ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 599
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม]
หล่อได้ไม่นานแอ๊บไม่อยู่สุดท้ายหางออก ดึงแมนยูมาจนได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15283
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:51
Pemberton พิมพ์ว่า:
Chokkz พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ยังมีคนคิดอีกหรอว่าร้องเพลงในรถแล้วมีมือถือถ่าย เอาไปลงโซเชียลคือพื้นที่ส่วนตัว งี้ในห้องส่ง ห้องข่าวมันก็น่าจะพื้นที่ส่วนตัวหมดนะ  

อย่าหาว่าผมอะไรเลยนะ ผมก็แฟนหงส์ ที่นักเตะเขาทำกันอ่ะ พื้นที่ส่วนตัวจริงๆ คือบนเครื่องบินของทีม

ที่เขาบอกว่าพื้นที่่ส่วนตัวอ่ะมันคือตรงนั้น ถ้าทำกันโดยไม่ได้เผยแพร่ มันก็คงไม่มีประเด็นให้คนอื่นหยิบมาพูดถึงหรอก

ส่วนปัญหาของเรื่องนี้คือมันถูกถ่ายถูกเผยแพร่บนโซเชียลมีเดียโดยใครซักคน ซึ่งก็ควรให้ทางสโมสรจัดการกันไป ว่าจะออกมาพูดยังไง

ส่วนตัวผมนะ เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร
มันแก้ไขได้ ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรขนาดนั้น
เราไม่จำเป็นต้องไปเดือด แล้วพูดซะเหมือนว่าที่พวกนักเตะทำอะมันผิดในแบบที่ให้อภัยไม่ได้เลยนะครับ

ก็มันเผยแพร่ไงครับ ถ้าคุณบอกที่ตรงนั้นคือที่ของแมนซิ คนที่ถ่ายก็คือคนของแมนซิ คนที่เผยแพร่ก็คือคนของแมนซิ มันก็คนของแมนซิหมด ถ้าเป็นเด็กหงส์ไปแอบถ่ายผมว่ายังเข้าเค้าพื้นที่ส่วนตัวนะ  

ก็ที่ผมบอกนั่นแหละ ว่าเมื่อมันถูกถ่ายมาเผยแพร่ มันเกิดเป็นปัญหา ก็ควรให้สโมสรต้นทางจัดการปัญหานั้นไป พวกเราไม่ต้องเข้าไปเป็นส่วนนึงของปัญหานั้นหรอก เราแค่อยู่รอผลสรุปก็เท่านั้นเองครับ

คือเท่าที่อ่านมาหลายๆเม้น แฟนหงส์เราพูดเหมือนนักเตะทำเรื่องที่ไม่สมควร ไม่สมควรถูกให้อภัย เป็นคนร้ายไปเลย
ใช่มันไม่สมควรทำ แต่ถามว่ามันร้ายแรงขนาดที่ต้องมาโกรธอะไรขนาดนั้นไหม
ตอนที่เขาทำเขาอยู่ตรงนั้น อยู่ในที่ของเขา ไม่มีใครห้ามกันได้หรอกครับ มันเกิดไปแล้ว

แต่ในบอร์ดเนี่ย เราห้ามกันปรามกันได้ อย่าพึ่งเกินเลยกันเลย เรื่องมันไม่มีอะไรเลย อย่างกระทู้นี้ ลากไป มิวนิคอีก ไปกันใหญ่เลย  

บ้าแล้ว ล้อเลียนเหตุการณ์ความรุนแรงไม่เกี่ยวกับพื้นที่ส่วนตัวเลย ผมมั่นใจว่าตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยล้อเลียนหรือสะใจต่อเหตุการณ์ความรุนแรงอะไรในพื้นที่ส่วนตัว

เดี๋ยวนี้เส้นศีลธรรมคนเรามันต่ำถึงขนาดว่าตราบใดที่เป็นพื้นที่ส่วนตัว จะคิดชั่วคิดเลวยังไงก็ได้ขอแค่ไม่ออกสู่สาธารณะก็พอแล้วเหรอ

หรือจะบอกว่ามันไม่สมควรทำนั่นแหละ แต่บุคคลที่ 3 ไม่ต้องเข้าไปยุ่งรอสโมสรจัดการยิ่งตลก แบบนี้ถ้ามีคนเหยียดผิว เอาเหตุการณ์สะเทือนใจทั่วโลกมาล้อเลียนก็ไม่ต้องมีใครเรียกร้องอะไรด้วยไหมทำเฉยๆไปให้หมด รอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องจัดการ

ที่ถูกต้องคือทุกฝ่ายต้องช่วยกันประนามคนที่คิดที่พูดแบบนี้อยู่แล้ว ในอนาคตมันจะได้ไม่เกิดขึ้นอีก  

คือผมอยากจะสื่อว่าเหตุการณ์นี้มันเกิดขึ้นโดยความไม่ตั้งใจของบุคคล เอาง่ายๆว่าผิดพลาด ไม่ใช่คนเผยแพร่คลิปนะ หมายถึงคนที่อยู่ในคลิปนั่นอะครับ

คือการกระทำแบบนั้นตัวผม ส่วนตัวผมนะ มันดูเหมือนความคึกคะนองมากกว่าความคิดชั่วครับ การที่เขาทำกันบนเครื่องบินทีมนั่นก็พอมองเห็นได้ว่า เขาไม่ได้ต้องการให้ใครมาเห็นอยู่แล้ว ซึ่งพอเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น ตัวนักเตะพวกนีก็น่าจะรู้สึกผิดอยู่แล้วแหละครับ ก็หวังว่าจะไม่มีเรื่องแบบนี้อีกก็แล้วกันครับ

0
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1177
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:52
ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม
Macor พิมพ์ว่า:
สโมสรมาแถลงแล้วนะครับ ข่าว ss ก็มี

ปล. จั่วหัวด่าไว้ก่อน แล้วลงท้ายว่า รอชมต่อไป นี่ก็สุภาพบุรุษมากครับ  

ดูดี ๆ ผมว่านั่นไม่ใช่ official account นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1571
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:53
ไม่ต้องพูดว่าคุยเคยไปที่นั่นที่นู้นหรอกครับ ไม่ต้องมาทำเป็นซึมซับโศกนาฏกรรมหรอก ถ้าซึบซับจริงคุณจะไม่พิมหมาๆยังงี้หรอก ทำมาเป็นสั่งสอนคนอื่น ดูตัวเองด้วย แถอยู่คนเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:55
behin พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องพูดว่าคุยเคยไปที่นั่นที่นู้นหรอกครับ ไม่ต้องมาทำเป็นซึมซับโศกนาฏกรรมหรอก ถ้าซึบซับจริงคุณจะไม่พิมหมาๆยังงี้หรอก ทำมาเป็นสั่งสอนคนอื่น ดูตัวเองด้วย แถอยู่คนเดียว  

ขอให้โดนล้้อ กับ ขอให้เกิด

ต่างกันนะครับ

ถ้าไม่เข้าใจถามผมดีๆจะอธิบายให้ฟัง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:56
มู้นี้มันออกนอกเรื่องเพราะจขกทโยงออกไปเองด้วยนะแมนยูเกี่ยวอะไรกับเหตุการณ์นี้อ่ะ
ลำดับความสำคัญนิดนึงจะพูดเรื่องอะไร นี่เจอเม้นไม่พอใจใส่อารมณ์ฟาดงวงฟาดงาลากไปนอกเรื่อง

ก็ว่าจะอ่านเฉยๆนะว่า2ทีมนี้จะคุยกันยังไง กลายเป็นหาเรื่องทีมที่ไม่เกี่ยว
ขอเม้นเซฟไว้อ่านซักหน่อยแล้วกัน
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:58
นี้มันยังไม่เลิกบ้าอีกเรอะ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15283
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:59
ยังมีคนคิดอีกหรอว่าร้องเพลงในรถแล้วมีมือถือถ่าย เอาไปลงโซเชียลคือพื้นที่ส่วนตัว งี้ในห้องส่ง ห้องข่าวมันก็น่าจะพื้นที่ส่วนตัวหมดนะ  

อย่าหาว่าผมอะไรเลยนะ ผมก็แฟนหงส์ ที่นักเตะเขาทำกันอ่ะ พื้นที่ส่วนตัวจริงๆ คือบนเครื่องบินของทีม

ที่เขาบอกว่าพื้นที่่ส่วนตัวอ่ะมันคือตรงนั้น ถ้าทำกันโดยไม่ได้เผยแพร่ มันก็คงไม่มีประเด็นให้คนอื่นหยิบมาพูดถึงหรอก

ส่วนปัญหาของเรื่องนี้คือมันถูกถ่ายถูกเผยแพร่บนโซเชียลมีเดียโดยใครซักคน ซึ่งก็ควรให้ทางสโมสรจัดการกันไป ว่าจะออกมาพูดยังไง

ส่วนตัวผมนะ เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร
มันแก้ไขได้ ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรขนาดนั้น
เราไม่จำเป็นต้องไปเดือด แล้วพูดซะเหมือนว่าที่พวกนักเตะทำอะมันผิดในแบบที่ให้อภัยไม่ได้เลยนะครับ

ก็มันเผยแพร่ไงครับ ถ้าคุณบอกที่ตรงนั้นคือที่ของแมนซิ คนที่ถ่ายก็คือคนของแมนซิ คนที่เผยแพร่ก็คือคนของแมนซิ มันก็คนของแมนซิหมด ถ้าเป็นเด็กหงส์ไปแอบถ่ายผมว่ายังเข้าเค้าพื้นที่ส่วนตัวนะ  

ก็ที่ผมบอกนั่นแหละ ว่าเมื่อมันถูกถ่ายมาเผยแพร่ มันเกิดเป็นปัญหา ก็ควรให้สโมสรต้นทางจัดการปัญหานั้นไป พวกเราไม่ต้องเข้าไปเป็นส่วนนึงของปัญหานั้นหรอก เราแค่อยู่รอผลสรุปก็เท่านั้นเองครับ

คือเท่าที่อ่านมาหลายๆเม้น แฟนหงส์เราพูดเหมือนนักเตะทำเรื่องที่ไม่สมควร ไม่สมควรถูกให้อภัย เป็นคนร้ายไปเลย
ใช่มันไม่สมควรทำ แต่ถามว่ามันร้ายแรงขนาดที่ต้องมาโกรธอะไรขนาดนั้นไหม
ตอนที่เขาทำเขาอยู่ตรงนั้น ไม่มีใครห้ามกันได้หรอกครับ มันเกิดไปแล้ว

แต่ในบอร์ดเนี่ย เราห้ามกันปรามกันได้ อย่าพึ่งเกินเลยกันเลย เรื่องมันไม่มีอะไรเลย อย่างกระทู้นี้ ลากไป มิวนิคอีก ไปกันใหญ่เลย  

จริงๆ ผมไม่ได้อะไรกะแมนซินะ ถึงจะร้องแรงกว่านี้ผมก็เฉยๆ

แต่แค่งงที่บอกว่าพื้นที่ส่วนตัว เนี่ยแหละ มันเหมือนทำไรก็ได้เลยเนาะ ครั้งหน้าก็ร้องเพลง ด่ากันในส้วมให้แรงๆ โพสลงโซเชียล บอกมือลั่น แล้วอ้างพื้นที่ส่วนตัวก็น่าจะโอเคนะ  

ก็คงแบบนั้นแหละครับ พื้นที่ส่วนตัวก็คือพื้นที่ส่วนตัว คุณจะยืนแก้ผ้าในบ้านก็ไม่มีใครมาตัดสินว่าคุณผิดหรือถูก
เหล่านักเตะในคลิปก็คงเหมือนกัน ตอนนั้นคงทำกันไปโดยไม่ได้คิดอะไร อยู่ในเครื่องบินตูโว้ย อะไรแบบนี้

แต่ปัญหานี้มันคือมีคนนำไปโพสลง ซึ่งคนที่ไปปรากฏในคลิปอย่างนักเตะหลายๆคนก็อาจจะไม่รู้ก็ได้ว่าสิ่งที่ทำมันกำลังสร้างปัญหาให้กับภายนอก

ซึ่งตัวนักเตะหรือใครๆก็คงไมอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้กันหรอกครับ(การที่คลิปหลุดไปข้างนอกโดยไม่ได้ตั้งใจ)

ก็เลยไม่อยากให้พวกเราๆกันนี่แหละ ไปพูดเหมือนกับว่าพวกนักเตะเป็นคนที่ตั้งใจทำเรื่องทอย่างการเผยแพร่คลิปพวกนี้ครับ

อ้อผมพอจะเก็ตละ พื้นฐานความคิดคุณคือนักเตะไม่ได้ตั้งใจ แต่ความคิดผมคือตั้งใจ หรือไม่ไม่รู้แหละ

เราน่าจะคิดต่างกันตรงนี้ ที่เหลือผมก็อธิบายไปหมดละ กับอ่านที่คุณพิมมาผมก็เห็นด้วยหมดนะ  

ขอบคุณสำหรับความเห็นของท่านด้วยครับ
0
0
The Journey of new beginnings.
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4245
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:01
แมนซิผิดก้ว่สไปตามผิดครับ แต่อย่าโยงไปทีมอื่น ฟาดงวงฟาดงาไปเรื่อยละ ไปลากคนไม่เกี่ยวเพื่ออะไร คลาสมีก้อย่าทำตัวแบบไร้คลาสเหมือนที่ทีมตัวเองด่าสิ จบๆไปสิ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5775
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:03
ผมว่าน่าจะพอกันได้แล้วครับ

ช่างมันเหอะ ใจร่มๆกัน เรื่องมันแล้วไปละ

กลายเป็นสามเส้าไปละ ใจเย็นนะพี่น้องss ทั้งแฟนหงส์ แฟนผี แฟนเรือ

ร้อนรุ่มก็ปิดssไปดูซีรีย์แจแปนสักเรื่องสองเรื่อง ให้เย็นๆขึ้นน่อ

4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2009
ตอบ: 4718
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:04
ถูกแบนแล้ว
เหมือนคุยกับคนบ้าที่ขึ้นเสียงอย่างเดียว ใจเย็นๆลงบ้างเถอะแล้วโยงมั่วไปหมด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:05
Luxxx พิมพ์ว่า:
มู้นี้มันออกนอกเรื่องเพราะจขกทโยงออกไปเองด้วยนะแมนยูเกี่ยวอะไรกับเหตุการณ์นี้อ่ะ
ลำดับความสำคัญนิดนึงจะพูดเรื่องอะไร นี่เจอเม้นไม่พอใจใส่อารมณ์ฟาดงวงฟาดงาลากไปนอกเรื่อง

ก็ว่าจะอ่านเฉยๆนะว่า2ทีมนี้จะคุยกันยังไง กลายเป็นหาเรื่องทีมที่ไม่เกี่ยว
ขอเม้นเซฟไว้อ่านซักหน่อยแล้วกัน

หน้าแรกใครขำกับเหตุการณ์นี้ล่ะครับ

นั่นแหละที่ผมโพส
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:06
ไอเลวเอ๊ย เกี่ยวไรกับเหตุการณ์ที่มิวนิควะ มึงอย่าโยงดิวะ
เหตุการณ์นั้นขนาดสโมสรลิเวอร์พูลหรือทีมอื่นๆในอังกฤษยังให้ความช่วยเหลือเลย แล้วเองเป็นใครเศษเดนแฟนบอลที่เอาความเป็นความตายมาล้อเล่นเนี่ยนะ?? จากจะเข้ามาแผล่บให้พอเห็นพาดพิงเหตุการณ์มิวนิคแล้วขี้นเลย ขยะว่ะ
เก่งในโซเชี่ยล ขยะในชีวิตจริงถุ้ย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1571
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:07
indevidal พิมพ์ว่า:
behin พิมพ์ว่า:

ขอให้โดนล้้อ กับ ขอให้เกิด

ต่างกันนะครับ

ถ้าไม่เข้าใจถามผมดีๆจะอธิบายให้ฟัง  

มันไม่เกี่ยวกับขอให้โดนล้อ หรือขอให้เกิดหรอกครับ ถ้าคุณซีเรียสเรื่องนี้จริงๆ คุณจะไม่กล่าวถึ โศกนาฏกรรมในทางนี้หรอก เพราะคนเสียหายจริงๆ ก้คือผู้ตายกับญาติผู้ตาย ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรเลยกับมู้นี้

ส่วนเด็กผีไทยส่วนใหญ่ยังไม่เกิดเลยด้วยซ้ำ ลองคิดดูดีๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 16:08
ถูกแบนแล้ว
ทั้งขยะทั้งเลวจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel