ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16885
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 01:55
[RE: บอลบุก​ DNA United ไหมละครัช]
Mo Hara พิมพ์ว่า:
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
Mo Hara พิมพ์ว่า:
อะไรจะเดือดขนาดนั้น เชียร์ทีมอื่นแทนมั้ยจะได้ไม่มีปัญหา ลิเวอร์มั้ยบอลบุกเลยนะตอนนี้  

จริง โหยหวนมากๆ ทรมานขนาดนั้นน่าจะเปลี่ยนไปเลย  

เหมือนขายบ้านไปแทงแมนยู แล้วเสียอ่ะ ด่าตั้งแต่นักเตะ โค้ชยัน ผู้บริหาร คือ ถ้าเลือกที่จะหาจุดด่า มันหาได้หมดอ่ะเล่นดีขนาดไหนก็ด่าได้ นัดนี้และสามสี่นัดที่ผ่านมาแย่จริงๆ แต่ไม่ต้องถึงขนาดด่าเอ็ดก็ได้มั้ง

ปล.จุดจบแบบมูคืออย่างน้อยทีมก็ได้แชมป์นะ  

ถ้ายิงได้อีกลูกน่าจะไม่เดือด  

อันนี้ส่วนตัวไม่เกี่ยวกับบอลละครับ ฮิโตมิ เซ็นเตอร์จบเพลงวันนี้ คู่ควรมากๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
Status:
ตอบ: 16885
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 01:56
[RE: บอลบุก​ DNA United ไหมละครัช]
Legend18 พิมพ์ว่า:
อะไรจะเดือดขนาดนั้น เชียร์ทีมอื่นแทนมั้ยจะได้ไม่มีปัญหา ลิเวอร์มั้ยบอลบุกเลยนะตอนนี้  
เท่จังครับ​ มีไล่ไปเชียร์​ทีมอื่นด้วย​ แฟนแมนยูพันธุ์​แท้จริงๆเลย  

ขอบคุณที่ชมครับ
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15895
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 01:58
ที่ตลกคือ ตอนฟอร์มดีโคตรๆ สเปอร์สของพอชฟอร์มกาก ซีดานกลับเบอนาบิว

ตอนนี้ฟอร์มร่วง สเปอร์สฟอร์มพุ่งสวนซะอย่างนั้น
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:01
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ผมเซ็งบอร์ดบริหารมากกว่า รีบตั้งทำไม
ถ้าผลงานดีจริงก็ตกลงก่อนก็ได้ ว่าถ้าทำดี สัญญามาแน่
นี่แบบไปรีบตอนที่จุดอ่อนยังไม่โผล่ พอเซ็นปุ้ปเริ่มพลาด จุดอ่อนมา
สภาพทีมก็กลับไปใกล้ๆกะตอนมูละ แค่นักเตะดูไม่มีปัญหา
ละโซลชาแก แก้เกมส์จนทุกวันนี้ก็ไม่เห็นมีเกมส์ไหนจะดีขึ้นเลย
กลายเป็นพอได้สัญญายาว พอผลงานไม่ดีก็ทำอะไรไม่ได้
กลืนไม่เข้าคายไม่ออก เชื่อเถอะถ้าตอนนี้ยังคุมชั่วคราว
แฟนผีคงอยากได้คนอื่นกันทั้งนั้นละตอนนี้อะ  

ใจผมก็อยากให้ตั้งตอนจบฤดูกาลเหมือนกัน​ครับ

ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมบอร์ดถึงรีบตั้งขนาดนั้น​ คือมันไม่จำเป็น

โอเคแหละที่ก่อนจะตั้งผลงานแกดีจริง​ ดีมากๆ

ถ้าจะมีเหตุผลดีๆของการรีบแต่งตั้งที่ผมพอจะเห็นก็มีแค่

การวางแผนซื้อขายนักเตะล่วงหน้าได้เร็วขึ้น​ กับ​คนภายนอก

จะไม่ได้มองว่าสโมสรมองโอเล่เป็นของตายแค่นั้น

ซึ่งเหตุผลที่ว่ามามันก็ดูไม่ได้สำคัญมากถึงขนาดต้องรีบแต่งตั้งตอนนั้นเลย
2
0

Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9045
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:01
เหมือนลุงฟานกาว ว่าไว้ซะงั้นเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6220
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:03
ส่วนนึงผมว่าต้องให้เครดิตเวสต์แฮมด้วย เราเล่นไม่ออกก็เพราะอีกฝ่ายไม่หมู

แล้วช่วงนี้มันท้ายฤดูกาลแล้ว ผมว่าต้องมีเริ่มล้าๆกัน ส่งผลมาตั้งแต่ก่อนทีมชาติ

ทีมชาติ หลังทีมชาติแล้ว อย่าพึ่งตัดสินอะไรเลย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16060
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:06
DNA ยูไนเต็ด มันหมดอายุขัยไปพร้อมกับป๋าแล้วล่ะ และมันไม่ใช่สิ่งที่ใครจะมาสานต่อ หรือต่อยอดได้

มันคือปลายทางของแนวคิดฟุตบอลแบบอังกฤษ โอเคว่ามันอาจจะพิเศษหน่อยภายใต้การคุมของคนพิเศษๆอย่างเฟอกี้ แต่รากฐานของบอลอังกฤษแบบ 90s, 2000s มันล้าสมัยแล้ว

ถ้าไม่ประยุกต์ ผสม ยังไงก็ reform ไม่ได้ ก็จะได้อยู่แค่นี้แหละ

ดูทีมใหญ่ในอังกฤษตอนนี้ไม่มีใครใช้โค้ชสไตล์อังกฤษแล้ว โซลชาถึงเป็นนอร์เวย์ แต่ทรงบอลก็อังกฤษดีๆนี่แหละ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:09
Legend18 พิมพ์ว่า:
เท่จังครับ​ มีไล่ไปเชียร์​ทีมอื่นด้วย​ แฟนแมนยูพันธุ์​แท้จริงๆเลย  

ขอบคุณที่ชมครับ  

ทำไมผมจะว่าเอ็ดไม่ได้ครับ​ ที่ผมว่าเอ็ดผมไม่ได้ว่าแบบสั่วๆ

ว่าสาดไปมั่วๆหาที่ลง​ ผมไม่ชอบตั้งแต่วิธีการที่เขาบอกให้

เกลเซอร์มาเทคแมนยูแล้ว​ ไหนจะเรื่องที่ทะเลาะกับแมวมอง

เรื่องเดอลิทอีก

แล้วผมไม่ได้เล่นพนันครับ​ ไม่ต้องมากระแนะกระแหน​เป็นผู้หญิงก็ได้มั้งครับ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122263
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:13
ใจเย็นเพ่ แกให้สัมภาษณ์แกก็อยากทำให้ได้
ผมว่าแกพยายามอยู่นะ ฤดูกาลหน้ารอดูกันฮับ.
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ❤Kim_Dahyun❤-ϟ-
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 4979
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:14
แทคติก ล้าสมัย ไม่ต่างจากเดิม

ไม่รู้สึกว่ามีการเปลี่ยนแปลงในเชิงแทคติค

เป็นมาตั้งแต่ปลายยุดเซอร์ละ

เสียบอลง่าย ครองบอลน้อย แย่งบอลคืนมายาก

จังหวะ 1-1 ไม่ว่าจะรับ หรือ รุก เอาชนะคู่ต่อสู้ได้ยากมาก

ซึ่งทีมระดับท็อปทีมอื่น พัฒนาตรงนี้ไปหมดแล้ว

แมนยู ยังตามหลังอีกไกลเลย

ดูแล้ว โซลชา ต้องเรียนรู้อีกเยอะ ใช้ใจอย่างเดียวไม่ได้

จะใช้เวลาเท่าไหร่ ไม่มีใครรู้

พวกผู้บริหารทั้งหลายควรมองเห็นได้ตั้งนานแล้วนะ

อย่าจมอยู่กับอะไรเดิมๆ ในทางฟุตบอล ที่มันต่อยอดไม่ได้แล้วเลย

เซอร์ อเล็ก เฟอร์กูสัน มีได้แค่คนเดียว

อย่าพยายามหาเซอร์คนที่สองเลย เสียเวลาเปล่าๆ

แก้ไขล่าสุดโดย ซอยูกิ เมื่อ Sun Apr 14, 2019 02:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:15
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
ส่วนนึงผมว่าต้องให้เครดิตเวสต์แฮมด้วย เราเล่นไม่ออกก็เพราะอีกฝ่ายไม่หมู

แล้วช่วงนี้มันท้ายฤดูกาลแล้ว ผมว่าต้องมีเริ่มล้าๆกัน ส่งผลมาตั้งแต่ก่อนทีมชาติ

ทีมชาติ หลังทีมชาติแล้ว อย่าพึ่งตัดสินอะไรเลย  

อันนี้คงต้องยอมรับว่าอาการล้าคงมีส่วนจริงๆแหละครับ

แถมนักเตะก็เจ็บกันหลายคน​ แต่โดนทีมกลางตารางกดในบ้าน

20​ ลูกหลายๆนัดเนี่ย​ ผมว่ามันแย่เกินไปอะครับ

ถึงจะเข้าใจสถานะทีมที่เป็นอยู่ก็ตาม
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6433
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:19
บอลบุก​ DNA United ไหมละครัช
โซลชานี่แหละมี DNA แมนยูเต็มเปี่ยม ใครไม่เชื่อผมเชื่อ

ผมว่ามีความพยายามจะเข้าทำให้มันหลากหลายอยู่นะ แต่มันไม่คลิ๊ก

กาดน่าจะเป็นอาวุธเด็ดในแผน แต่มันห่วยเกิน ก็เลยยังไม่เด็ดซะที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Old Trafford is home.

Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:21
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
DNA ยูไนเต็ด มันหมดอายุขัยไปพร้อมกับป๋าแล้วล่ะ และมันไม่ใช่สิ่งที่ใครจะมาสานต่อ หรือต่อยอดได้

มันคือปลายทางของแนวคิดฟุตบอลแบบอังกฤษ โอเคว่ามันอาจจะพิเศษหน่อยภายใต้การคุมของคนพิเศษๆอย่างเฟอกี้ แต่รากฐานของบอลอังกฤษแบบ 90s, 2000s มันล้าสมัยแล้ว

ถ้าไม่ประยุกต์ ผสม ยังไงก็ reform ไม่ได้ ก็จะได้อยู่แค่นี้แหละ

ดูทีมใหญ่ในอังกฤษตอนนี้ไม่มีใครใช้โค้ชสไตล์อังกฤษแล้ว โซลชาถึงเป็นนอร์เวย์ แต่ทรงบอลก็อังกฤษดีๆนี่แหละ

DNA เรื่องตายยากน่ะควรจะคงไว้น่ะครับ​ เป็นสิ่งที่ดี

แต่แทคติก 4-4-2 บอลออกปีกแบบ​ traditional เนี่ย

มันไม่เวิร์คกับปัจจุบันแล้วอย่างที่ท่านว่าแหละครับ​ ยุคสมัยนี้

ทีมที่ประสบความสำเร็จส่วนใหญ่เน้น​ possession base

บวกกับ​ pressing ทั้งนั้น​ บอลzonal แล้ว​ counter

มันไม่ใช่สูตรสำเร็จอีกต่อไปแล้ว

ตอนแรกผมคิดว่า​โอเล่แกอาจจะดีก็ได้​ เพราะเคยมีคนทำ

Tactical analysis ของแกออกมา​ ก็เป็นแนวเน้น

Possession เกมรับก็​ press สูงนะตอนคุมโมล

ไปๆมาๆทำไมกลายเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 637
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:23
นัดหลังๆมาโอเล่สมควรโดนตำหนิจริงๆครับ กับวิธีการเล่นและการเปลี่ยนตัว เล่นในโอล แทรฟฟอร์ด แต่มาโดนวัตฟอร์ดกับเวสต์แฮมขึงเกมใส่แบบนี้ เล่นไม่เป็นระบบกันเลย...[/instagram]
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 02:23
ว่าน้าโอเล่ไม่ได้เลยไล่ไปเชียร์ทีมอื่นซะงั้น ก็เพราะทรงบอลมันไม่ใช่ เปลี่ยนตัวก็ไม่ใช่
จะว่าหน่อยไม่ได้งัย เล่นในบ้านชัดๆ แต่ดูแล้วเหมือนไปเยือนเขา เขากดหัวมิด
แล้วตัวทีมเขาดีกว่าเรางัยถามจริง ตัวเขาขายยกทีมยังไม่ได้ราคาไอ้ป๊อกเลย เปเยยังคุม
มาบุกในบ้านเราหน้าแหกเลย ปกติแต่ก่อนทีมเยือนไหนมาก็รับ แต่เพราะแผนหรือป่าว
เขาบุกมาแลกกับเราเลย มันไม่ใช่แค่นัดนี้ด้วยซ้ำ เป็นมาสักพักแล้ว
ตอนนี้ใครเล่นกับแมนยูลองคิดดูไม่มีทีมไหนเล่นรับเลย บ่นแค่นี้แหละ
0
0
"ขอให้เออเรร่าและครอบครัวโชคดี นายยังเป็นแมนยูเสมอ"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel