ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 17:21
[RE: สงสัยเรื่อง ชัชชาติ สิทธิพันธุ์]
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
ChZ พิมพ์ว่า:
ROBIN_10 พิมพ์ว่า:
พอดีผมพึ่งมาติดตามการเมืองครับ
ท่านชัชชาตินี่เก่งยังไงหรอครับ ทำไมมีแต่คนชอบเยอะมาก
แถมในสื่อโซเชี่ยล แกถูกอวยอย่างกับเป็นซุปเปอฮีโร่บ้าง
เป็นตัวละครที่โหดๆบ้าง วาปได้บ้าง นู่นนี่นั่น
แกมีผลงานอะไรที่โดดเด่นบ้างครับ
คืออยากตามข่าวกระแสให้ทันเฉยๆหน่ะครับ

1. ตอนที่พรรคเพื่อไทยตัดสินใจดันคือนำประวัติการศึกษาระดับเทพมาเป็นตัวชูโรงครับ
ช่วงก่อนที่จะเสนอโครงการรถไฟฟ้าตอนนั้นน่ะ
2. เรื่องผลงานตอนเป็น รมต.คมนาคม นอกจากเป็นคนนำเสนอโครงการไฟฟ้าความเร็วสูงแล้ว ผลงานอื่นๆอันนี้ไม่แน่ใจจริงๆ ต้องรอท่านอื่นมาตอบแทน
3. หลังจากโดนรัฐประหารไป ได้รับตำแหน่ง CEO ของ QH ซึ่งตรงจุดนี้ผมว่าไม่แฟร์เท่าไหร่ เหมือนใช้เส้นสายเข้าไปชุบตัวเพื่อรอวันถูกดันอีกทีในอนาคตการเมือง

ผลงานแกมีเยอะครับ ดึกนักวิชาการมาช่วย ทำให้งานต่างๆเป็นระบบมากขึ้น การทำงานมีคุณภาพมาครับ ไม่ใช้แค่คำพูดครับ

ผู้ใหญ่วงในรู้ดีครับ ว่างานจริงๆเป็นยังไง คุณภาพ ความสามารถ เขามีอยู่ครับ กว่าจะเป็นCEO. เขาดูที่ความสามารถ และวิสัยทัศน์ที่ดี ผมเห็นคนในนี้พูดแล้ว ต้องถามคนวงในจริงๆ ไม่ใช่แค่ลมปากครับ ที่1 วิศวะจุฬา ได้ทุนคิง มหิดล มีความสามารถเรียนต่อ MITได้ ไม่ได้ใช้เส้นเข้าแน่นอนครับ  

หรือจะให้จบ จปร อันดับ1 ของรุ่น แต่ให้ไปขายยางอยู่บนดาวอังคาร

วันใดโมโหก็ทุ่มโพเดี้ยม 555555555555555

เลือกเอาครับ ภาษีเราไม่ใช่บุญคุณของใคร
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2014
ตอบ: 4249
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 17:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: สงสัยเรื่อง ชัชชาติ สิทธิพันธุ์]
O___o พิมพ์ว่า:
พอดีผมพึ่งมาติดตามการเมืองครับ
ท่านชัชชาตินี่เก่งยังไงหรอครับ ทำไมมีแต่คนชอบเยอะมาก
แถมในสื่อโซเชี่ยล แกถูกอวยอย่างกับเป็นซุปเปอฮีโร่บ้าง
เป็นตัวละครที่โหดๆบ้าง วาปได้บ้าง นู่นนี่นั่น
แกมีผลงานอะไรที่โดดเด่นบ้างครับ
คืออยากตามข่าวกระแสให้ทันเฉยๆหน่ะครับ

1. ตอนที่พรรคเพื่อไทยตัดสินใจดันคือนำประวัติการศึกษาระดับเทพมาเป็นตัวชูโรงครับ
ช่วงก่อนที่จะเสนอโครงการรถไฟฟ้าตอนนั้นน่ะ
2. เรื่องผลงานตอนเป็น รมต.คมนาคม นอกจากเป็นคนนำเสนอโครงการไฟฟ้าความเร็วสูงแล้ว ผลงานอื่นๆอันนี้ไม่แน่ใจจริงๆ ต้องรอท่านอื่นมาตอบแทน
3. หลังจากโดนรัฐประหารไป ได้รับตำแหน่ง CEO ของ QH ซึ่งตรงจุดนี้ผมว่าไม่แฟร์เท่าไหร่ เหมือนใช้เส้นสายเข้าไปชุบตัวเพื่อรอวันถูกดันอีกทีในอนาคตการเมือง

ผลงานแกมีเยอะครับ ดึกนักวิชาการมาช่วย ทำให้งานต่างๆเป็นระบบมากขึ้น การทำงานมีคุณภาพมาครับ ไม่ใช้แค่คำพูดครับ

ผู้ใหญ่วงในรู้ดีครับ ว่างานจริงๆเป็นยังไง คุณภาพ ความสามารถ เขามีอยู่ครับ กว่าจะเป็นCEO. เขาดูที่ความสามารถ และวิสัยทัศน์ที่ดี ผมเห็นคนในนี้พูดแล้ว ต้องถามคนวงในจริงๆ ไม่ใช่แค่ลมปากครับ ที่1 วิศวะจุฬา ได้ทุนคิง มหิดล มีความสามารถเรียนต่อ MITได้ ไม่ได้ใช้เส้นเข้าแน่นอนครับ  

หรือจะให้จบ จปร อันดับ1 ของรุ่น แต่ให้ไปขายยางอยู่บนดาวอังคาร

วันใดโมโหก็ทุ่มโพเดี้ยม 555555555555555

เลือกเอาครับ ภาษีเราไม่ใช่บุญคุณของใคร  

ผมก็ไม่รู้อะไรมากครับ แต่ได้ไปทำงานแล้วเจอปัญหาต่างๆ ในรัฐวิสกิจแห่งหนึ่ง ก็ได้คุณชัชชาตินีแหละครับที่ไปช่วยงาน และทำให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ ตอนนี้รัฐวิสหกิจนั้นโบนัส7.5 เดือน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12013
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 17:43
ผมเทียบการพูดท่านชัช กับ พ่อฟ้า เหมือนท่านชัชเวลาพูดเนื้อเสียงการพูดความดึงดูดมันน้อยกว่าพ่อฟ้าแหะ
ทั้งที่สิ่งที่แกพูดคือข้อมูลชั้นเลิศเลย แต่เชื่อว่าความคิดอ่าน การบริหาร คุณธรรม เต็มเปี่ยม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2006
ตอบ: 2646
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 17:44
สงสัยเรื่อง ชัชชาติ สิทธิพันธุ์
เด็กเทพ พิมพ์ว่า:
ธนาธรตัวชน ชัชชาติเล่นเมจไม่ก็ซัพ น่าจะเวิค ฝันแพ้พ  

แทงค์ต้องเสรี เอก เป็นแครี่ ชะช่า เป็นซัพเมท
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
12 ปี เดือนหน้า ไม่รู้ดูอะไรนักหนาเว็บนี้
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14484
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 17:58
เคยเจอนักการเมืองคนไหนมายืนซื้อบะหมี่เกี๊ยวป่ะละ ผมเนี่ยยืนอยู่ข้างๆเลยตอนแรกผมก็งงทำไมพ่อค้ามันพูดเพราะจังวะ พอหันไปดูเอ้าท่านชัชชาตินี่หว่า
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4610
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 18:07
มาแล้วคอมเมนต์สร้างสรรค์ โดย... ชื่อนี้การันตี 55555555
0
0
Come on CITY !!!!!
นักเตะหมู่บ้าน
Status: (O....o)olo
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2623
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 18:13
ผมกลางๆนะ อยากรู้คนที่จ้องจะแขวะอาจารย์แกเนี่ย เค้าเชียร์ใครกันนะ แล้วประวัติกับผลงานดีขนาดไหน คือเห็นแขวะอย่างเดียวไม่เห็นเชียร์ใครเลย

เลิกแขวะกัน แล้วขิงกันที่ผลงานดีหรือนโยบายดีกว่ามั้ย
5
0
Manchester united

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1955
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 18:25
คนนี้ก่อนรัฐประหาร ยังล้อกันอยู่เลยครับ
มนุษย์ที่แข็งแรงมี่สุดในโลกบ้าง อะไรบ้าง
ผมเฉยๆนะคนนี้ แต่เพื่อไทยไม่มีตัวด้วยแหละ

พรคคนี้ แคนดิเดทนายก ใครก็ได้ครับ ถ้าได้ก็พอรู้กัน ว่าใครคือนายกตัวจริง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 18:28

ดูให้จบนะครับ แล้วจะรู้ถึงทัศนคติของคนๆนึงที่เหมาะสมจะมาบริหารประเทศ

ความรู้ผ่านการตกผลึก ไม่ใช่จำๆมาพูด
แก้ไขล่าสุดโดย Yxxes เมื่อ Sun Feb 17, 2019 18:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29670
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 18:54
ยูสนี้อีกแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยย
0
0
ChZ
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 4898
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:20

ผมก็ไม่รู้อะไรมากครับ แต่ได้ไปทำงานแล้วเจอปัญหาต่างๆ ในรัฐวิสกิจแห่งหนึ่ง ก็ได้คุณชัชชาตินีแหละครับที่ไปช่วยงาน และทำให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ ตอนนี้รัฐวิสหกิจนั้นโบนัส7.5 เดือน  

พอจะมีตัวอย่างในสมัยที่เป็น รมต.3ปี มั้ยอ่ะครับ
หรือไม่เวปไหนรวบรวมผลงานไว้จะเข้าไปอ่าน

ปล.ที่ผมบอกว่าเค้าเข้าไป QH แบบไม่แฟร์เท่าไหร่เพราะคุณอนันต์ อัศวโภคินกับคุณทักษิณ ชินวัตร เค้ามี Something กันอยู่ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ChZ เมื่อ Sun Feb 17, 2019 19:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:29
ผมว่าการพูดนี่แหละสำคัญ

เอาจริงๆพวกคนที่เราเห็นๆได้ยินกัน ทั้งธนาธร ชัชชาติ หรือแม้แต่ลุงตู่ มีกี่คนเคยเจอตัวจริงๆ เคยคุยกับตัวจริงๆบ้าง คงมีไม่กี่คน

ดังนั้นสิ่งที่ประชาชนส่วนใหญ่จะตัดสินคุณ คือบุคคลิก หรือการพูดการจาละล่ะว่าคุณเป็นคนยังไง

คนพูดดีพูดเก่งไม่ได้ทำงานได้ดีหมดทุกคน อันนั้นมันก็ถูก แต่คนพูดดี พูดเก่ง พูดตรงประเด็น มีจุดยืน มีความรู้จริงในเรื่องที่พูด ใครเห็นก็สัมผัสได้

แล้วที่ธนาธร กับ ท่านชัชชาติมาแรงในการเลือกตั้งครั้งนี้ผมคิดว่าเป็นเพราะคุณสมบัตินี้แหละ เวลาชาวบ้านทั่วไปเห็นสองคนนี้พูด เค้าก็สัมผัสได้ถึงการจัดการระบบความคิด หรือแม้แต่การจัดการอารมณ์เวลาต้องอยู่ในบทสนทนาที่ไม่ถูกใจ

ยิ่งเอาไปเทียบกับลุงอีกคนที่บางครั้งดูในข่าวทีวียังต้องเบือนหน้าหนียิ่งเห็นความต่าง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:37
อาทิตย์ก่อน ร้านข้าวเปิดเนชั่น แกเดินไปหาปองในเนชั่นทีวีตอนรายการสดด้วย

ตลกชิบ 555555 ชิวเกิ้นนนนน
แก้ไขล่าสุดโดย Blaugrana_ เมื่อ Sun Feb 17, 2019 19:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2014
ตอบ: 4249
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:39
ถูกแบนแล้ว

พอจะมีตัวอย่างในสมัยที่เป็น รมต.3ปี มั้ยอ่ะครับ
หรือไม่เวปไหนรวบรวมผลงานไว้จะเข้าไปอ่าน

ปล.ที่ผมบอกว่าเค้าเข้าไป QH แบบไม่แฟร์เท่าไหร่เพราะคุณอนันต์ อัศวโภคินกับคุณทักษิณ ชินวัตร เค้ามี Something กันอยู่ครับ  

ถ้าคิดว่าไม่แฟร์ ลองถามคนนี้นQ house เลยดีกว่ามั้ย ที่สำคัญคือ บริษัทมีความก้าวหน้าแค่ไหน และมีคุณภาพยังไง CEO ไม่ได้เลือกมาเพราะ แค่แก่ๆนะครับ ความสามารถและวิสัยทัศน์ทำให้บริษัทก้าวหน้าดีกว่า

ส่วนถาม3 ปีนั้นเขาทำไรบ้าง ในส่วนของผม ที่เค้าได้ทำบริษัทรัฐวิสหกิจหนึ่ง เป็นคนแรกที่ดึกนักวิชาการมาช่วยเหลือ เนื่องจากมีปัญหามาอย่างยาว แกสอนให้มีมาตรฐาน ทำงานแบบ active มากกว่าpassive คือไม่ใช่ให้ปัญหาเกิดก่อนแล้วค่อยแก้ไข ให้แก้ไขตามกำหนดเวลา เพราะสถานที่แห่งนั้น คือสถานที่แรกที่นักท่องเที่ยวแล้วต่างชาติเข้ามาเห็นที่แรก ทำให้งานและระบบของงานมีคุณภาพแค่นั้นแหละ แล้วคุณเห็นใครที่ทำงานจริงแล้วมีคุณภาพและศักยภาพสูงบ้าง ? บอกผมหรือแนะนำคนในบอร์ดให้รู้ก็ดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เรื่องของผม เมื่อ Sun Feb 17, 2019 19:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2010
ตอบ: 558
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:26
26250 พิมพ์ว่า:
Save as... พิมพ์ว่า:
เรื่องสร้างภาพค่อนข้างเก่ง ผลงานยังแทบไม่มี

ปล. แต่พวกนักการเมืองทุกๆพรรคมันก็กากๆ กันทั้งนั้น กระจอกสิ้นดี

คนที่จะเป็นนักการเมืองได้ และเป็นคนทำงานเก่งๆหายากมากๆนะ การทำงานที่มีสิทธิภาพต้องให้เวลา แต่คนไทยไม่ชอบรอเอาเลย
นึกภาพในที่ทำงานก็มัักมีการเมืองเกี่ยวข้อง คนทำงานเก่งใช่ว่าเขาจะเอา
บางครั้งผมไม่เห็นด้วยกับบางคน แต่เงียบๆดีกว่า สุดท้ายเราก็ไปสู้กันในการเลือกตั้งอยู่ดี ฝ่ายค้านคงทำหน้าที่เต็มที่แหละ ถ้ามันชิบหายด้วยมือผมรอไม่ถึง4ปีก็ได้เลือกอีกรอบ เปลี่ยนพรรคไป เราตัวเล็กๆพลังมีแค่นี้แหละ  

เกียรินิยมอันดับ 1 เหรีญทอง วิศวฯ ฬ ได้ทุนอานันต่อ MIT โปรไฟล์ระดับนี้ก็สุดในรุ่นของแกละนะ หรือจะพูดว่าในสายงานนี้น่าจะหาคนเก่งกว่าแกแทบไม่ได้ละ

อีกกย่างนึงจะหาคนโปรไฟล์ระดับนี้ลดตัวลงมาเล่นการเมืองให้คนด่านี่น่าจะได้ไม่ง่ายด้วย ที่แกเข้ามาไม่ว่าจะมาจากฝ่ายใดก็ตาม คนแบบนี้ต้องคว้าไว้ก่อนแหละ

ส่วนเรื่องผมงานต้องให้เวลาแกหน่อยอะ ถ้ากลัวว่าจะเก่งแต่วิชาการอย่างน้อยก็เชื่อได้ว่าการตัดสินใจต่างๆ มาจากหลักวิชาการที่ถูกต้อง ไม่ใช่มั่วๆเองขึ้นมา
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel