ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 15:42
[RE]ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ
ยัง วาเลนเซีย เซเมโด้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13895
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 16:05
ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ
TAA ไม่ได้แย่หรอก
บอลลิเวอร์พูลตอนนี้ แบ๊คคือต้องเติมเกมรุกทั้งสองข้าง

แน่นอนเกมรับ เทรนด์มีหลุดบ้าง
แล้วที่บอกเปิดบอลแย่น่ะ จะให้เทรนด์เปิดเข้าหัวทุกลูกก็เกินไป คนน่ะไม่ใช่บอท

ถ้าเปิดกากขนาดนั้น ฟูลแบ๊ค 2 ข้าง ตัวเลขแอสซิสต์มากสุดในตําแหน่งกองหลัง ที่ได้มาคืออะไร?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 16:25
[RE: ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ]
Luis Toomrez พิมพ์ว่า:
sGain พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
sGain พิมพ์ว่า:
ฮาคิมี่ หละครับ  

พูดได้เต็มปากไหมละ ว่าดีกว่า TAA จริงๆน่ะ ฟอร์มช่วงหลังๆโดนเผายับกว่า TAA เยอะเลยนะ  

ไม่เคยดูเต็มเกมเหมือนกันครับ ดูแต่ youtube เลยอยากได้ความคิดคนที่ิติดตามเลยลองเสนอดู

งัยก็ขออภัยด้วยครับ  

ดูนัดไหนมาครับ ฮาคีมี่ โดนเผาเยอะ ผมว่าเล่นดีอยู่หนา ตัวแบกดอร์ทมุนผมเลย

ผมว่าเหนือกว่า TAA เรื่องเกมส์รับ บุกก็ดี แต่ครอสอาจจะดีไม่เท่า

แต่ TAA ได้เปรียบตรงเป็นนักเตะจับบอลแรกดีมาก ผมชอบตรงนี้

และเป็นแบ็คที่เข้าระบบคล็อปมากๆ ขึ้นสุด ลงสุด

อยากให้มันปรับปรุงเรื่องสมาธิกะความตั้งใจหน่อย

นัดที่แพ้ UCL รอบแบ่งกลุ่ม จำติดตาเลย เขาลากมาแล้วพวกวิ่งชิลอยู่กลางสนาม

ส่วนฟานบิซซาก้า เกมส์รับดีจริงแต่ผมว่าไม่เหมาะกับระบบคล็อป น่าจะเหมาะกับแมนยู

เพราะแบ็คลิเวอร์พูลมันต้องเน้นบุกสุดเส้นเป็นหลัก ส่วนตัวอยากให้มันพัฒนาเรื่องเกมส์รับครับ โดนเจาะแทบทุกนัดเลย ผมเสียว

ดู เอาท์บวก เลเวอร์ สเปอร์ ครับ ดูมา 3 นัดนี้

คือ มันไม่ได้ดีกว่าแบบคนละระดับไงครับ ตัวนี้ผมเองก็ชอบ

ตอนมาแรกๆโคตรโหด เลี้ยงกระจายเติมกระจุย เล่นโคตรดีเลยครับ

ตอนแรกงงในงงเลยว่า มาดริดสอยแบ็คขวาใหม่มาทำไม

แต่มีฟอร์มร่วงๆตามฟอร์มทีมไปบ้างแหละครับ แต่ถามว่าดีมั้ยก็บอกได้เลยว่าตัวอนาคต

แต่ดีกว่ามีชัดเจนคนละระดับมั้ย ผมว่าก็ไม่ใชา
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7076
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 16:57
ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ
มายาวแฮะมู้นี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22037
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 17:23
[RE: ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ]
sitea พิมพ์ว่า:
คงต้องถามว่า "จะเอากี่คนครับ?"

ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่มีคนเก่งกว่านี้เยอะแยะครับ

ถ้าอยากจะบอกว่าเป็นเด็กท้องถิ่น ก็ใช้ต่อสิ ฝีเท้าก็ดีนะ จะเปลี่ยนทำไม?  

ว่ามาสิ จะกี่คนก็ได้ ก็บอกละไงว่าบอกมาเลย

แล้วขอเหตุผล ข้อดีข้อด้อยที่ดีกว่าด้วยนะ ชอบเอามาให้ครบๆ อย่าสักแต่พูด

ดีนักก็ว่ามา ไม่ได้ห้ามซักคำ ไม่ต้องทำสู่รู้ ก็บอกมาเลย หัวกระทู้ก็บอกอยู่แล้ว

ไม่ได้กำหนด ไม่ได้บอกว่าไม่มีคนเก่งกว่า แต่ถามว่าคนที่มันดีกว่าชัดเจน

ขอแบบชัดเจนเลย ว่าของดีกว่าระดับแตกต่างกันชัดๆ อ่านเอาแปลภาษาไทยเอา

ผมเอาแค่ชื่อนะ ส่วนที่จะดีกว่าตรงไหนไปหาเอาครับ

อีกอย่างดูท่าผมคงกำลังคุยกับคนงอแงด้วย คุยนานไม่ได้ครับคนแบบนี้

เซอร์กี้ โรแบร์โต้
ดาเนี่ยล อัลเวส
โธมัส มูนิเยร์
ชีบริล ซิดิเบ้
ดานี่ คาบาฮัล
โจชัว คิมมิช
โจอัว คันเซโล่
เบนจามิน ปาวาร์
ไคลฟ์ วอล์เกอร์
คีแรน ทริปเปียร์
แก้ไขล่าสุดโดย sitea เมื่อ Tue Apr 23, 2019 17:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22037
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 17:26
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
คงต้องถามว่า "จะเอากี่คนครับ?"

ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่มีคนเก่งกว่านี้เยอะแยะครับ

ถ้าอยากจะบอกว่าเป็นเด็กท้องถิ่น ก็ใช้ต่อสิ ฝีเท้าก็ดีนะ จะเปลี่ยนทำไม?  

เชมัส โคลแมน ก็น่าสนใจ  

โคลแมนเอฟเวอร์ซื้อมาจากทีมเล็กๆในไอร์แลนด์นะครับ

แต่ไม่อาจเอื้อมไปเทียบกับทีมคุณหรอก

นักเตะทีมผมมันแค่ขี้เท้า
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักเตะท้ายซอย
Status: Ps. I will try harder, please believe in me. Thank
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 18:23
ภาพจำมันไปโยงกับสายควันด้วยส่วนหนึ่ง
มองดูสายควันซิ overall แทบจะหาจุดผิดยากมากแต่ละเกม
พอมองกลับมาที่ TAA ก็ตามนั้นแหละ โดนทุกนัด เจาะฝั่งนี้ทุกเกม
.
TAA Joeโกดิน VVD สายควัน
คงเป็นแผงหลังที่ใช้งานได้ในมุมมองคล็อปแน่ ที่เหลือก็ optional เสริม
.
รอดูเจอบาซ่าอีกที ว่าเมสซี่ vs ฝั่งซ้ายอย่าง vvd + สายควัน จะเป็นไงอีกที
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 18:50
เด็กท้องถิ่นอายุ19-20 อยู่ในมือคลอปป บอกไม่พัฒนา ผมเป็นคลอปปคงขำกลิ้งล่ะ เหมือนดูถูกฝีมือคลอปปด้วยเลยนะ
0
0

ได้

Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14521
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 19:47
อีกอย่างมที่อาร์โนลดูรั่วเพราะซาลาห์ลงมาเล่นเกมรับน้อยกว่ามาเน่ด้วยนะครับ

และฝั่งซ้ายมีมาเน่ โรเบิร์ตสัน VVD ฝ้งขวา มีอาร์โนล ลอฟเรน/มาติป

เป็นคุณจะเจาะฝั่งไหนละ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44515
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 19:57
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

เชมัส โคลแมน ก็น่าสนใจ  

โคลแมนเอฟเวอร์ซื้อมาจากทีมเล็กๆในไอร์แลนด์นะครับ

แต่ไม่อาจเอื้อมไปเทียบกับทีมคุณหรอก

นักเตะทีมผมมันแค่ขี้เท้า  

ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย วิตกอะไร
4
0

นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3535
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:08
พอบอกอะไรได้บ้างนิดหน่อย

แบ็คลิเวอร์พูลน่ะ ต้องเล่นเกมรุกได้ดี เติมดี ครอสบอลได้ ส่วนเกมรับขอแค่ไม่รั่วระดับโมเรโน่ก็พอ เทรนมันยังพัฒนาได้อีก ใครดีกว่าไม่รู้ ไม่ได้ตาม

ส่วนคุณ sitea ถ้าไม่คิดจะตอบดีๆ ไม่ต้องเข้ามาตอบก็ได้ครับ พอเขาถามหาเหตุผลว่าดีกว่ายังไง กลับไม่ตอบเฉย ประชดอีก งงเลย

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:10

ว่ามาสิ จะกี่คนก็ได้ ก็บอกละไงว่าบอกมาเลย

แล้วขอเหตุผล ข้อดีข้อด้อยที่ดีกว่าด้วยนะ ชอบเอามาให้ครบๆ อย่าสักแต่พูด

ดีนักก็ว่ามา ไม่ได้ห้ามซักคำ ไม่ต้องทำสู่รู้ ก็บอกมาเลย หัวกระทู้ก็บอกอยู่แล้ว

ไม่ได้กำหนด ไม่ได้บอกว่าไม่มีคนเก่งกว่า แต่ถามว่าคนที่มันดีกว่าชัดเจน

ขอแบบชัดเจนเลย ว่าของดีกว่าระดับแตกต่างกันชัดๆ อ่านเอาแปลภาษาไทยเอา

ผมเอาแค่ชื่อนะ ส่วนที่จะดีกว่าตรงไหนไปหาเอาครับ

อีกอย่างดูท่าผมคงกำลังคุยกับคนงอแงด้วย คุยนานไม่ได้ครับคนแบบนี้

เซอร์กี้ โรแบร์โต้
ดาเนี่ยล อัลเวส
โธมัส มูนิเยร์
ชีบริล ซิดิเบ้
ดานี่ คาบาฮัล
โจชัว คิมมิช
โจอัว คันเซโล่
เบนจามิน ปาวาร์
ไคลฟ์ วอล์เกอร์
คีแรน ทริปเปียร์  

งอแงอะไร ยกเหตุผลคุยกันยากตรงไหน

แล้วเอาอะไรวัดว่าดีกว่า

ถ้าช่วงที่ดีที่สุดของคนพวกนี้ผมไม่เถียงซักคำ

แต่หมายถึงฟอร์ม ณ ปัจจุบัน มันยากตรงไหนครับที่จะบอกเหตุผลอ่ะ

โคลมัน ก่อนขาหัก ผมไม่เถียงเลย สุดยอดเลยด้วยซ้ำ

ก็แปลกดีแฮะ ที่กล่าวมา ตอนนี้ไม่ได้ดีกว่าแบบคนละระดับไง

อ่านเนื้อหาผมสิ แต่ถ้าช่วงที่ดีที่สุด ไม่เถียงเลย ทริปเปีย ลองถามแฟนสเปอร์ยังอ่ะ ตลกจริงๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 21:51
[RE]ช่วยเอารายชื่อ RB ที่ดีกว่า TAA มาให้หน่อยครับ
อยากรู้ที่บอกว่านัดล่าสุดเตะมุมออกเกือบหมด สงสัยคนละนัดที่ผมดูมั้ง ถ้าจำไม่ผิดมีลูกเดียวที่เตะด้านขวาแล้วโค้งออกก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 22:26
ผมแฟนปืนนะครับ อยากออกความเห็นหน่อย

คือคนที่ดีกว่า TAA ตอนนี้อ่ะมันมีแหละ แต่เกือบทุกรายชื่อที่ทุกคนในกระทู้พูดมา มันซื้อได้เหรอครับ แล้วถ้าซื้อได้เขาจะมาไหมครับ ผมไม่ได้บอกว่าลิเวอร์พูลเป็นทีมที่ไม่ดีนะ ดีกว่าปืนผมด้วยซ้ำ แต่พูดมาแต่ละชื่อ คาบาฮาล คันเซโล่ เซอกี้ โรแบโต้ โจชัว คิมมิช พวกนี้แค่ด่านราคาก็ไม่ผ่านแล้ว เกิน 50 ล้าน แน่ๆ คือแม้แต่ วาน บิสซาก้าแม่งก็เกิน 50 ล้านอ่ะ ค่าสัญชาติ

ประเด็นคือ TAA มันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้น มันมีความจำเป็นขนาดไหนที่จะต้องกำเงิน 50 ล้าน ไปซื้อแบ็คใหม่แล้วให้ TAA เป็นสำรอง เอาเงินไปทุ่มตำแหน่งอื่นดีกว่าเยอะ

คือผมเห็นด้วยก่ะแฟนหงส์หลายๆคนนะ TAA อายุ 20 เด็กปั้นสโมสร บอลโลกก็ไปมาแล้ว ฝีเท้าก็มีแนวโน้มพัฒนาขึ้นทุกปี ถ้าจะซื้อคือหาซื้อแบ็คอัพมาก็พอ แล้วไม่จำเป็นต้องซื้อตัวอายุไล่ๆกันด้วย มันจะทำให้คนนึงหยุดพัฒนา คือไปซื้อตัวอายุ 20 กลางๆค่อนไปทางปลายมาดีกว่า

ปล. อ็อกก็เล่นแบ็คได้นะครับ เล่นดีด้วย เผื่ออยากลองกัน

3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 22:33
ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่คิดว่า เทรนท์ ยังไม่ดีพอ เพราะถ้าคู่แข่งจะเจาะเกมรับของลิเวอร์พูลปัจจุบัน เป้าหมายแรกก็คือ เทรนท์ เพราะเกมรับยังไม่แข็งและนิ่งพอ เจอความกดดันมากๆ มีเป๋บ้าง จนบางที คล็อปป์ ถึงกับเปลี่ยนเอามิลเนอร์ลงมาแทนเลยก็มี ซึ่งในช่วงที่ทีมมีลุ้นแชมป์ หรือหากจะยกระดับเป็นทีมที่ลุ้นแชมป์ทุกๆ ปี แฟนๆ ก็คงไม่อยากให้เกิดข้อผิดพลาดในเกมส์รับที่ส่งผลต่อการลุ้นแชมป์ แต่ของแบบนี้ต้องใช้เวลา สร้างประสบการณ์ อายุยังน้อยอยู่ เกมส์รุกเป็นจุดเด่นอยู่แล้ว ถ้าพัฒนาได้เชื่อว่าจะเป็นนักเตะในตำแหน่งฟูลแบ็คที่ครบเครื่องคนนึงในโลกลูกหนัง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel