ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:29
ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม
GuUnited พิมพ์ว่า:

ทีมคนดีจริงๆไม่ต้องเอาที่ไหนไกล ประเทศไทยนี้แหละ ถุยไปว่าซิตี้ เขาสุภาพบุรุษจอมปลอม ทำกะตัวเองไม่เคยทำ  

พวกนั้นผมยอมรับเลยว่าเลวจริง

แฟนหงส์เลวๆก็เยอะผมยอมรับ

แต่จะบอกว่าผมเป็นงั้นเหรอ?

Streotypeรึเปล่าครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8874
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:31
[RE: ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม]
Chokkz พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ยังมีคนคิดอีกหรอว่าร้องเพลงในรถแล้วมีมือถือถ่าย เอาไปลงโซเชียลคือพื้นที่ส่วนตัว งี้ในห้องส่ง ห้องข่าวมันก็น่าจะพื้นที่ส่วนตัวหมดนะ  

อย่าหาว่าผมอะไรเลยนะ ผมก็แฟนหงส์ ที่นักเตะเขาทำกันอ่ะ พื้นที่ส่วนตัวจริงๆ คือบนเครื่องบินของทีม

ที่เขาบอกว่าพื้นที่่ส่วนตัวอ่ะมันคือตรงนั้น ถ้าทำกันโดยไม่ได้เผยแพร่ มันก็คงไม่มีประเด็นให้คนอื่นหยิบมาพูดถึงหรอก

ส่วนปัญหาของเรื่องนี้คือมันถูกถ่ายถูกเผยแพร่บนโซเชียลมีเดียโดยใครซักคน ซึ่งก็ควรให้ทางสโมสรจัดการกันไป ว่าจะออกมาพูดยังไง

ส่วนตัวผมนะ เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร
มันแก้ไขได้ ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรขนาดนั้น
เราไม่จำเป็นต้องไปเดือด แล้วพูดซะเหมือนว่าที่พวกนักเตะทำอะมันผิดในแบบที่ให้อภัยไม่ได้เลยนะครับ

ก็มันเผยแพร่ไงครับ ถ้าคุณบอกที่ตรงนั้นคือที่ของแมนซิ คนที่ถ่ายก็คือคนของแมนซิ คนที่เผยแพร่ก็คือคนของแมนซิ มันก็คนของแมนซิหมด ถ้าเป็นเด็กหงส์ไปแอบถ่ายผมว่ายังเข้าเค้าพื้นที่ส่วนตัวนะ  

ก็ที่ผมบอกนั่นแหละ ว่าเมื่อมันถูกถ่ายมาเผยแพร่ มันเกิดเป็นปัญหา ก็ควรให้สโมสรต้นทางจัดการปัญหานั้นไป พวกเราไม่ต้องเข้าไปเป็นส่วนนึงของปัญหานั้นหรอก เราแค่อยู่รอผลสรุปก็เท่านั้นเองครับ

คือเท่าที่อ่านมาหลายๆเม้น แฟนหงส์เราพูดเหมือนนักเตะทำเรื่องที่ไม่สมควร ไม่สมควรถูกให้อภัย เป็นคนร้ายไปเลย
ใช่มันไม่สมควรทำ แต่ถามว่ามันร้ายแรงขนาดที่ต้องมาโกรธอะไรขนาดนั้นไหม
ตอนที่เขาทำเขาอยู่ตรงนั้น อยู่ในที่ของเขา ไม่มีใครห้ามกันได้หรอกครับ มันเกิดไปแล้ว

แต่ในบอร์ดเนี่ย เราห้ามกันปรามกันได้ อย่าพึ่งเกินเลยกันเลย เรื่องมันไม่มีอะไรเลย อย่างกระทู้นี้ ลากไป มิวนิคอีก ไปกันใหญ่เลย  

บ้าแล้ว ล้อเลียนเหตุการณ์ความรุนแรงไม่เกี่ยวกับพื้นที่ส่วนตัวเลย ผมมั่นใจว่าตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยล้อเลียนหรือสะใจต่อเหตุการณ์ความรุนแรงอะไรในพื้นที่ส่วนตัว

เดี๋ยวนี้เส้นศีลธรรมคนเรามันต่ำถึงขนาดว่าตราบใดที่เป็นพื้นที่ส่วนตัว จะคิดชั่วคิดเลวยังไงก็ได้ขอแค่ไม่ออกสู่สาธารณะก็พอแล้วเหรอ

หรือจะบอกว่ามันไม่สมควรทำนั่นแหละ แต่บุคคลที่ 3 ไม่ต้องเข้าไปยุ่งรอสโมสรจัดการยิ่งตลก แบบนี้ถ้ามีคนเหยียดผิว เอาเหตุการณ์สะเทือนใจทั่วโลกมาล้อเลียนก็ไม่ต้องมีใครเรียกร้องอะไรด้วยไหมทำเฉยๆไปให้หมด รอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องจัดการ

ที่ถูกต้องคือทุกฝ่ายต้องช่วยกันประนามคนที่คิดที่พูดแบบนี้อยู่แล้ว ในอนาคตมันจะได้ไม่เกิดขึ้นอีก
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12261
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:32
มู้เรื่องนี้เยอะพอละมั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:37
ถูกแบนแล้ว
[RE]ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม

ทีมคนดีจริงๆไม่ต้องเอาที่ไหนไกล ประเทศไทยนี้แหละ ถุยไปว่าซิตี้ เขาสุภาพบุรุษจอมปลอม ทำกะตัวเองไม่เคยทำ  

ดูตัวเองมั้ง ตัวอย่างของคนในบอร์ดที่ทำให้เเฟนผีดีๆเขาเสื่อมเสียอ่ะ

ตัวเองเล่นบอร์ดได้สวะพอกันเหมือนคนในรูปที่ตัวเองเอามาโพสต์เลย รู้ตัวบ้างเปล่า

ส่วน จขกท ก็ใจเย็นๆหน่อย เลิกโยงไปเเมนยูได้เเล้ว ไปพาดพิงทีมอื่นเเล้วมาฟาดงวงฟาดงาในบอร์ดนี้มันไม่ได้ประโยชน์หรอกครับ เป็นผมผมก็ไม่โอเค

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2553
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:39
โคตรเดือด คอมมเนท์ โคตรล่อมือล่อเท้า
0
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10186
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:40
eatsleep พิมพ์ว่า:

ดูตัวเองมั้ง ตัวอย่างของคนในบอร์ดที่ทำให้เเฟนผีดีๆเขาเสื่อมเสียอ่ะ

ตัวเองเล่นบอร์ดได้สวะพอกันเหมือนคนในรูปที่ตัวเองเอามาโพสต์เลย รู้ตัวบ้างเปล่า

ส่วน จขกท ก็ใจเย็นๆหน่อย เลิกโยงไปเเมนยูได้เเล้ว ไปพาดพิงทีมอื่นเเล้วมาฟาดงวงฟาดงาในบอร์ดนี้มันไม่ได้ประโยชน์หรอกครับ เป็นผมผมก็ไม่โอเค

ไอ้ตู้กับข้าวนี่อย่าไปสนใจมันมาก

ฟ้าเปิดก็ออกจากรูแล้ว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:41
ถูกแบนแล้ว

เองเป็นบ้าอะไรของเอง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15294
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:41
ยังมีคนคิดอีกหรอว่าร้องเพลงในรถแล้วมีมือถือถ่าย เอาไปลงโซเชียลคือพื้นที่ส่วนตัว งี้ในห้องส่ง ห้องข่าวมันก็น่าจะพื้นที่ส่วนตัวหมดนะ  

อย่าหาว่าผมอะไรเลยนะ ผมก็แฟนหงส์ ที่นักเตะเขาทำกันอ่ะ พื้นที่ส่วนตัวจริงๆ คือบนเครื่องบินของทีม

ที่เขาบอกว่าพื้นที่่ส่วนตัวอ่ะมันคือตรงนั้น ถ้าทำกันโดยไม่ได้เผยแพร่ มันก็คงไม่มีประเด็นให้คนอื่นหยิบมาพูดถึงหรอก

ส่วนปัญหาของเรื่องนี้คือมันถูกถ่ายถูกเผยแพร่บนโซเชียลมีเดียโดยใครซักคน ซึ่งก็ควรให้ทางสโมสรจัดการกันไป ว่าจะออกมาพูดยังไง

ส่วนตัวผมนะ เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร
มันแก้ไขได้ ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรขนาดนั้น
เราไม่จำเป็นต้องไปเดือด แล้วพูดซะเหมือนว่าที่พวกนักเตะทำอะมันผิดในแบบที่ให้อภัยไม่ได้เลยนะครับ

ก็มันเผยแพร่ไงครับ ถ้าคุณบอกที่ตรงนั้นคือที่ของแมนซิ คนที่ถ่ายก็คือคนของแมนซิ คนที่เผยแพร่ก็คือคนของแมนซิ มันก็คนของแมนซิหมด ถ้าเป็นเด็กหงส์ไปแอบถ่ายผมว่ายังเข้าเค้าพื้นที่ส่วนตัวนะ  

ก็ที่ผมบอกนั่นแหละ ว่าเมื่อมันถูกถ่ายมาเผยแพร่ มันเกิดเป็นปัญหา ก็ควรให้สโมสรต้นทางจัดการปัญหานั้นไป พวกเราไม่ต้องเข้าไปเป็นส่วนนึงของปัญหานั้นหรอก เราแค่อยู่รอผลสรุปก็เท่านั้นเองครับ

คือเท่าที่อ่านมาหลายๆเม้น แฟนหงส์เราพูดเหมือนนักเตะทำเรื่องที่ไม่สมควร ไม่สมควรถูกให้อภัย เป็นคนร้ายไปเลย
ใช่มันไม่สมควรทำ แต่ถามว่ามันร้ายแรงขนาดที่ต้องมาโกรธอะไรขนาดนั้นไหม
ตอนที่เขาทำเขาอยู่ตรงนั้น ไม่มีใครห้ามกันได้หรอกครับ มันเกิดไปแล้ว

แต่ในบอร์ดเนี่ย เราห้ามกันปรามกันได้ อย่าพึ่งเกินเลยกันเลย เรื่องมันไม่มีอะไรเลย อย่างกระทู้นี้ ลากไป มิวนิคอีก ไปกันใหญ่เลย  

จริงๆ ผมไม่ได้อะไรกะแมนซินะ ถึงจะร้องแรงกว่านี้ผมก็เฉยๆ

แต่แค่งงที่บอกว่าพื้นที่ส่วนตัว เนี่ยแหละ มันเหมือนทำไรก็ได้เลยเนาะ ครั้งหน้าก็ร้องเพลง ด่ากันในส้วมให้แรงๆ โพสลงโซเชียล บอกมือลั่น แล้วอ้างพื้นที่ส่วนตัวก็น่าจะโอเคนะ  

ก็คงแบบนั้นแหละครับ พื้นที่ส่วนตัวก็คือพื้นที่ส่วนตัว คุณจะยืนแก้ผ้าในบ้านก็ไม่มีใครมาตัดสินว่าคุณผิดหรือถูก
เหล่านักเตะในคลิปก็คงเหมือนกัน ตอนนั้นคงทำกันไปโดยไม่ได้คิดอะไร อยู่ในเครื่องบินตูโว้ย อะไรแบบนี้

แต่ปัญหานี้มันคือมีคนนำไปโพสลง ซึ่งคนที่ไปปรากฏในคลิปอย่างนักเตะหลายๆคนก็อาจจะไม่รู้ก็ได้ว่าสิ่งที่ทำมันกำลังสร้างปัญหาให้กับภายนอก

ซึ่งตัวนักเตะหรือใครๆก็คงไมอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้กันหรอกครับ(การที่คลิปหลุดไปข้างนอกโดยไม่ได้ตั้งใจ)

ก็เลยไม่อยากให้พวกเราๆกันนี่แหละ ไปพูดเหมือนกับว่าพวกนักเตะเป็นคนที่ตั้งใจทำเรื่องทอย่างการเผยแพร่คลิปพวกนี้ครับ
3
0
The Journey of new beginnings.
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:42
เกลียดแบบไหนทำตัวแบบนั้นเฉย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:42
เรื่องเกิดจาก นักเตะแมนซิฯVsผู้เคราะห์ร้ายของแฟนลิเวอร์พูล แต่เอามิวนิคมาโยง น่าตบให้ปากแตก เมนท์ล่อตีนเหมือนหล่ออะเวร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:44
ถูกแบนแล้ว
betterthannothing` พิมพ์ว่า:

ไอ้ตู้กับข้าวนี่อย่าไปสนใจมันมาก

ฟ้าเปิดก็ออกจากรูแล้ว  

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:46
ถูกแบนแล้ว
indevidal พิมพ์ว่า:
พวกที่ทำเป็นขำๆ กันขอให้โดนล้อเรื่อง Munich 1958บ้างนะ

ถ้าเคยไปที่อนุสรณ์สถานHillsboroughจะเข้าใจเลยว่า

ความสูญเสียในเกมลูกหนังมันเศร้าแค่ไหน  

ความคิดโครตขยะจริงๆๆๆ แมนยูไม่เกี่ยวเลย เอาเหตุการณ์นี้มาพูดได้ไง ขยะเอ้ย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2139
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:46
twentynine พิมพ์ว่า:
แตกประเด็นกันไปหลายหน่อเลยแหะ เอาจริงๆคือแฟนบอลมีทั้งดีและเลวในทุกๆทีมแหละ

แต่ตัวนักเตะอาชีพไม่ควรมีภาพสู่สาธารณะแบบนี้ สโมสรหรือตัวนักเตะควรมีการตอบโต้ที่จัดเจนอ่ะ

มันเป็นเรื่องของแบรนและมารยาทมากกว่าผลงานของทีมนะ  

ตั้งแต่อ่านมาผมเห็นด้วยกับเม้นคุณที่สุดแล้วครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13689
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:47

ตอนที่เขาทำเขาอยู่ตรงนั้น ไม่มีใครห้ามกันได้หรอกครับ มันเกิดไปแล้ว

จริงๆ ผมไม่ได้อะไรกะแมนซินะ ถึงจะร้องแรงกว่านี้ผมก็เฉยๆ

แต่แค่งงที่บอกว่าพื้นที่ส่วนตัว เนี่ยแหละ มันเหมือนทำไรก็ได้เลยเนาะ ครั้งหน้าก็ร้องเพลง ด่ากันในส้วมให้แรงๆ โพสลงโซเชียล บอกมือลั่น แล้วอ้างพื้นที่ส่วนตัวก็น่าจะโอเคนะ  

ก็คงแบบนั้นแหละครับ พื้นที่ส่วนตัวก็คือพื้นที่ส่วนตัว คุณจะยืนแก้ผ้าในบ้านก็ไม่มีใครมาตัดสินว่าคุณผิดหรือถูก
เหล่านักเตะในคลิปก็คงเหมือนกัน ตอนนั้นคงทำกันไปโดยไม่ได้คิดอะไร อยู่ในเครื่องบินตูโว้ย อะไรแบบนี้

แต่ปัญหานี้มันคือมีคนนำไปโพสลง ซึ่งคนที่ไปปรากฏในคลิปอย่างนักเตะหลายๆคนก็อาจจะไม่รู้ก็ได้ว่าสิ่งที่ทำมันกำลังสร้างปัญหาให้กับภายนอก

ซึ่งตัวนักเตะหรือใครๆก็คงไมอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้กันหรอกครับ(การที่คลิปหลุดไปข้างนอกโดยไม่ได้ตั้งใจ)

ก็เลยไม่อยากให้พวกเราๆกันนี่แหละ ไปพูดเหมือนกับว่าพวกนักเตะเป็นคนที่ตั้งใจทำเรื่องทอย่างการเผยแพร่คลิปพวกนี้ครับ

อ้อผมพอจะเก็ตละ พื้นฐานความคิดคุณคือนักเตะไม่ได้ตั้งใจ แต่ความคิดผมคือตั้งใจ หรือไม่ไม่รู้แหละ

เราน่าจะคิดต่างกันตรงนี้ ที่เหลือผมก็อธิบายไปหมดละ กับอ่านที่คุณพิมมาผมก็เห็นด้วยหมดนะ
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Wed May 15, 2019 15:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:47
ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
indevidal พิมพ์ว่า:
พวกที่ทำเป็นขำๆ กันขอให้โดนล้อเรื่อง Munich 1958บ้างนะ

ถ้าเคยไปที่อนุสรณ์สถานHillsboroughจะเข้าใจเลยว่า

ความสูญเสียในเกมลูกหนังมันเศร้าแค่ไหน  

ความคิดโครตขยะจริงๆๆๆ แมนยูไม่เกี่ยวเลย เอาเหตุการณ์นี้มาพูดได้ไง ขยะเอ้ย  

แมนยูไม่เกี่ยวเลย

ลองดูหน้าแรกนะใครที่ขำๆกัน

หาเจอแล้วมาบอกผมด้วยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel