ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:49
[RE: ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง]
ParkDevilMan พิมพ์ว่า:
Spoil
fw_converse พิมพ์ว่า:
เห้อ ผมขอโอกาสแก้ตัว ปรับปรุงตัว เขาบอกให้โอกาสหลายครั้งแล้ว (ส่วนใหญ่จะทะเลาะกันเวลาที่เราห่างกัน เช่น ผมไปสัมนา แล้ผมก็จะขอแฟนไปสังสรรค์ ซึ่งเขาไม่อยากให้ไป แต่ผมก็ยังจะไป ผมก็จะบอกว่าเข้าใจหน่อยสิ ไรประมาณนี้)

ในเมื่อท่านรั้นที่จะไป ทั้งๆที่เขาก็ขอไปแล้ว ก็แปลว่าท่านเลือกที่จะอยู่กับเพื่อนมากกว่าเขาล่ะครับ บางทีเรื่องแค่นิดๆหน่อยๆแต่ทำบ่อยๆ มันก็ทำร้ายคนที่เรารักได้เลยนะ

ถ้าเป็นผม ผมจะพาแฟนไปด้วยหรือเลือกที่จะไม่ไปเลย มันจะได้ไม่เกิดปัญหาแบบนี้

หรือถ้าต้องไปจริงๆ ก็ไปเท่าที่จำเป็นหรือกลับมาตามเวลาที่สัญญากันไว้ จะไม่ทิ้งให้เค้าต้องอยู่คนเดียวอะ เราไปสนุกแต่เค้าไม่สนุกกับเรา แบบนี้ผมคงไม่ทำแน่นอน

ส่วนเรื่องคำคมบ้าบอในquote ผมก็ไม่นิยม แต่ในเมื่อเค้าไว้ใจเราพร้อมจะฝากชีวิตไว้กับเรา เราเองก็ต้องทุ่มเทให้เค้าเหมือนที่พูดให้ได้ ไม่งั้นอยู่คนเดียวดีกว่าครับ  

ผมก็ไม่ได้อยากแก้ตัวหรอกน่ะ แต่ผมนาน ๆ ทีจะไปน่ะ ปีนึงไม่เกิน 2-3 ครั้ง
เพราะปกติผมก็ไม่เที่ยวกลางคืนอยู่ล่ะ ถ้าผมพาไปได้ผมก็พาไปทุกครั้งครับ  

สะดุดตรงนี้ ปีนึงไปแค่ 2-3 ครั้งแล้วขอเลิก คุณแน่ใจนะว่าไม่มีมือที่ 3 ผมว่ามีโอกาสที่จะเป็นเรื่องนี้มากกว่าอีก ตอนแรกผมก็คิดว่าไปทุกเดือน ไปแบบ 2-3 อาทิตย์ครั้งแบบนี้ แต่นี่มันน้อยมากอะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 828
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:20
[RE: ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง]
เหมือนผมมาก คือผมอยู่บ้านของแฟนอยุ๋บ้านนั้นมา 1ปี 6 เดือน

อยู่ดีๆให้แม่มาพูดว่า ให้นอนหน้าบ้านก็ได้(วันนั้นมีหลายเล็กนอนในห้อง)
ผมก็เลยงง อะไรยังไง คือถ้าบอกว่าให้ไปนอนห้องแต่หัววันก็ไม่ว่า นี้มาบอกตอนจะ 5ทุ่ม

ผมก็กลับห้อง แล้วก้โทรมาบอกเหมือนไม่อยากให้มาอยู่แล้ว
ผมก็ไปกลับของ เอามาแต่ชุดทำงานพอ

ผมเห็นเค้าเปลี่ยนๆไปสักพักแล้ว แต่ผมเป็นคนไม่เช็คโทรศัพท์ เดินออกมาเองดีกว่า
กลัวเห็นคำพูดบาดตาบาดใจ

ตอนนี้อยู่คนเดียว 2 อาทิตย์แล้วครับ แต่ใจจริงๆผมก็อยากเลิกอยู่แล้ว แต่ผมไม่อยากเป็นคนเริ่มก่อน เพราะครอบครัวและตัวเค้าหลายๆอย่าง เหมือนความคิดไม่ตรงกัน
1
0
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9037
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:34
pb1234 พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีคนอื่น หรือไม่ก็ชอบคนอื่นอยู่ กำลังคุยกัน แต่เอาเหตุผลอื่นมาอ้าง เพราะถ้าเป็นอย่างที่แกพูดจริง แฟนท่านคงบ่นนานมากแล้ว นี่อยู่ดีๆก็มาขอห่างเฉยๆเลย  

คือทุกครั้งที่ผมจะไปสังสรรค์กับที่ทำงาน ผมก็จะขอหรือบอกทุกครั้ง
แล้วก็จะทะเลาะกัน ผมก็บอกว่าให้เข้าใจหน่อย
ไปแค่กินกับที่ทำงาน แล้วไม่เคยนอกลู่นอกทางนอกจากนั้นเลย
แต่บางทีผมก็โมโหบอกว่าความคิดแกยังเด็ก อย่างี่เง่า
เพราะอย่างนี้หรือป่าวอ่ะ เลยไม่พูดแล้ว เก็บมาจนมันระเบิด
0
0

นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:53
Cholly3 พิมพ์ว่า:
ผมครับคบ 7 ปีแล้วเลิกกันไป 4 เดือนมั้ง ตอนนั้นอะไรๆมันก็ดูตันไปหมด
สุดท้ายเค้าขอโอกาส ผมเองก็ยังไม่มีใคร เลยกลับมาลองคุยกันอีกครั้ง
ตอนนี้แต่งงานกันไปเรียบร้อยครับ ไม่หวานเหมือนตอนคบกันใหม่ๆ แต่มีความสุขดีครับ อยู่กันเหมือนเพื่อนที่ขาดกันไม่ได้  

ตอนที่เลิกคือตัดขาดเลยหรอครับ  

ไม่ได้คุยเลยครับ หายจากกันไปเลย จนสุดท้ายแล้วเค้าทักมา
1
0
Always United ..
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:56
ผมครับคบ 7 ปีแล้วเลิกกันไป 4 เดือนมั้ง ตอนนั้นอะไรๆมันก็ดูตันไปหมด
สุดท้ายเค้าขอโอกาส ผมเองก็ยังไม่มีใคร เลยกลับมาลองคุยกันอีกครั้ง
ตอนนี้แต่งงานกันไปเรียบร้อยครับ ไม่หวานเหมือนตอนคบกันใหม่ๆ แต่มีความสุขดีครับ อยู่กันเหมือนเพื่อนที่ขาดกันไม่ได้  

ไม่ได้คุยเลยครับ หายจากกันไปเลย จนสุดท้ายแล้วเค้าทักมา  

ท่านทำใจได้ยังไงอ่ะ ว่าเขาจะกลับมา หรือคิดว่าเขาจะไม่มีใคร เราจะไม่รอเก้อ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26017
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:01
ผมว่าอาการเหมือน ท่าหมอแก้ว Anya นะ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1775699

ลองดูเนื้อหาดูครับ
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:01
ผมก็เหมือนท่านแต่สลับกันคือผมขอห่างเอง ผ่านไปได้วันเดียวผมทนไม่ไหวโทรไปหาแล้วบอกขอเวลาตัดสินใจ1อาทิตย์ หาวิธีปรับปรุงข้อเสียของเธอ ให้อยู่ด้วยกันต่อได้ แล้วผมก็หาเจอแล้วกลับมาคบกันต่อครับ
1
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:12
Olivier7 พิมพ์ว่า:
ผมก็เหมือนท่านแต่สลับกันคือผมขอห่างเอง ผ่านไปได้วันเดียวผมทนไม่ไหวโทรไปหาแล้วบอกขอเวลาตัดสินใจ1อาทิตย์ หาวิธีปรับปรุงข้อเสียของเธอ ให้อยู่ด้วยกันต่อได้ แล้วผมก็หาเจอแล้วกลับมาคบกันต่อครับ  

ของผมก็ไม่รู้ว่ากลับมาแฟนผมจะรับสิ่งที่ผมเป็นได้ไหมอ่ะ ผมกลัวกลับมาแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม สุดท้ายก็ต้องเลิกกันอยู่ดี เห้อ สับสันไปหมด
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:33
50/50 เตรียมใจไว้ด้วย

ถ้าเค้าไม่มีใครจริงๆนะ

เค้าบอกมาขนาดนี้ ควรเคารพการตัดสินใจเค้า

ถ้ามีเหตุอะไรที่ทำให้ต้องจากกัน

ก็คิดเสียว่า เราไม่ได้เกิดมาคู่กัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:51
ถูกแบนแล้ว
มีคนเดียวที่กลับมาขอคืนดีกับผม ประเด็นคือเป็นคนที่หน้าตาที่สุด

ในบรรดาแฟนแล้ว แต่แฟนใหม่เค้าดันกากกว่าผมเลยกลับมา

ส่วนแฟนเก่าคืนอื่นได้คนที่ดีๆกว่าผมทั้งนั้น ถึงเค้า

จะกลับมาเค้าก็ไม่เหมือนเดิมละหละ เดินหน้าต่อไปดีกว่า

หรือถ้าท่านจะลองก็แล้วแต่ท่านนะชีวิตใครชีวิตมัน เลือกเอาที่ชอบ
1
0
นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 15:45

ท่านทำใจได้ยังไงอ่ะ ว่าเขาจะกลับมา หรือคิดว่าเขาจะไม่มีใคร เราจะไม่รอเก้อ  

ทำใจไม่ได้หรอกครับ ช่วงนั้นอย่างเฮิท หาอะไรทำไม่ให้ฟุ้งซ่าน ออกกำลังกายบ้าง ช็อปปิ้งบ้าง เล่นเกมบ้าง

วันที่เลิกกันแรกๆก็มีโทรหาเค้านะ แต่เค้าดูไม่ค่อยจะอยากคุย ช่วงเวลานั้นอยู่กับเพื่อนช่วยได้มากจริงๆ
1
0
Always United ..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 17:29
ยื้อก็ยื้อครับ แต่ถ้าเสียตัวตนก็ไม่ยืดอยู่ดี ยกเว้นจะปปรับตัวกันจริงๆ ทั้งคู่
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 20:31
Olivier7 พิมพ์ว่า:

ของผมก็ไม่รู้ว่ากลับมาแฟนผมจะรับสิ่งที่ผมเป็นได้ไหมอ่ะ ผมกลัวกลับมาแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม สุดท้ายก็ต้องเลิกกันอยู่ดี เห้อ สับสันไปหมด  

คุณต้องปรับตัวให้ได้อะ ตอนนี้แฟนผมปรับตัวได้แล้ใรักกันมากกว่าเดิมอีก (แฟน ผญ นะ)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel