ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:15
[RE: อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)]
Creathieve พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่คิดกันบ้างว่าที่อนาคตใหม่ได้คะแนนเยอะมากจนน่าประหลาดใจ
เกิดจากการโกงเลือกตั้ง ใช้เงินส่วนตัวที่หัวหน้าพรรคมีเป็นพันล้านไปซื้อเสียง
หรือซื้อตัวเจ้าหน้าที่ให้เพิ่มบัตรเสริมให้พรรคของตน
มันชั่งไม่ยุติธรรมกับลุงเสียเลย
ัพอพรรคลุงได้คะแนนเยอะบอกว่าโกง
พอพรรคที่ตัวเองเลือกกลับบอกว่าพลังคนรุ่นใหม่

อย่าเรื้อนผมนะ ผมแค่ลองมองในมุมคนที่เลือกลุงว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีความคิดแบบนี้  

เลือกตั้งครั้งนี้มันมีเงื่อนไขหลายๆอย่างที่ทำให้คนระแวงพรรคลุงว่าจะโกงการเลือกตั้งไงครับ เอาที่ชัดๆคือ

- ข้อแรกโดยปกติในช่วงของการเลือกตั้งรัฐบาลจะเป็นได้เพียงรัฐบาลรักษาการณ์ ไม่มีสิทธิยุ่งเกี่ยวกับงบประมาณและการโยกย้ายข้าราชการ ซึ่งถือว่าเป็นการให้คุณให้โทษกับข้าราชการระดับปฏิบัติการได้ครับ แต่เลือกตั้งครั้งนี้ลุงยังเป็นนายกอำนาจเต็มอยู่ครับ สั่งเบิกจ่ายงบไปยังโครงการต่างๆได้ และปรับผังโยกย้ายได้ครับ

- ข้อสอง หนักกว่าข้อแรกคือการเลือกตั้งครั้งก่อนๆหน้านี้นายกไม่มีสิทธิให้คุณให้โทษองค์กรณ์อิสระครับ แต่ครั้งนี้ลุงมีอำนาจเต็มพร้อมกับม.44 อยู่ในมือ ซึ่งถามว่าใช้ให้คุณให้โทษได้อย่างไร ก็หาดูตามข่าวได้เลยครับ แต่ยกตัวอย่างง่ายๆคือให้คุณได้ด้วยการต่ออายุการปฏิบัติงานของตุลาการศาลรธน. 5 ท่าน และให้โทษได้ด้วยการสั่งปลดกกต.สมชัยออกจากการปฏิบัติหน้าที่มาแล้วครับ

แต่นี่คือการระแวงสงสัยเฉยๆนะครับ อาจจะไม่มีการทุจริตและองค์กรณ์อิสระอาจจะปฏิบัติหน้าที่อย่างบริสุทธิ์ยุติธรรมก็ได้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15349
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:19
[RE: อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)]
ทำไมไม่คิดกันบ้างว่าที่อนาคตใหม่ได้คะแนนเยอะมากจนน่าประหลาดใจ
เกิดจากการโกงเลือกตั้ง ใช้เงินส่วนตัวที่หัวหน้าพรรคมีเป็นพันล้านไปซื้อเสียง
หรือซื้อตัวเจ้าหน้าที่ให้เพิ่มบัตรเสริมให้พรรคของตน
มันชั่งไม่ยุติธรรมกับลุงเสียเลย
ัพอพรรคลุงได้คะแนนเยอะบอกว่าโกง
พอพรรคที่ตัวเองเลือกกลับบอกว่าพลังคนรุ่นใหม่

อย่าเรื้อนผมนะ ผมแค่ลองมองในมุมคนที่เลือกลุงว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีความคิดแบบนี้  

คิดได้ครับ แต่ต้องมีอะไรมาสนับสนุนความคิดได้บ้างครับ
ไม่งั้นคนเราจะพูดจะคิดอะไรเพ้อเจ้อ เป็นการใส่ความได้ทุกอย่างแหละครับ

ยกตัวอย่างเช่น ภาพที่คะแนน อนคม.เขตนึง หายไปเป็นหมื่น
ทำให้ พปชร. แซงขึ้นมาที่ 1 ได้ มันน่าสงสัยถูกไหมครับ
หรืออย่างภาพที่มีทหาร ชะโงกหน้าดูกันในคูหาเหมือนมาคุมแบบนี้
หรือมีคลิปที่คล้ายๆคนใส่ชุดพรรค พปชร. ยืนแจกเงินนั้น มันทำให้มีความน่าจะเป็นมากกว่า ครับ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:20
zasd พิมพ์ว่า:
GTNO14 พิมพ์ว่า:
-เพื่อไทยต้องปรับแผนเลือกนายก เพราะ ว่าที่นายกที่เสนอชื่อมา ไม่มีใครได้เป็น สส.ซักคน

-ดังนั้น รอบนี้ ควรจับมือกับภูมิใจไทย หรือ อนค. ดันใครซักคนเป็นนายกแทน

-ไม่ว่าจะ อนุทิน หรือ ธนาธร

-เสียงรวมเกิน 251 ด้วย
-135+87+52+11+11+6+6+5 ก็จะได้ 313 เสียง ถ้าสว.มันจะดื้อก็ให้มันรู้ไป

-จับมือเข้าไปแก้รธน.ให้ได้ก่อน ไม่ต้องแก้เยอะ แก้แค่เรื่อง
1.สว.ให้มาจาการเลือกตั้ง
2.เอายุทธศาสตร์ชาติ20ปีออกไป ใช้แผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติฉบับที่ 12 แทน

แล้วเลือกตั้งใหม่

ตัวแปรอยู่ที่ภูมิใจไทยว่าจะเล่นด้วยหรือไม่ ถ้าดึงมาได้ คุณก็ตั้งรัฐบาลได้

ให้ อนุทิน นั่งนายก ธนาธร กลาโหม รับรองมันส์

ปล.ปรากฏว่าอีก6เดือนโดนปฎิวัติ 5555555555  

นายกไม่จำเป็นต้องเป็นส.ส.ครับ ในทั้ง 3 แคนดิเดตของเพื่อไทยสามารถเป็นนายกได้หมดครับ แต่จากการประกาศของอนค.บอกว่านายกต้องเป็นส.ส.ก็อาจจะเข้าข้อปัญหาอย่างที่คุณว่าครับ เพื่อไทยอาจต้องยอมเสนอชื่อคนอื่นเพื่อดึงพรรคมาร่วมจัดตั้งรัฐบาล แต่ลำบากหน่อยตรงที่ปชป.น่าจะไม่เล่นด้วย เพราะงั้นคงไม่ถึง 376 เสียงแน่ๆ อาจจะไปแพ้โหวตตอนรวมสภาครับ  

ก็ตามที่ท่านว่ามาว่า อนค.บอกว่านายกต้องมาสส.
ผมจึงต้องให้เพื่อไทยไปดัน ธนาธรหรืออนุทินแทน
(ดันคนอื่นไม่ได้ เพราะนากยกต้องมาจากพรรคที่ได้เสียงเกิน 25 เสีง)

ส่วนเพื่อไทยถ้าจะอ้างว่า นายกไม่จำเป็นต้องมาจากสส.อันนี้ก็ไม่ต่างจากประยุทธแล้วครับ

ส่วนเรื่องแพ้โหวตตอนรวมสภา ตอนนี้ก็ไม่แน่แล้วครับ
ผมลองรวมคะแนนฝั่งประยุทธตอนนี้ ได้

117+54+51+10+5+3+2+1+1+1ได้ 245 ครับ ไม่พอตั้งรัฐบาล
(เลือกนายกผ่าน แต่ตั้งรัฐบาลแล้วก็ล้ม)

ตอนนี้เกมเปลี่ยนแล้ว พปชร./สว.ต้องคิดหนักเช่นกันครับ เพราะคะแนนไม่ได้ทิ้งขาด

245+250(ส.ว.) แล้วไปดึงส.ส.จากพรรคฝั่งตรงข้ามมาเติมตัวเลขในสภาล่างให้เต็มไงครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:30
ถูกแบนแล้ว

เลือกตั้งครั้งนี้มันมีเงื่อนไขหลายๆอย่างที่ทำให้คนระแวงพรรคลุงว่าจะโกงการเลือกตั้งไงครับ เอาที่ชัดๆคือ

- ข้อแรกโดยปกติในช่วงของการเลือกตั้งรัฐบาลจะเป็นได้เพียงรัฐบาลรักษาการณ์ ไม่มีสิทธิยุ่งเกี่ยวกับงบประมาณและการโยกย้ายข้าราชการ ซึ่งถือว่าเป็นการให้คุณให้โทษกับข้าราชการระดับปฏิบัติการได้ครับ แต่เลือกตั้งครั้งนี้ลุงยังเป็นนายกอำนาจเต็มอยู่ครับ สั่งเบิกจ่ายงบไปยังโครงการต่างๆได้ และปรับผังโยกย้ายได้ครับ

- ข้อสอง หนักกว่าข้อแรกคือการเลือกตั้งครั้งก่อนๆหน้านี้นายกไม่มีสิทธิให้คุณให้โทษองค์กรณ์อิสระครับ แต่ครั้งนี้ลุงมีอำนาจเต็มพร้อมกับม.44 อยู่ในมือ ซึ่งถามว่าใช้ให้คุณให้โทษได้อย่างไร ก็หาดูตามข่าวได้เลยครับ แต่ยกตัวอย่างง่ายๆคือให้คุณได้ด้วยการต่ออายุการปฏิบัติงานของตุลาการศาลรธน. 5 ท่าน และให้โทษได้ด้วยการสั่งปลดกกต.สมชัยออกจากการปฏิบัติหน้าที่มาแล้วครับ

แต่นี่คือการระแวงสงสัยเฉยๆนะครับ อาจจะไม่มีการทุจริตและองค์กรณ์อิสระอาจจะปฏิบัติหน้าที่อย่างบริสุทธิ์ยุติธรรมก็ได้ครับ  

ก็เค้าไม่ได้ไปดูด สส ใครมานิครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:30
Spoil
-เพื่อไทยต้องปรับแผนเลือกนายก เพราะ ว่าที่นายกที่เสนอชื่อมา ไม่มีใครได้เป็น สส.ซักคน

-ดังนั้น รอบนี้ ควรจับมือกับภูมิใจไทย หรือ อนค. ดันใครซักคนเป็นนายกแทน

-135+87+52+11+11+6+6+5 ก็จะได้ 313 เสียง ถ้าสว.มันจะดื้อก็ให้มันรู้ไป

-จับมือเข้าไปแก้รธน.ให้ได้ก่อน ไม่ต้องแก้เยอะ แก้แค่เรื่อง
2.เอายุทธศาสตร์ชาติ20ปีออกไป ใช้แผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติฉบับที่ 12 แทน

ตัวแปรอยู่ที่ภูมิใจไทยว่าจะเล่นด้วยหรือไม่ ถ้าดึงมาได้ คุณก็ตั้งรัฐบาลได้

ให้ อนุทิน นั่งนายก ธนาธร กลาโหม รับรองมันส์

ปล.ปรากฏว่าอีก6เดือนโดนปฎิวัติ 5555555555  

นายกไม่จำเป็นต้องเป็นส.ส.ครับ ในทั้ง 3 แคนดิเดตของเพื่อไทยสามารถเป็นนายกได้หมดครับ แต่จากการประกาศของอนค.บอกว่านายกต้องเป็นส.ส.ก็อาจจะเข้าข้อปัญหาอย่างที่คุณว่าครับ เพื่อไทยอาจต้องยอมเสนอชื่อคนอื่นเพื่อดึงพรรคมาร่วมจัดตั้งรัฐบาล แต่ลำบากหน่อยตรงที่ปชป.น่าจะไม่เล่นด้วย เพราะงั้นคงไม่ถึง 376 เสียงแน่ๆ อาจจะไปแพ้โหวตตอนรวมสภาครับ  

ก็ตามที่ท่านว่ามาว่า อนค.บอกว่านายกต้องมาสส.
ผมจึงต้องให้เพื่อไทยไปดัน ธนาธรหรืออนุทินแทน
(ดันคนอื่นไม่ได้ เพราะนากยกต้องมาจากพรรคที่ได้เสียงเกิน 25 เสีง)

ส่วนเพื่อไทยถ้าจะอ้างว่า นายกไม่จำเป็นต้องมาจากสส.อันนี้ก็ไม่ต่างจากประยุทธแล้วครับ

ส่วนเรื่องแพ้โหวตตอนรวมสภา ตอนนี้ก็ไม่แน่แล้วครับ
ผมลองรวมคะแนนฝั่งประยุทธตอนนี้ ได้

117+54+51+10+5+3+2+1+1+1ได้ 245 ครับ ไม่พอตั้งรัฐบาล
(เลือกนายกผ่าน แต่ตั้งรัฐบาลแล้วก็ล้ม)

ตอนนี้เกมเปลี่ยนแล้ว พปชร./สว.ต้องคิดหนักเช่นกันครับ เพราะคะแนนไม่ได้ทิ้งขาด

245+250(ส.ว.) แล้วไปดึงส.ส.จากพรรคฝั่งตรงข้ามมาเติมตัวเลขในสภาล่างให้เต็มไงครับ  
..

ใช่ครับ เป็นนายกได้
แต่โดนยื่นญัตติอภิปรายไม่ไว้วางใจครั้งแรก ก็ไม่ผ่านแล้วครับ

ไม่ไว้วางใจ ใช้เฉพาะเสียงสส.500คน
ถ้าประยุทธมีไม่ถึง 251 ก็ตกจากตำแหน่งครับ

แล้วสส.ที่ผมนำมารวมให้คือ คนที่พร้อมอยู่กับประยุทธแล้ว

พวก อนค. เสรีรวมไทย เศรษฐกิจใหม่ เพื่อชาติ ประชาชาติ เค้าไม่มาร่วมกับประยุทธอยู่แล้ว

ผมจึงบอกว่า ทั้งประยุทธ และ พปชร.ก็ต้องคิดมากเหมือนกันแล้วล่ะ เพราะเสียงรวม สส.ไม่ถึง 251
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6789
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:37
Salazao พิมพ์ว่า:
Nistelrooy99 พิมพ์ว่า:
#คนบางคนบอกว่า จะอินไปทำไมวะ ใครจะชนะสุดท้าย พรุ่งนี้มึงก็ต้องตื่นมาทำงานหาข้าวกินเหมือนเดิมอยู่ดี
#ผมจะบอกอะไรให้ คนที่เขาอินคือ เพราะเขาไม่ได้มองว่า พรุ่งนี้ ต้องตื่นมาทำงานหาข้าวกินเหมือนเดิม แต่เขามองถึงปากท้องคนทั้งประเทศ ไม่ใช่แค่ปากท้องตัวเอง เขานึกถึงอนาคตของ ลูกหลาน อนาคตที่ไม่ยาบ้า ไม่มีอบายมุข อนาคตที่หาเงินง่าย ค้าขาย ชื้อขายคล่อง ไม่ใช่อนาคตที่นั่งรอบัตรขอทาน บัตรคนจนห่าไรนี่ ไม่ใช่แค่ใช้ชีวิตไปวันๆ หัดออกมานอกกะลา แล้วเปิดหูเปิดตาดูโลกภายนอกบ้าง  

ใช่ครับ ผมเบื่อมากเลยประโยคเลือกใครก็ต้องหากินเหมือนเดิม

คือพวกเอ็งไม่มองอนาคตอะไรกันเลยจริงสิ ไมเกรนแทบขึ้นเมื่อวาน

ถ้าเลือกเพราะชอบเพราะถูกใจด้วยผลงาน ด้วยฝีมือ ผมไม่เคยว่านะ

แต่หลายเหตุผลนี่แบบโอ้ว...ห้าปีแล้วนะยังจะให้ต่อจริงๆเหรอ  

เพราะบทเรียนที่ผ่านๆมามันมีไงครับ อะไรๆ ก็ไม่แน่นอน ที่คิดว่าแน่นอน คิดว่าจะดีก็ช้ำกันมาเยอะแล้ว หลายๆคนเขาเบื่อแล้วจริงๆ ประมาณว่าใครก็ได้เข้าๆมาเถอะ ภูมิต้านทานนักการเมือง ตรูสูงแล้ว การเลือกตั้งก็เป็นแค่หน้าที่

ดูอย่าง ปชป รอบนี้ เพราะเขาเลิกหวังแล้วถึงเปลี่ยน

ส่วนเรื่องไม่คิดถึงอนาคตกันบ้าง ต่างคนต่างแนวคิดครับ เราไม่สามารถไปโน้มน้าวเขาได้ทั้งหมด เขาก็มีความคิดที่อยากจะลองเหมือนกันเอาให้สุด ถ้าสุดแล้วไม่ดี

รอบหน้านี่แหละครับ เราได้เห็นหน้าใหม่ๆ จริงๆจังๆสักที ผมมองแบบช่วงปลายของการเมืองเก่าๆนะ สายเลือดใหม่ทยอยมาแล้ว รอบหน้าพลิกใหญ่แน่นอน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:37

คือ อนค. ก่อนวันเลือกตั้ง เป้าหมายเขาแค่ 50-60 เองครับ เขาประมาณตัวเองว่าไม่ใช้พรรคใหญ่ว่าจะชนะถล่มทลายอยู่แล้ว เขาตั้งเป้าแค่นี้คือสำเร็จแล้ว แล้วค่อยดูว่า พรรคใหญ่ๆ พรรคอื่นที่ชนะ สามารถ รับอุดมการณ์ เขาได้ไหม ถ้าได้เขาก็ร่วม เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นที่จะต้องซื้อเสียงครับ เพราะไม่ใช่พรรคใหญ่ที่ต้องการคะแนนเสียงมากกมาตัดเฉือนกัน เพื่อเป็นแกนนำรบ. และก็ไม่มีหัวคะแนน เลย ทุ่มเงินไปเสียปล่าว

ปล. ผมเลือกลุง(มิ่ง)นะคับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14189
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:40
รอบนี้ผมให้พรรคนี้ ก็อย่าทำให้ผิดหวังละกัน

สิทธิ์ในมือผม ให้ใครก็ได้ อยู่ที่ว่าทำงานได้พอใจผมหรือเปล่า อย่าคิดว่าได้ไปเยอะๆ จะเอาไปต่อรองเอาประโยชน์แต่ตัวเองละกัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27041
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:40
O___o พิมพ์ว่า:

คิดได้ครับ แบบนี้ดีจะได้แย้งได้
1ถ้าตั้งใจมองโครงสร้างจริงๆ ที่เขาด่าลุงกัน เพราะอะไร เอารัดเอาเปรียบทุกทาง รวมทั้งข้าราชการช่วยเสริม เพราะเงินเดือนขึ้นเพราะลุง ใครจะไม่ชอบ

เยอะอะ

ปล แถวบ้านผม คนงานได้เงินจากพรรคลุงไปทุกคน ส่วนอนาคตใหม่ไม่ได้  

ข้าราชการช่วยเสริม <<อันนี้โครตจริง คนที่ผมรู้จักที่เป็นครู อาจารย์ทั้งที่เป็นญาติกันหรือสมัยเรียนเลือกลุงกันหมดลองถามว่าทำไมถึงเลือก หลักๆคือไม่เอาสีแดงแต่จะเลือกปชป.แต่มาร์คประกาศไม่เอาลุงเลยกลัวมาร์คจะไปรวมกับพท.ก็เลยเลือกลุงอีกอันคือลุงขึ้นเงินเดือนให้

ปล.ผมสงสัยมาตั้งแต่สมัยเรียนละพวกครูทำไมไม่ชอบสีแดงแถมมีครูบางคนชอบยุยงให้เกลียดตามด้วยตอนทักกี้เป็นนายกกดขี่พวกราชการมากเลยหรอ??
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:43
Spoil

..

ใช่ครับ เป็นนายกได้
แต่โดนยื่นญัตติอภิปรายไม่ไว้วางใจครั้งแรก ก็ไม่ผ่านแล้วครับ

ไม่ไว้วางใจ ใช้เฉพาะเสียงสส.500คน
ถ้าประยุทธมีไม่ถึง 251 ก็ตกจากตำแหน่งครับ

แล้วสส.ที่ผมนำมารวมให้คือ คนที่พร้อมอยู่กับประยุทธแล้ว

พวก อนค. เสรีรวมไทย เศรษฐกิจใหม่ เพื่อชาติ ประชาชาติ เค้าไม่มาร่วมกับประยุทธอยู่แล้ว

ผมจึงบอกว่า ทั้งประยุทธ และ พปชร.ก็ต้องคิดมากเหมือนกันแล้วล่ะ เพราะเสียงรวม สส.ไม่ถึง 251

อนค.น่าจะไม่มาร่วมแน่ๆ แต่อย่างเพื่อไทยหรือพรรคอื่นๆ นอกจากพวกกรรมการบริหารพรรค ผมว่ามีโอกาสเกิดงูเห่าได้นะ ยิ่งเพื่อไทยพวกกรรมการบริหารพรรคที่ลงปาร์ตี้ลิสต์สอบตกกันหมด ผมว่าอาจจะคุมลำบากเลยแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:45
The joker พิมพ์ว่า:

ก็เค้าไม่ได้ไปดูด สส ใครมานิครับ  

อันนี้พูดกับผมรึเปล่า? ผมงงว่าประเด็นไหน?
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: อยู่เมืองดัจริตชีวิตต้องป๊อป
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7684
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:49
สุดท้ายผลการเลือกตั้งจะเป็นอย่างไรเราก็คงต้องยอมรับและเคารพสิทธิของพลเมืองไทยทุกคนครับ ผมก็เป็นอีกคนที่ไม่ได้เลือกลุงตู่เช่นกัน ผมตัดสินใจเลือกอนาคตใหม่ เพราะอยากเห็นการเมืองบทบาทใหม่ที่อาจจะเปลี่ยนทิศทางอนาคตเมืองไทยได้ แต่ถ้าถามผมว่าพรรคประชารัฐของลุงตู่จะไม่มีสิทธ์ได้เลย ผมมองว่าไม่จริงทั้งหมด เราอาจจะเห็นผู้คนในสื่อออนไลน์มากมายที่ไม่ชอบลุงตู่ แต่นั้นเป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นเมื่อเทียบบัญชี facebook ประเทศไทยกับผู้มีสิทธิ์ในการเลือกตั้ง ยังมีผู้คนไม่น้อยในสื่อออนไลน์ที่ชอบลุงตู่แต่ก็ไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็น เพราะเกรงจะถูกโจมตี ส่วนเรื่องการโกงหรือไม่โกงการเลือกตั้งนั้นคงต้องเป็นหน้าที่ของ กกต.หรืออำนาจรัฐที่ต้องมาพิสูจน์ตรวจสอบตามกระบวนการความถูกต้องกันอีกที ท้ายสุดเราเป็นหนึ่งในพลเมืองไทย ได้ออกมาใช้สิทธิของตนเองแล้ว ก็ต้องอย่าลืมเคารพสิทธิ์ของเสียงส่วนใหญ่เช่นกันครับ
0
0
Less is More.
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3963
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:50

ทำไมพออนาคตใหม่แล้วสำหรับในนี้มันหอมหวลไปหมด

แต่พอเป็นลุง ซึ่งเสียงที่ได้มา กลายเป็นแย่ไปหมด

พวกไดโนเสาร์มั่งละ แก่กะโหลกกะลามั่งละ ซื้อเสียงมั่งละ

ทำไมถึงไปดูถูกความเป็นประชาธิปไตย ดูถูกความคิดคนอื่น ใครไม่เลือกอนาคตใหม่คือแย่ไปหมด

คนแก่ อายุ 60 80 กับพวกท่าน ก็มี 1 เสียงเท่ากันหรือเปล่า เขาเลือกใครก็ต้องเคารพเขาไหม หรือเสียงของพวกท่าน มันดังกว่าพวกเขาเหล่านั้น

ปล.ผมก็ไม่ได้ใส่ลุงนะ และก็ไม่ได้กาสีส้มด้วย แต่ขอเหอะ ผลมันออกมาแล้ว

หยุดดิสเครดิตกันได้แล้ว

ปล.2 ตัดเรื่อง 250 เสียงของลุงไปนะ เราไปโฟกัสกันที่ ยอดที่กากันเฉพาะเมื่อวาน

ผมก็ไม่เห็นด้วยเรื่อง 250 เสียง เลยตัดสินใจไม่กาลุง

แต่เมื่อผลสัดส่วนที่คนเลือกมันมาแบบนี้ ก็ต้องทำใจยอมรับเสียง ที่ไม่ตรงกับใจเรา

แบบนี้ไหมที่เขาเรียกประชาธิปไตย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2010
ตอบ: 1968
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:58
แถวบ้านผมหัวคะแนน พปชร เดินถือตังกันให้ว่อน สรุปสอบตกหมดโคตรสะใจ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เบื่อความเห็นแก่ตัวเล่นพักเล่นพวกของคนไทย
เข้าร่วม: 16 Sep 2010
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 12:10
อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)
หวังว่า ธนากร จะไม่กลายร่างเป็นทักษิน เหมือนที่เราเคยเลือกทักษิน สมัยยังเป็นเด็ก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel