ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22037
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 13:46
[RE: ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
sitea พิมพ์ว่า:
Spoil
คงต้องถามว่า "จะเอากี่คนครับ?"

ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่มีคนเก่งกว่านี้เยอะแยะครับ

ถ้าอยากจะบอกว่าเป็นเด็กท้องถิ่น ก็ใช้ต่อสิ ฝีเท้าก็ดีนะ จะเปลี่ยนทำไม?  

ว่ามาสิ จะกี่คนก็ได้ ก็บอกละไงว่าบอกมาเลย

แล้วขอเหตุผล ข้อดีข้อด้อยที่ดีกว่าด้วยนะ ชอบเอามาให้ครบๆ อย่าสักแต่พูด

ดีนักก็ว่ามา ไม่ได้ห้ามซักคำ ไม่ต้องทำสู่รู้ ก็บอกมาเลย หัวกระทู้ก็บอกอยู่แล้ว

ไม่ได้กำหนด ไม่ได้บอกว่าไม่มีคนเก่งกว่า แต่ถามว่าคนที่มันดีกว่าชัดเจน

ขอแบบชัดเจนเลย ว่าของดีกว่าระดับแตกต่างกันชัดๆ อ่านเอาแปลภาษาไทยเอา

ผมเอาแค่ชื่อนะ ส่วนที่จะดีกว่าตรงไหนไปหาเอาครับ

อีกอย่างดูท่าผมคงกำลังคุยกับคนงอแงด้วย คุยนานไม่ได้ครับคนแบบนี้

เซอร์กี้ โรแบร์โต้
ดาเนี่ยล อัลเวส
โธมัส มูนิเยร์
ชีบริล ซิดิเบ้
ดานี่ คาบาฮัล
โจชัว คิมมิช
โจอัว คันเซโล่
เบนจามิน ปาวาร์
ไคลฟ์ วอล์เกอร์
คีแรน ทริปเปียร์  

งอแงอะไร ยกเหตุผลคุยกันยากตรงไหน

แล้วเอาอะไรวัดว่าดีกว่า

ถ้าช่วงที่ดีที่สุดของคนพวกนี้ผมไม่เถียงซักคำ

แต่หมายถึงฟอร์ม ณ ปัจจุบัน มันยากตรงไหนครับที่จะบอกเหตุผลอ่ะ

โคลมัน ก่อนขาหัก ผมไม่เถียงเลย สุดยอดเลยด้วยซ้ำ

ก็แปลกดีแฮะ ที่กล่าวมา ตอนนี้ไม่ได้ดีกว่าแบบคนละระดับไง

อ่านเนื้อหาผมสิ แต่ถ้าช่วงที่ดีที่สุด ไม่เถียงเลย ทริปเปีย ลองถามแฟนสเปอร์ยังอ่ะ ตลกจริงๆ  

คุณอ่านที่ผมตอบดีรึยังล่ะ? ครั้งแรกที่ผมตอบผมบอกแล้วว่าเจ้าของกระทู้บอกว่าเป็นเด็กท้องถิ่น

ผมก็บอกแล้วไงว่าถ้าจะถามว่ามีคนดีกว่ามั้ย? ผมก็บอกไงว่ามีเยอะ แต่ถ้าจะปั้นเด็กท้องถิ่นก็ดีแล้วนี่

ผมถึงได้บอกว่าคุณงอแงไง ผมตอบของผมดีๆ มามีดราม่ากับผมอีก งงมั้ยล่ะ?  

ดูคำพูดตัวเองด้วยว่า คุณบอกว่า "จะเอากี่คน ?" คือ มันต้องใช้คำพูดแบบนี้หรอ

ผมบอกว่า ช่วยบอกรายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อย ไม่เกิน 3 ชื่อนะครับ แบบนี้หรอครับ ? ถ้าผมเข้าใจเจตนาผิดก็ขอโทษด้วยครับ

ละมันไม่เกี่ยวกับท้องถิ่นไม่ท้องถิ่นนะ เรทติ้ง ต่างๆ ผลงาน จำนวนมันก็ชัดเจนอยู่แล้วว่าน้องมันก็ไม่ได้แพ้ใคร

แล้วดูยกมา คือ ท่านยกมาแต่ชื่ออ่ะ ท่านตามดูฟอร์มตอนนี้เค้าซักนิดไหมครับแล้วค่อยมาบอก

บางคนฟอร์มอย่างตก แต่ที่ดีกว่าก็มี ผมพูดอยู่บอกอยู่ว่า ขอแบบดีกว่าแบบชัดเจน ให้มันคนละระดับกันเลย

ผมบอกแล้ว คาบาฆาล นี่ผมไม่เถียงเลย จริงๆจะยก โรแบร์โต้ , คิมมิช มาด้วยยิ่งไม่มีปัญหาครับ

เดี๋ยวผมไล่ให้เรียงคนเลยนะครับถ้างั้น

- ไคลฟ์ วอล์เกอร์ : ตัวนี้ถ้าช่วงที่ดีที่สุด ผมไม่เถียงเลย ว่าหมอนี่ดีกว่า อาร์โนล แบบทิ้งห่างขาดลุ่ย แต่ฟอร์มตอนนี้ มันไม่ได้อยู่จุดนั้นแล้ว มาตรฐานยอมรับครับว่าสูง จริงๆ หมอนี่ก็ยังเก่งกว่าอาร์โนล แต่มันไม่ได้ทิ้งกันแบบคนละชั้นอย่างพวก คาบาฆาล หรือ โรแบร์โต้ ไงครับ

- ดานี่ อัลเวส : ตอนนี้ไม่ได้เล่น RB เป็นหลักแล้วครับ เล่นกลาง/ปีกซะมากกว่า เซนส์รุกแกยังสุดยอดอยู่เหมือนเดิม แต่เกมส์รับมีตกๆไปบ้าง

- เจา คันเซโล่ : ตัวนี้อ่ะโคตรดี เกมส์รุกเทพมาก ผมว่าน่าจะเทพสุดเรื่องเกมส์รุกในตอนนี้ของ RB ทั้งหมดด้วยซ้ำ ยัง งงๆ อยู่ว่า เดชิโญ่ ดีกว่าหมอนี่ตรงไหน เกมส์ใหญ่ๆทำไมไม่ส่งหมอนี่ลง ตัวนี้ผมยอมรับครับ ว่าดีกว่าเจ้าหนู TAA จริงๆ และ คิดว่าจะก้าวสู่ระดับโลกในอีกไม่ช้า

- เบนจามิน ปาวาร์ : ไปดูฟอร์มเอาเลยครับ ตัดภาพตอนบอลโลกทิ้งด้วยนะ

- คีแรน ทริปเปียร์ : ตัวนี้ เด่นลูกครอสและเกมส์บุกของจริง ผมว่ามันพอฟัดพอเหวี่ยงกันทั้งคู่ คือ ผมว่าเป็นคู่ที่สมน้ำสมเนื้ออ่ะ 2 คนนี้

- ชีบริล ซิดิเบ้ : ไปตามดูเอาครับ ถ้าปี โมนาโกชุดเทพ ผมไม่เถียง แต่ไปตามดูตอนนี้เอานะครับ

- โธมัส มูนิเยร์ : ตัวนี้ผมเองก็ชอบ ขึ้นสุดลงสุด โหดทั้งรับและรุก สูงด้วย โคตรเสียดายที่อยู่ PSG มันยากมากที่จะได้ตัวหมอนี่มา ตัวนี้เป็นอีกตัวที่ยอมรับว่าดีกว่าแบบชัดเจน

...ซึ่งจริงๆตอนผมตั้งกระทู้ มีชื่อ โรแบร์โต้ คิมมิช และ มูนีเย่ อยู่ในหัวอยู่ละ ถ้าบอกมาเลยว่า 3 คนนี้ดีกว่า ผมจะไม่เถียงซักคำ และ เห็นด้วยด้วยซ้ำ ส่วน คันเซโล่ รายนี้ลืมคิด พอดูๆจริงๆ มันก็ดีกว่าจริงๆ ก็แค่นี้เอง ไม่ใช่จู่ๆทำมาเป็นพูดแบบนั้น แค่บอกเหตุผลมันยากตรงไหนหรอครับ ผมคือเด็กงอแง หรือ คุณคือคนแก่ที่ไม่ยอมพูดเหตุพูดผลกันแน่ละ  

ขอบคุณนะครับที่ช่วยหามาให้  

ผมติดตามฟุตบอลอยู่แล้ว ไม่ได้อ้างอะไรขึ้นมาลอยๆ  

ดีแล้วครับ เท่านี้ก็ได้คำตอบตามประสงค์แล้วนะว่ามีคนที่ดีกว่า

แต่ไม่มีใครเหมาะสมหรอกเพราะเด็กท้องถิ่นดีที่สุด ไม่ใช่เฉพาะลิเวอร์พูล

เอฟเวอร์ตันและทุกทีมก็คิดแบบนี้ ผมแค่สงสัยว่าตั้งกระทู้มาถามทำไมเท่านั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 15:08
[RE: ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ]
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
คงต้องถามว่า "จะเอากี่คนครับ?"

ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่มีคนเก่งกว่านี้เยอะแยะครับ

ถ้าอยากจะบอกว่าเป็นเด็กท้องถิ่น ก็ใช้ต่อสิ ฝีเท้าก็ดีนะ จะเปลี่ยนทำไม?  

เชมัส โคลแมน ก็น่าสนใจ  

โคลแมนเอฟเวอร์ซื้อมาจากทีมเล็กๆในไอร์แลนด์นะครับ

แต่ไม่อาจเอื้อมไปเทียบกับทีมคุณหรอก

นักเตะทีมผมมันแค่ขี้เท้า  

ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย วิตกอะไร  

เอองงกับมันสิ  

เอ่อ ถ้าอยู่ในแต่ในกะลาที่นี่คงไม่ได้เห็นการดูถูกเหยียดหยามนักเตะทีมคนอื่น

จากแฟนบอลสโมสรเดียวกันหรอก ลองออกไปหาอากาศดีๆที่อื่นบ้างครับ

อ้อ ถ้าจะบอกว่าอย่าเอาเรื่องในเฟซบุคมาคุย เรื่องแบบนี้เกิดในเพจชื่อซอคเกอร์ซัคครับ  

โอ้ยคุณ ผมเชียร์ลิวพูนจริงจังมาจะเข้า25ปีแล้ว ถ้าคุณเชียร์บอลมานานคุณคงรู้ว่ายุคทองของลิวพูนมันผ่านไปแล้ว แล้วคุณคิดว่าผมที่โดนแขวะโดนแซะตลอดจากเด็กผีหรือทีมอื่นๆที่ประสบความสำเร็จน่ะ จะร้องไห้แงกับเรื่องพวกนี้เหรอ สิ่งที่คุณกำลังอธิบายอยู่น่ะ ผมทั้งเคยทำและเคยเป็นผู้ประสบภัยมานานมากแล้ว ภูมิคุ้มกันเพียบ แต่ถ้ามีคนเอาเหตุผลตลกๆมาอธิบายผมก็ไม่อยากอยู่เฉยเหมือนกันล่ะ มันอยากแซะ  

เหอๆ ผมตอบแค่นี้แหละ ผมไม่คิดเหมือนกันว่าอายุเท่านี้แล้วก็ยังมาแซะผม

จนผมต้องมาตอบนี่แหละ  

ไปฝึกใช้ตรรกะมาครับ ผมแนะนำแค่นี้แหละ
0
0

ได้

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22037
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 08:09

เชมัส โคลแมน ก็น่าสนใจ  

โคลแมนเอฟเวอร์ซื้อมาจากทีมเล็กๆในไอร์แลนด์นะครับ

แต่ไม่อาจเอื้อมไปเทียบกับทีมคุณหรอก

นักเตะทีมผมมันแค่ขี้เท้า  

ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย วิตกอะไร  

เอองงกับมันสิ  

เอ่อ ถ้าอยู่ในแต่ในกะลาที่นี่คงไม่ได้เห็นการดูถูกเหยียดหยามนักเตะทีมคนอื่น

จากแฟนบอลสโมสรเดียวกันหรอก ลองออกไปหาอากาศดีๆที่อื่นบ้างครับ

อ้อ ถ้าจะบอกว่าอย่าเอาเรื่องในเฟซบุคมาคุย เรื่องแบบนี้เกิดในเพจชื่อซอคเกอร์ซัคครับ  

โอ้ยคุณ ผมเชียร์ลิวพูนจริงจังมาจะเข้า25ปีแล้ว ถ้าคุณเชียร์บอลมานานคุณคงรู้ว่ายุคทองของลิวพูนมันผ่านไปแล้ว แล้วคุณคิดว่าผมที่โดนแขวะโดนแซะตลอดจากเด็กผีหรือทีมอื่นๆที่ประสบความสำเร็จน่ะ จะร้องไห้แงกับเรื่องพวกนี้เหรอ สิ่งที่คุณกำลังอธิบายอยู่น่ะ ผมทั้งเคยทำและเคยเป็นผู้ประสบภัยมานานมากแล้ว ภูมิคุ้มกันเพียบ แต่ถ้ามีคนเอาเหตุผลตลกๆมาอธิบายผมก็ไม่อยากอยู่เฉยเหมือนกันล่ะ มันอยากแซะ  

เหอๆ ผมตอบแค่นี้แหละ ผมไม่คิดเหมือนกันว่าอายุเท่านี้แล้วก็ยังมาแซะผม

จนผมต้องมาตอบนี่แหละ  

ไปฝึกใช้ตรรกะมาครับ ผมแนะนำแค่นี้แหละ  

เหอๆ ผมบอกแค่ว่าคุณแค่เด็กเมื่อวานซืนสำหรับผม แค่นั้นแหละ
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel