ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2010
ตอบ: 1039
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 13:17
[RE]ชากิรี่นับถือ JK วิ่งลงสนามได้ใจลูกน้องไปเต็มๆ
อ่าว บินละหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8466
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 13:27
ชากิรี่นับถือ JK วิ่งลงสนามได้ใจลูกน้องไปเต็มๆ
อีกคนดีใจให้ลูกทีมอีกคนด่าลูกทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 132
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 13:29
[RE: ชากิรี่นับถือ JK วิ่งลงสนามได้ใจลูกน้องไปเต็มๆ]
Marouane Fellaini พิมพ์ว่า:
คนดีๆ ที่ไหนเค้าทำ

นี่แหละน้าา เน่าคนเดียวเหม็นไปทั้งฝูง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13889
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 13:48
ชากิรี่นับถือ JK วิ่งลงสนามได้ใจลูกน้องไปเต็มๆ
ก่อกองทราย พิมพ์ว่า:
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
สมเเหละ พิมพ์ว่า:
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
ชากิรี คลอป

แต่ด่าน้ามูปุ๊บได้ท็อปเมนต์ โคตรเฟี้ยว  
55 จะด่าไอ้ฟูก้ด่าไป ดึงมูมาด่าทั้งที่JK ออกมาขอโทษและนะ ยังมีหลายยูสเอามูมาเทียบ ไม่แมนเลย  

แล้วฟูเสิ่นเจิ้น มันใช่เชียร์แมนยูป่าว
จะให้แฟนหงส์ที่โดนเปิดแซะ
ดึงพอชหรืออูไน มาด่าเหรอ?

ฟูเสิ่นเจิ้นมันตามแซะ เปิดก่อนหลายมู้แล้ว
คงไม่เห็นสินะ
เที่ยวแซะเปิดเค้าก่อน พอจะโดนแซะกลับ
บอกด่าฟูได้ อย่าดึงมูมาด่า
ตกลงตอกกลับได้ ต้องตามชื่อยูสกันแล้ว  

ผมมองอย่างนี้นะ ถ้ายูซเฟลไลนี่เขาคอมเม้นต์อะไรที่ทำให้ใครไม่พอใจ ทุกคนก็สามารถพูดกลับไปได้โดยหาเหตุผลกับสิ่งที่เขาเขียนว่ามันไม่โอเค จนกระทั่งเรื้อนได้อย่างกฎที่ให้อยู่ในมือ แม้แต่รายงานไปยังเจ้าของเว็บก็ยังทำได้ นี่คือสิ่งที่เว็บนี้น่าจะพยายามสร้างการอยู่รวมกันแบบประนีประนอมเท่าที่จะทำได้ แต่ที่ด่า ๆ แล้วขึ้นท็อปคอมเม้นต์ส่วนใหญ่คือการลากเอาคนอื่น ในกรณีนี้คือมูรินโญ่มาแซะกลับหรือหลอกด่า ทั้ง ๆ ที่มันไม่เกี่ยวกับกรณีนี้เลย เออถ้ามูมันมาแซะคล็อปหลังเกมว่าถ้าเป็นเขาทำแบบนี้โดนหนักแน่ แบบนี้สิมันมีความเชื่อมโยงที่สามารถเอามาพูดได้ ถามว่ามันต้องเป็นแบบนี้เหรอในการตอกกลับคนที่เขียนหรือพูดอะไรที่เราไม่ชอบ มันกลายเป็นลามไปยังทีม ตัวบุคคลในองค์กรของฝั่งตรงข้าม และมันก็จะวอร์ไม่รู้จบ

ผมยกตัวอย่างเช่น ถ้ากรณีเดียวกันมูรินโญ่เป็นคนทำแบบนี้ แล้วมีคนมาคอมเมนต์ด่าว่าไม่เหมาะสม สาวกมูก็อัดไปกลับยังคล็อป พอช อูไนว่ายังทำอย่างโน้นอย่างนี้ หรืออัดไปยังทีมว่าทีมนี้ชอบตัวแบบนั้นแบบนี้ ผมเชื่อว่าแฟนบอลฝั่งตรงข้ามก็ต้องรู้สึกไม่ต่างกันว่า จะเล่นก็เล่นไปยังคนหรือยูสฯที่เขียนสิ ทำไมต้องลากเอาคนในสโมสรมาเกี่ยว จริงอยู่มูไม่ใช่ที่รักของแฟนผีส่วนใหญ่แล้วในตอนนี้ ค่อนข้างจะยี้กันมากรวมทั้งผมด้วย แต่มันก็ไม่รู้สึกดีหรอกครับที่มีกรณีที่เห็นไม่ตรงกันและพาดพิงไปยังบุคคล นักเตะ ที่ยังอยู่ในสโมสร

กระทู้ไหน ๆ ไม่ว่าเกิดกับทีมไหนผมก็พูดแบบนี้นะ ผมคิดว่าจริง ๆ คุณน่าจะเข้าใจแหละ

ปล. มาเพิ่มหน่อยนะ ยูสเฟลไลนี่นี่คือคนเดียวกับเคยใช้ภาพฟูอวตารร่างใช่ไหมครับ ผมค่อนข้างแปลกใจนะ เพราะถ้าใช่คือเล่นมานานแล้วปกติแต่ก่อนก็คอมเม้นต์อะไรมีเหตุผลดี (หมายถึงในทีมยูไนเต็ดนะ) แล้วแต่ก่อนก็ไม่เคยเห็นว่ามีประวัติชอบทำแบบนี้ ที่บอกว่าชอบไปแซะทีมอื่น ค่อนข้างงงนะ โอเค กลับไปดูประวัติอีกทีน่าจะคนละยูสกันครับ อันนั้นก็ใช้ภาพเฟลไลนี่เหมือนกัน  

ที่บอกว่าแซะมาแล้วแซะกลับ มันวอร์ไม่รู้จบ
ก็จริง ผมเห็นด้วย มันเกิดมานานแล้ว เป็นมาตลอด

แต่ถ้าอยากให้บอร์ดไม่มีแซะกลับถึงทีมเชียร์ ผมว่าทํายากมาก
ต้องให้เป็นเวบบอร์ดแบบเพียวๆ เวบบอร์ดสําเร็จรูปเปลือยๆเลย คือไม่ให้มีชื่อยูสสื่อว่าแฟนทีมไหน ไม่มีอวาตาร์ ไม่มีลายเซ็นต์ ที่สื่อไปว่าคนนั้นเชียร์ทีมไหน ค้นหาประวัติการตอบไม่ได้ ซึ่งทางปฎิบัติ มันแทบเป็นไปไม่ได้

สําหรับผม ยํ้าว่าสําหรับผม
ถ้าแฟนทีมผมไปเป็นตัวเปิดแซะ แล้วโดนแซะกลับ ผมก็จะพอเข้าใจนะ ว่ายูสหาตีนแฟนทีมเดียวกับผม ไปเปิดเค้าก่อน ก็โดนตอกกลับไม่แปลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44481
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 13:51
[RE: ชากิรี่นับถือ JK วิ่งลงสนามได้ใจลูกน้องไปเต็มๆ]
ผมเคยสงสัยนะว่าพวกวันนาบีจะเป็นตัวแทงค์ เค้าเหงาหรือโดดเดี่ยวอะไรรึเปล่า ถึงต้องสร้างคาแรคเตอร์จอมปลอมมาโลดแล่นในเว็บบอร์ด ตอนแรกก็ปล่อยผ่านปนรำคาญ ตอนนี้เริ่มสงสารเวทนาละ
2
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 7002
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 13:53
[RE]ชากิรี่นับถือ JK วิ่งลงสนามได้ใจลูกน้องไปเต็มๆ
ยกหางกันเองเป็นปกติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2005
ตอบ: 600
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 14:04
ถูกแบนแล้ว

ต้องขออภัย JK แทนแฟนบอลกากเกรียนตัวนี้ด้วย นิกูเป็นแฟนผียังอายแทน ผลงานทีมตัวเองก็กาก ผจก.ทีมก็ห่วย ยังไปว่าเขาอีก พ่อคนดี แต่โอ้วได้เรื่อนไป 40 ไม่น่าแปลกใจ

ส่วนตัวบอกเลยชอบโค้ชลุคลิคแบบนี้ ใส่เสื้อ-กางเกงวอร์ม คุมทีม แม่งจะใส่สูทตัวแพงๆทำไมกัน
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9944
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 14:20
เอาจริงๆ ตั้งแต่ฟานไดจ์หวดวืด คือหมดลุ้นแล้วทุกอย่างแค่บอลตกถึงพื้นก็น่าจะจบละ กรรมการก็คงเป่าเลย แต่วิถีบอลมันดันมาตกใกล้คานวัดใจพิคฟอร์ดแล้วความซวยก็เลยบังเกิด แค่คิดถึงโมเม้นต์นั้นท้ังดีใจทั้งขำจนปวดท้อง คล็อปจะดีใจก็ไม่แปลกหรอก เพราะ 3 แต้มตอนนี้สำคัญมาก ทีมหัวตัวราเบียดกันสูสีกว่าทุกปีแพ้ทีสองทีก็โดนแซงกระจุยละ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 2251
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 14:29
ชากิรี คลอป

แต่ด่าน้ามูปุ๊บได้ท็อปเมนต์ โคตรเฟี้ยว  
55 จะด่าไอ้ฟูก้ด่าไป ดึงมูมาด่าทั้งที่JK ออกมาขอโทษและนะ ยังมีหลายยูสเอามูมาเทียบ ไม่แมนเลย  

แล้วฟูเสิ่นเจิ้น มันใช่เชียร์แมนยูป่าว

ฟูเสิ่นเจิ้นมันตามแซะ เปิดก่อนหลายมู้แล้ว
เที่ยวแซะเปิดเค้าก่อน พอจะโดนแซะกลับ
ตกลงตอกกลับได้ ต้องตามชื่อยูสกันแล้ว  

ผมมองอย่างนี้นะ ถ้ายูซเฟลไลนี่เขาคอมเม้นต์อะไรที่ทำให้ใครไม่พอใจ ทุกคนก็สามารถพูดกลับไปได้โดยหาเหตุผลกับสิ่งที่เขาเขียนว่ามันไม่โอเค จนกระทั่งเรื้อนได้อย่างกฎที่ให้อยู่ในมือ แม้แต่รายงานไปยังเจ้าของเว็บก็ยังทำได้ นี่คือสิ่งที่เว็บนี้น่าจะพยายามสร้างการอยู่รวมกันแบบประนีประนอมเท่าที่จะทำได้ แต่ที่ด่า ๆ แล้วขึ้นท็อปคอมเม้นต์ส่วนใหญ่คือการลากเอาคนอื่น ในกรณีนี้คือมูรินโญ่มาแซะกลับหรือหลอกด่า ทั้ง ๆ ที่มันไม่เกี่ยวกับกรณีนี้เลย เออถ้ามูมันมาแซะคล็อปหลังเกมว่าถ้าเป็นเขาทำแบบนี้โดนหนักแน่ แบบนี้สิมันมีความเชื่อมโยงที่สามารถเอามาพูดได้ ถามว่ามันต้องเป็นแบบนี้เหรอในการตอกกลับคนที่เขียนหรือพูดอะไรที่เราไม่ชอบ มันกลายเป็นลามไปยังทีม ตัวบุคคลในองค์กรของฝั่งตรงข้าม และมันก็จะวอร์ไม่รู้จบ

ผมยกตัวอย่างเช่น ถ้ากรณีเดียวกันมูรินโญ่เป็นคนทำแบบนี้ แล้วมีคนมาคอมเมนต์ด่าว่าไม่เหมาะสม สาวกมูก็อัดไปกลับยังคล็อป พอช อูไนว่ายังทำอย่างโน้นอย่างนี้ หรืออัดไปยังทีมว่าทีมนี้ชอบตัวแบบนั้นแบบนี้ ผมเชื่อว่าแฟนบอลฝั่งตรงข้ามก็ต้องรู้สึกไม่ต่างกันว่า จะเล่นก็เล่นไปยังคนหรือยูสฯที่เขียนสิ ทำไมต้องลากเอาคนในสโมสรมาเกี่ยว จริงอยู่มูไม่ใช่ที่รักของแฟนผีส่วนใหญ่แล้วในตอนนี้ ค่อนข้างจะยี้กันมากรวมทั้งผมด้วย แต่มันก็ไม่รู้สึกดีหรอกครับที่มีกรณีที่เห็นไม่ตรงกันและพาดพิงไปยังบุคคล นักเตะ ที่ยังอยู่ในสโมสร

กระทู้ไหน ๆ ไม่ว่าเกิดกับทีมไหนผมก็พูดแบบนี้นะ ผมคิดว่าจริง ๆ คุณน่าจะเข้าใจแหละ

ปล. มาเพิ่มหน่อยนะ ยูสเฟลไลนี่นี่คือคนเดียวกับเคยใช้ภาพฟูอวตารร่างใช่ไหมครับ ผมค่อนข้างแปลกใจนะ เพราะถ้าใช่คือเล่นมานานแล้วปกติแต่ก่อนก็คอมเม้นต์อะไรมีเหตุผลดี (หมายถึงในทีมยูไนเต็ดนะ) แล้วแต่ก่อนก็ไม่เคยเห็นว่ามีประวัติชอบทำแบบนี้ ที่บอกว่าชอบไปแซะทีมอื่น ค่อนข้างงงนะ โอเค กลับไปดูประวัติอีกทีน่าจะคนละยูสกันครับ อันนั้นก็ใช้ภาพเฟลไลนี่เหมือนกัน  

ตอนมาแรกๆสงสัยเหมือนกัน แต่ดูจากการแซะแล้วคนละคลาส น่าจะคนละคนกันครับ ฮ่าๆ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 14:45
Spoil
ชากิรี คลอป

ที่บอกว่าแซะมาแล้วแซะกลับ มันวอร์ไม่รู้จบ
ก็จริง ผมเห็นด้วย มันเกิดมานานแล้ว เป็นมาตลอด

แต่ถ้าอยากให้บอร์ดไม่มีแซะกลับถึงทีมเชียร์ ผมว่าทํายากมาก
ต้องให้เป็นเวบบอร์ดแบบเพียวๆ เวบบอร์ดสําเร็จรูปเปลือยๆเลย คือไม่ให้มีชื่อยูสสื่อว่าแฟนทีมไหน ไม่มีอวาตาร์ ไม่มีลายเซ็นต์ ที่สื่อไปว่าคนนั้นเชียร์ทีมไหน ค้นหาประวัติการตอบไม่ได้ ซึ่งทางปฎิบัติ มันแทบเป็นไปไม่ได้

สําหรับผม ยํ้าว่าสําหรับผม
ถ้าแฟนทีมผมไปเป็นตัวเปิดแซะ แล้วโดนแซะกลับ ผมก็จะพอเข้าใจนะ ว่ายูสหาตีนแฟนทีมเดียวกับผม ไปเปิดเค้าก่อน ก็โดนตอกกลับไม่แปลก  

สำหรับผมก็แค่ต้องการบอกว่า การที่แฟนที่ชอบทีมเดียวกับเราไปหาเรื่องแซะแล้วเขาจะโดนตอกกลับมันก็ไม่แปลกเช่นกันครับ เพราะผมไม่ได้เห็นดีเห็นงามกับการแซะคนอื่นแบบให้มีเรื่องมีราวกันยกใหญ่ เพียงแต่การโดนตอกกลับมันไม่ควรลากทีม บุคคลในทีมมาแซะมาด่ากันไหม เพราะมันไม่เกี่ยวกับบุคคลอื่น มันเป็นพฤติกรรมส่วนบุคคลก็น่าจะด่ากลับที่ตัวบุคคลที่ทำพฤติกรรมเช่นนั้น เท่านี้เองครับที่ผมอยากสื่อ

ss ทุกยุคทุกสมัยก็มีคนที่ชอบแซะแบบนี้ และก็มีคนที่เลือกตอกกลับไปที่ทีมรักของคนอื่นจนมีเรื่องลามกันไม่รู้จบ แต่ก็มีหลายคนที่เลือกตอกกลับที่ตัวบุคคลนั้นเช่นกันครับ ผมเห็นคุณอยู่บอร์ดนี้มาก็นานเช่นกัน น่าจะทราบพฤติกรรมในสังคมบอร์ดนี้อยู่พอควรนะครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้นะครับ ขอบคุณที่รับฟังครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Tue Dec 04, 2018 14:49, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:33
ผมว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของเกมดีฬา คนที่ทำไปตามอารมณ์ล้วนไม่โดยไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงยังไง ผิดก็ยอมรับ ไม่ว่าจะเป็นแฟนทีมไหนก็ชอบมากกว่าที่จะไม่ชอบนะครับ เหมือนนักเตะที่บางครั้งถอดเสื้อตอนยิงประตูได้ทั้งได้ที่รู้ว่าต้องโดนใบเหลือง คงไม่มีใครไปตามด่าเอาใช่มั้ยครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7971
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 19:42

ขอโควทแสดงความสมน้ำหน้านะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 22:35
ทำไมช่วงนี้พี่ฟูเปรี้ยวจัง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel