ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15964
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 10:58
[RE]อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)
คิดซะว่าคะแนนที่เลือกไป ผมเลือกเพื่ออนาคตครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18116
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:01
[RE: อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)]
Creathieve พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่คิดกันบ้างว่าที่อนาคตใหม่ได้คะแนนเยอะมากจนน่าประหลาดใจ
เกิดจากการโกงเลือกตั้ง ใช้เงินส่วนตัวที่หัวหน้าพรรคมีเป็นพันล้านไปซื้อเสียง
หรือซื้อตัวเจ้าหน้าที่ให้เพิ่มบัตรเสริมให้พรรคของตน
มันชั่งไม่ยุติธรรมกับลุงเสียเลย
ัพอพรรคลุงได้คะแนนเยอะบอกว่าโกง
พอพรรคที่ตัวเองเลือกกลับบอกว่าพลังคนรุ่นใหม่

อย่าเรื้อนผมนะ ผมแค่ลองมองในมุมคนที่เลือกลุงว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีความคิดแบบนี้  

ถ้าคิดแบบนี้จริงๆคงไม่มีอะไรต้องอธิบายนอกจากคำว่า จ้า
8
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3453
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:01
[RE: อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)]
แถวบ้านผมอนาคตใหม่ สส หน้าใหม่มาแรงแซงเข้าที่ 2 รองเพื่อไทย ส่วนอีกพรรคที่ใช้เงินซื้อเสียงคนแก่ หัวโบราณได้ที่ 3 ซะงั้น แจกเขาชนะแค่บางพื้นที่ แถมไม่ขาด
ถ้าไม่ซื้อเสียงสงสัยแพ้หลุดหลุ่ย
0
0
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4951
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:02
อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)
ทำไมไม่คิดกันบ้างว่าที่อนาคตใหม่ได้คะแนนเยอะมากจนน่าประหลาดใจ
เกิดจากการโกงเลือกตั้ง ใช้เงินส่วนตัวที่หัวหน้าพรรคมีเป็นพันล้านไปซื้อเสียง
หรือซื้อตัวเจ้าหน้าที่ให้เพิ่มบัตรเสริมให้พรรคของตน
มันชั่งไม่ยุติธรรมกับลุงเสียเลย
ัพอพรรคลุงได้คะแนนเยอะบอกว่าโกง
พอพรรคที่ตัวเองเลือกกลับบอกว่าพลังคนรุ่นใหม่

อย่าเรื้อนผมนะ ผมแค่ลองมองในมุมคนที่เลือกลุงว่าเป็นไปได้ไหมที่จะมีความคิดแบบนี้  

คิดได้ครับ แบบนี้ดีจะได้แย้งได้
1ถ้าตั้งใจมองโครงสร้างจริงๆ ที่เขาด่าลุงกัน เพราะอะไร เอารัดเอาเปรียบทุกทาง รวมทั้งข้าราชการช่วยเสริม เพราะเงินเดือนขึ้นเพราะลุง ใครจะไม่ชอบ

เยอะอะ

ปล แถวบ้านผม คนงานได้เงินจากพรรคลุงไปทุกคน ส่วนอนาคตใหม่ไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13112
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:02

ให้ทหารไปยืนคุมตอนกา ภาพตอนแจกตังค์ บัตรพลังคนจน บลาๆ อันนี้มีหลักฐานออกสื่อเลยเลย จัดโต๊ะจีนอีก ไม่ได้กล่าวหาลอยๆเหมือนความคิดที่คุณพิมพ์

แก้ไขล่าสุดโดย kungfukick เมื่อ Mon Mar 25, 2019 11:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4996
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:03
ผมภูมิใจแล้วครับที่ คนไม่ชอบลุง มีเยอะกว่า คนชอบลุง มาก

4 ปีหน้าว่ากันใหม่ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Mon Mar 25, 2019 11:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Red Devil fan | Crypto Investor | Nonreligious
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 737
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:03
ในลิ้งค์บอกคะแนนที่ว่า นับคะแนนผ่านไปแล้วคิดเป็นร้อยละ 76.62 เองนี่ครับ ยังไม่ครบเลย

0
0
สมัยก่อน บอล 60% วาไรตี้ 40%
ตอนนี้่ บอล 1% วาไรตี้ 99%
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:04
Spoil
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:
-เพื่อไทยต้องปรับแผนเลือกนายก เพราะ ว่าที่นายกที่เสนอชื่อมา ไม่มีใครได้เป็น สส.ซักคน

-ดังนั้น รอบนี้ ควรจับมือกับภูมิใจไทย หรือ อนค. ดันใครซักคนเป็นนายกแทน

-ไม่ว่าจะ อนุทิน หรือ ธนาธร

-เสียงรวมเกิน 251 ด้วย
-135+87+52+11+11+6+6+5 ก็จะได้ 313 เสียง ถ้าสว.มันจะดื้อก็ให้มันรู้ไป

-จับมือเข้าไปแก้รธน.ให้ได้ก่อน ไม่ต้องแก้เยอะ แก้แค่เรื่อง
1.สว.ให้มาจาการเลือกตั้ง
2.เอายุทธศาสตร์ชาติ20ปีออกไป ใช้แผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติฉบับที่ 12 แทน

แล้วเลือกตั้งใหม่

ตัวแปรอยู่ที่ภูมิใจไทยว่าจะเล่นด้วยหรือไม่ ถ้าดึงมาได้ คุณก็ตั้งรัฐบาลได้

ให้ อนุทิน นั่งนายก ธนาธร กลาโหม รับรองมันส์

ปล.ปรากฏว่าอีก6เดือนโดนปฎิวัติ 5555555555  

ประเด็นคือตอนนี้อนุทินน่าจะไปเข้ากับ พปชร ค่อนข้างแน่อ่ะดิครับ

ใครบอกรวบรวม สส. ได้เกิน 250 แล้วเสียง สว. ไม่มีผลนี่ผมเถียงเลย

เพราะหากภูมิใจไทยไปเข้ากับเพื่อไทยจะเกิดการเดดล็อก แต่ถ้าไปเข้ากับ พปชร ตั้งรัฐบาลได้เลย

เค้าคงไปเข้ากับ พปชร แหงๆอ่ะ  

มันไม่แน่แล้วครับตอนนี้ ดูจากคะแนนเสียง

117+54+51+10+5+3+2+1+1+1ได้ 245 ครับ ไม่พอตั้งรัฐบาล
(เลือกนายกผ่าน แต่ตั้งรัฐบาลแล้วก็ล้ม)

ดังนั้น อยู่ที่ทักษิณ จะลดทิฐิ ดีลกับ เนวินได้มั้ย
(ลูกน้องเก่าเคยรักกัน แม้จะโกรธกัน แต่เพื่อผลประโยชน์ มันก็คุยกันได้)

ใจจริงผมอยากให้ พปชร.จัดตั้งรัฐบาลไปก่อน เพื่อ ปลดล็อก คสช.+ม.44

แล้วค่อยไปจัดการตอนอภิปรายไม่ไว้วางใจ

แต่ตอนนี้ สุดารัตน์ ก็ไม่ได้เป็นสส. จะให้มาเป็น นายก คงไม่สง่างาม
(เดี๋ยวจะโดนเทียบว่าเป็นแบบประยุทธ)

มันก็ต้องดัน อนุทิน หรือ ธราธรแทนได้เท่านี้ตอนนี้

แต่เสียงสส.ตอนนี้ปริ่มน้ำมาก พปชร.ก็คงคิดหนักเหมือนกันแหละ

2
0
นักเตะเทศบาล
Status: เขตห้ามหวง - TOR+
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:05
GD_The09 พิมพ์ว่า:
LW.Aii พิมพ์ว่า:
ทนๆไป 4 ปี ครั้งหน้าคิดว่าไม่น่าพลาด อย่างน้อยก็น่าจะเป็นประชาธิปไตยจริงๆแล้วล่ะ  

สว แต่งตั้งมีวาระ 5 ปีครับ ครั้งหน้าเค้าก็ยังเลือกนายกได้เหมือนเดิม  

ลืมไปเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:05
[RE]อนาคตใหม่ ล่าสุดแซงขึ้นอันดับ 1 กรุงเทพฯ (คะแนนดิบ)
ทำไมรู้สึกว่ากำลังจะเกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่นะ ให้ตายสิเป็นความรู้สึกที่ไม่คิดว่าจะเคยมีมาก่อน อาจเพราะธนาธรได้เปิดธงทางความคิดใหม่ๆทำให้มองเห็นได้กว้างขึ้น การโกงแบบหน้าด้านๆแบบที่ผ่านมันจะไม่เงียบอีกต่อไป

ปล.เคารพทุกเสียง เพราะทุกเสียงมีสิทธิ์เท่ากัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:10
วาระนี้ของลุงตู่ หวังให้เป็นวาระสุดท้ายของรบ.ชุดนี้นะครับ อย่าสืบทอดอำนาจต่อไปอีกวาระ
มีโอกาสอีกครั้งก้ทำให้ดีและโปร่งใสมากกว่าเดิมให้ได้
เวลานี้ของลุงมีแค่4ปี ถ้าเศรษฐกิจพัง คนก้หมดศรัทษากับลุงแน่ๆ และพรรคอนาคตใหม่ก้จะเป็นตัวเลือกลำดับแรกๆสำหรับผมแล้ว
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:10
GTNO14 พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:
-เพื่อไทยต้องปรับแผนเลือกนายก เพราะ ว่าที่นายกที่เสนอชื่อมา ไม่มีใครได้เป็น สส.ซักคน

-ดังนั้น รอบนี้ ควรจับมือกับภูมิใจไทย หรือ อนค. ดันใครซักคนเป็นนายกแทน

-ไม่ว่าจะ อนุทิน หรือ ธนาธร

-เสียงรวมเกิน 251 ด้วย
-135+87+52+11+11+6+6+5 ก็จะได้ 313 เสียง ถ้าสว.มันจะดื้อก็ให้มันรู้ไป

-จับมือเข้าไปแก้รธน.ให้ได้ก่อน ไม่ต้องแก้เยอะ แก้แค่เรื่อง
1.สว.ให้มาจาการเลือกตั้ง
2.เอายุทธศาสตร์ชาติ20ปีออกไป ใช้แผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติฉบับที่ 12 แทน

แล้วเลือกตั้งใหม่

ตัวแปรอยู่ที่ภูมิใจไทยว่าจะเล่นด้วยหรือไม่ ถ้าดึงมาได้ คุณก็ตั้งรัฐบาลได้

ให้ อนุทิน นั่งนายก ธนาธร กลาโหม รับรองมันส์

ปล.ปรากฏว่าอีก6เดือนโดนปฎิวัติ 5555555555  

นายกไม่จำเป็นต้องเป็นส.ส.ครับ ในทั้ง 3 แคนดิเดตของเพื่อไทยสามารถเป็นนายกได้หมดครับ แต่จากการประกาศของอนค.บอกว่านายกต้องเป็นส.ส.ก็อาจจะเข้าข้อปัญหาอย่างที่คุณว่าครับ เพื่อไทยอาจต้องยอมเสนอชื่อคนอื่นเพื่อดึงพรรคมาร่วมจัดตั้งรัฐบาล แต่ลำบากหน่อยตรงที่ปชป.น่าจะไม่เล่นด้วย เพราะงั้นคงไม่ถึง 376 เสียงแน่ๆ อาจจะไปแพ้โหวตตอนรวมสภาครับ  

ก็ตามที่ท่านว่ามาว่า อนค.บอกว่านายกต้องมาสส.
ผมจึงต้องให้เพื่อไทยไปดัน ธนาธรหรืออนุทินแทน
(ดันคนอื่นไม่ได้ เพราะนากยกต้องมาจากพรรคที่ได้เสียงเกิน 25 เสีง)

ส่วนเพื่อไทยถ้าจะอ้างว่า นายกไม่จำเป็นต้องมาจากสส.อันนี้ก็ไม่ต่างจากประยุทธแล้วครับ

ส่วนเรื่องแพ้โหวตตอนรวมสภา ตอนนี้ก็ไม่แน่แล้วครับ
ผมลองรวมคะแนนฝั่งประยุทธตอนนี้ ได้

117+54+51+10+5+3+2+1+1+1ได้ 245 ครับ ไม่พอตั้งรัฐบาล
(เลือกนายกผ่าน แต่ตั้งรัฐบาลแล้วก็ล้ม)

ตอนนี้เกมเปลี่ยนแล้ว พปชร./สว.ต้องคิดหนักเช่นกันครับ เพราะคะแนนไม่ได้ทิ้งขาด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:11
รุ่นเราอาจจะไม่ทันเห็น ก็หวังว่ารุ่นลูกรุ่นหลานเราจะได้เห็นอนาคตใหม่ และจะเป็นอนาคตที่ดีกว่า ว่าที่นักการเมืองรุ่นในตอนนี้ ขอให้นำพาประเทศไปในทิศทางที่เจริญก้าวหน้าจริงๆซะที อย่าทิ้งอุดมการณ์ อย่าเอาแบบอย่างนักการเมืองสมัยนี้ั เอาใจช่วยครับ
0
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

นักบอลถ้วย ก.
Status: Drink it. Feel it. Share it.
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 4844
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:12
รอบนี้ เข้าไปก็ทำให้ดีครับ ผมหวังเเค่นี้จริงๆ
ทำดียังไงฐานเสียงเดิมไม่ไปไหน จะมีคนใหม่ๆมาเลือกอีกมากครับ
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3453
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 11:14

ผมยังไม่เห็นหลักฐานเรื่องนี้เกี่ยวกับพรรคสีส้มเวย เห็นแต่พรรคธานอสทำอยู่พรรคเดียว เพราะที่บ้านหลายพื้นที่ก็เป็นหัวคะแนนที่แตกก็คนรู้จักสนิทกัน บางบ้านเล่นใส่ชุดลายพรางลงไปแจกกับมือ ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วย ยังมาเล่าให้ฟังว่าเบื้องหลังเป็นไงเลยไม่มีใครทำอะไรเขาได้แน่นอน
สงสัยท่านกับผมอยู่คนละประเทศ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel