ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5057
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:46
[RE: คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ]
Miss_im_sim พิมพ์ว่า:
ชอบ ฮอคอาย กับ ควิกซิลเวอร์ เป็นการส่วนตัวมากๆ

เสียดายบทของฮอคอายดูธรรมดามาก เหมือนอ่อนสุดในแก๊งอ่ะ 5555

ส่วนควิกซิลเวอร์นี่ก็นะ มาไวตายไวเหลือเกิน โว้ยยยยย

แต่คนที่ชอบจริงๆที่เหมาะสมมากๆคือหมอแปลก คือโคตรพอดีเลย  

เห็นด้วยครับเรื่องหมอแปลก แกเหมือนเกิดมาเพื่อบทนี้จริงๆ ขนาด Thor : Ragnarok ออกไม่กี่นาทียังโครตๆทรงพลัง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64547
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:47
[RE: คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ]
el_phoenix พิมพ์ว่า:
ชอบมากครับ โดยเฉพาะ black widow กับ scarlett witch ยิ่งใหญ่มากๆ  

เคคับ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:53
อยู่ที่บทในหนังล้วนๆครับ ส่วนตัวเสียดายเนบูล่าสุดแล้ว
สวยๆเอ็กๆเอามาทาสีจนไม่เหลือโครงเดิมเลย
3
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11767
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 12:57
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ผมว่าบทมีผลเยอะมากกว่า หนังดีอะไรมันก็ดีตามนะ

บทดี แนวทางหนังดี มันก็จะส่งไปถึงการแคสว่าต้องการแบบไหน

สำหรับผมที่ชอบๆการแคสของ Marvel มี

-RDJ แน่นอน ถ้าได้ทอม ครูส มาเล่น จักรวาลไม่มีทางมาถึงขนาดนี้
-แซม แจ็คสั้น มันจะมีนักแสดงผิวสีสักกี่คนที่เล่นแล้วมีออร่ากลบพวกยอดมนุษย์ได้
-คริส แฮม ในบท Thor ผมว่าแคสมาได้ยอดเยี่ยมทั้งสรีระ ทั้งหน้าตา
-BlackWidow สวย sexy ผมแดง เหมาะกับสายลับเห็นแล้วขึ้น
-Rocket Raccoon ใครดูซับไทยจะติดใจเสียงไอ่แร็คคูนตัวนี้ น้ำเสียงสะใจมาก

ส่วนคนอื่นๆผมว่ายังพอหาคนแทนได้ เอาแค่ MCU นะ พวก Marvel อื่นๆยังไม่นับ

เสียงของrocketคือเสียงของแบรดลี่ คูเปอร์ ซึ่งมันมีความกวนๆของคูเปออยู่
0
0
อย่าตามกูกูหลง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 3009
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:00
เอาเฉพาะ MCU สำหรับผมแคสมาดีหมดเลยนะ
แต่ NO.1 คงต้องยกให้ป๋าดาวนีย์ นี่ล่ะผมว่าไม่มีใครเหมาะสมกับโทนี่ สตาร์ค ไปมากกว่าแกละ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15711
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:00
ผมก็ชอบเวอร์ชั่นโทบี้นะ

ถ้าใครดูคอมมิคยุคแรกๆ

- ปีเตอร์ปาร์คเกอร์ จะออกแนวเด็กเนิร์ด ไม่ค่อยมีเพื่อน โดนรังแกบ่อยๆ(ออกแนวโนบิตะยังไม่ปล่อยของ) หน้าตาก็ธรรมดา หลังจากลุงตาย ก็ต้องหางานพิเศษทำ แต่ก็ไม่ค่อยได้เรื่องนอกจากเรียน

- พอเป็นสไปร์ดี้ ก็โดนโจมตีจากสื่อต่างๆนาๆ แต่พอคนได้สัมผัสสไปร์ดี้จริงๆ ก็แอบเชียร์ยอมรับหน่อยๆแหละว่านี่คือ "ฮีโร่"

โทบี้ใกล้เคียงที่สุดแล้ว แต่ติดตรงบางอย่างยังดูขัดๆอยู่ เช่นดราม่าชีวิต โคตรหดหู่

แต่อเมซซิ่งสไปร์ดี้ผมว่า หนังมัน ไม่ใช่ฮีโร่ อ่ะ เหมือนขายรูปลักษณ์ นักแสดงมากกว่า

ส่วนโฮมคัมมิ่ง ก็ถือว่าโอเค แต่แบบรวบรัดไวไป (แต่อย่างว่าคนเบื่อลุงเบนโดนฆ่าละ ผมก็เบื่อ)
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:01
el_phoenix พิมพ์ว่า:
ชอบมากครับ โดยเฉพาะ black widow กับ scarlett witch ยิ่งใหญ่มากๆ  

ผมว่าดาร์ซี่ เพื่อนเจน ใหญ่สุด
3
0
แขวนสตั๊ด
Status: เบื้องหลังการถ่ายรูป
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:05
คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ
hubbaman พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งรู้ว่านาตาลี พอร์ตแมน ไม่ได้กลับมาแสดงใน Endgame นะครับ ใช้ฟุตเตจเก่าจาก Thor: The Dark World ทั้งหมดเลย ตอนแรกมีคนแซวว่านาตาลีคงได้ค่าตัวต่อวินาทีเยอะมากในการแสดง Endgame แต่ตอนนี้พอเปิดเผยว่าไม่ได้มาแสดงจริง เลยมีคำถามว่าแล้วได้ค่าตัวอีกหรือเปล่า แต่อันนี้ยังไม่มีการเปิดเผยนะ  

น่าจะแสดงนะ Disneys เชิญไปเปิดตัวหนังด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:08
มันจะง่ายกว่าเยอะ ถ้าปรับบทให้เข้ากับนักแสดง
ประมาณว่าให้เล่นเป็นตัวเอง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:08
มันจะง่ายกว่าเยอะ ถ้าปรับบทให้เข้ากับนักแสดง
ประมาณว่าให้เล่นเป็นตัวเอง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9637
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:10
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ผมว่าบทมีผลเยอะมากกว่า หนังดีอะไรมันก็ดีตามนะ

บทดี แนวทางหนังดี มันก็จะส่งไปถึงการแคสว่าต้องการแบบไหน

สำหรับผมที่ชอบๆการแคสของ Marvel มี

-RDJ แน่นอน ถ้าได้ทอม ครูส มาเล่น จักรวาลไม่มีทางมาถึงขนาดนี้
-แซม แจ็คสั้น มันจะมีนักแสดงผิวสีสักกี่คนที่เล่นแล้วมีออร่ากลบพวกยอดมนุษย์ได้
-คริส แฮม ในบท Thor ผมว่าแคสมาได้ยอดเยี่ยมทั้งสรีระ ทั้งหน้าตา
-BlackWidow สวย sexy ผมแดง เหมาะกับสายลับเห็นแล้วขึ้น
-Rocket Raccoon ใครดูซับไทยจะติดใจเสียงไอ่แร็คคูนตัวนี้ น้ำเสียงสะใจมาก

ส่วนคนอื่นๆผมว่ายังพอหาคนแทนได้ เอาแค่ MCU นะ พวก Marvel อื่นๆยังไม่นับ

ถ้าเฮียทอม ครูซ เล่นเป็นสตาร์คนะ

Spoil
ไอร่อนแมนยังไม่ตายแน่ๆ. อย่างน้อยก็ภาคนี้ล่ะนะ  

ผมว่าอาจจะตายไวขึ้น rdj ขึ้นมาเกือบ 10 เท่า ถ้าทอมที่แพงตั้งแต่เรื่องแรกขึ้นมาเลยๆ นี่ทะลุหลอดแน่
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3918
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:15
ไม่เคยดูของคอมมิก

ที่ผมชอบ โทบี้ มากกว่า โฮมคัมมิ่ง เพราะแววตามันเหมือนคนถูกแกล้งมากกว่า โฮมคัมมิ่ง เยอะอะ

โฮมคัมมิ่ง แววตานั้นดูแบบกูรู้เด๋วกูก็เก่ง ไปหน่อย มันไม่ค่อยอินเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:18
Rafa_Benitez พิมพ์ว่า:
ชอบสุดคือ ทอม ฮอลด์ กับ โรเบิร์ต ดาวฯ

รู้สึกว่าเกิดมาเพื่อบท โทนี่ และ พีเตอร์ จริงๆ

ดูสไปเดอร์แมนมาตั้งแต่เด็ก ทั้งอนิเมทั้งคอมิก
สไปดี้ต้องเด๋อๆเนิร์ด พูดมาก ยิงมุขแป้กไปเรื่อยแบบตาทอม ฮอล นี่แหละ

โคตรงงคนที่ชอบ โทบี้ ตานั่นผิดลักษณะสไปดี้ไปไกลลิบโลกแล้ว  

โทบี้เหมาะกับ Spider3 ตอนที่เป็น Black Spider มากครับ

ดูชั่ว โมโหร้าย เกรี้ยวดราดได้ใจดีเป็นธรรมชาติมาก ตอนเป็นคนดีดูฝืนยิ้มๆผมว่าไม่เข้ากันซะเลย 5555
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44007
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:32
เห็นด้วยกับโรดี้ไม่เหมาะเลยถ้าเป็นวิลสมิทจะโคตรเท่เลยบทนี้แต่ก็นั่นแหละมันเป็นตัวรองอยู่เลย
ส่วนสไปดี้ผมชอบแอนดรูวกาฟิวเหมาะมากๆ ไม่ชอบโทบี้ไม่ชอบหน้ามันอ่ะ 5555
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11336
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 13:33
[RE]คิดว่า marvel แคสนักแสดงปังทุกคนไหมครับ
emula122 พิมพ์ว่า:
hubbaman พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งรู้ว่านาตาลี พอร์ตแมน ไม่ได้กลับมาแสดงใน Endgame นะครับ ใช้ฟุตเตจเก่าจาก Thor: The Dark World ทั้งหมดเลย ตอนแรกมีคนแซวว่านาตาลีคงได้ค่าตัวต่อวินาทีเยอะมากในการแสดง Endgame แต่ตอนนี้พอเปิดเผยว่าไม่ได้มาแสดงจริง เลยมีคำถามว่าแล้วได้ค่าตัวอีกหรือเปล่า แต่อันนี้ยังไม่มีการเปิดเผยนะ  

น่าจะแสดงนะ Disneys เชิญไปเปิดตัวหนังด้วย  

เหมือนเคยอ่านเจอ

นาตาลี ไม่โอเคกับบท

เปนนักแสดงดัง บทอย่างง่อย ตัวประกอบชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel