ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13891
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:16
ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
ซัคดัม ขาวเปลี่ยน พิมพ์ว่า:
เอาจริงนะ ที่ต่างประเทศผมไม่รู้

แต่ที่ไทย เค้าไม่ได้กลัวไม่ได้ล้อหรอก

เค้ากลัวในด้านการข่มมากกว่า เห็นหลายครั้งแล้วที่พอหงส์ฟอร์มดีหน่อย แฟนหงส์(บางคน) เหมือนไปอัพยาที่ไหนมา

ไล่แขวะ ไล่เหยียบเค้าไปทั่วทุกทีม ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น ปีพันธมิตรใน ss หรือปีที่แล้วที่ชิงกับชุดขาว

ขนาดชิงกับมาดริด ทุกทีมยังแห่เอาใจช่วยมาดริด ทีมนอกลีกอังกฤษอะคิดดูเอาเองแล้วกัน

แล้วพอจบเกมส์มา ไล่แขวะ ไล่เหยียบรามอสเป็นเดือนๆ

ขนาดข่าวธรรมดา ก็ยังไปแขวะรามอสนั่นนี่ เอาจริงนะผมไม่เคยเห็นทีมไหนแพ้แล้วทำแบบนี้อะ แบบแค้นฝังหุ่น แซะเป็นเดือนๆ เป็นปีๆอะ

หรือมีกรณีสเปอร์นัดที่เสมอ 2-2 ปีที่แล้ว แฟนไก่โดนไม่รู้กี่เดือน

แล้วลองคิดดิ ถ้าหงส์ได้จะเกิดอะไรขึ้น เผลอๆโดนกันทุกทีมถ้าพูดไรไม่เข้าหูไป 555  

อคติเต็มเหนี่ยวเลยเว้ย มองโลกอย่างแคบ แฟนบอลลิเวอร์พูลในไทยมีมากกว่า ss ไม่รู้ตั้งกี่เท่า ทำยังกับใน ss เป็นแล้วข้างนอกจะเหมือนกันหมด  

ยิ่งนอก SS ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ ผมว่าแฟนหงส์ใน SS นี่ดีกว่าข้างนอกเยอะนะ

ไม่เชื่อลองไปดูตามเพจเลยครับ ใครพิมไรไม่ถูกใจ ด่ายันเงา เอารูปพวกฉายามาด่าอีก รูปตัดต่อนี่มาตรึม  

ถามกลับคําถามเดียว
ไปดูตามเพจ ด่าคนอื่นยันเงา าตัดต่อรูปฉายา
แฟนแมนยูไม่มีเลยใช่มั้ยครับ?
พิมพ์มาเหมือนทีมคุณมีแต่แฟนดีๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 876
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:17
[RE: ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?]
ผมว่านะ

1.แฟนแมนยูกับแฟนปืนซี้กัน จากที่เคยแย่งแช้มป์กันกลายเป็นเคารพซึ่งกันและกัน

2.หงส์พลาดแช้มป์เพราะเชลซี (เจิดลื่น) เลยทะเราะกันไปพักนึงเลย จนถึงตอนนี้ยังมีเอา

มาแซวกันบ้างประปราย

3.รามอสทำซ่าล่าห์เจ็บ แฟนหงส์เดือดมาก ไฝว้ไป10ทิศเลยและแฟนมาดริดทั่วโลกมี

เยอะมาก

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2015
ตอบ: 4415
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:20
[RE: ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?]
ซัคดัม ขาวเปลี่ยน พิมพ์ว่า:
เอาจริงนะ ที่ต่างประเทศผมไม่รู้

แต่ที่ไทย เค้าไม่ได้กลัวไม่ได้ล้อหรอก

เค้ากลัวในด้านการข่มมากกว่า เห็นหลายครั้งแล้วที่พอหงส์ฟอร์มดีหน่อย แฟนหงส์(บางคน) เหมือนไปอัพยาที่ไหนมา

ไล่แขวะ ไล่เหยียบเค้าไปทั่วทุกทีม ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น ปีพันธมิตรใน ss หรือปีที่แล้วที่ชิงกับชุดขาว

ขนาดชิงกับมาดริด ทุกทีมยังแห่เอาใจช่วยมาดริด ทีมนอกลีกอังกฤษอะคิดดูเอาเองแล้วกัน

แล้วพอจบเกมส์มา ไล่แขวะ ไล่เหยียบรามอสเป็นเดือนๆ

ขนาดข่าวธรรมดา ก็ยังไปแขวะรามอสนั่นนี่ เอาจริงนะผมไม่เคยเห็นทีมไหนแพ้แล้วทำแบบนี้อะ แบบแค้นฝังหุ่น แซะเป็นเดือนๆ เป็นปีๆอะ

หรือมีกรณีสเปอร์นัดที่เสมอ 2-2 ปีที่แล้ว แฟนไก่โดนไม่รู้กี่เดือน

แล้วลองคิดดิ ถ้าหงส์ได้จะเกิดอะไรขึ้น เผลอๆโดนกันทุกทีมถ้าพูดไรไม่เข้าหูไป 555  

อคติเต็มเหนี่ยวเลยเว้ย มองโลกอย่างแคบ แฟนบอลลิเวอร์พูลในไทยมีมากกว่า ss ไม่รู้ตั้งกี่เท่า ทำยังกับใน ss เป็นแล้วข้างนอกจะเหมือนกันหมด  

ยิ่งนอก SS ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ ผมว่าแฟนหงส์ใน SS นี่ดีกว่าข้างนอกเยอะนะ

ไม่เชื่อลองไปดูตามเพจเลยครับ ใครพิมไรไม่ถูกใจ ด่ายันเงา เอารูปพวกฉายามาด่าอีก รูปตัดต่อนี่มาตรึม  

พฤติกรรมที่กล่าวมาแมนยูก็มีเพียบนะท่าน ถ้านับจำนวนจริงๆ ผมว่าแมนยูเยอะกว่าอ่ะ

เพราะแฟนบอลวัยรุ่นเยอะกว่าลิพูมากๆ
4
0
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10197
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:23
เกิดเป็นเด็กลิ้วพูลก็ผิดแล้ว
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8884
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:23
แฟนหงส์อารมณ์แรงแหละ ถ้ามีประเด็นคือแซะไม่เลิกอันนี้จริง

แต่ถ้าบอกว่าเกรียนไปทั่ว แพ้แล้วพาลชนะแล้วข่มไปเรื่อยนี่ไม่ใช่แล้ว คนพูดอคติไปเอง

ไม่ต้องดูไกลเอาแค่ฤดูกาลนี้ นัดที่แพ้แมนฯซิกระแสชมแมนฯซิแทบจะ 90/10 นัดที่ชนะนอลก็ไม่มีเย้ยอะไรมากนัก โดนแฟนปืนตั้งว่าไม่ต้องมาทำเป็นสงสารด้วยซ้ำ นัดที่ชนะแมนฯยูนี่เงียบกริบเลย แทบไม่มีใครไปหืออืออะไรกับแมนฯยู แต่แบบนี้ไม่มีใครจำ มองข้ามๆกันไป ถ้ามีประเด็นซักครั้งปุ๊บจำยันโลกแตก

ถ้าเอานัดสเปอส์กับมาดริดมาอ้าง ต้องไปเทียบกับนัดที่สเปอส์เจอเชลซีนู่นฟีลเดียวกัน ลองถามแฟนเชลซีดูทุกวันนี้ยังจำไหม เรื่องนัดชิงยิ่งแล้วใหญ่ แฟนหงส์แทบทุกคนแทบจะพุ่งเป้าไปที่รามอสคนเดียวเลยไม่ใช่มาดริด ทั้งปีประเด็นมีแค่ว่ารามอสจงใจไหมแค่นั้น

สรุปคือแฟนหงส์วอร์หนักกว่าทีมอื่นจริงแหละ แต่ไม่ได้กร่างไปทั่วหรอก ถ้าได้แชมป์ฉลองกันเวอร์แน่นอนใครไม่อยากเห็นก็คงต้องรุมแช่งกันไป แต่รบกวนช่วยแช่งตรงๆเลยไม่ต้องปั่น หลังๆนี่เห็นเยอะเลยชนะทีไรมาชมฟอร์มแชมป์กันเยอะกว่าแฟนหงส์อีก
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 4740
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:24
บอบู๋ กะ มาริโน่ ต่างกันตรงไหน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13703
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:35
Pemberton พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์อารมณ์แรงแหละ ถ้ามีประเด็นคือแซะไม่เลิกอันนี้จริง

แต่ถ้าบอกว่าเกรียนไปทั่ว แพ้แล้วพาลชนะแล้วข่มไปเรื่อยนี่ไม่ใช่แล้ว คนพูดอคติไปเอง

ไม่ต้องดูไกลเอาแค่ฤดูกาลนี้ นัดที่แพ้แมนฯซิกระแสชมแมนฯซิแทบจะ 90/10 นัดที่ชนะนอลก็ไม่มีเย้ยอะไรมากนัก โดนแฟนปืนตั้งว่าไม่ต้องมาทำเป็นสงสารด้วยซ้ำ นัดที่ชนะแมนฯยูนี่เงียบกริบเลย แทบไม่มีใครไปหืออืออะไรกับแมนฯยู แต่แบบนี้ไม่มีใครจำ มองข้ามๆกันไป ถ้ามีประเด็นซักครั้งปุ๊บจำยันโลกแตก

ถ้าเอานัดสเปอส์กับมาดริดมาอ้าง ต้องไปเทียบกับนัดที่สเปอส์เจอเชลซีนู่นฟีลเดียวกัน ลองถามแฟนเชลซีดูทุกวันนี้ยังจำไหม เรื่องนัดชิงยิ่งแล้วใหญ่ แฟนหงส์แทบทุกคนแทบจะพุ่งเป้าไปที่รามอสคนเดียวเลยไม่ใช่มาดริด ทั้งปีประเด็นมีแค่ว่ารามอสจงใจไหมแค่นั้น

สรุปคือแฟนหงส์วอร์หนักกว่าทีมอื่นจริงแหละ แต่ไม่ได้กร่างไปทั่วหรอก ถ้าได้แชมป์ฉลองกันเวอร์แน่นอนใครไม่อยากเห็นก็คงต้องรุมแช่งกันไป แต่รบกวนช่วยแช่งตรงๆเลยไม่ต้องปั่น หลังๆนี่เห็นเยอะเลยชนะทีไรมาชมฟอร์มแชมป์กันเยอะกว่าแฟนหงส์อีก  

นัดชนะแมนยูเนี่ยโคตรชัด ตอนเสมอนี่ไลน์ผมแทบแตก บอกไร้พ่ายแล้วไง พอ 3-1 กำลังจะล้อ ด่ากันเอง ด่ามู ด่านักเตะซะงั้น เลยไม่ได้ล้อเลย ปล่อยผ่านแบบเหมือนไม่ได้เตะกัน
2
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6046
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:43
[RE]ถ้าหงส์เป็นแชมป์…โลกไม่สงบหรือโรควิตกจริต ?
รู้สึกตั้งแต่มูโดนปลดเนี่ยโลกไม่สงบมากกว่านะ 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
8
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13827
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:43
รองแชมป์ UCL ยังดุขนาดนั้น ถ้ามีถ้วยนะเมิ้งงงงง 5555((
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5182
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:48
กลัวอ่ะดิ ยิ่งต้องลุ้นให้หงส์แพ้เท่าไหร่ ก็เท่ากับว่าตัวเองกำลังตกต่ำ
โลกมันไม่สงบตั้งแต่ปลดมู ยิ่งในเพจ บอ อะไรนั่นยิ่งแล้วใหญ่เลย
เกรี้ยวกราดคอยแซะคอยแขวะไปเรื่อย ไม่เห็นสงบเหมือนก่อนปลดมูเลย
3
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3169
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:50
ผมว่า คนบางคนทำเป็นพูดอ้างเรื่องว่ากลัวพฤติกรรมเด็กหงส์ที่มาไล่แขวะ

มาไล่ข่มคนอื่นเป็นเดือนๆ แต่แท้จริงแล้วมันไม่ใช่เรื่องพวกที่เขาอ้างหรอก

เพราะมันก็เป็นพฤติกรรมของเด็กหงส์แค่บางคนเอง (แฟนทีมเอ็งก็มี อย่าทำแบ๊ว)

ทำอย่างกับแฟนทีมที่พวกเขาเชียร์ไม่มีคนพฤติกรรมแบบนี้

ไอ้ที่สมัครไอดีใหม่เข้ามาเรื่อยๆ แล้วโดนแบนไปเรื่อยๆ เพราะมาตามแขวะแบบเสียสติ

นี้ไม่น่ากลัวหรอหว่ะ?

แล้วไอ้ที่ตั้งแก๊งไลน์วางคอนเช็ป วางContent ในการล้อ ทำอยู่เป็นปีๆนี้ไม่แปลกเลยหรอไงว่ะ

หรือว่าเป็นแฟนทีมเดียวกับเอ็ง เอ็งเลยมองว่ามันเป็นเรื่องปรกติ เหอะๆ

อย่าทำแบ๊วเป็นเด็กน้อยโลกสวยหน่อยเลย ปัดโถ่ว!

Spoil
หรือแท้จริงแล้ว เอ็งคือไอ้100ไอดีนั้นหว่ะ 555+  
แก้ไขล่าสุดโดย justinbaker เมื่อ Wed Jan 16, 2019 20:05, ทั้งหมด 3 ครั้ง
6
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:53

สงสัยตรงพูดไม่เข้าหูแล้วโดนกันทุกทีม การที่เราไปพูดไม่เข้าหูใส่คนอื่น = เราไปเริ่มหาเรื่องก่อนรึป่าว? แล้วถ้าเขาจะตอกกลับมามันก็เป็นเรื่องที่ควรคาดหมายได้รึป่าว? หรือเป็นแฟนหงส์ต้องอดทนใครมาทำไรใส่ก็ต้องฮึบไว้ เพราะขนาดโดนแฟนทีมพี่เล้าข่ม ทับถมเรื่องแชมป์ว่าวมาหลายปียังทนกันได้เลย? แล้วแบบนี้สรุปแฟนทีมไหนไม่ดีกันแน่หว่า?
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34071
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:57
ทำอย่างกะทีมตัวเองได้แชมป์ไม่เคยข่มคนอื่นว่างั้น ยุคเซอร์อ่ะ

พูดอย่างกับตัวเอง เป็นผู้ชนะ ที่ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยว่างั้น

ขนาดยังไม่ได้ยังมีพวกโรคจิตรตามด่ามาเป็นร้อยไอดี

เฮียคงไม่มอง เฮียอคติมองแต่ฝั่งตรงข้าม ฝั่งตัวเองเฮียข้ามๆไป

คือตอนนี้แฟนผีดีมีเยอะไงเพราะผลงานยังไม่ค่อยดี

ลองติดลมบนแบบแมนซิตี้ดิ หรือยุคเซอร์ก่อนๆดิ ไม่มีพวกข่มคนอื่น ผมไห้มาถีบหน้าเลย
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Wed Jan 16, 2019 20:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11195
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 20:04
มันจะเป็นยังไงก็ลองดูในคอมเม้นในกระทู้นี้เป็นตัวอย่างก็ได้ครับ

ผมว่าอารมณ์รุนแรงจริงๆนะ คือแขวะที เล่นทีเล่นแรงอะ

ผมเป็นแฟนผี ผมเคยเจอ แฟนเชลซี แมนซิ อาเซน่อลแขวะ

แต่มันไม่เคยมีอันไหนรุนแรงเท่าหงส์แขวะนะ จะบอกว่าผมอคติก็แล้วแต่

แค่คอมเม้นหงส์ในกระทู้นี้ ยังนับคนยอมรับว่าแฟนทีมตัวเองก็เกรียนได้ไม่กี่คนเอง

ผมแฟนแมนยู ผมก็ด่านะพวกเสี้ยม แต่ก็นั้นแหละ แมนยูก็มี ฐานแฟนบอลเยอะ

แก๊งนู้นนี่นั่น ไฝว้กัน แต่เอาจริงนะๆ มันเกิดจากการข่มมากกว่า

สังเกตุในบอร์ดก็ได้ครับ ยังมีใครจะล้อหงส์อีกอะ ถ้าจะบอกว่าพลาดแชมป์แล้วโดนล้อ

ผมว่าก็ต้องกลับมาที ตอนลุ้นแชมป์ มันก็มีคนออกตัวแรงแหละ

ผลัดกันไปมา แต่ถามหน่อย มูออกนี่มันไม่สงบยังไง มีใครไปข่มไปล้อหงส์หรอ

ว่าโซลชาเลิศงั้นงี้ ผมว่าแฟนผีก็มีความสุขกับฟอร์มทีมตัวเองกันส่วนใหญ่นะ
2
0
Manchester United Fans
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12281
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 20:05
ACTART พิมพ์ว่า:
ทำอย่างกะทีมตัวเองได้แชมป์ไม่เคยข่มคนอื่นว่างั้น ยุคเซอร์อ่ะ

พูดอย่างกับตัวเอง เป็นผู้ชนะ ที่ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยว่างั้น

ขนาดยังไม่ได้ยังมีพวกโรคจิตรตามด่ามาเป็นร้อยไอดี

เฮียคงไม่มอง เฮียอคติมองแต่ฝั่งตรงข้าม ฝั่งตัวเองเฮียข้ามๆไป

คือตอนนี้แฟนผีดีมีเยอะไงเพราะผลงานยังไม่ค่อยดี

ลองติดลมบนแบบแมนซิตี้ดิ หรือยุคเซอร์ก่อนๆดิ ไม่มีพวกข่มคนอื่น ผมไห้มาถีบหน้าเลย

โอ้ว ด้วยเงื่อนไขนี้ หน้าท่านจะหล่อไปอีกหลายร้อยปีครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel