ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:27
'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
แมนยูไม่เห็นต้องไปสนเลย ใครจะเป็นแชมป์​กับผลนัดนี้ แค่เล่นให้เต็มที่ก็พอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2015
ตอบ: 4383
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:27
[RE: 'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา]
เซฟเดอะวงเซฟเดอะเวิล อะไรเลอะเทอะ พวกแฟนบอลตามกระแส

ไม่เห็นใจ นักเตะหรือโค้ชตัวเองตอนนี้ ก็เห็นแก่ตราสโมสรบนอกเสื้อหน่อยก็ได้มั้ง

ท่านเซอร์มาเห็นคงเศร้าใจแย่เลย
4
0
นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3534
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:28
[RE: 'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา]
เจิดส่งคืนหลังพลาดบ่อยนะครับ ส่งให้อองรีก็เคยมาแล้ว แต่ถ้าพวกคุณจะมองกันในมุมแบบนั้นก็ตามสบาย เพราะเราก็ไม่รู้ว่าจริงๆเจิดมันคิดอะไร แต่มันส่งคืนหลังพลาดบ่อยจริง

ส่วนผลคู่นี้เอาจริงๆก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก เชียร์ให้ทีมตัวเองชนะให้ได้ทั้งหมดก่อนดีกว่า ได้ไม่ได้แชมป์ค่อยไปลุ้นเอาตอนนั้น

ผมแค่ไม่ชอบวลี เซฟโลกอ่ะ ก็แค่ความหวาดกลัว ว่าคนที่เคยอยู่ต่ำกว่าตนเองมาตลอด จะก้าวขึ้นมาทัดเทียมหรือแซงหน้าเราไปได้ เลยเกิดอาการต่อต้านขึ้นมา ไม่เกี่ยวกับว่าถ้าหงส์ได้แชมป์แฟนหงส์จะออกมาโหวกเหวกอะไรหรอก นั่นแค่ข้ออ้าง

ถ้าบอกตรงๆว่าไม่อยากให้หงส์ได้แชมป์ เราเป็นอริกัน บลาๆ อะไรอย่างนี้ ผมก็เฉยๆนะ เจอวลีเซฟโลกไป มันไม่ใช่อ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย QingYi เมื่อ Tue Apr 23, 2019 23:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3472
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:32
'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
GuUnited พิมพ์ว่า:
mink_ja พิมพ์ว่า:
GuUnited พิมพ์ว่า:
ยอมเเพ้ แมนซิตี้ เพื่อความสวบสุขของโลก

แล.แฟนผีโลกสวยจะมาดิ้นบอกอยากไปucl เห็นอริตลอดกาลเป็นแชมป์ก็เรื่องของคุณ จะอ้วก

กองเชียร์โลกสวยหรือคุณกันแน่ที่เห็นแก่ตัว ผลประโยชน์ของทีมเป็นที่ตั้ง แต่คุณเลือกความสะใจ ถ้าคุณเป็นแฟนผี คุณน่าจะนับถือเซอร์อเล็กซ์มากกว่าคนนอกอย่างพวกผม คำพูดที่คุณใช้มันรวมถึงตัวเค้าด้วยที่ออกมาสนับสนุนให้ผีชนะ ผลประโยชน์ของทีม สปิริต รวมถึงศักดิ์ศรีของทีมที่คุณเลือกจะโยนมันทิ้งไปแล้วใช้ความคิดตัวเองมาด่าแฟนบอลคนอื่น

ผมไม่ได้พูดเพราะหวังว่าผีจะชนะหรือแพ้ แต่พูดแทนแฟนบอลทีมคุณอีกหลายคน  

คุณจะมาเดือดร้อนแทนผมทำไมครับ ? ผมเห็นลิเวอร์พูลว่าว แล้วสะใจผิดตรงไหนคนเราร้อยพ่อพันแม่จะมาบังคับให้คิดเหมือนกันหมดไม่ได้หรอกครับ เเละก็ที่พูดมาอะไรบลาๆ ไม่ต้องบอกผมครับผมไม่อยากรู้ทรรศะคติอะไรของคุณ ลิเวอร์พูลจะว่าวแชมป์ ก็เพราะทำตัวเอง ไม่ใช่แมนยู ว่าวก็คือว่าว ครับ  

ผมไม่ได้แย้งความเห็นใครเลย ยกเว้นของคุณด้วย คุณจะให้คนอื่นรับฟังความคิดคุณ แต่คุณไปว่าแฟนบอลทีมคุณเองที่เห็นต่างจากคุณ อันนี้ต่างหากคือเรื่องที่ผมจะพูดครับ ด่ากันนัดนี้ ต่อไปก็เชียร์ด้วยกันต่อไม่ใช่หรอครับ
ถ้วยมันไม่ได้อยู่ในมือหงส์ตั้งแต่ปล่อยแต้มที่นำหายไปแล้ว ปีจะชนะหรือแพ้ หงส์ชนะรวดไม่ได้ก็จบอยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย mink_ja เมื่อ Tue Apr 23, 2019 23:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: This Means More
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1099
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:32
เป๊ปพูดนะถูกแล้ว แต่ก่อนแมนซิเป็นรองตลอด เวลามาเยือน
เอาจริงๆ ไม่ได้หวังกับแมทช์นี้น่ะ หวังแมทช์เลสเตอร์มากกว่า แต่คงยากกับฟอร์มเรือตอนนี้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18084
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:35
[RE]'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
ในโซลชา ผมเชื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1724
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:36
เด๋ววันพรุ่งนี้ก็รู้แหละว่า แฟนผี มันจะอกแตกตายหรือแฟนหงส์ จะเซ็ง กันแน่...

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:43
ผมฝั่งอยากเห็นแมนฯยูฯชนะและไม่สนเรื่องหงส์แชมป์ลีคนะ
แต่ก็พอเข้าใจฝั่งอยากเซฟโลกแช่งทีมตัวเอง
เข้าใจได้ไม่ยากเพราะอะไร
ที่มาที่ไปมันไม่ได้ซับซ้อนอะไรเลย

มันน่าตลกมากกว่าที่แฟนหงส์บางคนตำหนิและด่าเทสาดเทเสียใส่แฟนผีกลุ่มแช่ง นีมีเปรียบเทียบเรื่องคนตายอีก โคตรเลอะเทอะ
อ้างนู่นอ้างนี่ มีมาสอนเรื่องสภาพทีมเสียเปรียบเรื่องไม่ได้พื้นที่ด้วย
คือจะอิงอะไรมาเยอะแยะ

พวกแกล้งเชียร์ผีเอาใจแบบฮาๆ ยังน่าบันเทิงกว่าคนไปกราดด่าคนที่ที่แค่คิดต่าง
1
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2009
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:44
[RE]'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
เเฟนหงส์นี่เดือดร้อน ออกตัวกันจั๊ง ปากหวานก้นเปรี้ยว
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3016
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:45
มีแต่คนคิดถึงเจิดส่งคืนหลังพลาด แต่ไม่มีใครคิดถึงปี 1995 ที่แบล๊คเบิร์นเป็นแช้มป์
ปีนั้น หงส์อุส่าชนะแบล๊คเบิร์นให้แล้ว แต่แมนยูดันพลาดทำได้แค่เสมอ เวสแฮม อดแช้มป์ไป ศักดิ์ศรีมันมีอยู่ ยิ่งเป็นดาร์บี้แล้ว ผมเชื่อว่าแแมนยูสู้เต็มที่แน่นอน แต่จะต้านอยู่หรือปล่าวไม่รู้ แต่ผมเชื่อว่า แมนซิตี้จะชนะคงไม่ง่ายแน่
ปล. ผมยังเชื่อตามคล๊อป "ไม่มีใครจะหยุดแมนซิตี้ได้ นอกจากแมนซิตี้เอง"
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6549
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:46
อายไหมครับที่ลึกๆแล้วต้องมาเชียร์ให้แมนยูชนะ

ถ้านักเตะแมนซิไม่โดนวางยา ไม่มีทางแพ้อ่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7981
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:47
ACTART พิมพ์ว่า:
kaka122 พิมพ์ว่า:
แปะให้ วินาทีที่ 0.53

เกมนี้ดูอยู่ งงเหมืินกัน ไอ้เจิดมันคิดอะไรถึงได้จ่ายบอลแบบนั้น ตอนนี้ถึงบางอ้อและ

ปล.หลังเกมจบดูรายการ ช้างฮาร์ดออฟโกลสมัยนั้น ต้นหอมยังแซวว่าเจิดจะย้ายไปเชลซีเลย  

เจิดแกพลาดแบบนี้ประจำ ไม่ใช่แค่นัดนี้ เคยส่งไห้อองรียังเคยเลย

ทีมชาติก็เคย

ผมก็งง ทำไมถึงเชื่อเป็นตุเป็นตะแบบนั้นได้
สโคลยังเคยโหม่งคืนโกลให้โดนฉก เรื่องแบบนี้ปรกติมาก
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10844
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:50
แฟนหงส์ที่เชียร์แบบฮาๆ ปั่นๆ ยุๆให้เอาหน่อยเว้ย ก็โอเคนะครับสีสันดีแต่พวกที่หัวร้อนนี่โคตรงง เขาจะแช่งทีมตัวเองหรืออยากให้แพ้ก็เรื่องของเขาไหมละครับไปหัวร้อนใส่เฉย
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักเตะกลางซอย
Status: LIVERPOOL
เข้าร่วม: 02 Mar 2015
ตอบ: 815
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:52
incredibles พิมพ์ว่า:
ในฐานะแฟนผีที่เชียร์มามาเกือบ 20 ปี ถ้าต้องให้ผมเชียร์ทีมตัวให้แพ้เพียงเพราะไม่อยากให้อริเป็นแชมป์ บอกเลยว่าผมไม่...
.
.
.
"ไม่มีปัญหา"

ก็ขนาดเจิดมันยังเคยแกล้งส่งหลังพลาดให้ดร็อกบายิงทำแต้มเชลซีทิ้งแมนยูเป็นแชมป์ได้เลย

วาทะกรรม "แฟนบอลตัวจริงต้องเชียร์ทีมให้ชนะ แม้จะทำให้อริเป็นแชมป์..." บลาๆ อะไรเทือกนั้นช่างมันก่อน ตอนนี้ขอ #savetheworld

ตอนผมเด็กๆ จำได้ว่าร็อบบี้ ฟาวเลอร์ กองหน้าลิเวอร์พูลในตอนนั้นเคยให้สัมภาษณ์ก่อนฤดูกาลนั้นเริ่ม ประมาณว่า "แฟนบอลลิเวอร์พูลรอมา 11 ปีแล้วที่ไม่ได้แชมป์ลีก ปีนี้พวกเราจะทำให้แฟนบอลสมหวัง"

จากตอนนั้นจนถึงตอนนี้ตัวเลข 11 ได้เพิ่มเป็น 29 คุณไม่ต้องเกิดที่แมนเชสเตอร์ก็รู้ว่าตัวเลขนี้ ประโยคแบบนี้ DNA แบบนี้มันมีความหมายขนาดไหน

เป๊ปช่วยพวกเราด้วย!

ปล. รู้สึกจะมีแต่เด็กหงส์ที่มาเดือดร้อนเรื่องศักดิ์ศรีของแฟนแมนยูกันจังเลยนะ พวกนี้ทำมาเป็นพูดเอาหล่อ แต่ถ้าแมนยูแพ้ขึ้นมาก็ด่าอยู่ดี คือแอ๊บแกล้งเชียร์แต่จริงๆรอด่าจัดเต็มอยู่แล้ว  

บอกตรงๆ ผมไม่หวังหรอก ผีชนะก็เท่านั้น ถ้าหงส์ไม่ชนะเกมที่เหลือ
แล้วที่แฟนหงส์ มาร้องเชียร์ผี ผมว่ามันเป็นสีสันมากกว่า
เหมือนจะหลงตัวเองนะ ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10891
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 23:53
ฝากพี่เป๊ปช่วยยิงจนต้องบันทึกเป็นประวัติเลยนะคับ
แก้ไขล่าสุดโดย Barakamon เมื่อ Tue Apr 23, 2019 23:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel