ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 02:34
[RE: 'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา]
แฟนลิเวอร์พูลมันก็หวังพึ่งทุกทีมที่เจอซิตี้นั้นหล่ะครับไม่ว่าเจอทีมไหน เห็นๆกันอยู่ว่าซิตี้เค้าฟอร์มดีมากขนาดไหนนับจริงๆถ้าชนะเหมือนกันคะเเนนเค้าก็เยอะกว่าด้วย

ไอ้เรื่องหวังให้ทีมตัวเองเเพ้เพื่อให้คู่เเข่งไปไม่ถึงเเชมป์เอาจริงๆสำหรับบ้านเรามันก็เรื่องธรรมดานะบ้านก็ไม่ได้อยู่ อบต.เเมนเชสเตอร์ อบต.ลิเวอร์พูลกันซักหน่อย ดูก็เเค่เอาสนุกกันเฉยๆบอลเเพ้ชนะอะไรก็ไม่ได้เสียใจอะไรกันอยู่เเล้ว เเพ้บ่อยๆเข้าก็เเค่เลิกดูฟอร์มดีก็กลับมาดูใหม่วนๆไป จะมาหวังหาความภักดีอะไรกับเเฟนบอลที่อยู่ห่างกันครึ่งโลก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Allez Allez Allez!!!

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 03:43
[RE: 'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา]
เป๊ปสัมภาษณ์อย่างไม่มีเยื้อใย ปกติเขามีแต่จะชมคู่แข่ง เตือนลูกทีมห้ามประมาท
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เชียร์ไปแบบเมิงๆเหอะ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6372
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 05:15
เจอผีชุดนี้ ตอนนี้ จะเล่นที่ไหน ก้ไม่ยาก
พวกเมิงไม่ต้องวิ่งไล่บีบ เพราะเด๋วพวกมันส่งกันพลาดเอง
ไม่ต้องตั้งใจตั้งรับ เพราะ พวกมันจะบุกมั่วพลาดกันเอง
ไม่ต้องมีแผนเข้าทำเว่อ เพราะ กองหลังพวกมันจะพลาดกันเอง
ลงไปวิ่งวอมๆ ส่งบอลกันไปมา ก้ชนะได้ ไม่มีไรต้องกังวล
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 3438
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 06:03
'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
หวังให้แมนยูทำให้ซิตี้สะดุดเหรอ? 555555555555 ไม่เลย...ไปหวังกับเลสเตอร์ยังจะพอมีหวังมากกว่ามั้ย? จริงๆหวังแค่ให้ทีมชนะทุกเกมที่เหลืออยู่ก็พอ ส่วนจะได้แชมป์หรือเปล่าก็รอดูผลนัดสุดท้ายเพราะมั่นใจว่าทีมทำดีที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้ว ถึงไม่ได้แชมป์ปีนี้ก็ไม่ได้จะเลิกเชียร์ซักหน่อยและที่แน่ๆไม่เคยคิดที่จะเชียร์ให้ทีมตัวเองแพ้แน่นอน...ยิ่งอ่านคอมเม้นท์ที่แฟนแมนยูอยากให้ทีมแพ้ยิ่งขำ โอ๊ย 55555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 1540
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 06:19
[RE]'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
ตลกอะ แมนยูจะเอาไรไปสู้เค้าวะ ทีมกระจอกๆแบบนี้เนี่ยนะจะไปแย่งแต้มแมนซิ ฮ่าๆๆๆ กากๆแบบนี้โดนไม่ต่ำกว่า 3 เม็ดอะ แฟนหงส์เอ้ย ไปลุ้นเลสเตอร์ดีกว่าเยอะ ไปหวังพึ่งทีมกระจอกแบบนี้ไม่ได้หรอกเว้ย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15041
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 07:20
ACTART พิมพ์ว่า:
Jayseter พิมพ์ว่า:
ผลออกทางไหนมันก็ถูกใจคุณอยู่แล้ว
แมนยูชนะ เสมอ ช่วยตัดแต้มให้
แมนยูแพ้คุณสะใจ

เกมส์นี้มีอะไรที่แฟนๆลิเวอร์พูลต้องเสียบ้าง นอกจากเสียเวลาตื่นมาดู  

คิดกลับกัน งั้นแฟนผีก็มีแต่ได้กับได้นะท่าน

ชนะก็ดีใจ

แพ้ก็ดีใจหงส์ไม่ได้แชมปฺ  

แค่เกมส์นี้มันยังไม่ตัดสินว่าจะไม่ได้แชมป์นะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 08:58
[RE]'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
บุกไปถล่มให้มันเละคาบ้านไปเลยจะได้จบๆ
1
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 09:28
งงกับพวกว่าโลกจะไม่สงบสุข ไม่สงบสุขเฉพาะเด็กผีมากกว่ามั้ง
กลัวโดนล้อ? บ้าบอ ไม่มีใครสนใจทีมคุณหรอกครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6679
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 09:41
นักเตะ ผู้จัดการทีม มันเต็มที่อยู่แล้ว ต้องหวัง Top 4 ไหนจะศักดิ์ศรีสโมสร

ส่วนแฟนผี ใครจะอยากให้ชนะ หรือ แพ้ ก็เป็นสิทธิของเค้า เด็กหงส์จะไปหัวร้อน ด่าเค้าทำไมวะ

อย่าลืม ชนะแมนซิก็ใช่ว่าจะได้ไป UCL 100% ถ้าชนะแล้วได้ไป 100% เด็กผี 99% มันก็ต้องเชียร์ผีอยู่แล้ว เด็กหงส์ที่หัวร้อนไปด่าๆ มันก็เชียร์ผีเกมส์เดียว ที่เหลือมันก็แช่งผีให้พลาดอดไป UCL ผมนะไม่ค่อยดูหงส์หรอก ยกเว้นเกมใหญ่ แต่เพื่อนผมแฟนหงส์ เห็นตามดูผีแทบทุกเกมส์
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 278
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 11:42
เรามาถึงจุดนี้ได้ยังไง ที่เด็กหงส์จะไปเชียร์ผี แต่เด็กผีกลับไปเชียร์แมนซิให้บุกมาชนะทีมตัวเองคาโอลด์แทรฟฟอร์ด 5555
ปล. อย่าเรียกร้องให้ผียอมแพ้เลย เพราะเล่นเต็มที่ไม่รู้จะสู้แมนซิ ชั่วโมงนี้ได้หรือป่าว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 15:35
incredibles พิมพ์ว่า:
Spoil
ในฐานะแฟนผีที่เชียร์มามาเกือบ 20 ปี ถ้าต้องให้ผมเชียร์ทีมตัวให้แพ้เพียงเพราะไม่อยากให้อริเป็นแชมป์ บอกเลยว่าผมไม่...
.
.
.
"ไม่มีปัญหา"

ก็ขนาดเจิดมันยังเคยแกล้งส่งหลังพลาดให้ดร็อกบายิงทำแต้มเชลซีทิ้งแมนยูเป็นแชมป์ได้เลย

วาทะกรรม "แฟนบอลตัวจริงต้องเชียร์ทีมให้ชนะ แม้จะทำให้อริเป็นแชมป์..." บลาๆ อะไรเทือกนั้นช่างมันก่อน ตอนนี้ขอ #savetheworld

ตอนผมเด็กๆ จำได้ว่าร็อบบี้ ฟาวเลอร์ กองหน้าลิเวอร์พูลในตอนนั้นเคยให้สัมภาษณ์ก่อนฤดูกาลนั้นเริ่ม ประมาณว่า "แฟนบอลลิเวอร์พูลรอมา 11 ปีแล้วที่ไม่ได้แชมป์ลีก ปีนี้พวกเราจะทำให้แฟนบอลสมหวัง"

จากตอนนั้นจนถึงตอนนี้ตัวเลข 11 ได้เพิ่มเป็น 29 คุณไม่ต้องเกิดที่แมนเชสเตอร์ก็รู้ว่าตัวเลขนี้ ประโยคแบบนี้ DNA แบบนี้มันมีความหมายขนาดไหน

เป๊ปช่วยพวกเราด้วย!

ปล. รู้สึกจะมีแต่เด็กหงส์ที่มาเดือดร้อนเรื่องศักดิ์ศรีของแฟนแมนยูกันจังเลยนะ พวกนี้ทำมาเป็นพูดเอาหล่อ แต่ถ้าแมนยูแพ้ขึ้นมาก็ด่าอยู่ดี คือแอ๊บแกล้งเชียร์แต่จริงๆรอด่าจัดเต็มอยู่แล้ว  

ผมกดแผล่บให้เลยครับ ไม่ใช่เป็นเพราะว่าผมเห็นด้วยกับการที่จะเชียร์ทีมรักให้แพ้ซิตี้เพื่อดับฝันหงส์นะครับ ผมยังเชียร์ทีมรักทุกแมตท์ให้ชนะและเกมคืนนี้ก็จะเป็นเช่นเดิม แม้ลึก ๆ อาจต้องปวดใจในบั้นปลายหากนัดนี้มีส่วนทำให้ได้เห็นคู่อริสุดขั้วอย่างหงส์แดงคว้าแชมป์ไปครอง

ผมแผล่บให้เพราะผมชื่นชอบคนที่แสดงออกมาอย่างตรงไปตรงมา ไม่ต้องมาพูดสร้างภาพหรือหลอกตัวเองหรือใคร ผมเชื่อว่าใจคุณอยากเห็นทีมชนะทุกนัดเหมือนผมนี่แหละ แต่คุณน่าจะทำใจเห็นคู่อริคว้าแชมป์ได้ยากกว่าเห็นทีมตัวเองแพ้นัดนี้นัดหนึ่งเหมือนหลาย ๆเกมที่เราก็เคยแพ้มาแล้วและไม่ใช่แพ้ให้แค่ซิตี้ด้วย ซึ่งหากเราแพ้มันก็แค่อีกนัดหนึ่งแค่นั้นที่เราแพ้ให้ทีมที่ดีกว่า

แม้ว่าจะมีหลายคนในที่นี้บิ๊วเหลือเกินในเรื่องการเอาชนะ ความสมศักดิ์ศรี ความเป็นคู่อริร่วมเมือง ความละอายใจต่าง ๆนานาที่ยกเอามาพูด ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เชื่อว่าแฟนบางส่วนที่เขามีความรู้สึกว่าไม่อยากเห็นหงส์เป็นแชมป์จะกลายเป็นแฟนตัวปลอมทันควัน เพราะก็เห็นหน้าค่าตา (ยูสเซอร์) เชียร์ทีมเดียวกันในบอร์ดกันมานาน ทุกอย่างมันก็แค่เรื่องความรู้สึกนั่นแหละครับ ผมเข้าใจนะและไม่ว่าใครจะเลือกแบบไหน ผมเชื่อว่าถ้าเขารักและตามเชียร์ทีมมายังไงเขาก็คือแฟนยูไนเต็ดนั่นแหละ

นัดนี้ผมก็จะเชียร์แบบเดิม แต่ก็เคยได้ขอร้องแฟนทีมอื่น ๆ ที่หวังดีไปแล้วว่าอย่ามาฝากความหวังอะไรกับทีมรักผมเลย เดี๋ยวจะหัวร้อนหลังเกมเปล่า ๆ ให้แฟนผีหัวร้อนฝ่ายเดียวแค่นี้เว็บก็ล่มหลังเกมบ่อย ๆ แล้วครับ 555 แล้วยิ่งถ้าไม่สมใจแล้วมาด่ามาเป็นเดือดเป็นร้อนมากมายหลังเกมผมว่ามันก็ไม่เหมาะนะ ผมเชื่อว่านักเตะ ผู้จัดการทีม ทุกคนล้วนอยากชนะครับเพราะมันส่งผลต่อทีมต่ออันดับในบั้นปลาย แต่จะทำได้ไหมนี่มันอีกเรื่องหนึ่ง ถ้าทำได้ก็น่าจะส่งผลดีต่อทีมที่พวกท่านรักบางทีม แต่ถ้าทำไม่ได้ก็อย่ามาด่ากันสาดเสียเทเสียก็พอครับ

ปล. ผมขอมาเพิ่มหน่อยนะหลังจากอ่านคอมเม้นต์ของทุกยูสหมด คือนี่ขนาดแค่ความรู้สึกของแฟนยูไนเต็ดบางคนที่ไม่สามารถไปกำหนดผลการแพ้ชนะได้ ทีมรักของผมยังถูกลากมาด่าซะงั้น บอกว่าถ้างั้นขอให้โดนถล่มเละ ไม่หวังจากทีมนี้หรอกเพราะไม่มีปัญญาจะชนะได้ บลา ๆๆ คือถ้าจะบอกว่าก็อยากเชียร์ให้แพ้เองนี่ ก็อยากบอกกลับไปว่าก็มีแฟนอีกเยอะนะครับที่เชียร์ให้ทีมชนะ แล้วทำไมแค่ความรู้สึก ความเห็นของแฟนบอลแค่บางคนที่ไม่ได้มีผลต่อผลการแข่งขันถึงทำให้แฟนทีมอื่น เดือดร้อนจนต้องมาด่าทีมยูไนเต็ดตั้งแต่ยังไม่แข่งได้ขนาดนี้ล่ะครับ คือเขาจะเชียร์ไม่เชียร์ทีมของเขามันก็สุดแล้วแต่เขาไหม คุณมาโกรธอะไรกันเหรอครับ โกรธจนถือโอกาสดูถูกทีมอื่นตามน้ำไปเลยซะงั้น ขนาดบางคนบอกว่าไม่ได้ฝากความหวังอะไรไว้นะ ยังขนาดนี้เลยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Wed Apr 24, 2019 15:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel