ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:05
[RE: ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม]
ใครบอกสุภาพบุรุษ คับ ทีมผมมันตัวร้ายตั้งแต่คาราบัคแล้ว ที่แถลงบ่อยๆนี่แค่ไม่อยาก

ไปจมปลักกับ ข้อความจากทีมล่างๆเฉยๆ เลยต้องหล่อหน่อยเดียว มันจะติดโคลน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:06
งงเลย มิวนิค 58 มาได้ไง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:10
ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
indevidal พิมพ์ว่า:
มายก้อด จิงจังๆ  

ตัวตลกมาแล้ว ผมขำให้หน่อยละกัน

55  

ตลกอ่ะ เพลงแฟนบอลแต่ง นักเตะร้อง

แต่ทำนางเอก แฟนบอลไม่เกี่ยว

กลัวโดนแรงกระแทกกลับอ่ะดิ

ไม่เอาอย่าร้อง เค้าร้องเพลงขำๆเอง สายมโนนี่ก็ ลากไปหา ชื่อ คนนั้นคนนี้เอง นิ

ถ้าในเพลงมีชื่อก็ว่าไปอย่าง เคยไปทำเค้า เค้าก้อแซวคืน ทำเป็นรับไม่ได้

ผมต้องคุยสาระกับคุณรึเปล่า ทำตัวไม่ถูก

กลัวคุยไปแล้วไม่มีสาระกลับมา

เอาเป็นว่า คุณยืนยันนะ ว่าMancity ไม่ต้องการพูดถึงเลย

เป็นstatementที่เคุณยืนยัน

อ่านแล้วไม่เข้าใจ ยืนยันอะไร ทำไมผมต้องยืนยัน

แฟนๆเค้าก็บอกแล้ว หมายถึงตีกันตอนไหน พวกแฟนเอ็งก็โยงมา คนนั้นคนนี้ให้ได้

อย่าเอาคนเจ็บมาเป็นเครื่องมือตีกัน

ปล สเตทเม้นท อะไรของคุณวะครับ ตั้งสติๆ  

All the way to Kiev, To end up in defeat, Crying in the stands, And battered on the streets, Kompany injured Salah, Victims of it all, Sterling won the double, The Scousers won f*** all, Allez, allez, allez x2

Crying in the stands

แล้วต่อด้วย And* battered** on the streets

จะให้พูดถึงจุดไหนของการตีกัน?

*การเชื่อมประโยคในเงื่อนไขเวลาเดียวกัน

**Prefixในรูปถูกกระทำ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:11
พอโดนโยงmunichก็ร้อนกันเป็นแถว

ผมทีมนางเอกต้องทำยังไง หลังฟังเพลงของmanc
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10514
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:11
พวกที่ทำเป็นขำๆ กันขอให้โดนล้อเรื่อง Munich 1958บ้างนะ

ถ้าเคยไปที่อนุสรณ์สถานHillsboroughจะเข้าใจเลยว่า

ความสูญเสียในเกมลูกหนังมันเศร้าแค่ไหน  

ไม่พอใจคนอื่นแต่ก็ขอให้คนอื่นโดนบ้าง

''​ขยะ''​

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10514
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:12
พอโดนโยงmunichก็ร้อนกันเป็นแถว

ผมทีมนางเอกต้องทำยังไง หลังฟังเพลงของmanc  

ขยะ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:12
Chokkz พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ยังมีคนคิดอีกหรอว่าร้องเพลงในรถแล้วมีมือถือถ่าย เอาไปลงโซเชียลคือพื้นที่ส่วนตัว งี้ในห้องส่ง ห้องข่าวมันก็น่าจะพื้นที่ส่วนตัวหมดนะ  

อย่าหาว่าผมอะไรเลยนะ ผมก็แฟนหงส์ ที่นักเตะเขาทำกันอ่ะ พื้นที่ส่วนตัวจริงๆ คือบนเครื่องบินของทีม

ที่เขาบอกว่าพื้นที่่ส่วนตัวอ่ะมันคือตรงนั้น ถ้าทำกันโดยไม่ได้เผยแพร่ มันก็คงไม่มีประเด็นให้คนอื่นหยิบมาพูดถึงหรอก

ส่วนปัญหาของเรื่องนี้คือมันถูกถ่ายถูกเผยแพร่บนโซเชียลมีเดียโดยใครซักคน ซึ่งก็ควรให้ทางสโมสรจัดการกันไป ว่าจะออกมาพูดยังไง

ส่วนตัวผมนะ เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร
มันแก้ไขได้ ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรขนาดนั้น
เราไม่จำเป็นต้องไปเดือด แล้วพูดซะเหมือนว่าที่พวกนักเตะทำอะมันผิดในแบบที่ให้อภัยไม่ได้เลยนะครับ

ก็มันเผยแพร่ไงครับ ถ้าคุณบอกที่ตรงนั้นคือที่ของแมนซิ คนที่ถ่ายก็คือคนของแมนซิ คนที่เผยแพร่ก็คือคนของแมนซิ มันก็คนของแมนซิหมด ถ้าเป็นเด็กหงส์ไปแอบถ่ายผมว่ายังเข้าเค้าพื้นที่ส่วนตัวนะ
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
ผมว่าผมเดือดละนะ เจอ จขกท เข้าไป ผมเหมือนน้ำเย็นเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:13

สุดท้ายก็ยอมรับว่าโยงแล้ว
แล้วคุณมึง จะโยงทำไมคับ
กรณีนี้เกี่ยวไร กับ เหตการณ์มิวนิคคับ
7
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3681
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:15
จริงๆ เพลงเดิมคือ Ramos injured Salah นะครับ

ถ้าไม่นับ battered on street ทั้งหมดก็เป็นบริบทของนัดชิง UCL ปีที่แล้วอย่างที่เขาว่าจริง

แล้วไอ้ Battered on street ผมว่าบังเอิญมากกว่า

มันต้องหาคำอะไรก็ได้ที่ Rhyme กับ Defeat หวยเลยออกเป็น street

ใจเย็นๆ ก่อนนะครับ รอสโมสรแมนซิแถลงทางการดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย benjiz เมื่อ Wed May 15, 2019 15:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:16
ถูกแบนแล้ว
นึกว่าจะมีคนมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอะไรบ้าง

มีแต่ตัวตลกให้ยิ้มได้สักพัก ไปทำงานทำการต่อครับพี่น้อง  
ตอนนี้หลายคนกำลังยิ้มเอ็งอยู่
3
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29638
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:16
[RE]ทีมสุภาพบุรุษจอมปลอม

มั่วโคตรเลยครับ

โยงมั่วแหลก ตอนแรกผมเห็นใจคุณนะ

ตอนนี้ผมไม่ละ สมเพชด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718

ใจเย็นๆน่ะพี่ รู้ว่าเค้าทำผิดก็อย่าไปทำแบบเค้าเลย แล้วมันจะต่างอะไรที่พี่ไปด่าเค้าล่ะ ?

1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:17
ถูกแบนแล้ว
Love Mobile พิมพ์ว่า:
งงเลย มิวนิค 58 มาได้ไง  
ต้อง48 ใช่ไหม
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15300
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:17
Chokkz พิมพ์ว่า:
ยังมีคนคิดอีกหรอว่าร้องเพลงในรถแล้วมีมือถือถ่าย เอาไปลงโซเชียลคือพื้นที่ส่วนตัว งี้ในห้องส่ง ห้องข่าวมันก็น่าจะพื้นที่ส่วนตัวหมดนะ  

อย่าหาว่าผมอะไรเลยนะ ผมก็แฟนหงส์ ที่นักเตะเขาทำกันอ่ะ พื้นที่ส่วนตัวจริงๆ คือบนเครื่องบินของทีม

ที่เขาบอกว่าพื้นที่่ส่วนตัวอ่ะมันคือตรงนั้น ถ้าทำกันโดยไม่ได้เผยแพร่ มันก็คงไม่มีประเด็นให้คนอื่นหยิบมาพูดถึงหรอก

ส่วนปัญหาของเรื่องนี้คือมันถูกถ่ายถูกเผยแพร่บนโซเชียลมีเดียโดยใครซักคน ซึ่งก็ควรให้ทางสโมสรจัดการกันไป ว่าจะออกมาพูดยังไง

ส่วนตัวผมนะ เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร
มันแก้ไขได้ ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรขนาดนั้น
เราไม่จำเป็นต้องไปเดือด แล้วพูดซะเหมือนว่าที่พวกนักเตะทำอะมันผิดในแบบที่ให้อภัยไม่ได้เลยนะครับ

ก็มันเผยแพร่ไงครับ ถ้าคุณบอกที่ตรงนั้นคือที่ของแมนซิ คนที่ถ่ายก็คือคนของแมนซิ คนที่เผยแพร่ก็คือคนของแมนซิ มันก็คนของแมนซิหมด ถ้าเป็นเด็กหงส์ไปแอบถ่ายผมว่ายังเข้าเค้าพื้นที่ส่วนตัวนะ  

ก็ที่ผมบอกนั่นแหละ ว่าเมื่อมันถูกถ่ายมาเผยแพร่ มันเกิดเป็นปัญหา ก็ควรให้สโมสรต้นทางจัดการปัญหานั้นไป พวกเราไม่ต้องเข้าไปเป็นส่วนนึงของปัญหานั้นหรอก เราแค่อยู่รอผลสรุปก็เท่านั้นเองครับ

คือเท่าที่อ่านมาหลายๆเม้น แฟนหงส์เราพูดเหมือนนักเตะทำเรื่องที่ไม่สมควร ไม่สมควรถูกให้อภัย เป็นคนร้ายไปเลย
ใช่มันไม่สมควรทำ แต่ถามว่ามันร้ายแรงขนาดที่ต้องมาโกรธอะไรขนาดนั้นไหม
ตอนที่เขาทำเขาอยู่ตรงนั้น อยู่ในที่ของเขา ไม่มีใครห้ามกันได้หรอกครับ มันเกิดไปแล้ว

แต่ในบอร์ดเนี่ย เราห้ามกันปรามกันได้ อย่าพึ่งเกินเลยกันเลย เรื่องมันไม่มีอะไรเลย อย่างกระทู้นี้ ลากไป มิวนิคอีก ไปกันใหญ่เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Wed May 15, 2019 15:22, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
The Journey of new beginnings.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel