ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4328
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:03
[RE: ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม]
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
คือตอนนี้เดี๋ยวซักพักข่าวมันคงจะดัง ผมอึ้งไปเหมือนกันเพราะไม่คิดว่านักเตะระดับนั้นจะทำไรแบบนี้ บอกตรงๆว่าถ้าเป็นนักเตะทีมผมทำเองก็คงไม่ชอบเหมือนกัน ไม่โอเคเลยนะต่อให้มันจะฉลองกันในที่ปิดหรือที่ไหนก็เถอะแต่ตอนนี้มันหลุดมาแล้ว

คือประเด็นสำคัญคือการเอาคนที่บาดเจ็บปางตายมาล้อนั้นมาทำถึงขนาดนั้นเพื่ออะไร ไปเกลียดกันมาขนาดนั้นตอนไหนเนี่ย ตอนแรกชื่นชมนะครับกับความยอดเยี่ยมของทีมนี้ ต่อไปนี้คงไม่อีกแล้ว เล่นกันขนาดนี้ไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม

ถ้าเป็นแฟนทีมผมทำเองผมก็คงจะไม่ปกป้องอะไร แล้วจะยังประนามด้วย เหตุการณ์นี้นักเตะแมนซิเองทำให้แฟนบอลดีๆปกป้องลำบากเลย เฮ้อ ผิดหวังหวะ  
ท่านครับขอที่มาหน่อยได้ไหมครับ  

มู้ล่างๆมีอยู่ครับผมแปะคลิปไม่เป็น แล้วก็หน้าข่าวหลัก SS ก็ลงแล้วนะครับของวันนี้นะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1478
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:05
[RE: ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม]
Monco พิมพ์ว่า:
Heskey พิมพ์ว่า:
Monco พิมพ์ว่า:
ไอ้เรื่องผิดผมอ่ะไม่เถียงมันไม่ควรทำแน่ๆ แต่ถามว่านักเตะเจตนาจะล้อนาย Sean Cox นี่มั้ยผมว่าไม่
เนื้อเพลงมันมีระบุถึงชื่อแฟนบอลนาย Sean Cox อะไรนี่เหรอครับ
นี่ถ้าไม่ได้แฟนบอลที่ตามข่าวอธิบายขยายความให้รู้ผมก็ไม่รู้นะว่าหมายถึงคนนี้
การจะมาตีความว่าคนที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นจงใจร้องเพลงเพื่อล้อนาย Sean Cox หรือสมน้ำหน้าที่เขาบาดเจ็บผมว่ามันยังไม่สามารถระบุไปถึงขั้นนั้นได้ครับ  

ไม่รู้ความหมายแล้วร้องเพลงที่เนื้อร้องมันตีความได้หลายแบบทำไมครับ ไม่ต้องถึงขั้น Sean Cox เอาแค่แฟนบอลทั่วไปโดนทำร้ายร่างกายก็ไม่ควรเอามาล้อ แฟนบอลลิเวอร์พูลทำร้ายแฟนโรม่า แฟนบอลโรม่าทำร้ายแฟนลิเวอร์พูล แฟนบอลทั้งสองทีมต่างทำร้ายกัน แต่นักเตะทั้งสองทีมได้ให้กำลังใจแฟนบอลที่โดนทำร้าย ทางสโมสรแถลงการณ์ประนามเหตุการความรุนแรง และลงโทษผู้กระทำผิด

"แต่ถามว่านักเตะเจตนาจะล้อนาย Sean Cox นี่มั้ยผมว่าไม่" Sean Cox คือผู้ถูกทำร้ายบนถนน ต่อให้ไม่ได้เจาะจงว่าล้อเลียนนายคนนี้ แต่ Sean Cox ก็คือชายหนึ่งคนที่มีตัวตนตามเนื้อร้องของเพลง จริงมั้ยครับ แล้วมันแตกต่างกันอย่างไร ระหว่างล้อเลียน Sean Cox กับล้อเลียนคนอื่นๆที่บาดเจ็บเหมือนกัน เพียงแค่ไม่ถึงขั้นบาดเจ็บสาหัสเท่านั้นเอง

เอาง่ายๆภาษาชาวบ้าน สิ่งที่นักเตะแมนฯ ซิตี้ทำ มันทำให้แฟนบอลลิเวอร์พูลแบบผมผิดหวัง ผมก็บ่นว่าไม่ควรทำแบบนี้นะ แต่เนื้อหาในเพลงไม่ต้องยกมาอธิบายให้ละเอียดหรอกครับ เพราะมันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลย  

ตำหนิเรื่องที่ร้องเพลงที่มีเนื้อหาเอาความรุนแรงมาล้อเลียนตำหนิไปเลยครับ
สมควรโดนตำหนิแล้วและสมควรที่จะโดนใครผิดหวัง โดยเฉพาะแฟนลิ้วพูมีสิทธ์เต็มที่ในการตำหนิครั้งนี้
ผมไม่แย้งเลยเพราะมันไม่สมควรทำจริงๆ ต่อให้มีมีท่อนนี้ก็ไม่สมควรทำ

ผมแย้งเรื่องเดียวกับประเด็นที่มีบางคนสื่อเหมือนกับว่านักเตะแมนซิจงใจล้อเลียนระบุไปที่นาย Sean Cox คนเดียวตรงๆ
ผมคิดว่ามันไม่ขนาดนั้นครับ

ผมก็ว่านักเตะแมนฯ ซิตี้ ไม่ได้คิดขนาดนั้นหรอกครับ มันเป็นช่วงเวลาสนุกจำเพลงอะไรได้ก็ร้องกันไป ธรรมชาติของการปลดปล่อยอารมณ์ แต่ต้องยอมรับว่านักเตะพลาดเองที่ร้องเพลงนี้ เพราะมันไปกระทบความรู้สึกของใครหลายๆคน สโมสรแมนฯ ซิตี้จึงต้องรับแรงปะทะกันไป

คนที่กระทำโดยที่ไม่ได้ตั้งใจกับคนที่ถูกกระทำ ความรู้สึกและแนวความคิดย่อมแตกต่างกันบ้างเป็นธรรมดาครับ
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5760
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:21
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
คือตอนนี้เดี๋ยวซักพักข่าวมันคงจะดัง ผมอึ้งไปเหมือนกันเพราะไม่คิดว่านักเตะระดับนั้นจะทำไรแบบนี้ บอกตรงๆว่าถ้าเป็นนักเตะทีมผมทำเองก็คงไม่ชอบเหมือนกัน ไม่โอเคเลยนะต่อให้มันจะฉลองกันในที่ปิดหรือที่ไหนก็เถอะแต่ตอนนี้มันหลุดมาแล้ว

คือประเด็นสำคัญคือการเอาคนที่บาดเจ็บปางตายมาล้อนั้นมาทำถึงขนาดนั้นเพื่ออะไร ไปเกลียดกันมาขนาดนั้นตอนไหนเนี่ย ตอนแรกชื่นชมนะครับกับความยอดเยี่ยมของทีมนี้ ต่อไปนี้คงไม่อีกแล้ว เล่นกันขนาดนี้ไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม

ถ้าเป็นแฟนทีมผมทำเองผมก็คงจะไม่ปกป้องอะไร แล้วจะยังประนามด้วย เหตุการณ์นี้นักเตะแมนซิเองทำให้แฟนบอลดีๆปกป้องลำบากเลย เฮ้อ ผิดหวังหวะ  
ท่านครับขอที่มาหน่อยได้ไหมครับ  

มู้ล่างๆมีอยู่ครับผมแปะคลิปไม่เป็น แล้วก็หน้าข่าวหลัก SS ก็ลงแล้วนะครับของวันนี้นะ  
ขอบคุณครับพอดีเพิ่งเปิด ss
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8468
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:34
ประเด็นก็คือความคิดแรกของ การถูกกระทืบ มันมีเคสเดียวครับที่คนเขานึกถึงแว่บแรกของความคิด คือ แฟนบอลลิเวอร์พูลถูกกระทืบ

แต่ผมว่าคนแต่งคงเน้นไปที่ ผลการแข่งขัน ของลิเวอร์พูลในปีนั้นก็คือ ที่ เคียฟ และที่โรม ที่แพ้ออกมา แต่ชนะประตูได้เสีย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12476
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:52
ทำกันหมด ตรรกะเพี้ยนฯ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18384
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:55
คึกคะนองแหละ เลยลืมนึกถึงจิตใจคนอื่นไป
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9476
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:48
[RE]ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม
songiggs พิมพ์ว่า:
Teelek14 พิมพ์ว่า:
อุปทานหมู่ มากกว่า อารมณ์กำลังมาด้วย
มีนักเตะที่คิดแผลงๆ นำร้องแล้ว อารมณ์พาไปทั้งกลุ่ม
พวกนี้ ทำไปโดยไม่คิด แล้วก็มา สำนึกทีหลัง
เหตุการณ์แบบนี้ เกิดบ่อยมากในสังคมนะ  

จริงๆผมอยากจะเม้นแบบท่านมากเลย แล้วผมก็คิดว่านักเตะซิตี้คงไม่ได้ทันคิดว่าเนื้อท่อนนั้นจะเป็นการซ้ำเติมแฟนลิเวอร์ที่โคม่าคนนั้น เอาจริงๆผมเชื่อว่าคนสาธารณะทุกคนไม่ได้มีจิตใจสกปรกขนาดนั้น เป็นแค่อารมณ์ร่วมในจังหวะที่คงไม่มีใครรู้ว่ามันจะหลุดสู่สาธารณะ แต่เมื่อทำไปแล้วก็ต้องรอดูท่าทีของทีมและนักเตะว่าจะรับผิดชอบต่อการกระทำนี้อย่างไร

คำพูดเมื่อหลุดจากปากไปแล้วมันเป็นนายเราเสมอ  

คิดเหมือนกัน นักเตะแมนซิตี้ไม่รู้เรื่องหรอกเรื่อง sean cox ก็ร้องตามเนื้อเพลงที่แฟนแปลงมาแล้ว แต่ที่ไม่ชอบคือนักเตะแมนซิตี้รู้อยู่แล้วเพลง allez ปีนี้แฟนหงส์เอามาร้องเชียร์ ยังเอาเพลงเชียร์สโมสรอื่นที่แปลงเป็นคำพูดเยาะเย้ยผู้แพ้มาร้องอีกโคตรไม่มีน้ำใจนักกีฬาเลย

อย่าบอกว่าใครๆก็ทำกัน แข่งบอลชิงถ้วยชนะมาไม่เห็นเคยเห็นใครในทีมร้องเพลงหรือพูดเยาะเย้ยผู้แพ้ลับหลังเลยสักครั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel