ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:16
[RE]คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ
lll4 พิมพ์ว่า:
คิดต่างได้ แต่ก็ควรยกหัวข้อมาคิดต่าง ไม่ใช่พูดลอยๆ ไม่ดูเหตุผลอะไร จะบุก บุก บุก ให้เล่นเป็นบาซ่า มาดริด แมนซิ
ควรดูนักเตะบ้าง เบสิกนักเตะไทยแน่นขนาดจะเน้นต่อบอลเร็ว วิ่งเคลื่อนที่หาช่อง ได้ทั้งเกมส์เลยเหรอ เก่งขนาดนั้นเชียว
ต่อให้เจอทีมอาเซียนแล้วไง พูดอย่างเค้าหยุดพัฒนางั้นแหละ หลังจากเจขึ้นมาก็หลายปี มีคนไหนขึ้นมาบ้าง เอาแค่เบสิกระดับเจพอ
จังหวะสวนท้ายเกมส์ที่โหม่งชงพลาดง่ายๆ แทนที่บอลจะไปที่ว่างเพื่อนหลุดเดี่ยว โหม่งไปยังไงให้เข้ามือโกล์ แต่อยากได้เกมส์รุกดุดัน

บอลทัวร์นาเมนต์ต้องเน้นหวังผล แต่จังหวะรุกต้องมีเกมส์รุก จังหวะรับต้องมีเกมส์รับ จังหวะสวนต้องมีเกมส์สวน
ต้องมีเซตเกมส์ไว้ทุกรูปแบบ เจาะบนพื้นไม่ได้ก็ต้องมีลูกเซตพีช ลูกโหม่ง ยิงไกล ลุงราก็ถือว่าทำได้ดี
จุดแย่ผิดพลาดก็แก้ไขกันไป ที่ลุงแกสัมฯก็พอจะมองเห็นจุดที่ต้องปรับปรุง ถ้าทำไม่ได้ ไม่พัฒนา ผลงานไม่เข้าเป้าก็เปลี่ยนโค้ช

พอเปลี่ยนโค้ชอยากได้โค้ชเกมส์รุกก็เสนอชื่อไปให้สมาคม เผื่อมีโค้ชโครตเทพมาจุติประดับวงการ
ถ้ามีโค้ชเก่งขนาดใช้แค่นักเตะไทยเล่นเกมส์รุกได้ระดับแมนซิ มีประสิทธิภาพยิงประตูเข้าด้วย น่าจะเก่งยิ่งกว่าเป๊ปอีก  

เหตุผลก็คงฟังไม่ขึ้นเท่าไรครับ เพราะหัวมันคิดไปว่า นักเตะเรามีศักยภาพกว่าทีมแถบนี้ เลยคิดว่าน่าจะ ขึงเกมส์ต่อบอลเข้าทำได้ไหลลื่นกว่า

แต่สุดท้ายผลชนะคือ ที่สุดครับ ผมก็ยังยืนยันว่า ยังเชียร์อยู่ดี และกลับชอบแผนนี้ถ้า เล่นกับทีมเอเชียหรือระดับโลก

แต่เอาน่ะ ผมเข้าใจความเห็นทุกท่าน ก็มีเหตุผลกันทุกคน นะ กระทู้ไหลจังให้ตายสิ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 11813
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:25
[RE: คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ]
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
RedhotZ พิมพ์ว่า:
555 บอร์ดนี้มันเทพทั้งนั้น พวกดูบอลตั้งแต่เกิดทั้งนั้นแหละ เดี๋ยวก็โดนไล่ไปเป็นกองเชียร์ตามกระแสอีก เห็นต่างไม่ได้ ต้องชาบูเท่านั่น

ท่านมีปมกับคนในบอร์ดหรอครับ  

เขาติ่งโก้อะ เห็นมานานละ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:25
[RE: คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ]
soloman_gun พิมพ์ว่า:
คิดต่างได้ แต่ก็ควรยกหัวข้อมาคิดต่าง ไม่ใช่พูดลอยๆ ไม่ดูเหตุผลอะไร จะบุก บุก บุก ให้เล่นเป็นบาซ่า มาดริด แมนซิ
ควรดูนักเตะบ้าง เบสิกนักเตะไทยแน่นขนาดจะเน้นต่อบอลเร็ว วิ่งเคลื่อนที่หาช่อง ได้ทั้งเกมส์เลยเหรอ เก่งขนาดนั้นเชียว
ต่อให้เจอทีมอาเซียนแล้วไง พูดอย่างเค้าหยุดพัฒนางั้นแหละ หลังจากเจขึ้นมาก็หลายปี มีคนไหนขึ้นมาบ้าง เอาแค่เบสิกระดับเจพอ
จังหวะสวนท้ายเกมส์ที่โหม่งชงพลาดง่ายๆ แทนที่บอลจะไปที่ว่างเพื่อนหลุดเดี่ยว โหม่งไปยังไงให้เข้ามือโกล์ แต่อยากได้เกมส์รุกดุดัน

บอลทัวร์นาเมนต์ต้องเน้นหวังผล แต่จังหวะรุกต้องมีเกมส์รุก จังหวะรับต้องมีเกมส์รับ จังหวะสวนต้องมีเกมส์สวน
ต้องมีเซตเกมส์ไว้ทุกรูปแบบ เจาะบนพื้นไม่ได้ก็ต้องมีลูกเซตพีช ลูกโหม่ง ยิงไกล ลุงราก็ถือว่าทำได้ดี
จุดแย่ผิดพลาดก็แก้ไขกันไป ที่ลุงแกสัมฯก็พอจะมองเห็นจุดที่ต้องปรับปรุง ถ้าทำไม่ได้ ไม่พัฒนา ผลงานไม่เข้าเป้าก็เปลี่ยนโค้ช

พอเปลี่ยนโค้ชอยากได้โค้ชเกมส์รุกก็เสนอชื่อไปให้สมาคม เผื่อมีโค้ชโครตเทพมาจุติประดับวงการ
ถ้ามีโค้ชเก่งขนาดใช้แค่นักเตะไทยเล่นเกมส์รุกได้ระดับแมนซิ มีประสิทธิภาพยิงประตูเข้าด้วย น่าจะเก่งยิ่งกว่าเป๊ปอีก  

เหตุผลก็คงฟังไม่ขึ้นเท่าไรครับ เพราะหัวมันคิดไปว่า นักเตะเรามีศักยภาพกว่าทีมแถบนี้ เลยคิดว่าน่าจะ ขึงเกมส์ต่อบอลเข้าทำได้ไหลลื่นกว่า

แต่สุดท้ายผลชนะคือ ที่สุดครับ ผมก็ยังยืนยันว่า ยังเชียร์อยู่ดี และกลับชอบแผนนี้ถ้า เล่นกับทีมเอเชียหรือระดับโลก

แต่เอาน่ะ ผมเข้าใจความเห็นทุกท่าน ก็มีเหตุผลกันทุกคน นะ กระทู้ไหลจังให้ตายสิ 555  

..เทพเยอะครับ ที่ไหลเร็วก็นั่นแหละครับ รู้ๆกันอยู่ 555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Vinícius ,เทด้า, เทพบราซิล,ดาวรุ่งกาต้าม,ฉลามบุก
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 5474
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:27
เปิดกะลาออกมา
0
0
alison
alves marquinhos silva marcelo
arthur casemiro coutinho
resus richarlison reymar
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:35
ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับถ้าพูดกันดีๆ มีเหตุผลประกอบ เพื่อนผมหลายคนก็ชอบแบบแต่ก่อน ยังไม่เห็นต้องด่ามันเลย ด้วยความที่ผมเชียร์อิตาลีมา20กว่าปีด้วยมั้งผมเลยชอบแบบเป็นทุกวันนี้ คือฐานแน่นไว้ก่อน ดักรอจังหวะ แต่วันนี้ผมก็ไม่โอเคครับ คือก่อนโดน1-0นี่ดูไม่มีสมาธิเลยแต่ละคน อินโดมาคึกกว่า ตาดูมุ่งมั่นกว่าเราอีก กับตอน4-1ไปแล้วก็เหม่อๆลอยๆจนเกือบโดนมาเป็น4-3 แต่ก็ยังดีที่จบแบบนี้ นักบอลมันได้กลับไปคิดว่าถ้าเหม่อแล้วเค้าคมๆนะโดนไปแล้ว

ส่วนนัดไปเยือนปินส์ เราเหนือกว่าเค้าครับ แต่ผมอาจจะคิดแปลกกว่าชาวบ้านด้วยความเป็นแฟนอิตาลีด้วยไม่รู้แปลกเปล่านะ ผมคิดว่าไปเสมอเค้าได้ไม่เสียหาย หรือสวนคมๆรักษาผลจบ1-0 2-1 หืดๆผมโอเค แต่ต้องตบสิงคโปร์ให้ได้นะนัดสุดท้าย จะได้เข้าที่1ชัวร์ๆ แต่เข้าที่1นี่นัดชิงได้เล่นในบ้านนัดแรกนะ  

แบบนี้ไม่ดีเลย อยากให้ชูถ้วยในบ้านมากกว่า

งั้นต้องเข้าที2ครับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: J'aime ton sourire :)
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:36
เคยดูสัมภาษณ์เป๊ป พิธีกรถามว่าทำไมทีมของคุณจึงเล่นได้ดีมีเกมรุกที่น่ากลัว เป๊ปตอบว่า เพราะคุณภาพของนักเตะล้วนๆ ก็เข้าใจแหละว่าไม่อยากบอกว่าแผนตัวเองดีหรือไม่ดีแต่คุณภาพนักเตะมันก็สำคัญมากจริงๆ ไม่งั้นจะทุ่มซื้อตัวดีๆแพงๆกันทำไม
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 14:45
TripleLife พิมพ์ว่า:
555 บอร์ดนี้มันเทพทั้งนั้น พวกดูบอลตั้งแต่เกิดทั้งนั้นแหละ เดี๋ยวก็โดนไล่ไปเป็นกองเชียร์ตามกระแสอีก เห็นต่างไม่ได้ ต้องชาบูเท่านั่น

อ่อ ติ่งซุปไก่นี่เอง
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39884
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 15:33

แฟนคลับไหนไม่วาากัน แต่แกเม้นเหมือนฝังใจอะไรสักอย่างกับบอร์ดอ่ะ ฮาา
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9991
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 15:48
soloman_gun พิมพ์ว่า:

..เทพเยอะครับ ที่ไหลเร็วก็นั่นแหละครับ รู้ๆกันอยู่ 555  

ก็อาจจะประชดได้ถูกต้องว่าเทพเยอะ เพราะคนมีความคิด มีเหตุผลมาหนุน มันก็ต้องเทพกว่าพวกหาเหตุผลมาแย้งไม่ได้อยู่แล้ว 55
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 3706
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 15:52
เอาจริงๆ ทุกคนก็อยากให้เกมรุก จ่ายบอลตามช่อง ตึง้ๆ ยิง เข้า

ผมก็ชอบ อยากได้สไตล์ติ้กต่อก เพราะมันสนุกกว่าเกมรับรอสวน

แต่แผนของราเยวัช ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ดี ถ้าดูที่ประสิทธิภาพ

เอาเป็นว่า อย่าให้รูปเกมเหมือนครึ่งแรกบ่อยๆ ก้อพอ คือ ไม่รู้เป็นที่นักเตะเนือย หรือแผนแกเนือย

แต่ครึ่งหลังก็ถือว่าปรับแผน แก้เกมได้ดี เปลี่ยนตัว เห็นผลชัดเจน

ที่เหลือ คือ สมาธิของนักเตะเองล้วนๆ ในช่วงท้ายเกม

ในเกมเอเชีย ใช้แผนนี้ เวิร์คแน่นอน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 16:27

แฟนคลับไหนไม่วาากัน แต่แกเม้นเหมือนฝังใจอะไรสักอย่างกับบอร์ดอ่ะ ฮาา  

ช่วงซิโก้แกโดนเละครับ หลังจากนั้นคอมเมนท์ก็เลยเป็แนวๆแซะอีกฝั่งมาตลอดนั่นแหละ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 18:32

มีปมกับคนในบอร์ด ใช่ครับ ท่านนี้ชอบแขวะบอร์ด ไม่ใช่แค่เรื่องบอลไทยครับ

ในบอร์ดวาไรตี้ ก็เหมือนกันครับ เห็นต่างจากคนส่วนใหญ่ในบอร์ด ก็พาลใส่บอร์ด

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2010
ตอบ: 1039
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 18:43
[RE]คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ
นักเตะที่ใช้ส่วนใหญ่ในปัจจุบัน มักจะถูกด่าเยอะจากโค้ชคนเก่าๆ หรือจากแฟนบอลในสโมสร
อีดทั้งชุดนี้ก็ยังไม่ใช่ชุดฟลูทีมที่สุดนะ อย่าลืม นักเตะคนสองคนที่ขาดไป มันสามารถยกระดับเกมรุกได้ดีกว่าเดิมได้เยอะเลยนะ อย่าลืม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Nov 19, 2018 10:55
พอดีว่า เป้าหมายหลักเขาคือเอเชียนคัพ เขาก็ต้องสร้างเชพทีมให้ไปในแนวๆนี้

แล้วงานโค้ชมันไม่ง่ายขนาดที่ว่า ตอนอาเซียนคัพจะทำเชพทีมให้เล่นสั้นเล่นบุกต่อบอลหลายจังหวะเข้าทำสวยงาม แต่พอหมดทัวร์นาเมนท์ต้องมาเซ็ตรูปแบบการเล่นใหม่อีกรอบเพื่อไปเตะเอเชียนคัพภายในเวลาไม่ถึงเดือนอะครับ

อันนี้ต้องขอโทษแทนลุงเขาจริงๆที่ทำให้ไม่ได้
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22260
โพสเมื่อ: Mon Nov 19, 2018 11:55
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
พอดีว่า เป้าหมายหลักเขาคือเอเชียนคัพ เขาก็ต้องสร้างเชพทีมให้ไปในแนวๆนี้

แล้วงานโค้ชมันไม่ง่ายขนาดที่ว่า ตอนอาเซียนคัพจะทำเชพทีมให้เล่นสั้นเล่นบุกต่อบอลหลายจังหวะเข้าทำสวยงาม แต่พอหมดทัวร์นาเมนท์ต้องมาเซ็ตรูปแบบการเล่นใหม่อีกรอบเพื่อไปเตะเอเชียนคัพภายในเวลาไม่ถึงเดือนอะครับ

อันนี้ต้องขอโทษแทนลุงเขาจริงๆที่ทำให้ไม่ได้  

มาแบบเนิบๆ แต่เข้าเป้าทุกคำพูดเลย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel