ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17689
โพสเมื่อ: Thu Feb 07, 2019 22:26
[RE: แนะนำรองเท้าหนังใส่ทำงานหน่อยครับ]
Love me Love my life พิมพ์ว่า:
พอดีอยากจะหารองเท้าหนังสีดำ ใส่ทำงาน สวยๆซักคู่

Edit งบ ไม่เกิน 3000

รบกวนแนะนำหน่อยครับ  

ของผม Saramanda หนังแกะครับ ตอนนั้นซื้อเซ็นทรัลมีโปรบัตรเครดิตลดแล้วเหลือไม่ถึง3000 บาทคุ้มมาก
พื้นล่างมีตัวซอฟต์ ใส่สบายกว่ารองเท้าหนังตัวปกติด้วยครับ แล้วหนังแกะนี่เนียนละเอียดดูดีมาก

แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
mango mojito ส่วนตัวผมไม่ชอบอะคือสวยจริง แต่ใส่แล้วเจ็บเท้ามาก ๆ

รุ่นพี่ผมซื้อพร้อมกันสภาพเดียวกันคือใส่แล้วเจ็บเท้าเหมือนกัน

เจ็บจริงครับแต่ทรงแฟชั่นแบบจะสวยเนี๊ยบมาก

ปล. รู้จักเจ้าของทั้ง2แบรนด์ นิสัยดีทั้งคู่ ลองมาแล้วทั้ง2ยี่ห้อ เชียร์ Saramanda ใส่ยืนนานๆ สบายกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Thu Feb 07, 2019 22:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Just Freedom...What I need. So, leave me alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 523
โพสเมื่อ: Fri Feb 08, 2019 02:38
[RE: แนะนำรองเท้าหนังใส่ทำงานหน่อยครับ]
ถ้าไม่เน้นแฟชั่นจ๋า และไม่ทางการไป เดินเยอะ เน้นใส่สบาย ราคาไม่แรงมาก
แนะนำ Hush Puppy ครับ ตอนเซลล์ก็ราคากำลังดีเลย บางรุ่นลดเยอะ ผมใส่ทำงานอยู่ งานผมต้องเดินเยอะ วิ่งได้แทบจะวิ่ง

แต่ถ้าเอาทรงสวยหน่อย แฟชั่นนิดๆ ใส่สบาย(อาจจะน้อยกว่า Hush puppy หน่อย หรืออาจจะมากกว่า ขึ้นอยู่กับเท้าบุคคล และการใช้งาน) ดูทางการนิดนึง Rockport ก็โอเคนะครับ
ใส่สบายอยู่ แถมตอนมีโปร หรือลดราคาก็เอาเรื่องอยู่ ผมไปดูไล่ๆกับ Hush puppy
บางคู่ลดจาก 2500++ เหลือ 1400-1700 ก็มี

แต่ 2แบรนด์ที่ผมแนะนำมานี่ Rockport จะค่อนข้างดูใส่ละเข้าสมัยกว่า Hush puppy นิดนึงนะครับ ตัว Hush puppy ใส่สบายจริง แต่ถ้าเน้นแฟชั่นด้วย จะไม่ค่อยเข้าตาเท่าไหร่

ปล. พวกเรื่องรองเท้า ถามแบรนด์ ถามแหล่งได้นะครับผมว่า แต่แนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองอีกทีนะครับ จะได้ชัวร์ ยิ่งใส่ทำงานนี่ งานแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้าได้ลองใส่เดินๆหน่อย+เห็นรูปร่างหน้าตาของจริงๆ น่าจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
แก้ไขล่าสุดโดย Alacarte' เมื่อ Fri Feb 08, 2019 02:42, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ななみんビーム〜
เข้าร่วม: 09 Apr 2009
ตอบ: 1345
โพสเมื่อ: Fri Feb 08, 2019 12:14
Spoil
Alacarte' พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่เน้นแฟชั่นจ๋า และไม่ทางการไป เดินเยอะ เน้นใส่สบาย ราคาไม่แรงมาก
แนะนำ Hush Puppy ครับ ตอนเซลล์ก็ราคากำลังดีเลย บางรุ่นลดเยอะ ผมใส่ทำงานอยู่ งานผมต้องเดินเยอะ วิ่งได้แทบจะวิ่ง

แต่ถ้าเอาทรงสวยหน่อย แฟชั่นนิดๆ ใส่สบาย(อาจจะน้อยกว่า Hush puppy หน่อย หรืออาจจะมากกว่า ขึ้นอยู่กับเท้าบุคคล และการใช้งาน) ดูทางการนิดนึง Rockport ก็โอเคนะครับ
ใส่สบายอยู่ แถมตอนมีโปร หรือลดราคาก็เอาเรื่องอยู่ ผมไปดูไล่ๆกับ Hush puppy
บางคู่ลดจาก 2500++ เหลือ 1400-1700 ก็มี

แต่ 2แบรนด์ที่ผมแนะนำมานี่ Rockport จะค่อนข้างดูใส่ละเข้าสมัยกว่า Hush puppy นิดนึงนะครับ ตัว Hush puppy ใส่สบายจริง แต่ถ้าเน้นแฟชั่นด้วย จะไม่ค่อยเข้าตาเท่าไหร่

ปล. พวกเรื่องรองเท้า ถามแบรนด์ ถามแหล่งได้นะครับผมว่า แต่แนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองอีกทีนะครับ จะได้ชัวร์ ยิ่งใส่ทำงานนี่ งานแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้าได้ลองใส่เดินๆหน่อย+เห็นรูปร่างหน้าตาของจริงๆ น่าจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น  

งั้นพอจะมีแหล่งป่ะครับท่าน
0
0
Sakurai Reika|Fukagawa Mai|Hashimoto Nanami X Nogizaka46

นักเตะหมู่บ้าน
Status: Just Freedom...What I need. So, leave me alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 523
โพสเมื่อ: Fri Feb 08, 2019 12:50
Love me Love my life พิมพ์ว่า:
Spoil
Alacarte' พิมพ์ว่า:

งั้นพอจะมีแหล่งป่ะครับท่าน  

ส่วนตัวผมไปดูที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ มีครบเลย ทั้ง Hush puppy และ Rockport
แบรนด์อื่นๆก็มีครับ เช่น Manwood, Heavy, Clarks
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel