ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 12:16
ถูกแบนแล้ว
[RE: อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)]
GTNO14 พิมพ์ว่า:
The joker พิมพ์ว่า:
GTNO14 พิมพ์ว่า:
Creathieve พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่คิดกันบ้างว่าที่อนาคตใหม่ได้คะแนนเยอะมากจนน่าประหลาดใจ
เกิดจากการโกงเลือกตั้ง ใช้เงินส่วนตัวที่หัวหน้าพรรคมีเป็นพันล้านไปซื้อเสียง
หรือซื้อตัวเจ้าหน้าที่ให้เพิ่มบัตรเสริมให้พรรคของตน
มันชั่งไม่ยุติธรรมกับลุงเสียเลย
ัพอพรรคลุงได้คะแนนเยอะบอกว่าโกง
พอพรรคที่ตัวเองเลือกกลับบอกว่าพลังคนรุ่นใหม่

อย่าเรื้อนผมนะ ผมแค่ลองมองในมุมคนที่เลือกลุงว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีความคิดแบบนี้  

เลือกตั้งครั้งนี้มันมีเงื่อนไขหลายๆอย่างที่ทำให้คนระแวงพรรคลุงว่าจะโกงการเลือกตั้งไงครับ เอาที่ชัดๆคือ

- ข้อแรกโดยปกติในช่วงของการเลือกตั้งรัฐบาลจะเป็นได้เพียงรัฐบาลรักษาการณ์ ไม่มีสิทธิยุ่งเกี่ยวกับงบประมาณและการโยกย้ายข้าราชการ ซึ่งถือว่าเป็นการให้คุณให้โทษกับข้าราชการระดับปฏิบัติการได้ครับ แต่เลือกตั้งครั้งนี้ลุงยังเป็นนายกอำนาจเต็มอยู่ครับ สั่งเบิกจ่ายงบไปยังโครงการต่างๆได้ และปรับผังโยกย้ายได้ครับ

- ข้อสอง หนักกว่าข้อแรกคือการเลือกตั้งครั้งก่อนๆหน้านี้นายกไม่มีสิทธิให้คุณให้โทษองค์กรณ์อิสระครับ แต่ครั้งนี้ลุงมีอำนาจเต็มพร้อมกับม.44 อยู่ในมือ ซึ่งถามว่าใช้ให้คุณให้โทษได้อย่างไร ก็หาดูตามข่าวได้เลยครับ แต่ยกตัวอย่างง่ายๆคือให้คุณได้ด้วยการต่ออายุการปฏิบัติงานของตุลาการศาลรธน. 5 ท่าน และให้โทษได้ด้วยการสั่งปลดกกต.สมชัยออกจากการปฏิบัติหน้าที่มาแล้วครับ

แต่นี่คือการระแวงสงสัยเฉยๆนะครับ อาจจะไม่มีการทุจริตและองค์กรณ์อิสระอาจจะปฏิบัติหน้าที่อย่างบริสุทธิ์ยุติธรรมก็ได้ครับ  

ก็เค้าไม่ได้ไปดูด สส ใครมานิครับ  

อันนี้พูดกับผมรึเปล่า? ผมงงว่าประเด็นไหน?  

ขอโทดครับ ตอบท่านข้างบนครับ เผลอโควทติดมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4951
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 12:31
อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)
zerotop123 พิมพ์ว่า:
O___o พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่คิดกันบ้างว่าที่อนาคตใหม่ได้คะแนนเยอะมากจนน่าประหลาดใจ
เกิดจากการโกงเลือกตั้ง ใช้เงินส่วนตัวที่หัวหน้าพรรคมีเป็นพันล้านไปซื้อเสียง
หรือซื้อตัวเจ้าหน้าที่ให้เพิ่มบัตรเสริมให้พรรคของตน
มันชั่งไม่ยุติธรรมกับลุงเสียเลย
ัพอพรรคลุงได้คะแนนเยอะบอกว่าโกง
พอพรรคที่ตัวเองเลือกกลับบอกว่าพลังคนรุ่นใหม่

อย่าเรื้อนผมนะ ผมแค่ลองมองในมุมคนที่เลือกลุงว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีความคิดแบบนี้  

คิดได้ครับ แบบนี้ดีจะได้แย้งได้
1ถ้าตั้งใจมองโครงสร้างจริงๆ ที่เขาด่าลุงกัน เพราะอะไร เอารัดเอาเปรียบทุกทาง รวมทั้งข้าราชการช่วยเสริม เพราะเงินเดือนขึ้นเพราะลุง ใครจะไม่ชอบ

เยอะอะ

ปล แถวบ้านผม คนงานได้เงินจากพรรคลุงไปทุกคน ส่วนอนาคตใหม่ไม่ได้  

ข้าราชการช่วยเสริม <<อันนี้โครตจริง คนที่ผมรู้จักที่เป็นครู อาจารย์ทั้งที่เป็นญาติกันหรือสมัยเรียนเลือกลุงกันหมดลองถามว่าทำไมถึงเลือก หลักๆคือไม่เอาสีแดงแต่จะเลือกปชป.แต่มาร์คประกาศไม่เอาลุงเลยกลัวมาร์คจะไปรวมกับพท.ก็เลยเลือกลุงอีกอันคือลุงขึ้นเงินเดือนให้

ปล.ผมสงสัยมาตั้งแต่สมัยเรียนละพวกครูทำไมไม่ชอบสีแดงแถมมีครูบางคนชอบยุยงให้เกลียดตามด้วยตอนทักกี้เป็นนายกกดขี่พวกราชการมากเลยหรอ??  

ข้าราชการเค้าจะมองว่าตัวเองมียศ ควรอยู่สูงกว่าคนทั่วไป อาชีพการงานดี โบนัสมี เงินเดือนปรับขึ้น ในยุคลุง เค้าชอบแน่ๆครับ

ยุคทักกี้ แกจะเปลี่ยนให้ข้าราชการ พัฒนาตัวเอง กระตือรื้อร้น ในการบริการ ปชช และนำเทคโนโลยีมาใช้ ข้าราชการเลยไม่ชอบ

คือมั่นคงดีดี มาเปลี่ยนตรูทำไม เกลยีดแม่ง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27041
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 12:46
[RE: อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)]

คิดได้ครับ แบบนี้ดีจะได้แย้งได้
1ถ้าตั้งใจมองโครงสร้างจริงๆ ที่เขาด่าลุงกัน เพราะอะไร เอารัดเอาเปรียบทุกทาง รวมทั้งข้าราชการช่วยเสริม เพราะเงินเดือนขึ้นเพราะลุง ใครจะไม่ชอบ

เยอะอะ

ปล แถวบ้านผม คนงานได้เงินจากพรรคลุงไปทุกคน ส่วนอนาคตใหม่ไม่ได้  

ข้าราชการช่วยเสริม <<อันนี้โครตจริง คนที่ผมรู้จักที่เป็นครู อาจารย์ทั้งที่เป็นญาติกันหรือสมัยเรียนเลือกลุงกันหมดลองถามว่าทำไมถึงเลือก หลักๆคือไม่เอาสีแดงแต่จะเลือกปชป.แต่มาร์คประกาศไม่เอาลุงเลยกลัวมาร์คจะไปรวมกับพท.ก็เลยเลือกลุงอีกอันคือลุงขึ้นเงินเดือนให้

ปล.ผมสงสัยมาตั้งแต่สมัยเรียนละพวกครูทำไมไม่ชอบสีแดงแถมมีครูบางคนชอบยุยงให้เกลียดตามด้วยตอนทักกี้เป็นนายกกดขี่พวกราชการมากเลยหรอ??  

ข้าราชการเค้าจะมองว่าตัวเองมียศ ควรอยู่สูงกว่าคนทั่วไป อาชีพการงานดี โบนัสมี เงินเดือนปรับขึ้น ในยุคลุง เค้าชอบแน่ๆครับ

ยุคทักกี้ แกจะเปลี่ยนให้ข้าราชการ พัฒนาตัวเอง กระตือรื้อร้น ในการบริการ ปชช และนำเทคโนโลยีมาใช้ ข้าราชการเลยไม่ชอบ

คือมั่นคงดีดี มาเปลี่ยนตรูทำไม เกลยีดแม่ง 555  

อ่อเพราะงี้นี่เองทุกวันนี้ข้าราชการถึงมีคุณภาพแบบนี้ ยิ่งพวกครูแก่ๆแต่ไร้...รอวันเกษียณถึงเต็มไปหมด ผมต้องยกนิ้วให้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย zerotop123 เมื่อ Mon Mar 25, 2019 12:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 904
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:52
NuiZ!! พิมพ์ว่า:
Nistelrooy99 พิมพ์ว่า:
#คนบางคนบอกว่า จะอินไปทำไมวะ ใครจะชนะสุดท้าย พรุ่งนี้มึงก็ต้องตื่นมาทำงานหาข้าวกินเหมือนเดิมอยู่ดี
#ผมจะบอกอะไรให้ คนที่เขาอินคือ เพราะเขาไม่ได้มองว่า พรุ่งนี้ ต้องตื่นมาทำงานหาข้าวกินเหมือนเดิม แต่เขามองถึงปากท้องคนทั้งประเทศ ไม่ใช่แค่ปากท้องตัวเอง เขานึกถึงอนาคตของ ลูกหลาน อนาคตที่ไม่ยาบ้า ไม่มีอบายมุข อนาคตที่หาเงินง่าย ค้าขาย ชื้อขายคล่อง ไม่ใช่อนาคตที่นั่งรอบัตรขอทาน บัตรคนจนห่าไรนี่ ไม่ใช่แค่ใช้ชีวิตไปวันๆ หัดออกมานอกกะลา แล้วเปิดหูเปิดตาดูโลกภายนอกบ้าง  

ผมอยู่ต่างจังหวัด มันก็พูดยากจริง ๆ แหละครับ

หลาย ๆ คนแทบไม่ได้บริโภคข่าวสารที่ออกในซื่อเลยว่าโลกไปถึงไหนแล้ว

ไม่เคยมองภาพรวมหรอกครับ แค่ได้เงินที่แจก ไม่เดือดร้อนกว่าเดิม ก็คงพอแล้ว

เมื่อการเมืองเป็นเรื่องไกล้ตัว วิสัยทัศที่กินไม่ได้ พวกเขาไม่เอาหรอกครับ

ของผมยิ่งกว่า ใครแจกเงิน ไม่ล้ม เลือกเบอร์นั้น ไม่ได้ดูเลยเค้าเอาเงินไปซื้อของเล่นเท่าไหรต่อเท่าไหรแล้ว รอเป็นหนี้กันสิ่พวกเรา
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 904
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:58

เยอะอะ

อ่อเพราะงี้นี่เองทุกวันนี้ข้าราชการถึงมีคุณภาพแบบนี้ ยิ่งพวกครูแก่ๆแต่ไร้...รอวันเกษียณถึงเต็มไปหมด ผมต้องยกนิ้วให้เลย  

ครูอาจจะชอบ เพราะเงินอาจารย์ 3 ได้เยอะครับ แต่ข้าราชการอื่นๆเค้าไม่ขึ้นให้ครับแถมทักกี้โกงอีกเลยเจอรุมครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel