ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3959
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:36
'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
ผมเชื่อว่า เด่วคงมีแฟนหงส์หลายท่าน เข้ามาให้กำลังใจแล้วก้อบอกแฟนผีว่า "ให้สู้ๆนะ อย่าไปยอมมัน #Manchester is red" ไรทำนองนี้... แต่ผมจะไม่พูดงั้นครับ

เพราะถึงผมจะเป็นแฟนหงส์... แต่ผมก็เชื่อมั่นในทีมแมนยู มาตลอดชีวิต... ผมเชื่อมาตลอดว่า ไม่ว่าแมนยูจะแข่งกับใคร... จะตามกี่ลูก... สุดท้ายก็จะมีเฟอร์กี้ไทม์ แล้วก็กลับมาชนะได้ครับ... อย่างนัดล่าสุด ถึงแม้จะโดนทอฟฟี่นำ 4-0 แต่จนถึงนาทีที่ 89+ ผมยังเชื่อมั่นว่า แมนยูจะกลับมาชนะได้อยู่เลยครับ... ผมคิดว่า น่าจะ 30 วิ ยิงได้ 1 ประตู ทดเจ็บ 3 นาที สุดท้ายคงกลับมาชนะ 4-5 ได้

สุดท้ายนี้.... "สู้ๆนะ อย่าไปยอมมัน #Manchester is red"
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
There are places i'll remember all my life...
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3787
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:37
[RE: 'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา]
ผมแฟนหงส์นะ แต่ งง กับแฟนผี เป็นผมไม่ได้ไป ucl นักเตะงอแงย้ายออก ตัวใหม่ไม่อยากมา แล้ว ก็นะโอเล่ จะดึงดูดนักเตะได้แค่ไหน ยอมให้หงส์ได้ไม่ได้แช้ม 1 รอบ แต่ ทีมตัวอีกต้องสร้างอีก 2 3 ปี เพื่อจะกลับมาอยู่จุดเดิม เผลอๆ 2 3 ปี ไม่พอด้วย

แก้ไขล่าสุดโดย สมชาย ขายปลา เมื่อ Tue Apr 23, 2019 21:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5263
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:39
[RE: 'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา]
"ผมไม่มานั่งวางสมมุติฐานจากสิ่งที่เคยเกิดขึ้นเพื่อเดาสิ่งที่จะเกิดในอนาคต ทุกๆนัดมันแตกต่างโดยสิ้นเชิง" ผมคิดว่ามันหมายรวมสมัยผีมีสถิติดีกว่าและยาวมาถึงสมัยซิตี้สถิติขึ้นด้วย

ดังนั้นผมว่าเป๊ปพูดดีนะ จริงๆ 80-90% ที่ผ่านมาแกก็พูดได้ดีมาตลอดไม่ว่าจะพูดถึงใคร
(เผื่ออีก 10% ไว้สำหรับความเป็นมนุษย์ธรรมดา คงมีพลาดกันได้บ้าง/มาบ้าง)
แก้ไขล่าสุดโดย papa2u เมื่อ Tue Apr 23, 2019 21:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:40
ถูกแบนแล้ว
เป็ปแกล้งเซฟโอเล่ปะเนี่ย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2005
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:43
[RE]'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
Dream14 พิมพ์ว่า:
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
บอกเลยเจอแมนยูตอนนี้ เหนื่อยแน่  

วิ่งจนเหนื่อย  

รับจนเหนื่อย  

ยิงจนเหนื่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16771
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:43
ผมรอดู พันรมิตรแห่งเงาก่อนว่าจะเข้าปกป้องแมนยูไหม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2009
ตอบ: 1117
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:50
ชักจะหยามเกินไปแล้ว นี้แมนยูนะเห้ย

น้าโอเล่จัดหน่อย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15953
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:50
ทีมพี่โล้นก็อย่ายิงเยอะนะ ไว้หน้าเจ้าบ้านบ้าง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:52
ถูกแบนแล้ว
จะยิงให้ร้องขอชีวิตเลยพูดแบบนี้
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:57
ถูกแบนแล้ว
ยอมเเพ้ แมนซิตี้ เพื่อความสวบสุขของโลก

แล.แฟนผีโลกสวยจะมาดิ้นบอกอยากไปucl เห็นอริตลอดกาลเป็นแชมป์ก็เรื่องของคุณ จะอ้วก

2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 2334
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:57
'เป๊ป'ชี้เยือนผีไม่น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อน-'โซลชาร์'ต้องการเวลา
ผมไม่สนนะว่าใครจะได้แชมป์จังหวะนี้ผลคู่ลุ้นที่4มันเป็นใจมาก ยังไงก็ต้องชนะไว้ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4799
อ่านย่อหน้าสุดท้ายเหมือนเป๊บจะว่านักเตะไม่ทุ่มเทด้วยนะครับ ไม่รู้ผมคิดไปเองเปล่า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6674
incredibles พิมพ์ว่า:
ในฐานะแฟนผีที่เชียร์มามาเกือบ 20 ปี ถ้าต้องให้ผมเชียร์ทีมตัวให้แพ้เพียงเพราะไม่อยากให้อริเป็นแชมป์ บอกเลยว่าผมไม่...
.
.
.
"ไม่มีปัญหา"

ก็ขนาดเจิดมันยังเคยแกล้งส่งหลังพลาดให้ดร็อกบายิงทำแต้มเชลซีทิ้งแมนยูเป็นแชมป์ได้เลย

วาทะกรรม "แฟนบอลตัวจริงต้องเชียร์ทีมให้ชนะ แม้จะทำให้อริเป็นแชมป์..." บลาๆ อะไรเทือกนั้นช่างมันก่อน ตอนนี้ขอ #savetheworld

ตอนผมเด็กๆ จำได้ว่าร็อบบี้ ฟาวเลอร์ กองหน้าลิเวอร์พูลในตอนนั้นเคยให้สัมภาษณ์ก่อนฤดูกาลนั้นเริ่ม ประมาณว่า "แฟนบอลลิเวอร์พูลรอมา 11 ปีแล้วที่ไม่ได้แชมป์ลีก ปีนี้พวกเราจะทำให้แฟนบอลสมหวัง"

จากตอนนั้นจนถึงตอนนี้ตัวเลข 11 ได้เพิ่มเป็น 29 คุณไม่ต้องเกิดที่แมนเชสเตอร์ก็รู้ว่าตัวเลขนี้ ประโยคแบบนี้ DNA แบบนี้มันมีความหมายขนาดไหน

เป๊ปช่วยพวกเราด้วย!  

ลืมไปแล้วนะเนี่ย ลูกเจิด assist ดรอกบา ตอนนั่งดูยังคิดในใจว่า เอากันอย่างนี้เลยเหรอวะ
4
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:58
incredibles พิมพ์ว่า:
ในฐานะแฟนผีที่เชียร์มามาเกือบ 20 ปี ถ้าต้องให้ผมเชียร์ทีมตัวให้แพ้เพียงเพราะไม่อยากให้อริเป็นแชมป์ บอกเลยว่าผมไม่...
.
.
.
"ไม่มีปัญหา"

ก็ขนาดเจิดมันยังเคยแกล้งส่งหลังพลาดให้ดร็อกบายิงทำแต้มเชลซีทิ้งแมนยูเป็นแชมป์ได้เลย

วาทะกรรม "แฟนบอลตัวจริงต้องเชียร์ทีมให้ชนะ แม้จะทำให้อริเป็นแชมป์..." บลาๆ อะไรเทือกนั้นช่างมันก่อน ตอนนี้ขอ #savetheworld

ตอนผมเด็กๆ จำได้ว่าร็อบบี้ ฟาวเลอร์ กองหน้าลิเวอร์พูลในตอนนั้นเคยให้สัมภาษณ์ก่อนฤดูกาลนั้นเริ่ม ประมาณว่า "แฟนบอลลิเวอร์พูลรอมา 11 ปีแล้วที่ไม่ได้แชมป์ลีก ปีนี้พวกเราจะทำให้แฟนบอลสมหวัง"

จากตอนนั้นจนถึงตอนนี้ตัวเลข 11 ได้เพิ่มเป็น 29 คุณไม่ต้องเกิดที่แมนเชสเตอร์ก็รู้ว่าตัวเลขนี้ ประโยคแบบนี้ DNA แบบนี้มันมีความหมายขนาดไหน

เป๊ปช่วยพวกเราด้วย!  

ก็ดีครับ คิดได้เเบบนี้ผมก็สบายใจ ส่วนตัวไม่ได้ให้ความสำคัญว่าช่วยอะไรได้มากนักอยู่เเล้ว เพราะหวังกับเลสเตอร์ หรือเบิร์นลี่มากกว่า!

ไม่ได้เเชมป์ก็ไม่ได้ครับ เเต่รู้ไว้น่า ทีมที่ไม่ได้ไป UCL มันจะจัดการทีมในฤดูกาลต่อๆไปยาก ตัวเก่าๆ ที่อยากเล่นเอย หรือตัวใหม่ที่จะซื้อเข้ามา หุ้นอีก รายได้อีก ความสำเร็จสูงสุดคงเป็นทีมที่ได้เล่นเเต่ยูโรป้าหรือไม่ก็ได้เเต่ลุ้นโควต้าชปล ไปทุกปีๆ ทั้งหมดที่กล่าวผมก็แค่เดาเอานะ เเต่ก็หวังให้เป็นเเบบนั้นจริงๆ ^^
8
0

Liverpool
Valencia
Fiorentina
Werder Bremen
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ผมสายฮา ไม่ใช่สาย WAR
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:59
ตามเนื้อข่าว ผมว่าเขา ให้สัมภาษณ์ดีนะ ไอ้ตรงที่บอกว่าไม่น่ากลัวคือ นักข่าวเขียน เอง ผมเห็นด้วย OGS ต้องการเวลา ถ้าติดเร็ว ก็น่ากลัวเหมือนกัน แต่ตอนนี้ กำจัดนักเตะที่ อ้างว่าไม่ได้ไป CL แล้วย้ายแน่ ออกไป หาคนมีใจมาเล่นให้ทีมดีกว่า
0
0
One planet, one people. And as long as we remember

that we share one future...We will survive!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel