ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:21
[RE: nation tv ตอนนี้ (จบละ)]
Mr.Man1992 พิมพ์ว่า:
SilverCross พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ ๆ

ไอ้นี่ ตัวดีเลย ผมไปบ้านตากับยายผม เค้าดูช่องนี้อยู่ ผมไปลองฟังดู ใส่ไฟสัสๆอะ ไอ้เวรเนี่ย

มีการรู้ด้วยนะ ว่าคุณสุดารัตน์ร้องไห้ วันที่ ทษช ประกาศคนๆนั้น แม่ม สุดตีนอะ รู้ลุกรู้จริงๆโคตรๆ  

คนนี้ชื่ออะไรหรอครับ เมื่อวานเห็นผ่านๆเหมือนกัน พูดเร่องไรสักอย่างนี่ละ

จำได้แค่ว่าพูดเอียงมาก ผมขำก๊าก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20657
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:21
IZicado พิมพ์ว่า:
sanyo พิมพ์ว่า:
คนคนนึงที่สู้มาตลอด สู้จากที่ไกลๆ ก็เพื่อจะพิสูจน์ว่าตัวเองเป็นคนถูก แล้วประเด็นนิรโทษกรรมจะเป็นไปได้เหรอว่าจะเป็นสิ่งไม่สำคัญ  

เพื่อไทยคงมีบทเรียนแลวละครับว่าทำแล้วเป็นไง  

ถ้าพรรคเพื่อไทยเป็นอิสระไม่ขึ้นกับใคร ก็คงยอมรับบทเรียนอย่างแน่นอนครับ  

อย่าว่าเข้าข้างเลยครับภูมิใจไทยยังต้องฟังเนวิน , รวมพลังประชาชาติไทยยังเป็นหุ่นเชิดให้สุเทพเลยผมไม่เห็นมีใครพูดอะไรซักคำ  

อย่างนั้นก็ถูกแล้วครับ ทุกการลงทุนย่อมมีวัตถุประสงค์ ยิ่งการลงทุนที่ลงทั้งชีวิตจิตวิญญาณ ผลตอบแทนที่คาดหวังย่อมมีคุณค่าทางจิตใจสูง  

ถ้าใช้ตรรกะนี้ ทหารลงทุนทำทุกอย่างนี้เพื่ออะไรครับ ต้องมีเหตุผลเหมือนกันแน่ๆ
0
0
โค้ช T-License
Status: i believe in destiny
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 13996
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:27
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ ๆ

ไอ้นี่ ตัวดีเลย ผมไปบ้านตากับยายผม เค้าดูช่องนี้อยู่ ผมไปลองฟังดู ใส่ไฟสัสๆอะ ไอ้เวรเนี่ย

มีการรู้ด้วยนะ ว่าคุณสุดารัตน์ร้องไห้ วันที่ ทษช ประกาศคนๆนั้น แม่ม สุดตีนอะ รู้ลุกรู้จริงๆโคตรๆ  

คนนี้ชื่ออะไรหรอครับ เมื่อวานเห็นผ่านๆเหมือนกัน พูดเร่องไรสักอย่างนี่ละ

จำได้แค่ว่าพูดเอียงมาก ผมขำก๊าก

ผมก็จำไม่ได้แห๊ะ แต่ฟังแวบๆว่าเป็นอดีตนักข่าว หรือไรสักอย่างนี่แหละ พูดแต่ละอย่างคือมั่นหน้ามั่นใจมาก
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39428
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:27
เอาจริงๆบิดเบือนข่าวสาร เอาแต่ความเห็นตัวเองนำเสนอ ยังนับเป้นช่องข่าวได้อยู่เหรอ ไม่ต่างอะไรกับช่อง เหลือง แดง ฟ้าหรอก ควรพักการออกอากาศไปเถอะจนกว่าจะปรับปรุง

อันนี้มันทำให้ประชาชนเค้าเข้าใจผิดได้เลยนะ
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:30
Spoil
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ ๆ

สนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เป็นแกนนำกปปส. ลำดับที่สอง รองจาก สุเทพ เทือกสุบรรณ เป็นผู้ก่อตั้งและกรรมการผู้อำนวยการสำนักข่าวทีนิวส์
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:33
เดี๋ยวนะ ๆ

1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 54138
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:37
[RE]nation tv ตอนนี้ (จบละ)
สื่อส้วม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1307
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 23:50
คนในรูป คือกปปส ตัวพ่อ ของลุงกำนันเลยครับ และ เคยเป็น หัวหน้าบก ของ ทีนิว ด้วย

จริงๆ เนชั่นขาดทุนยับอยู่ ได้ ทีนิวมาครอบอีกที ในการโซเชียวก็นีนิวเป็นทำแต่ออกหน้าเป็นเนชั่น
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 701
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 00:19
OkP พิมพ์ว่า:
คนคนนึงที่สู้มาตลอด สู้จากที่ไกลๆ ก็เพื่อจะพิสูจน์ว่าตัวเองเป็นคนถูก แล้วประเด็นนิรโทษกรรมจะเป็นไปได้เหรอว่าจะเป็นสิ่งไม่สำคัญ  

เพื่อไทยคงมีบทเรียนแลวละครับว่าทำแล้วเป็นไง  

ถ้าพรรคเพื่อไทยเป็นอิสระไม่ขึ้นกับใคร ก็คงยอมรับบทเรียนอย่างแน่นอนครับ  

อย่าว่าเข้าข้างเลยครับภูมิใจไทยยังต้องฟังเนวิน , รวมพลังประชาชาติไทยยังเป็นหุ่นเชิดให้สุเทพเลยผมไม่เห็นมีใครพูดอะไรซักคำ  

อย่างนั้นก็ถูกแล้วครับ ทุกการลงทุนย่อมมีวัตถุประสงค์ ยิ่งการลงทุนที่ลงทั้งชีวิตจิตวิญญาณ ผลตอบแทนที่คาดหวังย่อมมีคุณค่าทางจิตใจสูง  

ถ้าใช้ตรรกะนี้ ทหารลงทุนทำทุกอย่างนี้เพื่ออะไรครับ ต้องมีเหตุผลเหมือนกันแน่ๆ  

อืมมีประเด็น เพื่อให้บ้านเมืองสงบรึเปล่า
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 13570
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 00:35
nation tv ตอนนี้ (จบละ)
สื่อเลือกข้างแบบนี้ไม่ไหว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6423
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 06:26
nation tv ตอนนี้ (จบละ)
ผมว่าการนำเสนอข่าวดีนะ

ยิ่งนำเสนอดี ยิ่งชี้นำคนได้มาก ยิ่งควรวางตัวให้เหมาะสม

แต่แค่ประเด็นที่พยายามจะบอกว่า พปชร เป็นพรรคอันดับหนึ่ง ที่ช่องนี้พยายามเน้น

ก็เอียงแทบไม่ต้องดูอย่างอื่นและ

ถามจริงๆ ก่อนหน้าเลือกตั้ง มีแมวตัวไหนพูดเรื่องป๊อบปูลาร์โหวตบ้าง

มีโพลสำนักไหนทำเรื่องนี้บ้าง มีแต่เรื่องจำนวน สส

นั้นก็กล้าเคลม นี่ก็ตามน้ำ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Old Trafford is home.

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10810
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 06:46
เดี๋ยวนะ ๆ

ก๋งผมก็ดูไอ้นี่พูด เหนื่อย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3204
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 07:07
จำได้ช่องนี้เคยบอก อเมริการะดมทหารมา 1 แสน.
จีนเตรียมพร้อม 2 แสนจะมารบที่ไทย...

สภาคองเกรสคงงงรู้ได้ไง.

สำคัญดันมีคนเชื่อ.

การที่สื่อไม่มีความผิดในการนำเสนอข้อมูล "มั่ว" หรือ "มโน" มันเป็นสิ่งที่ทำให้ประเทศมาสู่จุดนี้จริงๆ.
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5144
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 07:09
กสทช. สั่งปิด Voice เพราะสร้างความเกลียดชังขัดแย้งในสังคม

แต่ เนชั่น จะสร้างความขัดแย้งยังไงก็ได้ จะสร้างหลักฐานเท็จก็ได้ ตราบที่อยู่ฝั่งพรรคทหาร

ดังนั้น ผมมองว่าที่เป็นอยู่แบบนี้เพราะ หน่วยงานของรัฐที่มีอำนาจควบคุม ตรวจสอบ ดูแล อย่าง กสทช. มันไม่ทำหน้าที่ต่างหากล่ะครับ ถ้าจัดการเด็ดขาดและยุติธรรม ไม่มีใครกล้าทำผิดหรอกครับ บ้านเมืองจะสงบสุข
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22262
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 07:16
Balotelli พิมพ์ว่า:
โคตรเบื่อ พ่อผมเปิดฟังมันทุกวัน
จนบ่นกับแม่ แม่ต้องไปบอกให้ปิด

พ่อผมก็เปิดแทบจะทั้งวัน

เปิดทีวีได้ทีไรก็เปิดไปช่องเนชั่น

นี่เอาเหตุผล ไปอธิบายแกก็ไม่ฟังท่าเดียว

แล้วพอถามว่า คิดว่าอนาคตใหม่เป็นไง
ตอบมาเป็นแบบที่ ข้างนั้นตัดคำพูดเลย

ล้มเจ้าบ้าง จะเอาทักษิณกลับมาบ้าง

พอให้ดูคลิป กกต 2 มาตรฐานตอนนับคะแนนเสียง เอาไอแพดไปวางไว้ตรงหน้า แกก็ไม่ดู เหลือบๆ แต่ไม่ใส่ใจ

แล้วมาบอกว่า ทีงี้ทำมาไม่ยอมรับผลการเลือกตั้ง พวกฝ่ายอยากเลือกตั้ง เอาเหตุผลมาอ้างยังงั้นยังงี้อะดิ

อยากจะย้อนถามกลับเหลือเกิน แล้วตอนแพ้ ฝั่งนั้นทีไร ก็เห็นไปชุมนุมทุกที
3
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel