ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4336
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:23
ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม
คือตอนนี้เดี๋ยวซักพักข่าวมันคงจะดัง ผมอึ้งไปเหมือนกันเพราะไม่คิดว่านักเตะระดับนั้นจะทำไรแบบนี้ บอกตรงๆว่าถ้าเป็นนักเตะทีมผมทำเองก็คงไม่ชอบเหมือนกัน ไม่โอเคเลยนะต่อให้มันจะฉลองกันในที่ปิดหรือที่ไหนก็เถอะแต่ตอนนี้มันหลุดมาแล้ว

คือประเด็นสำคัญคือการเอาคนที่บาดเจ็บปางตายมาล้อนั้นมาทำถึงขนาดนั้นเพื่ออะไร ไปเกลียดกันมาขนาดนั้นตอนไหนเนี่ย ตอนแรกชื่นชมนะครับกับความยอดเยี่ยมของทีมนี้ ต่อไปนี้คงไม่อีกแล้ว เล่นกันขนาดนี้ไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม

ถ้าเป็นแฟนทีมผมทำเองผมก็คงจะไม่ปกป้องอะไร แล้วจะยังประนามด้วย เหตุการณ์นี้นักเตะแมนซิเองทำให้แฟนบอลดีๆปกป้องลำบากเลย เฮ้อ ผิดหวังหวะ
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:34
Top Comment [RE: ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม]
สงสัยตรรกะลับหลังใครๆเค้าก็ทำจังเห็นมาหลายเม้นแล้ว รู้ได้ไงหว่าว่าคนอื่นเขาทำหรือไม่ทำและถ้าผมเห็นคนทำผิดมาผมก็ทำผิดตามได้โดยไม่รู้สึกผิดหรือรู้สึกผิดน้อยลงเพราะไอคนนู้นก็ทำ ไอคนนี้ก็เคยทำงี้หรอ แบบนี้สังคมไม่ยิ่งวุ่นวายหรอครับ
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:36
Top Comment [RE: ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม]
nut28283 พิมพ์ว่า:
สงสัยตรรกะลับหลังใครๆเค้าก็ทำจังเห็นมาหลายเม้นแล้ว รู้ได้ไงหว่าว่าคนอื่นเขาทำหรือไม่ทำและถ้าผมเห็นคนทำผิดมาผมก็ทำผิดตามได้โดยไม่รู้สึกผิดหรือรู้สึกผิดน้อยลงเพราะไอคนนู้นก็ทำ ไอคนนี้ก็เคยทำงี้หรอ แบบนี้สังคมไม่ยิ่งวุ่นวายหรอครับ  

ตรรกะโคตรวิบัติ เรื่องลับคือเรื่องที่ไม่มีใครควรรู้อยู่แล้วไม่ว่าจะทำหรือไม่ทำ แต่เมื่อทำแล้วมันออกมาเปิดเผยให้เห็นก้ควรรับผิดชอบ ไม่ใช่มาพูดว่าคนอื่นเค้าก็ทำกันทั้งๆที่ไม่มีหลักฐาน ผมโคตรเกลียดคนจำพวกนี้เลยจริงๆ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2006
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:31
Top Comment [RE]ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม
ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้ปกป้องนักเตะแมนซินะครับ สมควรโดนด่าทุกประการ แฟนแมนซิก็อย่าไปสวนไปแซะคืนแฟนหงส์เลย กลับกันถ้าเราอยู่ในสถานการณ์แบบนี้เหมือนกัน ผมก็โกรธแล้วด่านักเตะหงส์เหมือนกัน ใจเขาใจเราครับ

เรื่องนี้ ผมมองว่าจริงๆแล้วทีมอื่นก็อาจจะมีเหมือนกัน แต่มันไม่หลุดออกมาทางโซเชี่ยลเท่านั้นแหละครับ นักเตะเรือใบโง่กันเอง สโมสรอุตส่าห์จัดเครื่องบินส่วนตัวไปให้ จะฉลองอะไรได้เป็นการส่วนตัว ดันไปถ่ายแล้วอัพลงเน็ต ไม่ต่างอะไรกับไปยืนร้องเพลงที่ไม่เหมาะสมนี่ข้างถนนเลย

เป๊บคงปวดกบาล นักเตะทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
City Till I Die!!
แขวนสตั๊ด
Status: เบื้องหลังการถ่ายรูป
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:24
[RE: ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม]
ลับหลังอาจจะทำกันหมดและ พวกอังกฤษ

แต่แค่คลิปหลุด
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:26
[RE: ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม]
ตอนนี้ในทีมคงสืบหาคนปล่อยคลิปละ เพราะทำในสถานที่ส่วนบุคคลขนาดนั้น คงหาไม่ยาก

ส่วนเรื่องที่ทำคงเป็นความคึกคะนองของวัยรุ่น
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:27
emula122 พิมพ์ว่า:
ลับหลังอาจจะทำกันหมดและ พวกอังกฤษ

แต่แค่คลิปหลุด  

ลับหลังอาจจะนั่นคือการคาดการณ์ซึ่งมันอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้เพราะไม่มีหลักฐานชัดเจน แต่แบบนี้มันชัดเจนจะมาบอกแค่คลิปหลุดเฉยๆแล้วไม่มีอะไรคงจะยาก
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:31
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าพวกอังกฤษเกรียนกว่าไทยอีกนะ ลองหาซีรีส์ Skin ดู
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13915
นักเตะเพื่อนร่วมเมืองเขาจะอ้างแบบคนไทยเรารึป่าวครับ?

"รู้เท่าไม่ถึงการณ์"

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2006
ตอบ: 441
[RE]ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม
ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้ปกป้องนักเตะแมนซินะครับ สมควรโดนด่าทุกประการ แฟนแมนซิก็อย่าไปสวนไปแซะคืนแฟนหงส์เลย กลับกันถ้าเราอยู่ในสถานการณ์แบบนี้เหมือนกัน ผมก็โกรธแล้วด่านักเตะหงส์เหมือนกัน ใจเขาใจเราครับ

เรื่องนี้ ผมมองว่าจริงๆแล้วทีมอื่นก็อาจจะมีเหมือนกัน แต่มันไม่หลุดออกมาทางโซเชี่ยลเท่านั้นแหละครับ นักเตะเรือใบโง่กันเอง สโมสรอุตส่าห์จัดเครื่องบินส่วนตัวไปให้ จะฉลองอะไรได้เป็นการส่วนตัว ดันไปถ่ายแล้วอัพลงเน็ต ไม่ต่างอะไรกับไปยืนร้องเพลงที่ไม่เหมาะสมนี่ข้างถนนเลย

เป๊บคงปวดกบาล นักเตะทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังเลย
City Till I Die!!
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2007
ตอบ: 798
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:33
เอาตรงๆนะ ถ้าเป็นนักเตะลิเวอร์พูลทำแล้วคลิปหลุดมาแบบนี้ เละ ทุกทีมจะเห็นไปในทางเดียวกัน
8
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:34
ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5113
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:35
ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม
จะลับหลังใครจะทำอะไรก็ช่างเขา เพราะมันไม่ได้หลุดออกมา จะมีหรือไม่มีไม่มีใครรู้ แต่นี้มันเห็นชัดๆ ล้อเรื่องแชมป์ผมไม่ซีเรียสเลย ธรรมดามากๆ แต่ไปล้อความเป็นความตายของคน มันใช่ทีมลูกผู้ชายมืออาชีพหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0

SM7
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6611
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:35
จิตวิทยา เรื่องความเป็น unity
เหมือนๆใน ss นั่นแหละ ร้อยพ่อพันแม่ทะเลาะกัน พอมามู้ 18+ กลมกลืนยั่งกะเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ชาติก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โลกของกีฬามันยิ่งกว่านั้นอีกนะ

ในสนาม ด่าสาป ด่าทอ ก่อกวนนู่นนี่นั่น เค้าเป็นนักเตะครับ เค้าเองก็มีอารมณ์ร่วม

จะทำอะไรมันก็แล้วแต่เค้าสิ โลกนี้มันไม่มีพระเอกหรอก

ที่ทีมชนะแล้วออกมาบอกว่า เห้ย นายควรได้แชมปฺ นายทำได้อย่างยอดเยี่ยมเลยเพื่อน

ชีวิตจริงมันไม่มีหรอกครับ ลองแข่งกีฬาในระดับสูงๆดูดิ่ ที่มันแข่งขันกันจริงจังอ่ะ

เอาแค่บ้านเราก็เจอแบบนี้เพียบแล้วครับ เค้าก็คน มีอารมณ์ร่วม มีความรู้สึก เค้าชนะ ก็ถือว่าเค้าสำเร็จ

เอาแรงนี้เป็นการตอบโต้ด้วยการคว้าแชมปฺ์ให้ได้แล้วล้อคืนดีกว่ามานั่งตัดพ้อในสิ่งที่คิดไม่ถึงเถอะ

ปล. แต่ถ้าท่อนที่พูดว่าโดนตีที่เคียฟหมายถึง แฟนบอลนี่ อันนี้ไม่โอเค แต่ถ้าหมายถึงทีมโดนมาดริดทุบอันนี้ก็ตามสบาย เพราะ แพ้ยับ

ปล2. คือที่พูดไม่ได้หมายความว่าสนับสนุนครับ แค่จริงๆแล้วมันมี เพียงแต่มันก็ไม่ควรหลุดสู่โลกภายนอกเท่านั้นแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Wed May 15, 2019 09:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:36
nut28283 พิมพ์ว่า:

ตรรกะโคตรวิบัติ เรื่องลับคือเรื่องที่ไม่มีใครควรรู้อยู่แล้วไม่ว่าจะทำหรือไม่ทำ แต่เมื่อทำแล้วมันออกมาเปิดเผยให้เห็นก้ควรรับผิดชอบ ไม่ใช่มาพูดว่าคนอื่นเค้าก็ทำกันทั้งๆที่ไม่มีหลักฐาน ผมโคตรเกลียดคนจำพวกนี้เลยจริงๆ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
ถูกแบนแล้ว
[RE]ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะ ว่านักเตะแมนซิจะทำแบบนั้นทำไม
ไอ้บลัฟๆกันเเบบ คอมปานีฟาวซาล่า ไปเคียฟเเล้วว่าวอันนี้ผมว่าปกติมากเลยนะ

เเต่ถึงกับต้องใส่ประโยคเเฟนบอลโคม่าลงไปในเพลงด้วยนี้ยอมใจเลย 555555

หลังเห็นคลิป ผมมองนักเตะเเมนซิเปลี่ยนไปเลย อุตสาห์ชอบตั้งหลายคน ยิ่ง Silva ลูกโคม่าอยู่ไม่รู้กี่เดือน น่าจะเข้าใจความรู้สึกของครอบครัวของ Cox นะ
5
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 09:38
MachineRedz พิมพ์ว่า:
โลกของกีฬามันยิ่งกว่านั้นอีกนะ

ในสนาม ด่าสาป ด่าทอ ก่อกวนนู่นนี่นั่น เค้าเป็นนักเตะครับ เค้าเองก็มีอารมณ์ร่วม

จะทำอะไรมันก็แล้วแต่เค้าสิ โลกนี้มันไม่มีพระเอกหรอก

ที่ทีมชนะแล้วออกมาบอกว่า เห้ย นายควรได้แชมปฺ นายทำได้อย่างยอดเยี่ยมเลยเพื่อน

ชีวิตจริงมันไม่มีหรอกครับ ลองแข่งกีฬาในระดับสูงๆดูดิ่ ที่มันแข่งขันกันจริงจังอ่ะ

เอาแค่บ้านเราก็เจอแบบนี้เพียบแล้วครับ เค้าก็คน มีอารมณ์ร่วม มีความรู้สึก เค้าชนะ ก็ถือว่าเค้าสำเร็จ

เอาแรงนี้เป็นการตอบโต้ด้วยการคว้าแชมปฺ์ให้ได้แล้วล้อคืนดีกว่ามานั่งตัดพ้อในสิ่งที่คิดไม่ถึงเถอะ  

พอเข้าใจโลกอยู่ครับ แต่บางเรื่องมันโคตรไม่สมควรและมันควรจะคิดได้ว่าไม่ควร แต่บุคคลระดับนักเตะพวกนี้กลับไม่คิดกัน ก็ตามนั้นแหล่ะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel