ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4725
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ]
ฮาคิมี่ เล่นได้2ฝั่ง รีบไปนำเข้ามา ปิดปัญหาการย้ายออกของ ไคล์น แล้ว โมเรโน่ ได้เลย
ซื้อมาเล่นได้หลายตำแหน่ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดายฆ่าวัวฆ่าควายของท่านเล่นๆ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7222
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:40
[RE: ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ]
ผมชอบมาก สเกาเซอร์แท้ๆ แถมแววดีมากๆ

แต่อยากให้มีตัวสลับลงบ้างเหมือนกัน
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:42
sGain พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
sGain พิมพ์ว่า:
ฮาคิมี่ หละครับ  

พูดได้เต็มปากไหมละ ว่าดีกว่า TAA จริงๆน่ะ ฟอร์มช่วงหลังๆโดนเผายับกว่า TAA เยอะเลยนะ  

ไม่เคยดูเต็มเกมเหมือนกันครับ ดูแต่ youtube เลยอยากได้ความคิดคนที่ิติดตามเลยลองเสนอดู

งัยก็ขออภัยด้วยครับ  

อ๋อ ขอโทษทีครับ

จริงๆตัวนี้ฟอร์มดีจัดเลยนะมาช่วงแรกๆอ่ะ หลังๆก็หลุดไปครับ ดีบ้างแย่บ้่าง แต่ไม่เด่นแบบแรกๆ

ด้วยฟอร์มทีมด้วยแหละนะผมว่า ตัวนี้เป็นนักเตะที่ดีเลย ส่วนตัวคิดว่าเป็น RB ที่ดีกว่า Arnold ในอนาคตนะ

เพียงเพราะ คิดว่า Arnold เหมาะ กับ CM มากกว่า
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9041
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:42
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ที่แอบตลกร้ายนิดๆ คือ Wan-Bissaka ที่หลายๆคน (และหลายๆทีม รวมถึงเด็กหงส์ เช่นผมเป็นต้น) อยากได้เนี่ย

ไม่ติด 1 ใน 6 รายชื่อเข้าชิง PFA young player ปีนี้ด้วยนะ...แต่ไอ่หนูเทรนต์ดันติด

จริงๆดีกรีของเทรนต์นี่ก็ไม่ธรรมดานะ...เป็นเด็กอังกฤษที่ไปเตะบอลโลกมาแล้ว ลงเล่น UCL สม่ำเสมอมา 2 ปีแถมเล่นนัดชิงมาแล้วอีก

โดยส่วนตัวอยากได้ back-up ดาวรุ่งที่เล่น RB กับ CB ได้..มากกว่าซื้อตัวใหม่มาแทน (หรืออาจจะซื้อดาวรุ่งจากทีมระดับต่ำกว่าก็ได้)

แต่ดูตามสภาพแล้วเป็นไปได้ว่าไม่น่าจะมีการซื้อที่ตำแหน่งนี้ เพราะคลอปป์ยังไว้ใจให้สลับกับโกเมสอยู่ (กลัวแต่ตอนเจ็บนี่ล่ะ)

คือเทรนต์นี่ยังมี potential อัพเลเวลได้อีกเยอะ...พวกโดนปีกเผา ถ้าประสบการณ์เยอะๆเดี๋ยวดีขึ้นเอง ช่วงนี้ก็บ่นๆไปตามสภาพหน่อย

ผมว่าควรหาตัวแบบมิลเนอร์มาเป็นแบ็คอัพอ่ะ เวลาต้องการประสบการณ์ ความเก๋าในการเล่นเกมรับ

เผื่อเกมไหนต้องการความรัดกุมมาก่อน
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2014
ตอบ: 4249
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:43
ถูกแบนแล้ว
อ่อนประสบการณ์ ลูกตั้งเตะก็แย่ เปิดออกหลายครั้งละ นัดล่าาสุดเปิดออกด้วยแย่ เกมส์รับแย่
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7692
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:45
มีเด็กปั้นฝีตีนดีขนาดนี้ยังจะหาคนใหม่กันอีกหรอ

ส่วนเรื่องกรอบไม่ต้องคิดมาก RB ตอนนี้ในทีมเล่นได้ประมาณ 5คน ไม่รวมจากทีมเด็ก และถ้า Gomez กลับมาสมบูรณ์เมื่อไหร่ก็พร้อมเสียบเหมือนกัน

ถ้าจะเสริมขอตัวที่เล่นแบ็คได้ทั้งสองข้าง สงสารพี่แรมโบ้ วิ่งเป็นม้าทุกเกมเลย
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:45
ถูกแบนแล้ว
โด ยังดีกว่าครับ ณ ตอนนี้
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:46
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
อ่อนประสบการณ์ ลูกตั้งเตะก็แย่ เปิดออกหลายครั้งละ นัดล่าาสุดเปิดออกด้วยแย่ เกมส์รับแย่  

เรื่องของคุณ
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Tue Apr 23, 2019 11:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: You'll Never Walk Alone : )
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4029
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:46
คือคนที่ติส่วนไม่ดีผมเข้าใจนะ ว่าคงอยากแบ็คที่ดีกว่านี้เจ๋งกว่านี้แต่แบบเจ้าของมู้พูดอ่ะ

จะหาใครมาแทนแล้วการันตีว่าจะเล่นได้เท่า TAA ค่อนข้างจะหายากแล้วจะซื้อมาเพื่อแทน

นี่ส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วย ทุกฤดูกาลเรามีงบเสริมทีมแต่ผมอยากให้ไปลงกับตำแหน่งที่จำ

เป็นจริงๆ แต่ก็สนับสนุนความเห็นการซื้อวานบิสมาเป็นแบ็คอัพนะแต่อย่างที่กล่าวไปเรื่อง

ราคากับการการันตีตำแหน่งอันนี้ต้องไปคุยกับเจ้าตัว แถมเอาเข้าจริงผมว่าคล็อปไม่น่ามอง

ตำแหน่งนี้เพิ่มด้วยซ้ำไป
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27681
ทริสตอง โด
ฟิลิป โรลเลอร์
นฤบดินทร์
ศุภนันท์
นิติพงษ์
3
4
หากโดน 36 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:47
ที่รับไม่แน่นผมว่าด้วยแท็คติกด้วยแหล่ะบางช็อตก็ขึ้นสูงไป เทรนอาโนลนี่ก็แบ็คขวาตัวท็อปของลีคคนนึงตอนนี้ละนะ เห็นคนที่มาขิงทู้ที่แล้วผมว่าแกไม่ชอบเทรนรึเปล่าเห็นบ่นหลายทู้ละ
ส่วนตัวจริงๆผมอยากได้LB,RBสำรองซักคนโมเรโน่คงย้าย ให้เทรนกะโรเบิร์ตลงทุกนัดคงไม่ไหว โกเมสให้เล่นเซ็นเตอร์ยาวๆไปดีแล้ว
1
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:47
[RE]ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ
TAA จับบอลเนียน คลอสบอลได้ดี คิดว่าอนาคตน่าจะดีอยู่แล้ว ได้ลุ้นyoung pfaด้วย ไม่ธรรมดา แต่ยังเด็กความสม่ำเสมอยังไม่ดีเท่าไหร่ บางครั้งสมาธิหลุดดื้อๆ
ถ้าให้เสนอว่าชอบใครขอเป็น Pereira ของเลสเตอร์ นะเล่นบอลจังหวะเดียวดีมาก ไปกับบอลได้ดี ครอสได้ลุ้นเหมือนกัน น่าจะเข้ากับระบบทีม โทรหาBR ขอหน่อยได้ไหม555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ทริสตอง โด
นฤบดินทร์
ศุภนันท์
นิติพงษ์  
คิดว่าโด ดีกว่าในเกมส์รับ รุกก็เติมสุดกว่า อาโน
แก้ไขล่าสุดโดย เรื่องของผม เมื่อ Tue Apr 23, 2019 11:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:49
ถูกแบนแล้ว
Nongkan_Nomnam พิมพ์ว่า:
ที่รับไม่แน่นผมว่าด้วยแท็คติกด้วยแหล่ะบางช็อตก็ขึ้นสูงไป เทรนอาโนลนี่ก็แบ็คขวาตัวท็อปของลีคคนนึงตอนนี้ละนะ เห็นคนที่มาขิงทู้ที่แล้วผมว่าแกไม่ชอบเทรนรึเปล่าเห็นบ่นหลายทู้ละ
ส่วนตัวจริงๆผมอยากได้LB,RBสำรองซักคนโมเรโน่คงย้าย ให้เทรนกะโรเบิร์ตลงทุกนัดคงไม่ไหว โกเมสให้เล่นเซ็นเตอร์ยาวๆไปดีแล้ว  
โกดมส ควรเปน cebtre ไม่ควรเล่น rb
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27681
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 11:50
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ทริสตอง โด
นฤบดินทร์
ศุภนันท์
นิติพงษ์  
คิดว่าโด ดีกว่าในเกมส์รับ รุกก็เติมสุดกว่า อาโน  

เอาฮา หรือ เอาจริง
ถ้าเอาจริง ตอนนี้โดเป็นปีกไปละ ไม่ก็วิงแบ๊ค 3-5-2 แบ๊ค 4-4-2 ไม่เวิร์ค
ว่าแต่ จขกท.จะมาเรื้อนทำไม ไม่ขำเลยเหรอ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel