ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17681
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 03:02
[RE: ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?]
อืม... สำหรับผมมันเหมือนคาแรกเตอร์ของแฟนหงส์ที่แฟนทีมอื่นมองไปมั้ง

อย่างแห่รถเนี่ยเรียกว่าประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของวงการฟุตบอลไทยได้เลย 5555

อันที่จริง เพจหงส์แดง สายวิเคราะห์นี่เยอะมาก ๆ แต่ตามคอมมูต่างๆคือเจอสายขิงกว่าซะงั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27371
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 03:44
[RE: ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?]
ทีมอื่นจะยังไงก็เถอะ

ผมแค่ดูแมนยูอย่างมีความสุขอีกครั้ง. ผมก็ดีใจแล้ว

0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8087
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 06:59
Gong.gong พิมพ์ว่า:
เกลียดตั้งแต่แต่บอกว่า จะยิงใ้ห้ไส้แตก ไม่อยู่ในสายตา

เริ่มจากตอนนั้นแหละ บอกตรงๆนะ เข้าไส้  

ตอนนั้นไม่ใช่แฟนปืนเริ่มก่อนหรอครับ ก่อนหน้าจะเกิดวาทะนี้ผมจำได้กระทู้แฟนปืนก่อนหน้านั้นรัวๆ บางกระทู้ก็มั่นเกิน มีตัวแท๊งมาข่มด้วย ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ปืนชนะรวดหลายนัดติด
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2552
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 09:32
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
เกลียดตั้งแต่แต่บอกว่า จะยิงใ้ห้ไส้แตก ไม่อยู่ในสายตา

เริ่มจากตอนนั้นแหละ บอกตรงๆนะ เข้าไส้  

ตอนนั้นไม่ใช่แฟนปืนเริ่มก่อนหรอครับ ก่อนหน้าจะเกิดวาทะนี้ผมจำได้กระทู้แฟนปืนก่อนหน้านั้นรัวๆ บางกระทู้ก็มั่นเกิน มีตัวแท๊งมาข่มด้วย ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ปืนชนะรวดหลายนัดติด  

ใครเริ่มก่อนหนะ ผมไม่มั่นใจนะ แต่แล้วยังไงอ่ะผมเป็นคนพูดเหรอ เค้าถึงมาเหมารวมแบบนั้น ผมเจอข้อความแบบนั้นผมจะเกลียดก็ไม่แปลก แล้วช่วงนั้นถ้าจำไม่ผิดก็คือช่วงก่อนที่เจอกันนัดแรกด้วยนะ ก่อนเปิดฤดูกาลรึเปล่าไม่ชัวร์
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8087
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 09:43
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

ใครเริ่มก่อนหนะ ผมไม่มั่นใจนะ แต่แล้วยังไงอ่ะผมเป็นคนพูดเหรอ เค้าถึงมาเหมารวมแบบนั้น ผมเจอข้อความแบบนั้นผมจะเกลียดก็ไม่แปลก แล้วช่วงนั้นถ้าจำไม่ผิดก็คือช่วงก่อนที่เจอกันนัดแรกด้วยนะ ก่อนเปิดฤดูกาลรึเปล่าไม่ชัวร์

ผมแค่จะสื่อว่ามันมีตัวแท๊งค์แบบนี้กันทุกทีมแหละครับ ทีมหงส์เริ่มก่อนบ้าง ทีมอื่นเริ่มก่อนบ้างวนๆกันไป ส่วนเรื่องเหมารวมนี่ดูอย่างในกระทู้นี้ก็ได้ครับไม่เหมาก็แทบเหมา ส่วนช่วงนั้นคือก่อนเจอนัดแรกใช่ครับ แต่เป็นช่วงที่เปิดฤดูกาลมาแล้วน่าจะซัก 8-9 นัด ที่ปืนชนะ 9-10 นัดรัวๆทุกรายการนะครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 13:21
เฮียเล้าการันตี

พูดเหมือนกลางจริงๆเกลียด ถึงกับใช้เม้นแรกโคตรฮา
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 15:59
[RE]ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?
เอาที่สบายใจเลยครับ ผมแค่เชียร์บอลสนุกๆของผม อยากล้อ อยากข่มไรก็ตามสบาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13253
โพสเมื่อ: Fri Jan 18, 2019 03:04
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
เอาจริงนะ ที่ต่างประเทศผมไม่รู้

แต่ที่ไทย เค้าไม่ได้กลัวไม่ได้ล้อหรอก

เค้ากลัวในด้านการข่มมากกว่า เห็นหลายครั้งแล้วที่พอหงส์ฟอร์มดีหน่อย แฟนหงส์(บางคน) เหมือนไปอัพยาที่ไหนมา

ไล่แขวะ ไล่เหยียบเค้าไปทั่วทุกทีม ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น ปีพันธมิตรใน ss หรือปีที่แล้วที่ชิงกับชุดขาว

ขนาดชิงกับมาดริด ทุกทีมยังแห่เอาใจช่วยมาดริด ทีมนอกลีกอังกฤษอะคิดดูเอาเองแล้วกัน

แล้วพอจบเกมส์มา ไล่แขวะ ไล่เหยียบรามอสเป็นเดือนๆ

ขนาดข่าวธรรมดา ก็ยังไปแขวะรามอสนั่นนี่ เอาจริงนะผมไม่เคยเห็นทีมไหนแพ้แล้วทำแบบนี้อะ แบบแค้นฝังหุ่น แซะเป็นเดือนๆ เป็นปีๆอะ

หรือมีกรณีสเปอร์นัดที่เสมอ 2-2 ปีที่แล้ว แฟนไก่โดนไม่รู้กี่เดือน

แล้วลองคิดดิ ถ้าหงส์ได้จะเกิดอะไรขึ้น เผลอๆโดนกันทุกทีมถ้าพูดไรไม่เข้าหูไป 555  
จ้าๆ ไม่ดูแฟนทีมตัวเองเล้ยยย แถมกดเรื้อนไม่ได้อีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel