน

ถ้าไม่ใช่ผู้หญิงเที่ยวเป็นปกติ ไม่มีทางง่ายขนาดนั้นหรอก

มองในแง่บวกในความหมายท่านคือยังไงครับ

ตอนนี้ผมก็ค่อนข้างมองเค้าในแง่บวกแล้ว ถึงโทษตัวเอง

เค้าไม่ง่ายเลยครับ เค้าไม่มีทางเป็นผู้หญิงแบบนั้น

ผมแย่เอง พลาดเองที่พิมพ์ไปแบบนั้น

วัดใจคือต้องรอเค้าอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:26
ถูกแบนแล้ว
ผมเคยครับ ตอนมหาลัย ผมอยุ่มันไปเที่ยวกลับเช้า โทรไปไม่รับ ปกติมันติดมือถือจะตาย ผมว่ามันแปลกๆละ แล้วผมเลิกเลยช่างมัน ขี้เกียจคิดมาก

สรุปเลิกไม่นานมันมีคนใหม่ละ เพื่อนมันพึ่งมาบอกว่า มีคนมาจีบ ไรงี้

คือผมว่า นายคบกันนายรุ้สึกอยุ่แล้วนิว่าแปลกไป ก็ชิงเลิกมาก่อนเตอะ ก่อนจะเจ็บหนัก

เราแมนๆ อย่าไปยึดติด

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14939
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:27
โคตรงี่เง่าเลย แฟนคุณอ่ะ ผญบางคนชอบซะอีกแฟนหึง
ผมว่าทะแม่งๆนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:32
ไม่ใช่ตัวคนเดียวแน่นอน ผมว่ามือที่สามชัวร์ คนเรามันจะไม่แคร์กันง่ายๆเลยมันเป็นไปไม่ได้หรอก ปล่อยเค้าไปเถอะครับ ถ้าเค้าคิดว่าเราไม่ดี ก็ปล่อยเค้าไป ชีวิตคุณยังต้องเจออะไรอีกเยอะ อาจจะเจ็บตอนนี้แต่เชื่อเถอะว่าเวลามันจะเยียวยาทุกอย่างเอง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel