ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 174
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:03
[RE: อยากชวนทุกคนมาวิเคราะห์ถึงประกันสังคมกันครับ]
เงินบำนาญตอนเกษียญได้เยอะอยู่นะครับ ผมเคยลองคิดเล่นๆแบบคร่าวๆ ได้ผลตอบแทนประมาณปีละ 7% ของเงินที่จ่ายไปเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12315
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:06
[RE: อยากชวนทุกคนมาวิเคราะห์ถึงประกันสังคมกันครับ]
จากที่อ่านบ้าง นิดๆ
เห็นว่า คงทำต่อไป จนแก่ และส่งต่อไปเลย

แล้วใช้สิทธิ์นี้รักษา หากไม่มีเงินแบบ สไตล์เจ้าของกิจการใหญ่นะ

เอาอันนี้แหละ ดูแลได้อยู่ ( แต่ถ้าลงทุนอีก ก็ประกันชีวิตดีกว่า แต่ต้องลงทุนหน่อย )
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 2329
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:07
อยากชวนทุกคนมาวิเคราะห์ถึงประกันสังคมกันครับ
จากใจคนทำงานรพ.ที่รับประกันสังคมนะครับ คุ้มครับ แต่ละเคสเจ็บหนักนี้เบิกได้หมด ล่าสุดเพื่อนผมเข้ารพ.หนักขนาดนอนicu ผ่่าตัดใหญ่ อยู่รพสามเดือน ค่ารักษาเป็นล้านๆ ได้ประกันสังคมนี้ละ อย่างน้อยเราไม่ได้ใช้ก็ถือว่าให้ผู้อื่นได้ใช้ละกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: Blink
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7510
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:08
ผมรักสิทธิ์นี้
เป็นประโยชน์ที่ควรพึงมีขั้นพื้นฐาน

ยังไงวันนึงเราก็ต้องโดนแน่ๆ อะไรสักอย่าง เคยคิดว่าสุขภาพดี ดูแลตัวเองดี ซอมบี้มาก็วิ่งหนีทัน ม่ายรอด รถล้มรอบนึง ขนาดใช้ชีวิตไม่ประมาทแล้วคนอื่นแม่มยังทำเราซวยได้เลย

วันที่ได้ใช้จริงอะ โคตรดีครับ ผมเห็นข้อแตกต่างจากตอนที่แม่ผมป่วยแล้วไม่มีประกันแบบนี้เลย เงินพ่อผมแทบหมดกระเป๋า พอผมเป็นบ้างค่าใช้จ่ายคนละเรื่องเลย

ประโยชน์ตัวเราล้วนๆ ขึ้น1000ผมก็พร้อมจ่ายเหมือนเดิมอะ

อาจเพราะผมได้โรงบาลดีด้วยแหละ

ตอบข้างบน ถ้าสิทธิ์เต็มเราต้องไปเลือกโรงบาลที่ออื่นต่อไปครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5448
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:11
popoom พิมพ์ว่า:

ถ้าไม่มีงานทำไปลงทะเบียนคนว่างงาน และรายงานตัวทุกเดือนในเว็บ
ได้ 30% ของ 15,000 คือ 4500 บาท 3 เดือน

ขอสอบถามครับ
พอดีจะลาออกจากงาน เลยสนใจตรงนี้
แต่พออ่านเงื่อนไขข้อหนึ่งที่ว่าต้องไม่ปฏิเสธการฝึกงาน เลยหนักใจว่าถ้าลงทะเบียนรับเงินแล้ว ต้องไปใช่ไหมครับ เพราะจะเรียนต่อ คงไม่มีเวลาว่างมากพอ แต่อยากได้เงินมาประทังชีวิตสักระยะก็ยังดี

พอดีนอนไม่หลับ เข้าบอร์ดมาเจอก็เลยขอรบกวนน่ะครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:12
พึ่งทำงานใหม่ๆก็จะคิดแบบนี้แหละ

แก่ตัวไปเดีษยวก็เข้าใจครับ ไปหาอ่านสิทธิประโยชน์เอา

มันทำได้เยอะแยะ ไม่ใช่แค่เข้าโรงบาล แถมสุดท้าย อายุ 55 ก็ได้เงินก้อนกลับมาอยู่ดี
3
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26112
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:19
MachineRedz พิมพ์ว่า:
พึ่งทำงานใหม่ๆก็จะคิดแบบนี้แหละ

แก่ตัวไปเดีษยวก็เข้าใจครับ ไปหาอ่านสิทธิประโยชน์เอา

มันทำได้เยอะแยะ ไม่ใช่แค่เข้าโรงบาล แถมสุดท้าย อายุ 55 ก็ได้เงินก้อนกลับมาอยู่ดี  

ถ้าส่งมาเกิน 15 ปี จะได้บำนาญครับ ไม่ได้เงินก้อน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 456
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:21
อยากชวนทุกคนมาวิเคราะห์ถึงประกันสังคมกันครับ
ผมเป็นตัวแทนประกันชีวิต เวลาหาหมอยังชอบใช้สิทธิประกันสังคมเลยครับมันดีมากเจ็บป่วยแทบไม่ต้องจ่าย และผมซื้อประกันสุขภาพไว้หน่อยเดียวเองกันเหนียวเผื่อต้องจ่ายส่วนต่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17954
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:25
ในแอพมันโชว์เงินที่จะได้ เห็นออกมาตอนนี้ 3 หมื่นกว่าแล้ว รู้สึกยิ้มออก นอกจากฝากประจำก็มีนี่แหละ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3609
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:29
JaaBNK48xChelsea พิมพ์ว่า:
ในแอพมันโชว์เงินที่จะได้ เห็นออกมาตอนนี้ 3 หมื่นกว่าแล้ว รู้สึกยิ้มออก นอกจากฝากประจำก็มีนี่แหละ  

แอปไหนเหรอครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 278
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:31
ถ้ายังอยู่ในช่วงวัยรุ่นทุกคนก็จะบ่นว่าไม่ได้ใช้เป็นปกติครับ แต่พอเข้าช่วง 30 ปลายๆ หรือ 40 ขึ้น ร่างกายมันก็มีอายุการใช้งาน ต่อให้รักษาสุขภาพแค่ไหนก็ต้องมีโรคถามหาบ้างแหละ เราถึงจะเห็นประโยชน์ของมัน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11807
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:32
กวนอูออกศึก พิมพ์ว่า:

ขอสอบถามครับ
พอดีจะลาออกจากงาน เลยสนใจตรงนี้
แต่พออ่านเงื่อนไขข้อหนึ่งที่ว่าต้องไม่ปฏิเสธการฝึกงาน เลยหนักใจว่าถ้าลงทะเบียนรับเงินแล้ว ต้องไปใช่ไหมครับ เพราะจะเรียนต่อ คงไม่มีเวลาว่างมากพอ แต่อยากได้เงินมาประทังชีวิตสักระยะก็ยังดี

พอดีนอนไม่หลับ เข้าบอร์ดมาเจอก็เลยขอรบกวนน่ะครับ  

ไม่แน่ใจว่าเขียนไว้เผื่อมีการติดต่อให้ไปฝึกงานรึป่าวนะครับ

เพราะผมเคยไปลงทะเบียนไว้ ก็ไม่มีใครติดต่ออะไรมาเลยนะครับ
แล้วก็ไม่ต้องไปฝึกงานที่ไหนด้วยครับ แค่เข้ามากดรายงานตัวในเว็บทุกเดือนอย่างเดียวครับ

*ไปเรียนต่างประเทศน่าจะเข้าเว็บมากดรายงานตัวอย่างเดียวแหล่ะครับ

(ผมไม่แน่ใจว่าเว็บจะเข้าจาก IP ต่างประเทศได้รึป่าว แต่คิดว่าน่าจะได้ครับ)

เอ่อ เงินเข้าช้าหน่อยนะครับ กดรายงานตัวเดือนนี้ เงินเข้าเดือนหน้าครับ
3
0
#PochettinoOut

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6298
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:33
UserBlue พิมพ์ว่า:
Ponddy7 พิมพ์ว่า:
ประกันสังคมเจ็บป่วยใช้ได้นะครับ แต่ผมโคตรเซงตรงจะเลือกโรงพยาบาลเนี้ย บ้านผมอยู่ห้วยขวาง ได้โรงพยาบาลแพทย์ปัญญาอยู่โคตรไกลเลย แล้วพนักงานอีกคนอยู่รังสิตแต่ได้โรงพยาบาลแถวห้วยขวาง เขาไม่คิดแบบจะแบ่งตามพื้นที่อาศัยเลยเหรอ  

เลือกโรงพยาบาลเองได้ไม่ใช่เหรอครับ  

เลือกได้ครับ แต่ถ้าเต็มก็โดนย้าย เพื่อนผมจะเข้าลาดพร้าว โดนย้ายไปเพชรเวช โน้น
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:36
โคตรเสียดายครับ ออกจากงานแล้วไม่ได้ต่อ
1
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8281
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 00:37
มันจะเห็นผลตอนคุณ​ป่วยหนัก
ผมต้องทำ MRI เพื่อตรวจหัวเข่า อาจจะต้องผ่า
โชคดี รพ ที่ลงไว้มีแผนกโรคข้อเข่าจากกีฬา​พอดี
คาดว่าจะไม่ต้องจ่ายเยอะเท่าที่คิด

เดี๋ยว​ได้สิทธิ์​ตรวจสุขภาพ​ประจำปีด้วย เพิ่งได้ตรวจมาตอนไปตรวจหัวเข่านี่แหละ

ส่วนที่เหลือก็ตามที่คนอื่นบอก เงินชดเชย เงินจ่ายรายเดือนหลังเกษียณ​คล้ายระบบบำนาญ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel