ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
CB คนไหนดีที่สุดในช้อยส์นี้
Sergio Ramos
???
Gerard Pique
???
John Terry
???
Nemanja Vidic
???
Rio Ferdinand
???
Fabio Cannavoro
???
Paolo Maldini
???
Alessandro Nesta
???
Lucio
???
Thiago Silva
???
Giorgio Chiellini
???
คะแนนทั้งหมด: 473
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15326
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:03
[RE: CBคนไหนเก่งที่สุดตั้งแต่ดูบอลมา]
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
สวยเหลือเกิน พิมพ์ว่า:
ฟานไดจ์ ไม่อยากจะชมนะแต่มันเก่งจริง  

อดีตกับปัจจุบันต่างกันเยอะครับ เหมือนกับการศึกษา เมื่อก่อนจบ.ตรีก็ทำงานได้ ตอนนี้โท เอก
ยังไงเชื่อว่าปัจจุบันเองต่างๆเน้นมาก VVD นอนมาครับคุณภาพต่างๆ. ต่างกันเยอะครับ  

เทียบคนละเรื่องก็ไม่ตรงซะทีเดียวนะครับ

ถ้าเทียบแบบนั้น ลองดูนักร้องก็ได้ บางคนฝึกให้ตาย เสียงก็ดีสู้คนที่เสียงดีแต่กำเนิดไม่ได้

คนสองคน ต่อให้ฝึกเหมือนกัน แต่สิ่งที่มันฝึกกันไม่ได้คือพรสวรรค์ที่มันติดตัวมาครับ

อย่างเมสซี่ ผมเชื่อว่าอีก 50 ปี ต่อให้วิทยาศาสตร์การกีฬาจะก้าวหน้าไปขนาดไหน

ก็หาคนมาเทียบไม่ได้แน่นอน

ฟานไดจ์เก่งที่สุดตอนนี้ผมยอมรับนะ แต่ผมว่ากองหลังที่เก่งกว่าฟานไดจ์ในอดีตก็หาได้อยู่อ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย ยักษ์เดนส์ เมื่อ Mon Jun 17, 2019 20:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะอบต.
Status: glory,man'united
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1358
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:40
[RE]CBคนไหนเก่งที่สุดตั้งแต่ดูบอลมา
อย่าหาว่าพูดซ้ำนะครับ แต่ถ้าตอบคำถาม จขกท.ว่ากองหลังคนไหนเก่งที่สุด ผมว่ารามอส คันนา น้ามัล แต่ถ้าถามว่าช่วงพีคคนไหนเก่งสุดผมถึงจะเอาพวกvvd มาตอบได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 14980
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:00
[RE: CBคนไหนเก่งที่สุดตั้งแต่ดูบอลมา]
ถ้าเอาในช็อยนี้ช่วงพีคสุด ตอบยากนะ
ผมชอบรามอสมาก ถ้าไม่ติดตาช่วงเมสซี่เผาเนี่ย
ก็แทบจะคงเส้นคงวาสุดละ ไม่มีช่วงฟอร์มตกแบบเว่อๆซักครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23357
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:40
ปิเก้ เพราะตั้งแต่เสียปูโยลไปก็จับคู่แต่กับพวกระดับกลาง

บอลทะลักมาทีไรผู้บรรยายเอ่ยชื่อแกทุกที

แถมทีมเล่นเกมรุก กองหลังงานย่อมยากกว่าคนอื่น
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44613
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:16
young coler พิมพ์ว่า:
อย่าหาว่าพูดซ้ำนะครับ แต่ถ้าตอบคำถาม จขกท.ว่ากองหลังคนไหนเก่งที่สุด ผมว่ารามอส คันนา น้ามัล แต่ถ้าถามว่าช่วงพีคคนไหนเก่งสุดผมถึงจะเอาพวกvvd มาตอบได้  

+1 vvd ยังต้องเดินทางอีกเยอะ แต่ก็เดินมาถูกทางละครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 713
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:17
มัลดินี่ - สตั้ม - เนสต้า - คาฟู

เดอะเบสตั้งแต่ดูบอลที่สุดมาแล้วครับ ลงตัวฉิบหาย
0
0
.. .
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6338
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:18
CB ผมให้ Nesta เป็น all-rounder ดีครับ
เจอกองหน้าได้ทุกแบบ

จะชน หรือจะซ้อน จะเข้าก่อน หรือตัวสุดท้าย ทำได้ดีหมด
1-1 tackle intercept Aerial Zone ทำได้หมด
อวยเกินไปมั้ย 5555+
การผ่านบอลก็เข้าขั้นดี

คันนาวาโร่หรือคนอื่น แนวเอาจุดเด่นปิดจุดด้อยตัวเอง ผมว่ายังไม่สมบูรณ์แบบ

0
0
"This is Bussiness"
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13322
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:09
ฟานไดท เก่งสุดในจักรวาลแล้วครับ

จักรวาลลิเวอร์นะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 940
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:23
CBคนไหนเก่งที่สุดตั้งแต่ดูบอลมา
ดูบอลมา20ปี
เป็นเด็กปืนไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งนั้น

ขอเลือก VVD คับ

วิ่งไว แข็งแกร่ง ทางบอลดี สกัดแม่น ลูกกลางอากาศเก็บหมด มีความเป็นผู้นำ
สั่งการแผงหลังได้ ยกระดับทีมได้
รูปร่างหน่วยก้านเป๊ะหมด

ครบเครื่องที่สุดของCBละจิงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 07:37
ผมชอบมัลดินี่มากสุด คลาสสุดๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 07:52
kuneme พิมพ์ว่า:
ผมว่า มัลดินี่ นะ เป็นทุกอย่าง กับอีกคนที่ผมชอบ คือ เทอรี่ เพราะทำประตูได้บ่อย มีทุกอย่าง การสั่งการ หรืออะไรต่างๆที่กองหลังควรมี ส่วนล่าสุด ตัว edit อย่าง ฟานไดซ์ นี่ โหดมาก สิ่งเดียวที่ฟานไดซ์ยังต้องปรับคือ การทำประตู 555 ถ้าทำได้เท่าเทอรี่ ผมยกให้เป็นเบอร์หนึ่งของกองหลังเลย ถ้าเทียบพรสวรรค์ กองหลัง ผมก็มองว่า ฟานไดซ์คือ เมสซี่ หรือ โรนัลโด้อ้วนตอนพีค แต่อยู่ในฐานะกองหลัง แต่สิ่งเดียวที่ไดซ์ต้องทำต่อคือ รักษาฟอร์มแบบนี้ให้ได้ยาวๆ ถ้าทำได้ก็คงเป็นตำนานอีกคนของวงการ คนที่ เป็นยอด cb ผมมองว่าพวกนี้ รักษาฟอร์มได้ตอนเนื่องเกินกว่า ห้าปีนะครับ พวก คันนาวาโร่ เนสต้า มัลดินี่ เทอรี่ ไม่เว้นแม้แต่ รามอส พวกนี้ คือ สุดยอดนักเตะนั่นหละ ถ้าเทียบปีที่ดีที่สุด ของแต่ละคน ผมมองว่า คันนาวาโร่ นี่ก็โหดใช่เล่น ติดเสียที่ตัวเล็ก ไดซ์ต่างคนอื่นคือสูงมาก หนา ไว การอ่านเกม การบัญชาเกม การขึ้นทำประตู การจ่ายบอล คือมันครบจริงๆ ถ้าใครเป็นแฟนหงส์คงได้ตาม เดี่ยวๆกับ นักเตะแต่ละคนนี่กินสบายๆ สองต่อหนึ่งยังจัดอยู่มาแล้ว ลูกเกี่ยวดื้อๆจากเท้าเมสซี่ก็มี ตัวedit แต่รอดูปีหน้าครับว่าจะฟอร์มนี้ไหม  

ไม่เห็นด้วยกับคำว่า พรสวรรค์ของ VVD ครับ ถ้ามีพรสวรรค์ต้องเก่งตั้งแต่ 18-19 ถ้าเคยอ่านประวัติ VVD แกเกือบไม่ได่เล่นระดับสูงด้วยซ้ำ VVD มาฉายแววจัดๆ ตอนอยู่หงส์ 1-2 ปีนี้เอง VVD เป็นนักเตะที่พัฒนาขึ้นมาเยอะมาก แต่ถ้าบอกเป็นกองหลังที่มีพรสวรรค์ยกไปเทียบพรสวรรค์ตัวรุกแบบเมสซี่ หรือ R9 ผมไม่เห็นด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Manutd.com
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 668
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 08:33
[RE]CBคนไหนเก่งที่สุดตั้งแต่ดูบอลมา
Stam
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6494
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 08:49
ผมติ่งกองหลังอิตาลี กดคันนาไป เนสต้าก็ชอบ

แต่ดีใจเทอรี่ตามมาติดๆ คิดเสมอว่าเทอรี่หรือกองหลังอังกฤษคนจะมองข้ามมากกว่ากองหลังชาติอื่นๆ
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 2007
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 12:59
สำหรับผมคือเนสต้าครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 958
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 13:34
ถูกแบนแล้ว
สำหรับผม Lucio กับ Carvalho
แต่การยืนระยะ ก็สู้พวกตำนานๆเหล่านั้นไม่ได้หรอก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel