ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28456
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 12:03
[RE: คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ]
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับถ้าพูดกันดีๆ มีเหตุผลประกอบ เพื่อนผมหลายคนก็ชอบแบบแต่ก่อน ยังไม่เห็นต้องด่ามันเลย ด้วยความที่ผมเชียร์อิตาลีมา20กว่าปีด้วยมั้งผมเลยชอบแบบเป็นทุกวันนี้ คือฐานแน่นไว้ก่อน ดักรอจังหวะ แต่วันนี้ผมก็ไม่โอเคครับ คือก่อนโดน1-0นี่ดูไม่มีสมาธิเลยแต่ละคน อินโดมาคึกกว่า ตาดูมุ่งมั่นกว่าเราอีก กับตอน4-1ไปแล้วก็เหม่อๆลอยๆจนเกือบโดนมาเป็น4-3 แต่ก็ยังดีที่จบแบบนี้ นักบอลมันได้กลับไปคิดว่าถ้าเหม่อแล้วเค้าคมๆนะโดนไปแล้ว

ส่วนนัดไปเยือนปินส์ เราเหนือกว่าเค้าครับ แต่ผมอาจจะคิดแปลกกว่าชาวบ้านด้วยความเป็นแฟนอิตาลีด้วยไม่รู้แปลกเปล่านะ ผมคิดว่าไปเสมอเค้าได้ไม่เสียหาย หรือสวนคมๆรักษาผลจบ1-0 2-1 หืดๆผมโอเค แต่ต้องตบสิงคโปร์ให้ได้นะนัดสุดท้าย จะได้เข้าที่1ชัวร์ๆ แต่เข้าที่1นี่นัดชิงได้เล่นในบ้านนัดแรกนะ  

แบบนี้ไม่ดีเลย อยากให้ชูถ้วยในบ้านมากกว่า

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ลมเปลี่ยนทิศ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 327
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 12:07
[RE: คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ]
ดูบอลต่างประเทศเยอะไปจนชินตา แล้วจะเอามาเปรียบเทียบกับไทย มันเป็นไปไม่ได้หรอก
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 12:15
soloman_gun พิมพ์ว่า:
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
แผล่บให้นะครับ แอบเห็นใจ บางเม้นยัดเยียดไปหน่อย ส่วนตัวผมดูผมก็ว่าบอลน่าเบื่อนะโดยเฉพาะครึ่งแรก แต่เผอิญเปนทีมที่เราเชียร์เลยรู้สึกอุ่นใจด้วย เข้าใจครับอารมณ์แบบทรงบอลมันขัดใจแต่ยังไงเราก็เชียร์ 555

ปล. แต่ผมชอบ ไทย ทรงนี้นะถึงจะน่าเบื่อ ดูเหนือๆดี บอลเขี้ยวๆเท่ๆ  

55 อ่านมาหลายกระทู้พอจะเห็นทิศทางความเห็นอยู่ครับ พอเข้าใจครับตอนนี้เรามาด้วยแทคติคจริงๆซึ่งได้ผลซะด้วย ก็จริงว่าไม่มีเหตุผลจะโต้แย้ง แต่แค่ไม่ชอบทรงบอลไม่ใช่ไม่เชียร์เนาะ หลายคนอาจมาแบบ เข้าใจว่าจะต้องไป เอาซิโก้มารึเปล่า ซึ่งผมก็ชอบทรงบอลแบบซิโก้ แต่ไม่ชอบความไม่ละเอียด ไม่ยืดหยุ่น และยึดติด กับผู้เล่นหน้าเดิม ของซิโก้

ขอบคุณครับ

ในฐานะที่เป็นแฟนปืนเหมือนกัน(เดาจากชื่อและ avatar) ท่านชอบทรงบอลแบบเวนเกอร์ ต่อบอลสวยครองบอลเหนือคู่แข่งตลอด แต่ล้มเหลวมาตลอด 10 ปีหลังมั๊ยล่ะครับ ถ้าท่านชอบแบบนั้นผมก็เข้าใจได้ แต่ถ้าท่านเป็น 1 ในกลุ่มที่ขับไล่เวนเกอร์ ผมว่าท่านต้องถามต้วเองใหม่แล้วล่ะ ว่ารู้ใจตัวเองรึยังว่าจริง ๆ แล้วตัวเองชอบแบบไหนกันแน่
แก้ไขล่าสุดโดย Fredrik เมื่อ Sun Nov 18, 2018 12:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Canto Canto
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 12:40
คุณอาจจะยังไม่ชินมากกว่ามั้ง เพราะฟุตบอลสมัยใหม่โดยเฉพาะทีมชาติเขาเล่นแบบนี้กันแทบทั้งนั้น แท๊คติคสำคัญกว่าสิ่งอื่น แทบจะไม่มีให้เห็นแล้วที่ว่าบุกตลอดทั้งเกมส์เล่นมันสะใจ ในระดับโลกทีมสุดท้ายที่ผมเห็นทำแบบนั้นได้คือ บราซิลยุค 3 R หลังจากนั้นแล้วก็ไม่เคยเห็นอีกเลย แม้แต่ฝรั่งเศสแชมป์โลกล่าสุดก็ไม่ได้บุกจ้าเล่นสนุกเร้าใจอะไรซักนิด

ถ้าไม่เห็นภาพเอาใกล้ตัวลงมาหน่อยก็คือ เกาหลีใต้ จะเห็นว่ายุคนี้เกาหลีใต้ไม่ว่าจะเจอทีมแข็งกว่าหรืออ่อนกว่า ก็เล่นแบบนี้เหมือนกันสกอร์จะไม่ได้ชนะขาดลอยมาก แต่ก็ชนะและยากที่จะแพ้ ที่ผ่านมาแฟนบอลไทยชินกับการไล่ขย่มอาเซียนด้วยการเปิดเกมส์บุกใส่ตลอด เพราะมาตรฐานฟุตบอลเราไม่เป็นรองใครในย่านนี้มันก็เล่นได้ แต่บางครั้งก็โดนเขาสวนไส้แตกมาหลายครั้งด้วย

ซูซูกิคัพปี 2008 นั้นไงที่โดนเหงียนฝังคาราชมังฯบุกสนุกหลังลอย สุดท้ายแพ้คาบ้านสนุกกันไม่ออกเลย อีกเกมส์นึงที่แฟนบอลไทยน่าจะจำได้ไม่ลืมคือ เอเชี่ยนคัพ 2007 ที่เราเป็นเจ้าภาพนัดสุดท้ายเจอออสซี่ฯ เกมส์นั้นเราบุกสนุกสนานบุกแทบทั้งเกมส์ก็ว่าได้ แต่เจอออสซี่ฯสวนกลับมาทีเป็นตุงจบเกมส์แพ้ 4-0

เตรียมตัวเอาไว้เถอะในเอเชี่ยนคัพคุณจะต้องเห็นการเล่นแบบนี้แน่นอน เพราะเราเป็นมวยรอง ไม่มีทางได้มาขึงเกมส์ใส่ใครเขาได้หรอก นอกจากจะเล่นรับรอสวนเหมือนที่เห็นๆกันตอนนี้ สิ่งที่ต้องปรับคือแนวรับที่ยังหลวม
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1482
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 12:53
[RE]คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ
แค่ชนะก็พอแล้ว ไม่อยากชนะรึไง
คู่แข่งเขาก้พัฒนา ชนะขนาดนี้ยังโวยวาย
เหมือนดูถูกชาติอื่นเลยแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 12:56
[RE]คิดต่างบ้างไม่ได้รึ ผมไม่ชอบทรงบอลแบบนี้อะ
Fredrik พิมพ์ว่า:
soloman_gun พิมพ์ว่า:
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
แผล่บให้นะครับ แอบเห็นใจ บางเม้นยัดเยียดไปหน่อย ส่วนตัวผมดูผมก็ว่าบอลน่าเบื่อนะโดยเฉพาะครึ่งแรก แต่เผอิญเปนทีมที่เราเชียร์เลยรู้สึกอุ่นใจด้วย เข้าใจครับอารมณ์แบบทรงบอลมันขัดใจแต่ยังไงเราก็เชียร์ 555

ปล. แต่ผมชอบ ไทย ทรงนี้นะถึงจะน่าเบื่อ ดูเหนือๆดี บอลเขี้ยวๆเท่ๆ  

55 อ่านมาหลายกระทู้พอจะเห็นทิศทางความเห็นอยู่ครับ พอเข้าใจครับตอนนี้เรามาด้วยแทคติคจริงๆซึ่งได้ผลซะด้วย ก็จริงว่าไม่มีเหตุผลจะโต้แย้ง แต่แค่ไม่ชอบทรงบอลไม่ใช่ไม่เชียร์เนาะ หลายคนอาจมาแบบ เข้าใจว่าจะต้องไป เอาซิโก้มารึเปล่า ซึ่งผมก็ชอบทรงบอลแบบซิโก้ แต่ไม่ชอบความไม่ละเอียด ไม่ยืดหยุ่น และยึดติด กับผู้เล่นหน้าเดิม ของซิโก้

ขอบคุณครับ

ในฐานะที่เป็นแฟนปืนเหมือนกัน(เดาจากชื่อและ avatar) ท่านชอบทรงบอลแบบเวนเกอร์ ต่อบอลสวยครองบอลเหนือคู่แข่งตลอด แต่ล้มเหลวมาตลอด 10 ปีหลังมั๊ยล่ะครับ ถ้าท่านชอบแบบนั้นผมก็เข้าใจได้ แต่ถ้าท่านเป็น 1 ในกลุ่มที่ขับไล่เวนเกอร์ ผมว่าท่านต้องถามต้วเองใหม่แล้วล่ะ ว่ารู้ใจตัวเองรึยังว่าจริง ๆ แล้วตัวเองชอบแบบไหนกันแน่  

ถูกต้องคับ ชอบปืน ก็ชอบเพราะบอลเวนเกอร์สไตล์แหละครับ แต่ปัญหาหลังๆของเวนเกอร์คือหัวรั้นซะมากกว่า ชอบดันนักเตะที่ฟอร์มไม่ดี เหมือนซิโก้ช่วงหลังๆ ซึ่งผมก็เชียร์ให้แกพักทั้งคู่

กับบอลไทยในความคิดผมแค่แบบว่า เราน่าจะยืดหยุ่นตามคู่แข่ง ถ้าคิดว่าบุกได้ทำเกมได้ก็น่าลองมั้ย เพื่อความสนุกด้วย ถ้าเป็นรองก็เน้นรับไรงี้

แต่สุดท้ายก็ยืนยันว่าเชียร์อยู่ดีครับ จะแบบไหนก็ตาม เริ่มมีคนไล่ผมไปดูสเปนละ เนี่ย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:01
555 บอร์ดนี้มันเทพทั้งนั้น พวกดูบอลตั้งแต่เกิดทั้งนั้นแหละ เดี๋ยวก็โดนไล่ไปเป็นกองเชียร์ตามกระแสอีก เห็นต่างไม่ได้ ต้องชาบูเท่านั่น

2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 13651
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:10
ไม่ชอบนัดนี้อย่างเดียว หลังปล่อยง่ายไปหน่อย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:13
RedhotZ พิมพ์ว่า:
555 บอร์ดนี้มันเทพทั้งนั้น พวกดูบอลตั้งแต่เกิดทั้งนั้นแหละ เดี๋ยวก็โดนไล่ไปเป็นกองเชียร์ตามกระแสอีก เห็นต่างไม่ได้ ต้องชาบูเท่านั่น

จขกท เห็นต่างได้ แล้วทำไมคนอื่นจะเห็นต่างบ้างไม่ได้ ตรรกะแปลกๆนะเราอ่ะ
4
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:14
เราก็ไม่ใช่ทีมยักใหญ่อะไร แนวทางมันก็ต้องชัดเจน เอาซักแผน

ไม่ว่าจะเจอทีมเล็กใหญ่ นักเตะจะได้เข้าใจแทคติกซักอัน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39884
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:24
RedhotZ พิมพ์ว่า:

ท่านมีปมกับคนในบอร์ดหรอครับ
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2558
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:28
ผมยังไม่ค่อยชอบกลาง กับหน้าตอนรับลึกอ่ะ ดูยังขาดความกระตืนรือล้น ดูเนือยๆ หมดๆ ชอบเกมรับแบบ เชลชี นัดเจอเจอลิเวอรพูลอ่ะ จับบอลถึงจับบอลถึง แทบไม่ได้พลิก ช้าหน่อยโดนเข้า 2 อันนี้ของเรา ยืนจ้องเฉยๆ ปล่อยเค้าจี้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66326
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:29
สุดท้ายก็วนมาอีหรอบ

พยายามจะเอาชนะอีกฝ่าย

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ไทยแลนด์ปู้นๆ
เข้าร่วม: 09 Apr 2007
ตอบ: 1173
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:50
ซิโก้สมัยแรกๆที่คุม บอลน่าเบื่อกว่าเกมส์ล่าสุดอีกนะครับ

ถ้าจะวัดผลกัน ผมว่า ดูยาวๆกว่านี้อีกนิดดีกว่า

0
0
กรู ดู บอล ไทย นะ จ๊ะ ฮี่ ๆ
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9991
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 13:52
คิดต่างได้ แต่ก็ควรยกหัวข้อมาคิดต่าง ไม่ใช่พูดลอยๆ ไม่ดูเหตุผลอะไร จะบุก บุก บุก ให้เล่นเป็นบาซ่า มาดริด แมนซิ
ควรดูนักเตะบ้าง เบสิกนักเตะไทยแน่นขนาดจะเน้นต่อบอลเร็ว วิ่งเคลื่อนที่หาช่อง ได้ทั้งเกมส์เลยเหรอ เก่งขนาดนั้นเชียว
ต่อให้เจอทีมอาเซียนแล้วไง พูดอย่างเค้าหยุดพัฒนางั้นแหละ หลังจากเจขึ้นมาก็หลายปี มีคนไหนขึ้นมาบ้าง เอาแค่เบสิกระดับเจพอ
จังหวะสวนท้ายเกมส์ที่โหม่งชงพลาดง่ายๆ แทนที่บอลจะไปที่ว่างเพื่อนหลุดเดี่ยว โหม่งไปยังไงให้เข้ามือโกล์ แต่อยากได้เกมส์รุกดุดัน

บอลทัวร์นาเมนต์ต้องเน้นหวังผล แต่จังหวะรุกต้องมีเกมส์รุก จังหวะรับต้องมีเกมส์รับ จังหวะสวนต้องมีเกมส์สวน
ต้องมีเซตเกมส์ไว้ทุกรูปแบบ เจาะบนพื้นไม่ได้ก็ต้องมีลูกเซตพีช ลูกโหม่ง ยิงไกล ลุงราก็ถือว่าทำได้ดี
จุดแย่ผิดพลาดก็แก้ไขกันไป ที่ลุงแกสัมฯก็พอจะมองเห็นจุดที่ต้องปรับปรุง ถ้าทำไม่ได้ ไม่พัฒนา ผลงานไม่เข้าเป้าก็เปลี่ยนโค้ช

พอเปลี่ยนโค้ชอยากได้โค้ชเกมส์รุกก็เสนอชื่อไปให้สมาคม เผื่อมีโค้ชโครตเทพมาจุติประดับวงการ
ถ้ามีโค้ชเก่งขนาดใช้แค่นักเตะไทยเล่นเกมส์รุกได้ระดับแมนซิ มีประสิทธิภาพยิงประตูเข้าด้วย น่าจะเก่งยิ่งกว่าเป๊ปอีก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel