ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1921
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:27
[RE]ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
ส่วนมากที่เห็นเคสแบบนี้ ผ่านไปสักพักผญจะกลับมาขอคืนดีแต่ ผช จะไม่เอาแล้วคือเลิกแล้วคือจบมากกว่านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 117
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:52
[RE: ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง]
ถ้าแฟนไม่แอบมีคนอื่นนะครับ ท่านควรย้อนมองกลับไปช่วงแรกๆที่จีบกันใหม่ๆ นึกให้ออกว่าประทับใจในตัวกันและกันตรงไหนแล้วปรับปรุงตัวเองทำเหมือนตอนจีบใหม่ๆ ผู้หญิงเขาจะได้รู้ว่าเรายังรักและห่วงเขา เขาก็ไม่อยากไปไหนแล้ว
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14901
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:55
[RE: ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง]
ถ้าแฟนไม่มีคนอื่น หรือคนนั้นปฏิเสธเธอ
เด่วเธอก็กลับมาคับ ตีเนียนทำเป็นใสๆเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น แต่สายไปแล้ว เรามีแฟนใหม่ไปแล้ว 555
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 3005
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:58
ผมเคยครับ แต่กลับมายังไงก็จบเหมือนเดิมแบบนั้นล่ะครับ

ของผมมีแฟนงี่เง่าเอะอะ เลิกกันเถอะๆ จนวันนึงผมแบบเลิกก็เลิกเลย ไม่ง้อ ไม่ตื้อเหมือนเคย ผู้หญิงคงแปลกใจเลย หลังจากนั้นกลายเป็นฝั่งเขามาง้อเอง

แล้วพอมันมีอีกรอบเหมือนใจเราเองจะแกร่งขึ้นอะ เลิกก็คือเลิกเลย ไม่เอาแล้ว
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: liverpool 1981
เข้าร่วม: 16 Aug 2007
ตอบ: 6683
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:58
ของผมกลับกันนิด แฟนเบื่อเพราะห่างกัน โทรคุยกันก็เหมือนอึดอัดไม่มีเรื่องคุย

เดือนสุดท้ายเหมือนจะเลิกกัน อยู่ดีๆมีรุ่นน้องคนนึงมาชอบผมตอนไหนไม่รู้ มาอวยฝันดีทางเฟสบ่อยๆจนผมงง เธอก็เหมือนหึง ประมาณว่าอะไรของอีนี่เนี่ย มาบอกฝันดีกับแฟนคนอื่นได้เหรอ

เลยกลับมาดีกันเหมือนเดิม
1
0
Liverpool Is My Life

https://www.youtube.com/channel/UCQ3qi4MTr0_FIACHBCh3sAA
ฝากช่องยูทูปด้วยครับ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 2601
ยื้อต่อก็เหมือน ระเบิดเวลา รอวันระเบิด

keep going on.
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
ตอบ: 9037
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:11
Cholly3 พิมพ์ว่า:
ผมครับคบ 7 ปีแล้วเลิกกันไป 4 เดือนมั้ง ตอนนั้นอะไรๆมันก็ดูตันไปหมด
สุดท้ายเค้าขอโอกาส ผมเองก็ยังไม่มีใคร เลยกลับมาลองคุยกันอีกครั้ง
ตอนนี้แต่งงานกันไปเรียบร้อยครับ ไม่หวานเหมือนตอนคบกันใหม่ๆ แต่มีความสุขดีครับ อยู่กันเหมือนเพื่อนที่ขาดกันไม่ได้  

ตอนที่เลิกคือตัดขาดเลยหรอครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:14
เห้อ ผมขอโอกาสแก้ตัว ปรับปรุงตัว เขาบอกให้โอกาสหลายครั้งแล้ว (ส่วนใหญ่จะทะเลาะกันเวลาที่เราห่างกัน เช่น ผมไปสัมนา แล้ผมก็จะขอแฟนไปสังสรรค์ ซึ่งเขาไม่อยากให้ไป แต่ผมก็ยังจะไป ผมก็จะบอกว่าเข้าใจหน่อยสิ ไรประมาณนี้)

ในเมื่อท่านรั้นที่จะไป ทั้งๆที่เขาก็ขอไปแล้ว ก็แปลว่าท่านเลือกที่จะอยู่กับเพื่อนมากกว่าเขาล่ะครับ บางทีเรื่องแค่นิดๆหน่อยๆแต่ทำบ่อยๆ มันก็ทำร้ายคนที่เรารักได้เลยนะ

ถ้าเป็นผม ผมจะพาแฟนไปด้วยหรือเลือกที่จะไม่ไปเลย มันจะได้ไม่เกิดปัญหาแบบนี้

หรือถ้าต้องไปจริงๆ ก็ไปเท่าที่จำเป็นหรือกลับมาตามเวลาที่สัญญากันไว้ จะไม่ทิ้งให้เค้าต้องอยู่คนเดียวอะ เราไปสนุกแต่เค้าไม่สนุกกับเรา แบบนี้ผมคงไม่ทำแน่นอน

ส่วนเรื่องคำคมบ้าบอในquote ผมก็ไม่นิยม แต่ในเมื่อเค้าไว้ใจเราพร้อมจะฝากชีวิตไว้กับเรา เราเองก็ต้องทุ่มเทให้เค้าเหมือนที่พูดให้ได้ ไม่งั้นอยู่คนเดียวดีกว่าครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
ตอบ: 9037
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:22
fw_converse พิมพ์ว่า:
เห้อ ผมขอโอกาสแก้ตัว ปรับปรุงตัว เขาบอกให้โอกาสหลายครั้งแล้ว (ส่วนใหญ่จะทะเลาะกันเวลาที่เราห่างกัน เช่น ผมไปสัมนา แล้ผมก็จะขอแฟนไปสังสรรค์ ซึ่งเขาไม่อยากให้ไป แต่ผมก็ยังจะไป ผมก็จะบอกว่าเข้าใจหน่อยสิ ไรประมาณนี้)

ในเมื่อท่านรั้นที่จะไป ทั้งๆที่เขาก็ขอไปแล้ว ก็แปลว่าท่านเลือกที่จะอยู่กับเพื่อนมากกว่าเขาล่ะครับ บางทีเรื่องแค่นิดๆหน่อยๆแต่ทำบ่อยๆ มันก็ทำร้ายคนที่เรารักได้เลยนะ

ถ้าเป็นผม ผมจะพาแฟนไปด้วยหรือเลือกที่จะไม่ไปเลย มันจะได้ไม่เกิดปัญหาแบบนี้

หรือถ้าต้องไปจริงๆ ก็ไปเท่าที่จำเป็นหรือกลับมาตามเวลาที่สัญญากันไว้ จะไม่ทิ้งให้เค้าต้องอยู่คนเดียวอะ เราไปสนุกแต่เค้าไม่สนุกกับเรา แบบนี้ผมคงไม่ทำแน่นอน

ส่วนเรื่องคำคมบ้าบอในquote ผมก็ไม่นิยม แต่ในเมื่อเค้าไว้ใจเราพร้อมจะฝากชีวิตไว้กับเรา เราเองก็ต้องทุ่มเทให้เค้าเหมือนที่พูดให้ได้ ไม่งั้นอยู่คนเดียวดีกว่าครับ  

ผมก็ไม่ได้อยากแก้ตัวหรอกน่ะ แต่ผมนาน ๆ ทีจะไปน่ะ ปีนึงไม่เกิน 2-3 ครั้ง
เพราะปกติผมก็ไม่เที่ยวกลางคืนอยู่ล่ะ ถ้าผมพาไปได้ผมก็พาไปทุกครั้งครับ
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: พุดยูไลท์กะจ๊าบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1910
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:33
เคยครับ ตอนนั้นน่าจะคบกันได้6ปี
หลายๆอย่างเลยเลิกกัน
ห่างกันได้เดือนเดียวไม่ไหวทั้งคู่กลับมาคบกันต่อเหมือนเดิม
แต่จากเหตุการณ์นั้นมันทำให้เราเป็นคนที่ดีขึ้นทั้งคู่เลยนะ
หลังกลับมาคบกันวันนั้นก็10ปีละครับ
1
0

อุ๋งอุ๋ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:34
ถูกแบนแล้ว
[RE]ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
ผมว่ามีคนอื่น หรือไม่ก็ชอบคนอื่นอยู่ กำลังคุยกัน แต่เอาเหตุผลอื่นมาอ้าง เพราะถ้าเป็นอย่างที่แกพูดจริง แฟนท่านคงบ่นนานมากแล้ว นี่อยู่ดีๆก็มาขอห่างเฉยๆเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1480
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:35
ใครเคยแยกกับแฟนแล้วกลับมาคืนดีกันบ้าง
อย่าเอาระยะเวลาที่คบหากันมาเป็นปัจจัยในการตัดสินใจ และคุณควรเคารพการตัดสินใจของแฟนคุณด้วย ลองห่างกันสักพัก มีความเป็นไปได้สองอย่างคือไม่คืนดีก็เลิกกัน ซึ่งไม่ต่างจากตอนนี้ที่ยังอยู่ด้วยกัน เพราะมีโอกาสเลิกพอๆกันนั่นล่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: James Pearce says: NO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:38
เหมือนผมเป๊ะ ตอนแรกใครถามปกป้องเขาทุกอย่าง บอกเราผิดเอง มารู้ทีหลังมันมีคนอื่น ถุยยยยยยยยย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:59
ParkDevilMan พิมพ์ว่า:
fw_converse พิมพ์ว่า:

ผมก็ไม่ได้อยากแก้ตัวหรอกน่ะ แต่ผมนาน ๆ ทีจะไปน่ะ ปีนึงไม่เกิน 2-3 ครั้ง
เพราะปกติผมก็ไม่เที่ยวกลางคืนอยู่ล่ะ ถ้าผมพาไปได้ผมก็พาไปทุกครั้งครับ  

งั้นผมเข้าใจผิดครับ ผมต้องขอโทษท่านด้วย ผมคิดว่าท่านไปเที่ยวทุกวันแบบเพื่อนผม 555

กรณีนี้ผมว่ามันแปลกแล้วล่ะ ถ้าอยู่ด้วยกันตลอดแล้วมาบอกว่าไม่มีเวลาให้และไม่สนใจเนี่ย

ผมคิดเหมือนท่านอื่นๆนะ ลองสืบดูให้แน่ใจว่าไม่มีเรื่องมือที่สาม แล้วค่อยว่าต่อดีกว่าครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23411
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:38
แฟนท่านคล้ายๆ ผมเลยนะ
คือแฟนผมชอบปล่อยให้ผมอยู่คนเดียว
คือไลน์ไปเป็นชาติกว่าจะตอบ ขอโทรไปบอกไม่ว่าง ทำงานอยู่ บางทีหลังเลิกงานก็ติดนั่นนุ่นนี่ จะไปไหนไปกับใครก็ไม่เคยห้าม ตอนนี้มันเหมือนจุกๆ ที่อกละ ผมก็ทนมาตลอดเลยนะ เข้าใจว่าคนเรามันต้องมีพื้นที่ส่วนตัวบ้าง แต่บางทีก็ทำเหมือนว่าเราไม่ได้เป็นแฟนกัน ถ้าต้องการความช่วยเหลือนี่ อย่างไว ผมไม่รู้ว่าจากนี้มันจะจบอย่างไร แต่ผมเชื่อว่า ผมได้ทำดีที่สุดไปแล้ว
7
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel