ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Dec 2010
ตอบ: 836
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 20:36
[RE: แกรี่ สัมภาษณ์ เอฟร่า ฉบับเต็ม (Red Army Fan Club)]
ขอบคุณที่เอาบทสัมภาษณ์สนุกๆ มาแบ่งปันครับ ชอบจังเวลาอ่านความคิดเห็นของอดีตนักเตะ หรือผู้จัดการ อ่านแล้วคิดถึงเอฟร่าว่ะ
ประโยคสุดท้ายผมว่าเค้าปล่อยมุก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Become Man UTD Fan since Eric's Kungfu kick
ดาวซัลโวยุโรป
Status: GG WP
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4962
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 22:58
[RE: แกรี่ สัมภาษณ์ เอฟร่า ฉบับเต็ม (Red Army Fan Club)]
ขอบคุณนะครับ ชอบมากๆเลย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6646
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 08:03
เอฟร่าพูดถูกทุกอย่าง นักเตะชุดนี้ขาดแพสชั่น ขาดความทุ่มเท ส่วนนึงเป็นเพราะนักเตะเอง อีกส่วนอาจเป็นเพราะบรรยากาศสภาพแวดล้อมในสโมสรทำให้นักเตะขาดความกระตือรือร้น

ทีมควรจะหานักเตะที่เป็นซุปตาร์น้อยลง ทีมไม่สามารถควบคุมนักเตะกลุ่มนี้ได้ และทีมก็ไม่สามารถเติมเต็มความต้องการ (คว้าแชมป์) ของนักเตะกลุ่มนี้ได้ เราคงต้องยอมรับแล้วว่า ณ. ตอนนี้ยูไนเต็ดไม่ใช้ทีมลุ้นแชมป์ เราเป็นทีมระดับกลางค่อนบนที่ต้องต่อสู้เพื่อยกระดับตนเองขึ้นไป

สำหรับป็อกบา ถ้าป็อกบายังอยากอยู่กับทีม ผมสนับสนุนเต็มที่ ยังไงป็อกบาก็คือนักเตะที่เก่งที่สุดในทีมชุดนี้ ความทุ่มเทผมว่ามันก็พยายามในส่วนของมัน สไตล์ป็อกบา ไม่ใช่นักเตะเด่นเรื่องเกมรับ การพุ่งเข้าใส่เพื่อแย่งบอลอยู่แล้ว แต่ถ้าป็อกบาต้องการย้ายออก ผมก็โอเค ขอแค่การย้ายออกไม่ใช่ดีล ทีทำให้สโมสรเสียเปรียบจนเกินไป
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 08:49
บทสัมภาษณ์ของพี่ติ๊กพูดถึงป๊อกบาบ่อยมาก และก็ปกป้องป๊อกจากที่โดนแฟนบอลตะโกนด่าในนัดสุดท้ายด้วย

ผมว่าพี่ติ๊กไม่ควรให้ความเห็นเชิงปกป้องมากนัก มันเป็นแค่อารมณ์ๆที่เกิดขึ้นในเกมส์ มันก็ไม่แฟร์กับป๊อก ป๊อกไม่ควรถูกด่าอันนี้เห็นด้วย แต่พี่ติ๊กไม่มีสิทธิ์มาตำหนิแฟนบอล เพราะแฟนบอลทุกคนตรงนั้นมีสิทธิ์จะพูดอะไรก็ได้ในเมื่อผลงานมันห่วยจริงๆ เราเป็นนักเตะต้องยอมรับความจริงข้อนั้นให้ได้ ถ้าไม่อยากโดนด่าก็ต้องกู้ศรัทธาด้วยชัยชนะ ไม่ใช่มาต่อล้อต่อเถียงกับแฟนบอลแบบนี้ มันรังแต่จะทำให้แฟนบอลกับนักเตะหมางใจกันเปล่าๆ มองผ่านไปเถอะครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆผมเห็นด้วยนะ เช่นผู้นำนักเตะ การเฟ้นหานักเตะที่เหมาะสม รวมทั้งบรรยากาศรวมในห้องแต่งตัว และการปลุกเร้าอารมณ์ในเกมส์ เหมือนเรื่องแบบนี้มันจางๆหายไป ที่จริงต้องบอกว่าแปลกมากเพราะตัวจริงชุดนี้มันก็มีคนที่สัมผัสบรรยากาศตอนที่แมนยูยังอยู่ในชุดปี 06-16 อยู่หลายคน คาริคก็เป็นหนึ่งในนั้น อาจจะเป็นเพราะว่ามีสตาร์ที่เข้ามาใหม่หลายคนไม่เข้าใจสิ่งที่แมนยูเป็นว่าเราไม่แพ้และต่อให้แพ้นัดต่อไปก็แพ้ไม่ได้ ห้ามคุ้นชินกับความแพ้ (เหมือนเรื่องที่เอฟร่าคุยกับ RVP น่ะแหละ)

สงสัยนักเตะชุดใหม่ชินกับการแพ้บ่อยเกินไป ถอดใจง่ายเกินไป พอแพ้อีกก็ชินๆเฉยๆ แต่แฟนบอลมันไม่เฉยไง ผมไม่เห็นมีภาพจำที่แมนยูจะแพ้ 2-3 นัดติด เอาจริงๆแค่ไม่ชนะ 2นัดติดก็รับไม่ได้แล้ว แปลกใจที่นักเตะชุดนี้ยอมรับมันง่ายจัง ใจเสาะมาก
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17577
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 10:03
fw_converse พิมพ์ว่า:
บทสัมภาษณ์ของพี่ติ๊กพูดถึงป๊อกบาบ่อยมาก และก็ปกป้องป๊อกจากที่โดนแฟนบอลตะโกนด่าในนัดสุดท้ายด้วย

ผมว่าพี่ติ๊กไม่ควรให้ความเห็นเชิงปกป้องมากนัก มันเป็นแค่อารมณ์ๆที่เกิดขึ้นในเกมส์ มันก็ไม่แฟร์กับป๊อก ป๊อกไม่ควรถูกด่าอันนี้เห็นด้วย แต่พี่ติ๊กไม่มีสิทธิ์มาตำหนิแฟนบอล เพราะแฟนบอลทุกคนตรงนั้นมีสิทธิ์จะพูดอะไรก็ได้ในเมื่อผลงานมันห่วยจริงๆ เราเป็นนักเตะต้องยอมรับความจริงข้อนั้นให้ได้ ถ้าไม่อยากโดนด่าก็ต้องกู้ศรัทธาด้วยชัยชนะ ไม่ใช่มาต่อล้อต่อเถียงกับแฟนบอลแบบนี้ มันรังแต่จะทำให้แฟนบอลกับนักเตะหมางใจกันเปล่าๆ มองผ่านไปเถอะครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆผมเห็นด้วยนะ เช่นผู้นำนักเตะ การเฟ้นหานักเตะที่เหมาะสม รวมทั้งบรรยากาศรวมในห้องแต่งตัว และการปลุกเร้าอารมณ์ในเกมส์ เหมือนเรื่องแบบนี้มันจางๆหายไป ที่จริงต้องบอกว่าแปลกมากเพราะตัวจริงชุดนี้มันก็มีคนที่สัมผัสบรรยากาศตอนที่แมนยูยังอยู่ในชุดปี 06-16 อยู่หลายคน คาริคก็เป็นหนึ่งในนั้น อาจจะเป็นเพราะว่ามีสตาร์ที่เข้ามาใหม่หลายคนไม่เข้าใจสิ่งที่แมนยูเป็นว่าเราไม่แพ้และต่อให้แพ้นัดต่อไปก็แพ้ไม่ได้ ห้ามคุ้นชินกับความแพ้ (เหมือนเรื่องที่เอฟร่าคุยกับ RVP น่ะแหละ)

สงสัยนักเตะชุดใหม่ชินกับการแพ้บ่อยเกินไป ถอดใจง่ายเกินไป พอแพ้อีกก็ชินๆเฉยๆ แต่แฟนบอลมันไม่เฉยไง ผมไม่เห็นมีภาพจำที่แมนยูจะแพ้ 2-3 นัดติด เอาจริงๆแค่ไม่ชนะ 2นัดติดก็รับไม่ได้แล้ว แปลกใจที่นักเตะชุดนี้ยอมรับมันง่ายจัง ใจเสาะมาก  

ทั้งอังเคิ่ลแพท และ โอเล่ พูดบ่อยมากเรื่อง Characteristic ซึ่งก็คือบุคลิคภาพพิเศษ ที่มันทำให้ทีมรู้สึกอุ่นใจมั่นคง พวกที่ยังอยู่กับทีมตั้งแต่สมัยแชมป์ของเซอร์ส่วนใหญ่ก็เป็นพวกตัวประกอบ หมุนเวียนในทีมไม่ใช่ผู้นำในทีมจริงๆ ปัญหาคือ การเลือกซื้อในช่วง 5-6 ปีหลังไปเลือกพวกที่ฝีเท้า ความสามารถ แต่ไม่มีบุคลิคภาพพิเศษพวกนี้เลย ถ้าสมัยก่อน คนที่มีภาพทั้งความเป็นผู้นำ หรือ ความเป็นนักสู้นี่มีล้นทีมครับ ตั้งแต่ ชไมเคิล น้าซาร์ แกรี่ ริโอ วิดิช เอฟร่า คีน เบคส์ ก็องโต้ รูนีย์ โรนัลโด้ คนพวกนี้มันจะมีออร่าพิเศษถึงความสู้ยิบตา หรือไม่ก็ทำให้ทั้งทีมรู้สึกฮึกเหิมมั่นใจ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 10:04
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Latino'Heat พิมพ์ว่า:
ขอบคุณสำหรับการแปลบทสัมภาษณ์ครับ
ผมเห็นด้วยกับพี่ติ๊กหลายเรื่องเลยนะ แต่เรื่องป๊อกบาดูพี่แกจะเข้าข้างหน่อยๆ อย่างว่าเขาสนิทกัน

เครดิตการแปลจาก เพจ Red Army Fan club ครับ เป็นแฟนคลับ official ของสโมสรซึ่งสามารถจองตั๋วทีมเหย้าที่ old trafford ให้เราได้ในราคา2500บาทเท่านั้นครับ ถ้าเตรียมแพลนล่วงหน้าดี ใช้งบประมาณไม่เยอะครับ  

น่าสนใจมากครับ
1
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17577
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 10:10
Kris Pinto พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Latino'Heat พิมพ์ว่า:
ขอบคุณสำหรับการแปลบทสัมภาษณ์ครับ
ผมเห็นด้วยกับพี่ติ๊กหลายเรื่องเลยนะ แต่เรื่องป๊อกบาดูพี่แกจะเข้าข้างหน่อยๆ อย่างว่าเขาสนิทกัน

เครดิตการแปลจาก เพจ Red Army Fan club ครับ เป็นแฟนคลับ official ของสโมสรซึ่งสามารถจองตั๋วทีมเหย้าที่ old trafford ให้เราได้ในราคา2500บาทเท่านั้นครับ ถ้าเตรียมแพลนล่วงหน้าดี ใช้งบประมาณไม่เยอะครับ  

น่าสนใจมากครับ  

รายละเอียดวิธีการตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.redarmyfc.com/content.php?id=4728
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 14:00
DNA ความไป United สำคัญนะ
คุณต้องมีความมุ่งมั่น กระหายในชัยชนะ
ดูตัวอย่างยุค Class of 92 มีกุญซือหลายคน ที่ไม่คิดว่า ชุดนั้จะเป็นกุญแจสำคัญสู่ความยิ่งใหญ่ของ United แต่พวกเขาแสดงให้เห็นบนสนาม
ใครจะเชื่อ นักเตะอย่าจากอคาเดมี่ ดาร์เรน เฟล็ทเชอร์ จอน โอเชีย คีแรน ริชาร์ดสัน จอนนี่ อีแวน เวส บราว จะเป็นนักเตะตัวหลัก
โดยเฉพาะ เวส บราว เคยได้ชื่อว่า เวส บราว ได้ชื่อว่า เป็นแบ็คขวาที่ดีที่สุดในยุโรป ในฤดูการ2007/2008
การเซ็น สัญญา พาร์ค จีซอง หลายคนคิดว่า เป็นการตลาดล้วน แต่แล้ว พาร์ค ก็แสดงให้เห็นว่า การเซ็นสัญญากับเขา เป็นสิ่งที่คุ้มค่า การฝึกซ้อมอย่างหนัก ความมุ่งมั่นของเขา ทำให้เขาเป็นที่ยอมรับของเพื่อนร่วมทีม รวมถึงแฟนบอลด้วย

ปล. ผมเริ่มเชียร์ United ตั้งแต่ ป.6 ผมเติบโตมากับยุค Class 0f 92 ผ่านมา 23 ปีแล้วไวเหมือนโกหก
0
0
"จอมยุทธ ย่อมมากด้วยบาดแผล''
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:00
"ตอนที่เซอร์ อเล็กซ์เเละเดวิด กิลล์ มาสัมภาษณ์ผมที่โมนาโก เขาถามว่า พร้อมที่จะทุ่มเทเพื่อชัยชนะทุกนัดมั้ย พร้อมที่จะรักษาฟอร์มให้ดีตลอดไปหรือไม่"

นี่แหละหน้าที่ของผู้อำนวยการกีฬาของสโมสร คนที่เลือกหานักเตะที่พร้อมทั้งความสามารถ บุคลิกลักษณะ และจิตใจที่เหมาะสมกับทีม กิลด์กับเซอร์อเล็กซ์เข้ากันได้ดีมากและทำงานร่วมกันมาตลอด หลังจากกิลด์ไปเราก็ไม่มีใครมาแทนได้ดีเลย จริง ๆ

"ผมเเนะนำ ป็อกบา ทุกวัน เขาก็รับฟังด้วยดี ก่อนที่เขาจะย้ายออกจากทีมครั้งที่เเล้ว ผมไปที่บ้านเขา คุยกับเเม่เเละพี่ชายเขาเกือบ 2 ชั่วโมง อธิบายให้ฟังว่า ป็อกบา สามารถเป็น วิเอร่า ของสโมสรนี้ เเต่เอเย่นต์เห็นว่าเขาควรย้ายไป ยูเวนตุส เอเย่นต์ทุกคนมีพาวเวอร์เเต่ ป็อกบา ก็ไม่ใช่เด็กอายุ 18 นะ?"

อันนี้ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ผมมองมาตลอดว่า ถ้าป็อกบาจะย้ายไปมันไม่เกี่ยวกับแฟนบอลตะโกนด่าเขาในเกมสุดท้ายหรอก มันมีส่วนน้อยเอามาก ๆ ตัวป็อกบา ครอบครัว และเอเย่นต์ ต่างหาก คือคนตัดสินใจภาพรวมในแต่ละดีล ตอนนั้นไม่ใช่แค่เอฟร่าที่โน้มน้าวเขา เซอร์อเล็กซ์ถึงกับไปที่บ้านเขาเพื่อพูดคุยกับเขาและครอบครัวขอให้รอเวลา แต่สุดท้ายก็ออกมาอย่างที่เห็น จำได้ในหนังสือของเซอร์อเล็กซ์เรียกว่าด่าไรโอล่าและเกลียดเอเย่นต์คนนี้มาก ผมไม่ได้มองว่าถูกหรือผิดนะ แต่มันเป็นจุดหนึ่งที่ป็อกบาไม่เหมือนวาเลนเซียแน่ ๆ แต่ที่แน่ ๆ ผมมองว่ากรณีป็อกบาเอฟร่าค่อนข้างจะปกป้องเป็นพิเศษ แต่ก็พอเข้าใจได้เพราะเฟรนซ์แมนเหมือนกัน พอ ๆกับพวกอังกฤษที่นักข่าวไม่เล็งเป้าทั้งๆที่ฟอร์มห่วยแตกเกินบรรยายนั่นแหละ

"Evra-พรุ่งนี้ผมจะไปเซ็นสัญญารับตำเเหน่ง DoF 5555"

ผมชอบเอฟร่านะ ทั้งในสนามและนอกสนาม แต่พอผมอ่านคำสัมภาษณ์นี้จบ 3 รอบเห็นจะได้ ผมมีความรู้สึกว่าเขาต้องการทำหน้าที่ในตำแหน่งนี้นะ รู้สึกแบบนี้ขึ้นมาจริง ๆ และเชื่อด้วยว่าถ้าสโมสรยื่นตำแหน่งนี้ให้ตอนนี้เขาจะรับแน่นอนแม้จะออกตัวว่ายังไม่พร้อมก็ตาม ส่วนตัวผมไม่รู้หรอกว่ามันจะดีหรือไม่ดี แต่ความรู้สึก ณ ตอนนี้ผมอยากได้ผอ.กีฬาที่มีประสบการณ์แต่เข้าใจในเกมฟุตบอลมากกว่าอดีตนักเตะเก่าที่ยังไม่มีประสบการณ์ตรงนี้

ตำแหน่งนี้สำคัญมากนะนอกจากเขาจะต้องเข้าใจในทักษะความสามารถของนักเตะ ความเหมาะสมของนักเตะกับสโมสร ยังต้องเข้าใจเรื่องการซื้อขาย โครงสร้างทางการเงิน รวมถึงมีการเจรจาต่อรองที่มีชั้นเชิงด้วย ข่าวตรงนี้กับนักเตะเก่า ๆเราเยอะมาก คนที่ผมมองว่ามีสิทธิ์มากที่สุดในหมู่นักเตะเก่าด้วยกันก็คือน้าซาร์ที่ได้ชิมลางทำงานตรงนี้ไปแล้ว เอฟร่าเหมาะกับการทำรายการ หรือผู้ดำเนินรายการของ MUTV ให้กับสโมสรมากกว่าน อันนั้นเวิร์คมากสำหรับผม เพราะแกฮาดี
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Sun May 19, 2019 13:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel