ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 11940
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:34
[RE: คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ]
Rafa_Benitez พิมพ์ว่า:
ชอบสุดคือ ทอม ฮอลด์ กับ โรเบิร์ต ดาวฯ

รู้สึกว่าเกิดมาเพื่อบท โทนี่ และ พีเตอร์ จริงๆ

ดูสไปเดอร์แมนมาตั้งแต่เด็ก ทั้งอนิเมทั้งคอมิก
สไปดี้ต้องเด๋อๆเนิร์ด พูดมาก ยิงมุขแป้กไปเรื่อยแบบตาทอม ฮอล นี่แหละ

โคตรงงคนที่ชอบ โทบี้ ตานั่นผิดลักษณะสไปดี้ไปไกลลิบโลกแล้ว  

สำหรับผมไม่มีใครแทนโทบี้ได้...ต้องมีคนแบบนี้ ทั้งที่มันคนละแนวกันเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5718
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:34
[RE: คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ]
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
แคสดีทุกคน ยกเว้น โรดี้ ไม่ชอบคนใหม่เลยสักนิด ชอบคนเก่ามากกว่าเยอะเลย  
ช่ายครับ ดูเหมือนตัวประกอบสุดๆ คนเก่ามาดทหารผู้แข็งแกร่ง เท่กว่าเยอะ อันนี้ติ๋มๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:41
emula122 พิมพ์ว่า:
hubbaman พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งรู้ว่านาตาลี พอร์ตแมน ไม่ได้กลับมาแสดงใน Endgame นะครับ ใช้ฟุตเตจเก่าจาก Thor: The Dark World ทั้งหมดเลย ตอนแรกมีคนแซวว่านาตาลีคงได้ค่าตัวต่อวินาทีเยอะมากในการแสดง Endgame แต่ตอนนี้พอเปิดเผยว่าไม่ได้มาแสดงจริง เลยมีคำถามว่าแล้วได้ค่าตัวอีกหรือเปล่า แต่อันนี้ยังไม่มีการเปิดเผยนะ  

น่าจะแสดงนะ Disneys เชิญไปเปิดตัวหนังด้วย  

ก็ผู้กำกับเปิดเผยเองนะครับ แต่มีนาตาลีอยู่ในหนัง แล้วก็เป็นดาราดัง สตูดิโอจะเชิญไปงานเปิดตัวก็ไม่แปลก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13140
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:53
คนไม่ชอบโทบี้หรอผมพึ่งรุ่

ผมว่าแกแสดงดีมากเลยเหอะ ขำขัน ดุ และก้ดราม่าเศร้า แกแสดงได้หมดเลย

เพียงแต่เนื้อหาภาคนั้น มันดราม่าเกิน เวอชั่น mcu ยุคหลังรึเปล่า

แกนักแสดงระดับแนวหน้าคนนึงเลบนะ แต่โอเคแหละ ผมก้ชอบเวอชั่นน้องทอม

1
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 390
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:59
ถูกแบนแล้ว
masterpok พิมพ์ว่า:
el_phoenix พิมพ์ว่า:
ชอบมากครับ โดยเฉพาะ black widow กับ scarlett witch ยิ่งใหญ่มากๆ  

ผมว่าดาร์ซี่ เพื่อนเจน ใหญ่สุด  

มีวาปปะครับ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:02
ผมว่าหลายคนเลยที่มาเวลทำแล้วดี
คริส อีแวนสฺผมว่าเป็นคนที่เหมาะกับกัปตันสุด เล่นได้ดี รูปร่างโคตรใช่
อารมณ์เดียวกับธอร์เลย เฮมเวิร์ธก็เกิดมาเพื่อบทนี้
RDJ ข้ามไป รู้ๆกันอยู่ ส่วนสไปดี้ผมชอบ ทอม ฮอลแลนด์มากสุด ผมว่าโคตรใช่
มันคือสไปดี้ที่หลุดมาจากคอมมิค แต่ใครจะชอบแบบอื่นก็เป็นความชอบส่วนตัวไม่ว่ากัน
อีกคนที่ผมว่าใช่เลยคือ เบเนดิค มาเวลแคสมาได้โคตรดี
5
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7071
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:03
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ผมว่าบทมีผลเยอะมากกว่า หนังดีอะไรมันก็ดีตามนะ

บทดี แนวทางหนังดี มันก็จะส่งไปถึงการแคสว่าต้องการแบบไหน

สำหรับผมที่ชอบๆการแคสของ Marvel มี

-RDJ แน่นอน ถ้าได้ทอม ครูส มาเล่น จักรวาลไม่มีทางมาถึงขนาดนี้
-แซม แจ็คสั้น มันจะมีนักแสดงผิวสีสักกี่คนที่เล่นแล้วมีออร่ากลบพวกยอดมนุษย์ได้
-คริส แฮม ในบท Thor ผมว่าแคสมาได้ยอดเยี่ยมทั้งสรีระ ทั้งหน้าตา
-BlackWidow สวย sexy ผมแดง เหมาะกับสายลับเห็นแล้วขึ้น
-Rocket Raccoon ใครดูซับไทยจะติดใจเสียงไอ่แร็คคูนตัวนี้ น้ำเสียงสะใจมาก

ส่วนคนอื่นๆผมว่ายังพอหาคนแทนได้ เอาแค่ MCU นะ พวก Marvel อื่นๆยังไม่นับ

ถ้าเฮียทอม ครูซ เล่นเป็นสตาร์คนะ

Spoil
ไอร่อนแมนยังไม่ตายแน่ๆ. อย่างน้อยก็ภาคนี้ล่ะนะ  

ไม่อยากจะคิดชื่อหนัง ปฏิบัติการมนุษย์หุ่นเหล็ก 5555
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15743
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:15
ไม่ชอบโทบี้เหมือนกัน ดูมันติ๋มเกินไป
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18206
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:24
แคสดีทุกคน ยกเว้น โรดี้ ไม่ชอบคนใหม่เลยสักนิด ชอบคนเก่ามากกว่าเยอะเลย  

คนเก่าดันอยากรวยไวสิครับ

ภาค 2 ตอนนั้นป๋าได้แค่ 500k

ส่วนเทอเรนซอยากได้ 8 m จาก 4.5 m ภาคเก่า

แต่ marvel ดันลดเหลือ 1 m กว่าๆ 555

เลยต้องแยกย้ายกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: GERBEET
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 151
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:32

ดูง่อยๆยังไงไม่รุ้ เป็นผู้พันด้วยไม่มีความสมาทน่าเกรงขามไรเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 5034
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:40
สำหรับผม ฮีโร่ที่ born to be เลย

RDJ - Ironman
Hugh Jackman - Wolverine
Ryan Reynolds - Deadpool

3 คนนี้คือ สุดๆแล้ว เหมือนกับตัวเองเป็นตัวละครตัวนั้นจริงๆเลยก็ว่าได้

ส่วนที่ born to be เหมือนกันแต่ไม่เท่า 3 บนก็ (พวกนี้คือ เห็นหน้าก็นึกถึงแต่ชื่อตัวละครพวกนี้เลย)

Chris Evan - Captain America
Christian Bale - Batman
Henry Cavil - Superman
Scarlet Johansson - Black Widow
Samuel L. Jackson - Nick Fury
Christ Hemsworth - Thor
Tom Hiddleston - Loki
Benedict Cumberbatch - Doctor Strange
Chris Pratt - Starlord
Stephen Amell - Green Arrow

พวกเคสพิเศษ
Tom Holland - Spiderman (เหมาะในบทสไปดี้ในจักวาลที่เด็กหน่อย)
Andrew Garfield - Spiderman (เหมาะในบทสไปดี้ที่ดูวัยรุ่น)
Tobey Maguire - Spiderman (เหมาะกับสไปดี้ยุคเก๋าที่ดู loser)

พวกที่ถือว่า cast ได้เยี่ยมเลย
Grant Gustin - The Flash
Anne Hathaway - Catwoman
Mark Ruffalo - The Hulk
Dave Bautista - Drake
Chadwick Boseman - Black Panther
Paul Rudd- Antman
Zoe Saldana - Gamora
0
0
Liverpool
AC Milan
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I WANT THAT NOW
เข้าร่วม: 20 Feb 2010
ตอบ: 3143
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:45
ผมว่าเขาก็คงไม่อยากเปลี่ยหรอกคับ แต่มันมีปัญหาเรื่องค่าตัวทำไงได้ละ
1
0

MUSIC PUPE FAME KANING PANCAKE FOND CHAMPOO
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 12980
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:53

โรดี้ คนเก่า นี่คนไหนอะครับ
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:57
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:

โรดี้ คนเก่า นี่คนไหนอะครับ  

เทอเรนซ์ ฮาวเวิร์ด ครับ โคตรเท่ ถ้าแกยังอยู่ วอแมชชีนมีบทเยอะกว่านี้แน่ เผลอๆจะมีหนังเดี่ยวเป็นของตัวเอง
1
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:59
CBG_BANNA พิมพ์ว่า:

ดูง่อยๆยังไงไม่รุ้ เป็นผู้พันด้วยไม่มีความสมาทน่าเกรงขามไรเลย  

คนเก่านี่อย่างเท่ คนใหม่นี่ไม่เหมาะเลยสักนิด
ยิ่งเวลาพูดแบบเท่ๆ แล้วมันดูตลกมากกว่า
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel