ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แฟนพันธุ์แท้หนังAV
เจ้าของธุรกิจติ่ง SS
Status: It's Complicated
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2626
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:00
ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
ผมแทงว่ามีคนใหม่ 100% เป็นผมถ้าเค้าไม่รักเราแล้ว ไม่เห็นค่าเราแล้ว ก็ไม่มีเหตุผลที่เราจะง้อหนิครับ

ง้อให้เค้าอยู่แล้วได้อะไรครับ ได้คนที่ไม่รักเรา และพร้อมจะไปจากเราตลอดถ้าเราทำผิด

อยู่แบบนี้ไม่มีความสุขหรอกครับ

เดินออกมาแบบชิวๆเลยครับ หาใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:01
[RE: ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง]
ผมครับคบ 7 ปีแล้วเลิกกันไป 4 เดือนมั้ง ตอนนั้นอะไรๆมันก็ดูตันไปหมด
สุดท้ายเค้าขอโอกาส ผมเองก็ยังไม่มีใคร เลยกลับมาลองคุยกันอีกครั้ง
ตอนนี้แต่งงานกันไปเรียบร้อยครับ ไม่หวานเหมือนตอนคบกันใหม่ๆ แต่มีความสุขดีครับ อยู่กันเหมือนเพื่อนที่ขาดกันไม่ได้
3
0
Always United ..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2015
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:01
[RE: ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง]
คนเราต้องมีสังสรร เพื่อนฝูง ที่ทำงาน คนเราจะก้าวหน้า สิ่งพวกนี้มันขาดไม่ได้นะครับ ยิ่งแฟนผมเขาขอไปสังสรรกับเพื่อนฝูง ผมนี่ไปส่งไปรับเลยด้วย ....เหตุผลแบบนี้ สำหรับผมเหมือนเด็กไปครับ ดูมีพิรุธนะครับ ลองแอบเช็คดีๆครับ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8425
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:07
ส่วนตัวแล้วควรจะเคารพการตัดสินใจของเค้า...

ตอนนี้เค้ามีความคิดอีกแบบนึงยิ่งยื้อยิ่งห่าง...

ถ้าอยากให้เค้ากลับมา ให้เวลาเค้าไปอยู่คนเดียวอย่างที่เค้าต้องการจริงๆน่าจะดีกว่า ส่วนเราก็จะได้ใช้เวลากับตัวเอง ว่าจริงๆแล้วเราต้องการอะไร...

ถามคนอื่นไปก็แทบไม่ได้อะไรเท่าไหร่หรอกครับ...การคบกันเป็นเรื่องของคนแค่สองคน

ผมว่า 9 ปียังไงก็คงต้องมีเยื่อใยกันอยู่บ้าง...ให้เวลาเค้า และให้เวลาตัวเอง

ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นล้วนดี
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3312
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:07
ผมลองมองอีกมุมนึงนะครับ เพราะท่านทำตัวแบบที่แฟนท่านว่ามารึเปล่า เลยทำให้เค้าต้องเหงา ต้องอยู่คนเดียวบ่อยๆ พอมีคนเข้ามาใจก็หวั่นไหวได้ง่าย แต่พอเวลาผ่านไปเค้ามองว่าคนใหม่โอเคกว่าก็เลยต้องอ้างแบบนั้นเพื่อขอระยะห่างพิสูจน์อะไรหลายๆอย่าง

ส่วนเรื่องคำถาม จากประสบการณ์ ถ้าไม่ได้แยกกันด้วยดีโอกาสที่จะกลับมาคืนดีได้แบบสบายใจมีน้อยมากเพราะแก้ว ถ้ามันร้าวแล้วยังไงมันก็กลับมาเหมือนเดิมไม่ได้ เราจะคอยระแวง คอยกังวลไปหมด ชีวิตหาความสุขได้ยาก
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 837
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:08
อย่าฝืนเลยครับ ฝืนไปเราก็ทำเหมือนเดิม เค้าก็ไม่ได้รักเราเหมือนเดิม จบแค่นั้น ให้โอกาสตัวเองรวมถึงให้โอกาสแฟนไปใช้ชีวิตตามที่ตัวเองดีกว่าครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5182
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:09
ถามตัวเองก่อนว่า ทำไมไม่ปรับปรุงตัว ทั้งที่เค้าให้โอกาสตั้งหลายครั้ง
1
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6292
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:12
[RE]ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
ทำใจเถอะวะ เขาไม่โอเคปล่อยเขาไป
อย่าบังคับเขา อย่าฝืน ถ้าขอแยกแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 15700
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:16
รัก แต่ไม่ใช่แบบแฟน

ผมว่าไม่ได้รักแล้วละเหลือแค่ความผูกพัน

ลองลาพักร้อนแล้วไปเที่ยวเปลี่ยนบรรยากาศสัก 5 วัน 7 วัน

เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:18
ทำตามที่แฟนท่านขอ แล้วปล่อยให้เวลาทำหน้าที่ของมัน ถึงจุดๆนึงท่านและแฟนจะรู้ได้เองว่าจะทำยังไงต่อ
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9361
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:18
อื้อหือออ เหมือนท่านกำลังเล่าเรื่องของผมกับแฟนเก่าเลยครับ คำพูดก็เหมือนกันเป๊ะ ประมาณว่าห่างจนชินกับการอยู่คนเดียว อะไรทำนองนี้แหละ

แต่ที่ผมไม่เชื่อเพราะว่าแฟนเก่าของผมไม่ใช่คนประเภทที่จะอยู่ในห้องคนเดียวได้นาน ค่อนข้างติดเพื่อน ต้องมีเพื่อน และความจริงก็ปรากฎว่าเขาแอบชอบคนอื่นอยู่จริง มีใจให้คนอื่น แม้ว่าหลังจากเลิกกันกับผมแล้วเขาเองก็ไม่ได้ไปเป็นแฟนกับคนๆนั้นก็เถอะ

กรณีแบบนี้กว่า 80-90 เปอเซนต์ คือกำลังมีคนอื่นครับ หรือจากประสบการณ์ส่วนตัวกับประสบการณ์ของคนรอบข้างบ้างส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยกลับมา(เพราะมีคนอื่นนั่นเอง) แต่ถ้าไม่มีคนอื่นแน่ๆ หรือในระหว่างที่แยกกันไม่มีใครมาแทรก ก็ยังพอมีโอกาสอยู่บ้าง สู้ๆครับ
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: devil since1989
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 7597
มันจบแล้ว เดินไปข้างหน้าอย่างเดียว
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 2643
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:20
ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
ผมเคยเลิกกับแฟนด้วยเหตุผลเดียวกับที่แฟน จขกท.ครับ

ง่ายๆคือมันถึงจุดนึงที่คิดว่า พอแล้ว มันก็หยุดกึก หยุดมันให้หมดทุกอย่าง เจ็บก็ช่างแต่กูจะไม่ทันมันอีก

ผมอ่ะไม่มีใครใหม่ เพียงแต่ว่าอยู่ด้วยกันแล้วมันไม่มีความสุขเหมือนเมื่อก่อน มันมีแต่จะคิดมาก ระแวงกัน ทะเลาะกันด้วยเรื่องเล็กไม่มีใครยอมกัน ประชดประชันกัน

อย่างที่จขกท.เล่ามา จขกท.ก็เหมือนแฟนผมนั่นล่ะครับ ตามใจตัวเอง ไม่อยากเปลี่ยนหรือยอมให้แฟนจนเกิดเป็นความรู้สึกว่ามีแต่เขาที่ต้องยอมตลอด จนความอดทนตรงนั้นมันขาดสะบั้น

และถามว่าจะกลับกันมารักกันได้หรือไม่ ผมคงตอบไม่ได้ เพราะส่วนตัวแล้ว ตัดคือตัด เพราะการที่ต้องยอมไปตลอดจนไม่เป็นตัวของตัวเองเลย การที่ทุ่มเทจนท้อ แล้วมันไม่เกิดผลอะไร มันทรมาณครับ แฟนจขกท.คงไม่อยากกลับไปในจุดๆเดิมหรอก เหมือนที่ผมเคยเป็น

ตอนเลิกกัน ผมก็อยากเป็นเพื่อนกันต่อ แรกๆก็เหมือนจะได้ครับ แต่สักวันก็ต้องห่างกันไป เพราะเมื่ออีกฝ่ายทำใจได้แล้ว คงไม่อยากเห็นตัวเองในที่เดิมๆคนเดิมๆที่ทำให้เราเสียใจอีก

ตอนนั้นแฟนผมก็ถามผมเหมือนจขกท.ล่ะ แต่การที่เป็นแบบนี้ มันเลยจุดที่จะกลับไปได้จริงๆ เธอก็ร้องไห้ถามว่ามันผิดมากใช่ไหม ให้อภัยไม่ได้ใช่ไหม สำหรับผม มันเลยจุดนั้นไปแล้ว เมื่อการกระทำที่แย่ๆมันเปลี่ยนไม่ได้ หรือต่อให้บังคับให้เปลี่ยน ก็ชั่วคราว สุดท้ายก็กลับมาจุดเดิม จุดที่เราต้องยอม เลยเป็นเหตุให้ต้องหยุดความสัมพันธ์ลงไป

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3372
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:23
[RE]ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
มือที่สาม 80% เลยครับเคสนี้ ไม่มีใครที่อยู่ๆก็อยากอยู่คนเดียวหรอกครับ ยิ่งถ้ายื้อยังไงก็จะไปให้ได้นี่ชัดเจนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:24
เคยครับ ห่างกันก็คิดถึงพอคืนดีกลับมาอยู่ด้วยกันดีได้3วันแล้วทุกอย่างก็จะเป็นเหมือนเดิม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel