ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ]
Rafa_Benitez พิมพ์ว่า:
ชอบสุดคือ ทอม ฮอลด์ กับ โรเบิร์ต ดาวฯ

รู้สึกว่าเกิดมาเพื่อบท โทนี่ และ พีเตอร์ จริงๆ

ดูสไปเดอร์แมนมาตั้งแต่เด็ก ทั้งอนิเมทั้งคอมิก
สไปดี้ต้องเด๋อๆเนิร์ด พูดมาก ยิงมุขแป้กไปเรื่อยแบบตาทอม ฮอล นี่แหละ

โคตรงงคนที่ชอบ โทบี้ ตานั่นผิดลักษณะสไปดี้ไปไกลลิบโลกแล้ว  

ไม่เคยเกลียดสไปดี้ของ โทบี้นะ แต่ภาคนั้นคือภาคที่ผมดูแบบจริงจัง มันทำให้ดูแล้วหดหู่นะ คือโทบี้แสดงดีแหละ แต่โทนของหนังมันทำให้ เห้อ...นี่เอ็งฮีโร่นะ ทำไมอนาถาจังว้า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ¡Hala Madrid!
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 9686
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:28
คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ
ผมชอบแคส X-Men first class 4 ตัวหลัก
แมคอวอย ฟาสเบนเดอร์ เจนลอว์ นิโคลัสฮอลท์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:29
[RE: คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ]
ผมว่าบทมีผลเยอะมากกว่า หนังดีอะไรมันก็ดีตามนะ

บทดี แนวทางหนังดี มันก็จะส่งไปถึงการแคสว่าต้องการแบบไหน

สำหรับผมที่ชอบๆการแคสของ Marvel มี

-RDJ แน่นอน ถ้าได้ทอม ครูส มาเล่น จักรวาลไม่มีทางมาถึงขนาดนี้
-แซม แจ็คสั้น มันจะมีนักแสดงผิวสีสักกี่คนที่เล่นแล้วมีออร่ากลบพวกยอดมนุษย์ได้
-คริส แฮม ในบท Thor ผมว่าแคสมาได้ยอดเยี่ยมทั้งสรีระ ทั้งหน้าตา
-BlackWidow สวย sexy ผมแดง เหมาะกับสายลับเห็นแล้วขึ้น
-Rocket Raccoon ใครดูซับไทยจะติดใจเสียงไอ่แร็คคูนตัวนี้ น้ำเสียงสะใจมาก

ส่วนคนอื่นๆผมว่ายังพอหาคนแทนได้ เอาแค่ MCU นะ พวก Marvel อื่นๆยังไม่นับ

แก้ไขล่าสุดโดย ★จอห์นミเล่นหนอน★ เมื่อ Tue May 21, 2019 12:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19207
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:34
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
Hulk คนแรก อิริค บาน่า ผมว่าไม่ค่อยเท่าไหร่

พอเป็น Edward Norton เหมือนจะโอเคนะ แต่ไม่รู้ทำไมผมรู้สึกเสียของ
คล้ายๆที่นาตาลี พอร์ทแมน รับบทเจน-แฟนธอร์

บทที่ก็ดูจะสำคัญมากๆเหมือนกัน แต่ก็รู้สึกว่าเอาพอร์ทแมนมาเล่นแบบเสียของ

และแปลกที่ผมก็น่าจะรู้สึกแบบเดียวกันกับ บท Pepper
แต่อันนี้ดันรู้สึกว่าโอเค เป็นกวินเนธ พัลโทรว ก็ดี ไม่ขัดใจอะไร  

บทเจน กับ เปปเปอร์ ผมว่ามันอ่อนมากนะ ไม่มีพลังกับหนังเท่าไร แถมบางทีทำตัวน่ารำคาญอีกตะหาก  

อ่อนมากจริงครับ
ผมถึงรู้สึกว่าไม่ต้องเอาดาราระดับนาตาลี พอร์ทแมน มาเล่นก็ได้ โคตรเสียของอะ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:35
Rafa_Benitez พิมพ์ว่า:
ชอบสุดคือ ทอม ฮอลด์ กับ โรเบิร์ต ดาวฯ

รู้สึกว่าเกิดมาเพื่อบท โทนี่ และ พีเตอร์ จริงๆ

ดูสไปเดอร์แมนมาตั้งแต่เด็ก ทั้งอนิเมทั้งคอมิก
สไปดี้ต้องเด๋อๆเนิร์ด พูดมาก ยิงมุขแป้กไปเรื่อยแบบตาทอม ฮอล นี่แหละ

โคตรงงคนที่ชอบ โทบี้ ตานั่นผิดลักษณะสไปดี้ไปไกลลิบโลกแล้ว  

ผมว่าคนชอบสไปเดอแมนของแซมไรมี่มากกว่า ส่วนโทบี้ก็ถือว่าเล่นดี
มันฉีกๆดีมั้ง ดราม่าด้วย คนที่ไม่ได้ตามคอมมิคเค้าเลยไม่รู้ว่าสไปดี้ในคอมมิคมันเป็นยังไง จะชอบเวอร์โทบี้ก็ไม่แปลก ผมยังชอบเลย แต่ก็ชอบทอม ฮอลแลนด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 2289
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:39
คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ
ผมเพิ่งรู้ว่านาตาลี พอร์ตแมน ไม่ได้กลับมาแสดงใน Endgame นะครับ ใช้ฟุตเตจเก่าจาก Thor: The Dark World ทั้งหมดเลย ตอนแรกมีคนแซวว่านาตาลีคงได้ค่าตัวต่อวินาทีเยอะมากในการแสดง Endgame แต่ตอนนี้พอเปิดเผยว่าไม่ได้มาแสดงจริง เลยมีคำถามว่าแล้วได้ค่าตัวอีกหรือเปล่า แต่อันนี้ยังไม่มีการเปิดเผยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27325
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:40
el_phoenix พิมพ์ว่า:
ชอบมากครับ โดยเฉพาะ black widow กับ scarlett witch ยิ่งใหญ่มากๆ  

นม?
1
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 10341
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:40
มาร์เวล ต้องขอบคุณ ไอร่อนแมน เลย ถ้าวันนั้นหนังแป๊ก จักรวาลมาร์เวล
ไม่เดินทางมาไกลถึงจุดนี้แน่นอน เอาฮีโร่ ที่คนไม่ค่อยพูดถึง มาทำหนังเดี่ยว
ว่าเสี่ยงแล้ว เอา RDJ มาเล่นในช่วงที่แกชื่อเสียงตกต่ำสุดๆ ยิ่งเสี่ยงกว่า
ผลสุดท้ายออกมาปัง RDJ คือ ไอร่อนแมน ในแบบที่ทุกคนรักมากๆ
เป็นการยืนยันว่า ถ้า บท หนังดี คนแสดงดี ยิ่งส่งเสริมกันไปในตัว
แก้ไขล่าสุดโดย Boys Like Girls เมื่อ Tue May 21, 2019 12:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9346
ชอบ ฮอคอาย กับ ควิกซิลเวอร์ เป็นการส่วนตัวมากๆ

เสียดายบทของฮอคอายดูธรรมดามาก เหมือนอ่อนสุดในแก๊งอ่ะ 5555

ส่วนควิกซิลเวอร์นี่ก็นะ มาไวตายไวเหลือเกิน โว้ยยยยย

แต่คนที่ชอบจริงๆที่เหมาะสมมากๆคือหมอแปลก คือโคตรพอดีเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27325
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:42
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ผมว่าบทมีผลเยอะมากกว่า หนังดีอะไรมันก็ดีตามนะ

บทดี แนวทางหนังดี มันก็จะส่งไปถึงการแคสว่าต้องการแบบไหน

สำหรับผมที่ชอบๆการแคสของ Marvel มี

-RDJ แน่นอน ถ้าได้ทอม ครูส มาเล่น จักรวาลไม่มีทางมาถึงขนาดนี้
-แซม แจ็คสั้น มันจะมีนักแสดงผิวสีสักกี่คนที่เล่นแล้วมีออร่ากลบพวกยอดมนุษย์ได้
-คริส แฮม ในบท Thor ผมว่าแคสมาได้ยอดเยี่ยมทั้งสรีระ ทั้งหน้าตา
-BlackWidow สวย sexy ผมแดง เหมาะกับสายลับเห็นแล้วขึ้น
-Rocket Raccoon ใครดูซับไทยจะติดใจเสียงไอ่แร็คคูนตัวนี้ น้ำเสียงสะใจมาก

ส่วนคนอื่นๆผมว่ายังพอหาคนแทนได้ เอาแค่ MCU นะ พวก Marvel อื่นๆยังไม่นับ

ถ้าเฮียทอม ครูซ เล่นเป็นสตาร์คนะ

Spoil
ไอร่อนแมนยังไม่ตายแน่ๆ. อย่างน้อยก็ภาคนี้ล่ะนะ  
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14385
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:44
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ชอบมากครับ โดยเฉพาะ black widow กับ scarlett witch ยิ่งใหญ่มากๆ  

นม?  

ครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14385
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:44
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:

บทบาทการแสดงที่ยิ่งใหญ่ ?  

ใช่ครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15231
ผมชอบโทบี้ ใครจะว่าไกลจากคอมมิคก็ไม่สน ที่สำคัญยิงใยได้เอง ไม่ต้องง้อเครื่องยิงด้วย เท่ห์กว่าเยอะ
10
0
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 29992
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:45
ชอบโลกิ สุดๆ เจ้าเล่ห์ มาก

Edward Norton สมควรแล้วที่ ปลด แกพยายามบังคับว่าต้องทำตามแกอย่างเดียว แล้วเค้าวางจักรวาลกันอยู่น่ะเว้ย

ไฟกี้ เลย ไม่เอา พอ ได้มารค รัฟฟาโล่ มา เลยทำ Hulk ได้หลายรูปแบบ
0
0
*0**0*
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2619
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:45
บทดีอะไรมันก็ดีครับ

แย้งนิดนึง เบเนดิค นี่แกก็เล่นเข้าทุกตัวละครที่แกแสดงนะ เล่นเชอร์ล็อคนี่เกิดมาเพื่อมากกว่าหมอแปลกอีก ขนาดเล่นเป็นมังกรใน LOTR ยังเข้าเลย ผมว่าฝีมือมากกว่า
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel