ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1921
โพสเมื่อ: Sat Mar 09, 2019 08:00
[RE: เซ็กส์เสื่อมในวัยหนุ่ม (บทความสาระ)]
The Immortal พิมพ์ว่า:
TheRedz พิมพ์ว่า:
บทความมีสาระมากครับ อยากกดแผล่บเพิ่มไอ้ซัก 10 แผล่บ

ผมมีคำถามครับ

ผมอายุ 30 ต้นๆค่อนไปทางกลาง มีแฟนแล้ว แต่เจอกันไม่บ่อย

ออกกำลังบ่อยอยู่ (เตะบอล) ดูหนังโป๊ ช่วยตัวเองก็ค่อนข้างบ่อยอยู่

เรื่องแข็งตัวไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ครับ แต่ปัญหาของผมคือ เรือล่มเร็วมาก

เวลาลงสนามจริงเสียเซล์ฟมากครับ พอจะมีคำแนะนำไม้ครับท่าน

ต้องถามท่านก่อนว่าท่านมีการขมิบเพื่อเกร็งให้แข็งตัวไหม ถ้าเป็นเช่นนั้น ต้องถามต่อว่า ถ้าท่านไม่ขมิบเกร็งมันจะเป็นอย่างไร ถ้าอ่อนตัวก็แสดงว่าการแข็งตัวของท่านไม่ดีพอ ทำให้ต้องขมิบก้นเกร็งเอาไว้ ซึ่งตรงนี้อาจทำให้เกิดการหลั่งเร็วได้ ..... นี่เคสที่ผมอ่านมานะ มีหลายเคสเลย แต่ไม่รู้ตรงกับท่านรึป่าวนะ

แต่สำหรับตัวผม ผมทำการรีบูตแล้ว เวลาแข็งได้มันแข็งสุดๆเลยนะครับ แบบไม่ต้องเกร็งเลย และมันจะทำให้ค่อนข้างหลั่งช้าโดยธรรมชาติด้วย

ดังนั้นสำหรับผม รีบูตเถอะครับ ลองดู ยิ่งในเคสท่านนี่น่าจะไม่นาน เผลอๆแค่ 30-60 วัน อาจเห็นผลเลยก็ได้

ผมเหมือนกับกังวลทุกครั้งเวลาลงสนามจริงอะ เหมือนมันติดอยู่ในหัวตลอด ว่าเราจะเสร็จเร็วไม้ กลัวแฟนไม่พอใจ บางทีแค่แหย่ไปแปปเดียวก็เสดแล้ว หรือบางทีเครียดมากจนไม่แข็งเลยก้มี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2547
โพสเมื่อ: Sat Mar 09, 2019 08:31
[RE: เซ็กส์เสื่อมในวัยหนุ่ม (บทความสาระ)]
บทความมีสาระมากครับ อยากกดแผล่บเพิ่มไอ้ซัก 10 แผล่บ

ผมอายุ 30 ต้นๆค่อนไปทางกลาง มีแฟนแล้ว แต่เจอกันไม่บ่อย

ออกกำลังบ่อยอยู่ (เตะบอล) ดูหนังโป๊ ช่วยตัวเองก็ค่อนข้างบ่อยอยู่

เรื่องแข็งตัวไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ครับ แต่ปัญหาของผมคือ เรือล่มเร็วมาก

เวลาลงสนามจริงเสียเซล์ฟมากครับ พอจะมีคำแนะนำไม้ครับท่าน

ต้องถามท่านก่อนว่าท่านมีการขมิบเพื่อเกร็งให้แข็งตัวไหม ถ้าเป็นเช่นนั้น ต้องถามต่อว่า ถ้าท่านไม่ขมิบเกร็งมันจะเป็นอย่างไร ถ้าอ่อนตัวก็แสดงว่าการแข็งตัวของท่านไม่ดีพอ ทำให้ต้องขมิบก้นเกร็งเอาไว้ ซึ่งตรงนี้อาจทำให้เกิดการหลั่งเร็วได้ ..... นี่เคสที่ผมอ่านมานะ มีหลายเคสเลย แต่ไม่รู้ตรงกับท่านรึป่าวนะ

แต่สำหรับตัวผม ผมทำการรีบูตแล้ว เวลาแข็งได้มันแข็งสุดๆเลยนะครับ แบบไม่ต้องเกร็งเลย และมันจะทำให้ค่อนข้างหลั่งช้าโดยธรรมชาติด้วย

ดังนั้นสำหรับผม รีบูตเถอะครับ ลองดู ยิ่งในเคสท่านนี่น่าจะไม่นาน เผลอๆแค่ 30-60 วัน อาจเห็นผลเลยก็ได้

ผมเหมือนกับกังวลทุกครั้งเวลาลงสนามจริงอะ เหมือนมันติดอยู่ในหัวตลอด ว่าเราจะเสร็จเร็วไม้ กลัวแฟนไม่พอใจ บางทีแค่แหย่ไปแปปเดียวก็เสดแล้ว หรือบางทีเครียดมากจนไม่แข็งเลยก้มี  

อืมม อาการกังวลจนไม่แข็งนี่ คนที่เป็น PIED ส่วนใหญ่เป็นเหมือนกันเลยครับ ต่อให้รีบูตได้สักพักแล้วก็เหอะ

เขาเรียกว่า performance anxiety

ไปหาหมอ(ส่วนใหญ่) หมอจะบอกว่าเป็นเพราะเรื่องของความคิดจิตใจ

แต่ จริงๆไม่ใช่เสียทีเดียวนะครับ มันเป็น physical เป็นอาการทางกายภาพนี่แหละครับ

ในงานวิจัยที่ผมอ่านมา เขาบอกว่ามีการผิดปกติในสมอง แต่มีวิธีแก้นะครับ อะไรที่เกี่ยวกับข้างในสมองมีวิธีแก้แทบทุกอย่างเลย

คร่าวๆนะครับ คือร่างกายเราเครียด ระบบประสาทอัตโนมัติ autonomic nerve systems มันเครียด แต่มันคลายเองไม่เป็น เราจะมีวิธีฝึกประสาท parasympathetic ให้รู้จักควบคุมมัน

ผมค่อยบอกเหตุผลและวิธีแก้ในบทความต่อไปนะครับ น่าจะบทความที่ 3 นะครับ บทที่2 กำลังเรียบเรียงอยู่

3
0
หนังสือ e-book “เซ็กส์เสื่อมในวัยหนุ่ม : ปรากฏการณ์ประหลาดที่เกิดกับผู้ชายหลายคนในวันนี้”
https://www.mebmarket.com/web/index.php?action=BookDetails&data=YToyOntzOjc6InVzZXJfaWQiO3M6NzoiMjY2MjgwOCI7czo3OiJib29rX2lkIjtzOjY6IjEwNjY3MCI7fQ

อ่านบทความได้ที่ ...
https://m.facebook.com/Reboot-Army-บทความสาระ-2230094023907855/
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9073
โพสเมื่อ: Sat Mar 09, 2019 14:34
Bye bye ss

สาระแบบนี้ เจ๋งมากครับ

คงต้องบอกลา ig ss สักพักละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2010
ตอบ: 3503
โพสเมื่อ: Sat Mar 09, 2019 19:06
[RE: เซ็กส์เสื่อมในวัยรุ่น (บทความสาระ)]
WOOT77 พิมพ์ว่า:
ดูหนังโป๊แล้วชู้ววับ มันเป็นความสุขแบบพีคมากๆ สมองเสพติดแบบนั้น (สารโดพามีน)
พอเจอเซกส์จริงไม่เป็นแบบนั้น มันเลยไม่แข็ง 2 บรรทัดจบ  

เซ็กส์จริงถ้า ผญ อย่างสวยอย่างแจ่มนี่เด๋วแข็งเด๋วแข็งเลยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2010
ตอบ: 3503
โพสเมื่อ: Sat Mar 09, 2019 19:14
[RE: เซ็กส์เสื่อมในวัยรุ่น (บทความสาระ)]

ครั้งไหนที่ผมเสร็จก่อนผมก็จะซอยต่อนะ เพราะมันยังแข็งอยู่ คอยบิ้วแฟนไปด้วยละซอยไปเรื่อยๆจนแฟนเสร็จอะ

ถ้ามีไรกันซักพักมันก็จะจับจังหวะของอีกฝ่ายได้เอง ท่านไม่ต้องกังวลหรอก เรื่องนี้เราคุยกับแฟนได้ แค่เล้าโลมกันให้นานหน่อย ละก็หาท่าที่แฟนท่านชอบตอนจะเสร็จที่สุด

ลองวิธีผมดู ผมอายุ40นะ

ปล. วิธีของผมอาจจะเป็นการแก้ที่ปลายเหตุก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย korncazz เมื่อ Sat Mar 09, 2019 19:19, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 1834
โพสเมื่อ: Sun Mar 10, 2019 13:47
ตอนแรกผมอายนะที่จะยอมรับว่าเป็นโรคนี้

เพราะเสพติดหนังโป๊ + แนวฮาดคอ แนวฝรั่ง

แต่ตอนนี้มันเปนโรคที่คนทั่วไปในวัยเดียวกันต้องระวังจริงๆ ใครเคยเจอสถานการนี้จะรู้ว่าหมดความมั่นใจสุดๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 10, 2019 17:21
Jinx พิมพ์ว่า:
ตอนแรกผมอายนะที่จะยอมรับว่าเป็นโรคนี้

เพราะเสพติดหนังโป๊ + แนวฮาดคอ แนวฝรั่ง

แต่ตอนนี้มันเปนโรคที่คนทั่วไปในวัยเดียวกันต้องระวังจริงๆ ใครเคยเจอสถานการนี้จะรู้ว่าหมดความมั่นใจสุดๆ

ครับ ถูกต้องแล้ว แต่ท่านไม่ต้องอายหรอกครับ ในสังคมวันนี้ ผู้ชาย100 คน มีเป็นโรคนี้เกิน 50คนอ่ะ ผมว่า
เผลอๆ 70 คนเลยด้วยซ้ำ

พวกที่วันนี้ไม่เป็น วันนึงก็ต้องเป็นครับถ้ายังทำพฤติกรรมเดิมๆ เพราะเราฝืนวิวัฒนาการไม่ได้หรอกครับ

ท่านยอมรับน่ะดีแล้ว เพราะการยอมรับ คือบันไดขั้นแรกของการแก้ปัญหา

1
0
หนังสือ e-book “เซ็กส์เสื่อมในวัยหนุ่ม : ปรากฏการณ์ประหลาดที่เกิดกับผู้ชายหลายคนในวันนี้”
https://www.mebmarket.com/web/index.php?action=BookDetails&data=YToyOntzOjc6InVzZXJfaWQiO3M6NzoiMjY2MjgwOCI7czo3OiJib29rX2lkIjtzOjY6IjEwNjY3MCI7fQ

https://m.facebook.com/Reboot-Army-บทความสาระ-2230094023907855/
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19950
โพสเมื่อ: Sun Mar 10, 2019 18:34
ลงชือจารึก
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Sun Mar 10, 2019 21:59
ขอบคุณท่านมาก ผมน่าจะเข้าข่ายอยู่
ปล.บทความเขียนดีแล้วแต่ชื่อเพจน่าจะลองตั้งชื่อที่ไม่ตรงตัวขนาดนี้นะท่าน วัยรุ่นที่ไหนจะกล้ากดไลค์เพจท่านละคร้าบ คนอื่นมาเห็นอายเขาา
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 10, 2019 22:11
N'Square พิมพ์ว่า:
ขอบคุณท่านมาก ผมน่าจะเข้าข่ายอยู่
ปล.บทความเขียนดีแล้วแต่ชื่อเพจน่าจะลองตั้งชื่อที่ไม่ตรงตัวขนาดนี้นะท่าน วัยรุ่นที่ไหนจะกล้ากดไลค์เพจท่านละคร้าบ คนอื่นมาเห็นอายเขาา  

อ้าว หรอครับ ผมก็เพิ่งจะรู้

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองคิดชื่อเพจใหม่ดู

ขอบคุณมากๆครับ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7284
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 10:57
อ่านแล้วก็มาพิจารณาตัวเอง สงสัยต้องทดสอบจิตใจด้วยการตั้งเป้า รีบู๊ต สัก 10 วัน
1
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 13:02
ถูกแบนแล้ว
#1ในมาแรง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 14:10
ผมรีบูตไปประมาณสัปดาห์นึงล่ะ ช่วงนี้มันตื่นมาเคารพธงชาติทุกเช้าเลยอ่าครับ (แข็งแบบแข็งมาก) แล้วพอผมฉี่เสร็จก็กลับสู่สภาพเดิม แสดงว่านี่เริ่มเป็นนิมิตหมายที่ดีแล้วใช่ไหมครับ (หรือผมคิดไปเอง)
1
0
いつも 一人で歩く。
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 15:25
gaiden13 พิมพ์ว่า:
ผมรีบูตไปประมาณสัปดาห์นึงล่ะ ช่วงนี้มันตื่นมาเคารพธงชาติทุกเช้าเลยอ่าครับ (แข็งแบบแข็งมาก) แล้วพอผมฉี่เสร็จก็กลับสู่สภาพเดิม แสดงว่านี่เริ่มเป็นนิมิตหมายที่ดีแล้วใช่ไหมครับ (หรือผมคิดไปเอง)  

ใช่ครับ เห็นไหมครับว่าได้ผล

นั่นคืออาการ morning wood ครับ

อยู่ในบทความที่ 3 ผมจะปล่อยวันนี้เย็นๆแหละครับ

วันนี้ผมว่าจะตั้งกระทู้เย็นๆ ถ้าท่านแวบมาเจอ ฝากท่านแชร์ความคืบหน้าหน่อยก็ดีนะครับ

จะได้เป็นกำลังใจให้ท่านอื่นๆด้วย 5555 บางคนไม่รู้ล้มหายตายจากไปรึยัง 555

แก้ไขล่าสุดโดย The Immortal เมื่อ Wed Mar 13, 2019 15:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 19:03
gaiden13 พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ เห็นไหมครับว่าได้ผล

นั่นคืออาการ morning wood ครับ

อยู่ในบทความที่ 3 ผมจะปล่อยวันนี้เย็นๆแหละครับ

วันนี้ผมว่าจะตั้งกระทู้เย็นๆ ถ้าท่านแวบมาเจอ ฝากท่านแชร์ความคืบหน้าหน่อยก็ดีนะครับ

จะได้เป็นกำลังใจให้ท่านอื่นๆด้วย 5555 บางคนไม่รู้ล้มหายตายจากไปรึยัง 555

ขอบคุณมากครับ (ต่อไปถ้ามี update บทความ ผมรบกวนส่ง link มาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ)
แก้ไขล่าสุดโดย gaiden13 เมื่อ Thu Mar 14, 2019 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
いつも 一人で歩く。
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel