ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:02
[RE]คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ
ด้วยความที่อาจเห็นแก่ตัวนิดนึงครับ คือ บอลแมทนึงใช้เวลาไป 90 นาทีที่เราต้องเสียไปเพื่อมาดู

สภาพถ้าเจอ ญี่ปุ่น บราซิล เราก็รู้ว่า เอ้อ ต้องมาเน้นรับจะไปบุกถล่มเขาคงยาก

แต่ผมไม่คิดว่าจะมาเล่นรับกับทีมที่มาตรรฐานใกล้เคียงค่อนไปอ่อนกว่านิดๆอย่างแถบอาเซียน

คือเกมส์ที่มันควรเอนเตอเทนได้ก็ควรรึเปล่า ? แต่จะบอกว่าไม่ดูก็ยากเพราะเป็นทีมชาติเรา แต่ก็นะ ทุกคนก็มีแนวทางของตัวเองแหละ ยังไงก็เชียร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3245
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:03
[RE: คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ]
ไม่มีใครทำอะไรได้ถูกใจทุกคนในโลก 100 เปอร์เซ็นหรอก

คือสิ่งที่คนไทยทุกคนต้องการคือ ชนะ ได้แชมป์ ถ้าอยากให้ทรงบอลเป็นไปตามที่ต้องการก็เข้าใจนะ

แต่คือมันก็ไม่ใช่สาระสำคัญอะไรขนาดนั้นปะ

เราจ้างเค้ามาเป็นโค้ช คนนึงจะให้ทำอย่างนู้น คนนึงจะให้ทำอย่างนี้ มันไม่ได้อะ

เค้าก็ทำตามวิธีของเค้า แต่ก็ทำให้คนไทยมีความสุขได้ทุกคน(มั้ง) คือชัยชนะ
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11969
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:08
[RE: คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ]
soloman_gun พิมพ์ว่า:
ด้วยความที่อาจเห็นแก่ตัวนิดนึงครับ คือ บอลแมทนึงใช้เวลาไป 90 นาทีที่เราต้องเสียไปเพื่อมาดู

สภาพถ้าเจอ ญี่ปุ่น บราซิล เราก็รู้ว่า เอ้อ ต้องมาเน้นรับจะไปบุกถล่มเขาคงยาก

แต่ผมไม่คิดว่าจะมาเล่นรับกับทีมที่มาตรรฐานใกล้เคียงค่อนไปอ่อนกว่านิดๆอย่างแถบอาเซียน

คือเกมส์ที่มันควรเอนเตอเทนได้ก็ควรรึเปล่า ? แต่จะบอกว่าไม่ดูก็ยากเพราะเป็นทีมชาติเรา แต่ก็นะ ทุกคนก็มีแนวทางของตัวเองแหละ ยังไงก็เชียร์  

การแข่งฟุตบอลผลที่ต้องการคืออะไรครับ เพราะชัยชนะรึป่าว แล้ววิธีการที่จะเอาชนะมันก็มีหลายแบบหลายวีธีแล้วแต่โค้ชแต่ละคน

ถ้าเกิดเล่นบอลสวยงาม เอนเตอร์เทนแล้วแพ้ ก็จะโดนตำหนิอยู่ดี สุดท้ายคนเรายังไงมันก็หาเรื่องมาตำหนิจนได้ โค้ชเค้าถึงอยากทำผลงานให้ได้ตามเป้าของเค้าก็พอ
9
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:08
ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับถ้าพูดกันดีๆ มีเหตุผลประกอบ เพื่อนผมหลายคนก็ชอบแบบแต่ก่อน ยังไม่เห็นต้องด่ามันเลย ด้วยความที่ผมเชียร์อิตาลีมา20กว่าปีด้วยมั้งผมเลยชอบแบบเป็นทุกวันนี้ คือฐานแน่นไว้ก่อน ดักรอจังหวะ แต่วันนี้ผมก็ไม่โอเคครับ คือก่อนโดน1-0นี่ดูไม่มีสมาธิเลยแต่ละคน อินโดมาคึกกว่า ตาดูมุ่งมั่นกว่าเราอีก กับตอน4-1ไปแล้วก็เหม่อๆลอยๆจนเกือบโดนมาเป็น4-3 แต่ก็ยังดีที่จบแบบนี้ นักบอลมันได้กลับไปคิดว่าถ้าเหม่อแล้วเค้าคมๆนะโดนไปแล้ว

ส่วนนัดไปเยือนปินส์ เราเหนือกว่าเค้าครับ แต่ผมอาจจะคิดแปลกกว่าชาวบ้านด้วยความเป็นแฟนอิตาลีด้วยไม่รู้แปลกเปล่านะ ผมคิดว่าไปเสมอเค้าได้ไม่เสียหาย หรือสวนคมๆรักษาผลจบ1-0 2-1 หืดๆผมโอเค แต่ต้องตบสิงคโปร์ให้ได้นะนัดสุดท้าย จะได้เข้าที่1ชัวร์ๆ แต่เข้าที่1นี่นัดชิงได้เล่นในบ้านนัดแรกนะ
5
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2010
ตอบ: 6574
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:09
คิดยังไงก็ได้
แต่ทรงนี้ถ้าเล่นแบบมีวินัยจริงๆ สู้ได้ ทุกระดับ
จะให้เจออาเซียนเล่นแบบบาร์ซ่า เจอเอเชียเล่นแบบแมนยู นักเตะมันจะไม่ชินเอาล่ะซิ
ตั้งแต่ ลุงคุมถึงแพ้ก็แพ้ก็แพ้แบบมีลุ้นจนจบ แต่ก่อนคือถ้าแพ้ แพ้แบบสู้ไม่ได้
เราไม่ใช่ สเปน บราซิล ไปครองเกมส์ แต่เล่นไม่ชัวร์ เสียบอลเกมรุก เละตลอด

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เชียร์ยูเว่
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:12

คือเกมส์ที่มันควรเอนเตอเทนได้ก็ควรรึเปล่า ? มันคืออะไรอะ บุกเยอะๆเพราะเจอระดับอาเซียนแบบนี้หรอ แล้ว 2 นัด 11 ประตูละ ยิงเยอะกว่าบอลติ๊กต๊อกอีกนะ คุณคิดว่าไทยเป็นสเปน เป็นบราซิลหรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย goaltumclub เมื่อ Sun Nov 18, 2018 00:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7113
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:14
เชื่อเถอะ ไม่ว่าจะสรรหาเหตุผลร้อยแปดใดมาอ้าง แต่สุดท้ายแล้วสิ่งที่คนต้องการมากที่สุดเป็นอันดับแรกก็คือชัยชนะนี่แหละ ตอนพี่โก้ทำบอลแพ้ผมไม่เห็นใครออกมาบอกว่าบอลสนุกสักคน
14D
Status: Hope to see u again
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 579
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:14
สิ่งที่ผมอยากเห็นในชุดนี้มากๆเลยคือเกมโต้กลับเน้นๆหน่อยอ่ะ นี่ผมเห็นบางทีได้บอลโต้กลับพอมาถึงกลางสนามก็หยุด ละส่งคืนหลังอีกละ เติมกันมาช้ามาก ไม่รุ้เพราะว่าโค้ชสั่งมาให้ชลอเกมรึว่าความฟิตนักเตะเราไม่ถึงก็ไม่รุ้ ถ้าปรับปรุงเรื่องเกมโต้กลับแม่นๆหน่อยแล้วก็สมาธิท้ายเกมได้น่าจะไปได้อีกไกลเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5250
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:32
จะเล่นรับโต้กลับหรือบุกเเหลกยังไงก็ได้

เเต่เวลาครองบอลช่วยเซ็ทบอลต่อบอลกันให้ดีกว่านี้หน่อยครึ่งไม่ไหวจริง ครึ่งหลัง ok

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 3576
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:54
คิดต่างได้ไม่ชอบก็ได้ วิจารณ์ก็ได้ แต่ถ้าทีมยังชนะแล้วยิงได้ขนาดนี้ คุณก็ต้องทำใจยอมรับบ้างเค้าสร้างทีมเพื่อสู้กับทีมที่ดีกว่าเรา ในอนาคตซึ่งมันมีเยอะกว่าทีมที่ด้อยกว่า ระหว่างชนะสวยๆทรงบอลบุกกระจายยิงเอามัน แต่กับแค่อาเซียน ถึงเวลาออกโลกกว้างก็ไปเป็นหมูให้เค้าเหมือนเดิม แบบไหนมันดีกว่ากันล่ะคับ แต่วันนี้ยอมรับว่าเนือยจริง ตอนเริ่มกับประมาทตอนท้าย
2
0
ทำไงให้รูปขึ้นอ่าสส์
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 01:01
คิดต่างได้นะถ้ามีเหตุและผลท่านคิดและแสดงความคิดออกมาได้เลย ส่วนพวกที่เค้ารุมด่ากันนี่มันออกแนวมาสร้างความแตกแยกโดยเฉพาะ พวกนี้มันดูไม่ยากหรอกมาถึงมันจะพูดอยู่ไม่กี่ประโยค ประโยคอะไรคงจะรู้กัน จากนั้นก็จะแขวะทีมชาติไทยยุคนี้แบบไม่ลืมหูลืมตา และไปร่วมเฮกับฝ่ายตรงข้ามช่วยแช่งให้ทีมชาติแพ้บ้างล่ะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13833
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 01:16

เตะเพื่อเอาแชมป์หรือเตะเอาสนุกละ แสดงความเห็นประหลาดแท้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22642
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 01:27

ผมชอบสไตล์แมนซิิ
แต่มันคงเป็นไปไม่ได้

ส่วนการเอาตรรกกะมาเทียบผมว่ามันไม่มีประโยชน์

เราแข่งเพื่อผล ไ่ม่ใช่ มาเล่นลิงชิงบอล
เอาใจยากจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 01:27

นี่มันบอลทัวร์นาเม้นครับ ทุกทีมเล่นเป้าหมายเพื่อเป็นแชมป์ ไปดูฝรั่งเศสมั๊ย เล่นรอบแรกเจอออสเตรเลีย เปรู เดนมาร์ค ศักยภาพฝรั่งเศสเหนือกว่าทุกทีม เค้ายังไม่เปิดแลก ไล่ยำเลย ถ้าอยากได้บอลเอ็นเตอร์เทนถึงขนาดนั้น แนะนำบอลสโมสรครับ เค้าเล่นกัน7-8 เดือนต่อฤดูกาล

ถ้าบอลทีมชาติเด๋วนี้เค้าเล่นแบบนี้กันหมดแล้ว นี่มันปี 2018 แล้วนะทั่น ไม่ใช่บราซิลชุดโรนัลโด้ ริวัลโด้ไรพวกนั้น อยากเก่งระยะยาวมันต้องฝึกเล่นรัดกุมไว้บ้าง เจอทีมอ่อนไปไล่บุก ก็ชินกับสไตล์นี้ สุดท้ายพอไปเจอทีมเก่งก็รับไม่เป็น เหมือนอย่างที่ผ่าน ๆ มา

ย้ำอีกที นี่มันจะปี 2019 แล้ว หัดดูบอลทีมชาติเยอะ ๆ ครับ พวกบอลโลก บอลยูโร จะได้รู้ว่าทีมที่จะเป็นแชมป์ยุคนี้ ไม่ใช่ทีมเอาแต่บุกอีกแล้ว

คิดต่างน่ะได้ แต่ต้องยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นที่เค้าคิดต่างจากเราด้วย อย่ารั้น โดยเฉพาะยิ่งความเห็นเราเป็นชนกลุ่มน้อย(มาก ๆ) ก็ควรจะยิ่งฟังคนอื่นเยอะ ๆ ว่าทำไมเค้าถึงคิดไม่เหมือนเรา
แก้ไขล่าสุดโดย Fredrik เมื่อ Sun Nov 18, 2018 01:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Canto Canto
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 01:28
ถูกแบนแล้ว
คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ
ชนะไม่พอต้องทรงบอลสวยหรูบุกแหลก ต่อบอล 44 จังหวะแล้วทำประตู แบบนี้แฟนบอลไทยบางกลุ่มถึงจะพอใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel