ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่ค่อยได้เล่น T.T
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 11127
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 16:54
ตัวแรก!บีบีซีควงสกายตี'เจมส์'ตรวจร่างกายผีวันนี้
รายนี้ส่วนใหญ่เล่นฝั่งซ้ายหรือป่าว.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ^_^
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 5819
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 16:57
[RE: ตัวแรก!บีบีซีควงสกายตี'เจมส์'ตรวจร่างกายผีวันนี้]
CHOCol4tE พิมพ์ว่า:
รายนี้ส่วนใหญ่เล่นฝั่งซ้ายหรือป่าว.  

ถนัดซ้ายแต่เล่นขวาได้ครับ ยัดขวาไปลูกเดียว 555
0
0
Rain & man Utd

ชมรมคลังความรู้ประวัติศาสตร์ - นิยายทั่วทุกมุมโลก คับผม
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/64

[url=https://img.soccersuck.com/image/XuxaK8]
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6293
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 16:57
[RE: ตัวแรก!บีบีซีควงสกายตี'เจมส์'ตรวจร่างกายผีวันนี้]
มีแวว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13386
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 16:58
จะมีปีกจริงๆกับเค้าสักที

ซื้อตัวยังงี้ละโดนใจ ไม่ต้องแพงมาก จะได้ไม่กดดัน

เอาเงินไปลงกับพวกตัวสำคัญอย่างCBต่อดีกว่า

0
0
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:04
ตัวนี้ตอนเจอ ซิตี้ผมว่าโคตรจัดเลย
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ^_^
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 5819
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:15
Baggio10 พิมพ์ว่า:
Falcon_pee V 0.1 พิมพ์ว่า:
ผมละมองว่าเปนการลงทุนที่คุ้มน่ะครับ เจ้าหนูเจมส์นี่นัดเจอแมนซิตี้นี้ตัวป่วนเลยครับ และด้วยราคา 18 ล้านถ้าปั้นดีๆคุ้มเกินคุ้มครับ แมนยูเดิมๆๆไม่ใช่ทีมที่บ้าทุ่มซื้อสตาร์มาอยุ่แล้วครับ ตั้งแต่ยุคป๋าแล้ว จำ

- โรนัลโด้ ได้มั้ยครับมาจากสปอร์ติ้งสับๆๆลืมโดนด่าจนป๋า และตัวโด้เองขัดเกลาจนเปนทอปของโลกแล้วครับ

- วีดิช มาจากไหนก้อไม่รุ้ทีมจาก ลีครัฐเชีย มาแล้วเปนไงครับแน่นตับเลย จนได้ฉายา กำแพงเหล็กแห่ง OTF

- รูนีย์ ยังเปนเด็กบ้าพลังยังเอฟเวอร์ตัน อยุ่เลยครับจนมาเปนตำนานของแมนยูแล้ว

- รุด ฟาน ก่อนมาเจบด้วยแต่ป๋ารอจนหายและเปนเคสที่เสี่ยงมากครับ ว่าจะมาระเบิดฟอร์ม มั้ยแล้วเปนไง ระดับพระกาฬ

ดังนั้นแมนยูเดิมๆเปนทีมยังงี้อยุ่แล้วครับ ไม่ว่า เจมส์จะมาจากไหนจะมาจากลีคล่าง หรือมาจากต่างประเทศ ยังไงถ้าเด็กมันมีของและได้ขัคเกลาที่ดี สามารถเก่งขึ้นได้ครับ และผมก็ไม่ได้จะเอ็นตี้กับการคว้าซุป'ตาร์น่ะครับ มาก้อดีแต่มองดูว่าตอนนี้ ระดับเพดาร์ค่าเหนื่อยของทีมเปนยังไง ราคาค่าตัว
ตอนนี้โอเวอร์สุดๆโหดสุดๆ จะให้ทีมมาทุ่มทุกตัวทุกตำแหน่งมันไม่ใช่ ต้องกำตังในมือร่วม 500 ล้านเลยไม่รุ้จะเอาอยุ่มั้ย
ใครได้มาดีใจหมดแหละครับถ้าทีมคว้ามาเหมือนก้าวออกมา
ข้างหน้า 1 ก้าวแหละ คุ้มไม่คุ้มตามเชียร์ตามลุ้นกันต่อไป ครับ  

บางทีปัญหามันก็ไม่ได้อยู่ที่นักเตะนะครับ ผจก.อย่างเซอร์อเล็กซ์ ไม่ได้หาได้ง่ายๆ ผู้จัดการทีมในปัจจุบัน ไม่ได้หมายถึงเฉพาะแมนฯยูฯ ที่เป็นแนวปั้นดินให้เป็นดาว นี่แทบนับคนได้
ปั้นดินให้เป็นดาวไม่ได้ยังไม่เท่าไหร่ เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่เป็นพวกชอบทำเสียของด้วยซ้ำ  

ใช่แล้วครับเสียเพราะองค์ประกอบหลายๆอย่าง ทั้งสื่อ ทั้งสังคม ทั้งโซเชียล ด้วย ดังนั้น ต้องตามดูกันว่าโซลชาจะปั้นเดกคนนี้ได้ระดับไหนและเดกจะไปถึงขั้นไหนครับ^^
0
0
Rain & man Utd

ชมรมคลังความรู้ประวัติศาสตร์ - นิยายทั่วทุกมุมโลก คับผม
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/64

[url=https://img.soccersuck.com/image/XuxaK8]
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 724
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:25
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
คุณหมอขายาว พิมพ์ว่า:
ผมว่าแมนยูน่าจะพยายามจีบ แมดดิสัน (ควรต้องพยายามให้ได้ตัวนี้มา)
มิดฟิล์ดตัวกลางกับเซ็นเตอร์และแบคขวา มาอีก 4 คน
แทคติค รับแล้วโต้กลับของโซลชาก็จน่าจะสมบูรณ์ละครับ
กองหน้าดันแรชฟอร์ด/มาร์กซิยาล/กรีนวู้ด เป็นหน้าเป้า
บิ๊กตู้ถ้าขายไม่ออกก็สำรอง

ปรัชญาแกคือ บอลเกมบุกนะ

ออกไปเล่นด้วยความสนุกกับบอล ประมาณนี้

แต่หลังๆ แกก็รับแล้วโต้เยอะเหมือนกัน  

อันนี้ผมเห็นต่างนิดนึงนะครับ
อาจเป็นเพราะช่วงที่แกเข้ามาคุม ยังไม่นาน
แต่ไม่เห็นรูปแบบเกมบุกของแกเท่าไหร่เลย
จะเหมือนเฟอร์กี้ยุคท้ายๆมากกว่าด้วยคือตั้งรับให้มีพื้นที่ว่างแล้ว
สาดบอลหรือเปิด pass through โดยมีป๊อกแป๊กเป็นตัวางบอล
แต่กระท่อนกระแท่นเหลือเกินหลังจากแพ้ปืน
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะความฟิตอย่างที่อ้างมั้ย
มาลุ้นกันครับ
แนวรุกเรามีแต่จรวดแล้ว...แต่จะมีกระสุนมั้ยอีกเรื่อง 555
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2010
ตอบ: 1853
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:27
บอกเลยว่าได้นักเตะแบบนี้มา ถึงเวลาลงสนาม แรกๆก็ต้องให้เวลาเค้าหน่อย ปรับตัวกับความเร็วและการประกบที่ถึงเนื้อถึงตัวมากขึ้น

แต่ที่จะได้แน่ๆคือ หัวจิตหัวใจ พร้อมจะวิ่งเพื่อทีมได้ตลอดเวลา ให้สมกับสีเสื้อที่ได้ใส่แน่ๆ เราต้องการนักเตะแบบนี้แหละ ทำทุกอย่างเพื่อทีม ไม่ใช่พวกที่ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันแต่คิดว่าเราคือสตาร์

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 3533
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:36
ก็ดีค่าตัวไม่แพง ถ้าไม่ดีก็ไม่เสียอะไรมาก แต่อย่าไปให้ค่าเหนื่อยเยอะเกินหละ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5316
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:44
ดูทรงแล้ว น่าจะสืบทอดต่อจาก วาเลนเซีย
แต่ดีแล้ว ซื้อนักเตะหน้าตาดีๆมาบ้าง ให้ทีมมีความเท่หน่อย
0
0
Love at first sight ~
Status:
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:45
สมัยก่อนจะมีเทพยูทูป

สมัยนี้เพิ่มเติม เทพ twitter
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:45
Rsujix พิมพ์ว่า:
MeVa11 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ต้องดีใจกับแมนยูซื้อนักเตะสวอนซี ทีมดิวิชั่น1  

กรุณาให้เกียรติเพื่อนมนุษย์ด้วยกันด้วยครับ...

ยกใจขึ้นจากตม ด้วยก็ดีนะครับ...

ดิวันชั่นต่ำกว่า ลีกต่ำกว่าแล้ว...ไง

มันไม่เคยมีตรรกะอ่ะที่บอกว่า มาจากลีกหรือดิวิชั่นที่สูงกว่าแล้วต้องเก่งเสมอ

แล้วนักเตะที่มาจากดิวิชั่นต่ำๆ ก็มีเยอะแยะ เต็มไปหมดที่ฝึกฝนจนเป็นเวิร์ลคลาสได้..

นักเตะ ที่มาจากสโมสรใหญ่ๆ ตอนเด็กๆ ก็มีเยอะแยะไปหมดที่หมดสภาพ..ไป

เก่งแต่วิ่งเต็มที่นัดเว้นนัด ก็สู้ ไม่เก่งใจเต็มที่ทุกนัดไม่ได้หรอก.. .

สมัยก่อนแมนฯยูไม่มีนะเตะระดับเวิร์ลคลาสเลยสักคน ยังเป็น Tripple Champ ได้เลย

ขอให้ใจใฝ่ดี ขยันมุมานะ ก็พอ.. ไม่ต่ำตม ดูถูกคนอื่น อีโก้ สูงก็พอครับ  

ผมก็เชียร์แมนยูคุณ ไม่ได้จะดูถูกนักเตะ

แต่ก็หวังว่าจะได้นักเตะดีๆ ถ้าเจมส์ เป็นนักเตะที่ดี แฟนบอลก็ดีใจครับ

แต่ในความเป็นจริง ผมว่ามันหวังยาก ต่อให้ทีมระดับแชมป์ลีควัน
ขึ้นมาเล่น พรีเมียร์ ยังต้องดิ้นรนหนีตกชั้นเลยครับ

ถึงเจมส์จะเป็นนักเตะที่ดี แต่ก็คงไม่ได้ทำให้แมนยูลุ้นท๊อปโฟร์ปีหน้า
อันนี้มองในความเป็นจริงที่อยากเห็นคนที่ยกระดับทีมได้
เจมส์อาจจะเก่งแต่คงต้องใช้เวลาอีก 1-2ปี ผมก็แฟนบอลคนนึงอยากเห็นนักเตะที่มาแล้วใช้งานได้จริง

แต่ระดับลีควัน กับ พรีเมียร์ มันก็ต่างกันเกินจริงๆ

ขอย้ำอีกครั้งว่าไม่ได้จะดูถูกเจมส์ แต่อยากเห็นดีลที่ทำให้หัวใจสูบฉีดมากกว่านี้
ให้พอเห็นแสงสว่างว่าปีหน้าอย่างน้อยให้ได้ลุ้น ท๊อปโฟร์ก็ยังดี

ไม่ใช่อารมณ์ต่อว่านักเตะไม่ดีพอ แต่อยากให้แมนยูมีความหวังถึงคนที่ยกระดับทีมขึ้นมาได้บ้าง อยากเห็นดีล ที่น่าสนใจกว่านี้

อีกประเด็นที่น่าห่วงคือ น่าเป็นห่วงบอร์ด กับการตัดสินใจเลือกนักเตะ
คุณเห็นหงส์เสริมตัวไหม เขาซื้อตัวแบบคุณหวังในผลงานได้
ราคาบางคนก็ไม่ได้แพงมาก แต่สายตาบอร์ดเฉียบคม
มาเน่ ฟาบิญโญ่ ซากีรี่ บลาๆ คือ คุณเห็นได้เลยว่าบอร์ดเขาทำการบ้านมาดีมากๆทุกปี
ทุกตัวนี่คีย์แมน ของ โรม่า โมนาโก คีย์แมนของทีมที่เขาย้ายมา ผลงานจับต้องได้

คุณเลือกนักเตะที่เก่ง+ทัศนะคติที่ดี+ผลงานที่มีการการันตีในระดับสูง ได้พร้อมๆกัน

ซื้อนักเตะมีใจสู้มันดีแน่ แต่ถ้าเอาแค่ใจสู้ ก็ไม่ต้องไปซื้อหรอก เอาเด็กเยาวชนมาเล่นเลยมั้ย
คือมันไม่ใช่ไง ใจต้องบวกสกิลและมีผลงานในระดับที่พิสูจน์ตัวเองมาระดับนึง
ไม่ต้องซื้อซุปตาร์ระดับโลกที่คิดว่าพวกนี้เป็นดารา
แต่จะวางรากฐานกันขนาดนักเตะลีควัน ต้องยอมรับว่ากว่าจะพลิบานคงอีกหลายปี

คือผมไม่หลอกตัวเองหรอกนะว่าการเสริมทัพของแมนยู เทียบกับ หงส์ ซิตี้
ผมคงหลอกตัวเองถ้าบอกว่าไม่กังวลเลย
2ทีมนี้หาเพชรแท้ในหมู่เพชร แต่แมนยูกำลังหาเพชรในตม (คำเปรียบเปรยนะเดี๋ยวหาว่าด่านักเตะอีก)
มันอาจจะมีแต่มันยากที่จะเจอ และเค้าคนนั้นยังไม่ผ่านการเจียรไนเลย
โอกาสจะเป็นเพชรจริงๆรึเปล่า ยังตอบยากเลย
คุณเห็นไหมว่าคุณภาพแมวมอง ทีมนึงมองหาเพชรแท้ในหมู่เพชร
แต่แมนยูกำลังมาหาเพชรแบบที่เรียกว่าต้องขุดหาใหม่เลย
แบบนี้มันก็ตอบคุณภาพของทีมงานในการหานักเตะได้เลยว่าต่างกันมาก

ถ้าหวังท้าชิงกับ 2 ทีมระดับนั้น เจมส์ ไม่ใช่คำตอบ
แต่ถ้าคิดว่าตอนนี้ทีมลุ้น ท๊อป 5-6 ถ้าทำใจอย่างนั้นได้ก็โอเค
เราควรมองทีมตัวเอง และ ทีมที่เราคิดว่าจะยกระดับขึ้นไปเป็นคุ่แข่งเค้า
ทุกคนเข้าใจตรงกันว่าแมนยูควรยกระดับทีม แต่นี่คือการยกระดับทีมจริงๆใช่มั้ย
คำตอบในใจทุกคนก็คงคิดเหมือนกันว่าไม่ใช่ แต่ก็หวังเล็กๆว่าจะเป็นอนาคตที่ดีให้ทีม

ผมไม่ได้ไปพิมพ์ดูถูกเจมส์ตรงไหน
แต่ผิดหวังการทำงานของบอร์ด ว่าวันนี้มันมาถึงจุดนี้ได้ไง
หวังว่าจะเข้าใจ.....

EDIT เพิ่มอีกนิด แมนยูชุด3แชมป์
ชไมเคิล สตั้ม คีน สโคลส์ เบคส์ กิ๊กส์ ยอร์ค
ถ้าบอกไม่ใช้สตาร์เลยมันคงไม่ใช่ แต่พวกนี้ยอดนักเตะทั้งนั้น ที่มาพร้อมทัศนะคติที่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย MeVa11 เมื่อ Thu Jun 06, 2019 18:19, ทั้งหมด 5 ครั้ง
7
0
นักเตะตำบล
Status: เฮ้อ ๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1950
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:54
ตัวแรก!บีบีซีควงสกายตี'เจมส์'ตรวจร่างกายผีวันนี้
ความฝันของผมคือเล่นให้ เรอัล มาดริล ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3515
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:55
มาๆไอหนู มาทำให้พ่อนายภูมิใจกัน
1
0

#GLAZEROUT

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 997
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 17:59
[RE]ตัวแรก!บีบีซีควงสกายตี'เจมส์'ตรวจร่างกายผีวันนี้
ดูจากคลิป บอกตรงๆ ผมยังอยากได้เลย คนอะไรมันจะวิ่งเร็วขนาดน้านนน

แต่ผู้เล่นแนวนี้ถ้าหมดความมั่นใจนี่ อาจดับได้เลย ไม่กล้าแหวกไม่กล้ากระชาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel