ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
เลขาสโมสร
Status: Sweet venom
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5331
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:52
[RE: [Live - RO M]..11/12/61..คุยกันครับ]
NewIsGod พิมพ์ว่า:
เล่นลอดไนท์อยากลองเปลี่ยนข้ามสายไปเล่น Paladin จังเลยมันจะเวิคไหม ขี้เกียจมานั่งเกบ job ใหม่  

เวลไหนครับ เปลี่ยนมาก็ได้นะผมก็ทำ ตอนนี้เล่น ลอร์ดไนท์+พาลาดิน สลับเล่นตามโอกาสเอา

ปั้นพาลาดินไว้ชีวิตจะง่ายขึ้นเยอะครับ ช่วยทีมได้เยอะมาก

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 2078
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:53
[RE: [Live - RO M]..11/12/61..คุยกันครับ]
Rustey พิมพ์ว่า:
Ra|ph-Laur3n พิมพ์ว่า:
พาราสายโล่นี่ ใช้โล่อะไรคุ้มสุดครับ ตอนนี้ใช้โล่กาชาอยู่ แล้วพวกชุดว่าจะใส่เซ็ต Goibne อันนี้เวิคใช่ไหมครับ  

พาลาสายโล่ก็มีโล่ Mirror Shield อันเดียวอะครับที่ตรงสาย พวกเซ็ตก็คงเป็น Goibne ที่ใช้งบน้อยสุด ถ้าเป็นเกราะ Mithril มันต้องใช้งบเยอะมากในการทำกับอัพ

แต่ตอนนี้ผมใช้เกราะ Mithril หมวก/คลุม Goibne รองเท้า Greave ดาเมจที่ได้เบากว่าหน่อย แต่หนากว่าเยอะจาก Def ที่เพิ่มขึ้นมากครับ  

ไม่ทราบว่าพวก skill spear mastery / sword mastery ส่งผลต่อสกิลโล่ไหมครับ พอดีจะรีสกิลอยากรู้ว่าสกิลพวกนี้ยังจำเป็นต้องอัพอยู่รึเปล่า
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29842
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:57
Xpandom พิมพ์ว่า:
ขอไกด์ alchemist หน่อยครับอยากเล่น สายปา สายแกะ แท้งบอสเขาเล่นกันยังไง  

น่าจะประมาณนี้ สายล่าบอส..

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11310
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:57
พาราสายโล่นี่ ใช้โล่อะไรคุ้มสุดครับ ตอนนี้ใช้โล่กาชาอยู่ แล้วพวกชุดว่าจะใส่เซ็ต Goibne อันนี้เวิคใช่ไหมครับ  

พาลาสายโล่ก็มีโล่ Mirror Shield อันเดียวอะครับที่ตรงสาย พวกเซ็ตก็คงเป็น Goibne ที่ใช้งบน้อยสุด ถ้าเป็นเกราะ Mithril มันต้องใช้งบเยอะมากในการทำกับอัพ

แต่ตอนนี้ผมใช้เกราะ Mithril หมวก/คลุม Goibne รองเท้า Greave ดาเมจที่ได้เบากว่าหน่อย แต่หนากว่าเยอะจาก Def ที่เพิ่มขึ้นมากครับ  

ไม่ทราบว่าพวก skill spear mastery / sword mastery ส่งผลต่อสกิลโล่ไหมครับ พอดีจะรีสกิลอยากรู้ว่าสกิลพวกนี้ยังจำเป็นต้องอัพอยู่รึเปล่า  

ส่งผลครับถ้าใช้ shield chain
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 2078
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:02

แล้วท่านใช้อาวุธอะไรอยู่ครับตอนนี้
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8225
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:02
Allez Allez Allez พิมพ์ว่า:
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
ดองยาก exp ใหญ่ไว้ 168 ขวด กลาง 143 ขวด

job ใหญ่ 152 ขวด เล็ก 97 ขวด

ไม่รู้จะกดตอนไหน ดองมันเล่นๆไปงั้นก่อน  
ผมว่าจะดองเหมือนกันเอาไว้กดตอนโยกสาย จะได้ไม่ต้องเก็บจ็อบ  

ท่านอัพรูนสายมีดประมาณไหนอะ  
Double atk ก่อนครับ ให้ครบ 40เปอ แล้วไปอัพรูนตีเกราะแตก Twin blade ที่เหลือว่าจะไปอัพปาขวดพิษ แล้วก็ ตีพิษแรง  

ตีพิษ Enchanced Enchant Poison I ใช่ปะครับ

ยังไม่ได้เปิดรูนไฮเลย  
มันเขียนว่า ต่อต้าน poisonI กับ ต่อต้านพิษII อ่ะครับ อยู่ใกล้ๆ center
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11310
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:07

แล้วท่านใช้อาวุธอะไรอยู่ครับตอนนี้  

ตอนนี้ใช้ Cardo กับหอกมังกรสลับกันครับ เมื่อก่อนใช้ Cardo สลับกับดาบกาชา เพราะดาเมจไม่พอต้องใช้ shield chain ด้วย (เกี่ยวกับขนาดมอน) แต่ตอนนี้ปาโล่ครั้งเดียวตายเกือบหมดแล้ว และปาโล่ไม่คิดขนาด
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 48267
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:09
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
ดองยาก exp ใหญ่ไว้ 168 ขวด กลาง 143 ขวด

job ใหญ่ 152 ขวด เล็ก 97 ขวด

ไม่รู้จะกดตอนไหน ดองมันเล่นๆไปงั้นก่อน  
ผมว่าจะดองเหมือนกันเอาไว้กดตอนโยกสาย จะได้ไม่ต้องเก็บจ็อบ  

ท่านอัพรูนสายมีดประมาณไหนอะ  
Double atk ก่อนครับ ให้ครบ 40เปอ แล้วไปอัพรูนตีเกราะแตก Twin blade ที่เหลือว่าจะไปอัพปาขวดพิษ แล้วก็ ตีพิษแรง  

ตีพิษ Enchanced Enchant Poison I ใช่ปะครับ

ยังไม่ได้เปิดรูนไฮเลย  
มันเขียนว่า ต่อต้าน poisonI กับ ต่อต้านพิษII อ่ะครับ อยู่ใกล้ๆ center  

เจอละ ขอบคุณครับ
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10194
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:17
พ่อค้าตัวรองใครอัพรูนรถเข็นมั่งครับ อยากขอแนวทาง ทุบกอบลินจนจะ 70 แว้ว T_T
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:27
มีใครเวล 85+ อยากได้พลีชไปเก็บเวลไหมครับ เบื่อเทินเองแล้ว
Milet..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 638
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:27
LamberJaX พิมพ์ว่า:
เล่นลอดไนท์อยากลองเปลี่ยนข้ามสายไปเล่น Paladin จังเลยมันจะเวิคไหม ขี้เกียจมานั่งเกบ job ใหม่  

เวลไหนครับ เปลี่ยนมาก็ได้นะผมก็ทำ ตอนนี้เล่น ลอร์ดไนท์+พาลาดิน สลับเล่นตามโอกาสเอา

ปั้นพาลาดินไว้ชีวิตจะง่ายขึ้นเยอะครับ ช่วยทีมได้เยอะมาก

86 ละครับ ยังอัพดาบแบชขั้นสุดไม่ได้เลย ถ้าเปลี่ยนไปแล้วพอจะเปลี่ยนกลับมาเปน ลอดไนท์ ต้องเกบ Job ใหม่ไหมครับ หรือ JOB เท่าเดิมก่อนเปลี่ยน
เข้าร่วม: 20 Nov 2014
ตอบ: 1493
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:31
LeoNess พิมพ์ว่า:
Xpandom พิมพ์ว่า:
ขอไกด์ alchemist หน่อยครับอยากเล่น สายปา สายแกะ แท้งบอสเขาเล่นกันยังไง  

น่าจะประมาณนี้ สายล่าบอส..

ขอบคุณครับ ทำไมเถื่อนแบบนี้
เลขาสโมสร
Status: Sweet venom
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5331
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:34
LamberJaX พิมพ์ว่า:

86 ละครับ ยังอัพดาบแบชขั้นสุดไม่ได้เลย ถ้าเปลี่ยนไปแล้วพอจะเปลี่ยนกลับมาเปน ลอดไนท์ ต้องเกบ Job ใหม่ไหมครับ หรือ JOB เท่าเดิมก่อนเปลี่ยน  

ไม่ต้องครับ ตัวเดิมยังอยู่เหมือนเดิมทุกอย่าง แต่ท่านต้องทนเก็บ job ครูเซเดอร์ใหม่ให้ 40 ก่อนเปลี่ยนเป็นพาลา ส่วนผมดองขวดจ็อบไว้พอประมาณเลยเก็บไม่กี่วันเปลี่ยนคลาสละ

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22246
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:43
[O]ISHITA[N] พิมพ์ว่า:
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:

เอาตัวรองลงไม่ทันว้อยยยยยยยยยยยยยยยยย  

เพิ่งเสีย 5 แสน รีสกิลไปเมื่อชั่วโมงที่แล้ว
กะจะกลับบ้านไปลงหอยาวๆ
ซวยชิบหายได้ผ้าพันแผลเพิ่มมาอันนึง ราคา3แสน แต่เสียไม้รีสกิล5แสน  

เมื่อวานจอดำทั้งวั้น

วันนี้กะจะไต่หอตัวรองๆ

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41316
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:44
เล่นไนท์ ใส่ nagan อัพขั้นไป 1ครั้งและ เฟืองมี70กว่า ยังไม่พออัพตีตัวเล็กทั้งหมด
มีเงินอยู่ 5-8m ควรซื้อการ์ดหมามาไว้ก่อนเลย หรืออัพขั้นดาบก่อนดี
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel