ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1177
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 19:01
แฟนแมนซิตี้ไทยแลนด์แห่แชมป์
ฉันมาทำอะไรที่นี่ พิมพ์ว่า:
เบื่อไอ้พวก บอกมาเชียร์เรือ ตอนไหน.

กุเชียร์วันนี้พรุ่งนี้ก็คือเชียร์. มันไปหนักหัวใครเขาฟะ  

บางคนเชียร์บอลไว้ข่มคนอื่น

พอเห็นคนอื่นเชียร์ทีมที่กำลังผลงานดี ก็กลัวว่าตัวเองจะโดนข่ม (เพราะคิดว่าคนอื่นจะเหมือนตัวเอง)

พอกลัวมาก ๆ เข้าก็เลยหาเรื่องมาข่มกลับว่า เพิ่งเชียร์ล่ะสิ ตามกระแสล่ะสิ เชียร์มากี่ปี กูเชียร์มานานกว่า ฯลฯ สารพัดที่จะทำให้ตัวเองข่มคนอื่นได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9362
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 19:38
[RE: แฟนแมนซิตี้ไทยแลนด์แห่แชมป์]
โก๊ะตี๋ไปร่วมแห่ด้วยไหมครับ

ปล. อันนี้ถามจริงๆนะ คนที่เพิ่งเชียร์ตอนเป๊ปมาคุม หรือเริ่มเชียร์เมื่อ5-6ปีก่อน ก่อนหน้านี้เชียร์ทีมอะไรกันบ้างครับ หรือเพิ่งเริ่มดูบอล
ที่ถามเพราะว่าความคิดผมคือ ถ้าจะให้เปลี่ยนทีมเชียร์นี่มันทำยากนะ ผีตกต่ำมาหลายปี ด่ามันทุกนัด แต่ก็ยังตามข่าวยังเชียร์อยู่
0
0
Spoil
บ้ากาม  
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 61
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 19:38
[RE]แฟนแมนซิตี้ไทยแลนด์แห่แชมป์
ไร้สาระพวกที่มาถามว่า เมื่อก่อนเชียร์ทีมอะไร ตกลงเชียร์ฟุตบอลกันเพื่ออะไรกันแน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Chelsea Football club
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14016
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 19:45
[RE: แฟนแมนซิตี้ไทยแลนด์แห่แชมป์]
เชียร์ตอนทีมเก่งก็ไม่ได้ อยู่ยากจริงสังคมนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 19:46
momentum25 พิมพ์ว่า:

ปล. อันนี้ถามจริงๆนะ คนที่เพิ่งเชียร์ตอนเป๊ปมาคุม หรือเริ่มเชียร์เมื่อ5-6ปีก่อน ก่อนหน้านี้เชียร์ทีมอะไรกันบ้างครับ หรือเพิ่งเริ่มดูบอล
ที่ถามเพราะว่าความคิดผมคือ ถ้าจะให้เปลี่ยนทีมเชียร์นี่มันทำยากนะ ผีตกต่ำมาหลายปี ด่ามันทุกนัด แต่ก็ยังตามข่าวยังเชียร์อยู่  

ผมแรกๆ ดูบอลไม่เป็นเลยนะ แต่เลือกเชียร์แมนซิเพราะตอนหันมาสนใจเรื่องบอลมันช่วงสมพงค์ ที่กุนย้ายมาแมนซิแล้วผมก่อนจะเลือกเชียร์ทีมผมเลือกเชียร์นักเตะก่อนอะคับ
เหมือนตามดูฟอร์มเฉยๆแล้วค่อยเริ่มมาชอบทีม อีกที

ปล ผมไม่ได้เริ่มเชียร์ตอนได้แชมป์นะ เริ่มดูบอลตอนกุนย้าย

ปล2 ผมอินกับบอลมากๆที่สุดครั้งนึงในชิวิตคือตอนที่man city 3-2 qpr ตอนนั้น

2-1 เวลาประมาณ89นาที ผมเดินเข้าห้องน้ำแล้วร้องไห้เฉย
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4357
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 20:11
สงสัยต้องไปเริ่มหาทีมเชียร์จากลีคทูก่อน จะได้เป็นแฟนบอลของจริง
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8807
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 20:19

ถ้าบางคนพึ่งเริ่มดูบอลหรือเริ่มเชียร์จะเป็นอะไรหรอครับ เชียร์ไปมันก็ซึมซับไปเรื่อยๆแหละ ไม่รู้หรอกว่าจะเชียร์เพราะเหตุผลอะไร จนถึงเวลานึงที่ทีมตกต่ำมันไม่เปลี่ยนหรอก ก็ผูกพันธุ์ไปแล้ว จนเหมือนคุณในวันนี้นี่แหละ มันเปลี่ยนทีมเชียร์ไม่ได้หรอก
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 21:34
ดีนะ ดูมี event หลังจบฤดูกาล คึกคักดี
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55197
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 21:39
ไม่สมกับเป็น ss เลย เห็นคอมเม้น 2 หน้าไอ้เราก็นึกว่าจะพูดถึงสาวในรูป ผิดหวังสุดๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 22:40
ถูกแบนแล้ว
Ruffian8 พิมพ์ว่า:
SUSNAROK พิมพ์ว่า:
Ruffian8 พิมพ์ว่า:
แฟนแมนซิตี้เดิมเขาเชียร์ทีมอะไรกันนะ

เชียร์แมนซิตั้งแต่แรกครับ ขอโทษที อยู่ในสังคมน่าจะให้เกียรติคนอื่นบ้าง  

เชียร์แต่แรก พันธุ์แท้ ก็ยินดีด้วยครับ  

เชียทีมไรอะครับ ก่อนเชียทีมที่ตัวองชอบ เชียรทีมไรมาก่อน ถ้าไม่มี แล้วทำไมถึงเชียทีมที่ตัวเองเชียตอนนี้ละ

ชอบเพราะ เสื้อสวย นักบอลหล่อ ซื้อหุ้นสโมสรมา จับฉลาก ? ตอบทีนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 05:21
เดิมเชียร์บาซ่าครับและก็ยังเชียร์อยู่เบื่อๆบ้างยุคน้าบัลแต่ก็ยังรัก แต่เชียร์ซิตี้เพิ่มเข้ามา หลักๆเพราะเป็บครับถ้าเป็บออกแล้วทีมยังมีแนวทางการเล่นคล้ายเดิมก็จะเชียร์เหมือนเดิม
1
0

Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 09:42
BaPaKub พิมพ์ว่า:

ถ้าบางคนพึ่งเริ่มดูบอลหรือเริ่มเชียร์จะเป็นอะไรหรอครับ เชียร์ไปมันก็ซึมซับไปเรื่อยๆแหละ ไม่รู้หรอกว่าจะเชียร์เพราะเหตุผลอะไร จนถึงเวลานึงที่ทีมตกต่ำมันไม่เปลี่ยนหรอก ก็ผูกพันธุ์ไปแล้ว จนเหมือนคุณในวันนี้นี่แหละ มันเปลี่ยนทีมเชียร์ไม่ได้หรอก  

ผมไม่มีปัญหาอะไรกับคนที่เพิ่งเริ่มเชียร์ แค่อยากรู้ว่าก่อนหน้านี้มีเชียร์ทีมอะไรมาก่อนมั้ย

แค่อยากรู้อะเข้าใจป่ะ จะมาแซะเพื่อ ?
0
0
Spoil
บ้ากาม  
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 09:43
mosterwilly01 พิมพ์ว่า:

ผมแรกๆ ดูบอลไม่เป็นเลยนะ แต่เลือกเชียร์แมนซิเพราะตอนหันมาสนใจเรื่องบอลมันช่วงสมพงค์ ที่กุนย้ายมาแมนซิแล้วผมก่อนจะเลือกเชียร์ทีมผมเลือกเชียร์นักเตะก่อนอะคับ
เหมือนตามดูฟอร์มเฉยๆแล้วค่อยเริ่มมาชอบทีม อีกที

ปล ผมไม่ได้เริ่มเชียร์ตอนได้แชมป์นะ เริ่มดูบอลตอนกุนย้าย

ปล2 ผมอินกับบอลมากๆที่สุดครั้งนึงในชิวิตคือตอนที่man city 3-2 qpr ตอนนั้น

2-1 เวลาประมาณ89นาที ผมเดินเข้าห้องน้ำแล้วร้องไห้เฉย  

นี่แหล่ะคำตอบที่ต้องการจริงๆ คือแค่อยากรู้ไงว่าเปลี่ยนทีมเชียร์หรือเพิ่งเริ่มเชียร์
จริงๆผมดูแมนซิก็ชอบนะ เล่นโคตรสนุก แต่เป็นแฟนผีไปแล้วไง จะให้เปลี่ยนก็คงยาก
0
0
Spoil
บ้ากาม  
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 04:18
แฟนแมนซิตี้ไทยแลนด์แห่แชมป์
ยินดีกับแฟนแมนซิด้วยครับ น่ารักมาก อยากให้ทีมกลับมามีบรรยากาศแบบนี้เร็วๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel