ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หล่อๆ อย่างผม แล้วใครจะทนไหวเล๊าาาาา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 756
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 13:29
[RE: เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ]
เหมือนกำลังสับสนในตัวเองง....

ออกมาเถอะคับ ถ้าไม่สบายใจง่ายๆเองครับ

หรือถ้าออกมาไม่ได้ ติดอะไร ก็คงเหมือนที่ คห. อื่นๆพูดกัน 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 13:30
[RE: เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ]
ผมว่า จขกท. ลองทบทวนดูนะครับ

1. เวลาในการทำงาน
2.รายละเอียดงาน

ผมว่า ทำไมไม่จ้างเป็นครั้ง เหมาเเบบนี้
สงสารน้องคนนั้น ต้องคอย ซัพพอต ตลอดเลย
On call ตลอด โหดเกินไป

1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2013
ตอบ: 829
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:08
ท่านคงหวังกับน้องเค้าไว้มากว่านี้ แต่ไม่กล้าพูดตรงๆ
รอให้มันเป็นไปตามอารมณ์เอา แต่สุดท้ายมันไม่เป็นอย่างที่ท่านหวัง
เลยเฟล คหสต.นะครับ ท่านน่าจะชอบคนนมใหญ่นะจากที่ดู เพราะคนมีลูกแรกๆนมจะใหญ่
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2474
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:09
[RE]เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ
จ้างผมมั้ย??
แค่อาหารคลีน กะรับส่งตอนเมา ง่ายชิหัย
ทำอาหารไม่เป็น เดี๋ยวสั่งร้านข้างนอกมาส่งให้

ห้ามคิดไรเกินเลยกะผมนะ 555

เรื่องนี้ให้มีอยู่ 2 แบบ
1. ซุยคาเงะ
2. โพสเอาหล่อ จิงๆ ก้อยากเลี้ยง ผญ แหละ หวังอะไรบางอย่าง แค่อยากหล่อ มาโพสเน้นความบริสุทธิ์ใจ

เพิ่มเติม: ทำสัญญา ถ้าเป็นเรื่องจริง โคตรบ้าบอครับ คุณใช้ชีวิต ทำงานมาแบบไหน ทำไมถึงทำสัญญากับคนแบบนี้โดยไม่หวังอะไรเลย ในสัญญาบอกแต่จะให้เงิน จ้างงาน ไม่มีบอกว่า ถ้าไม่ทำงานต้องโดนไล่ออก?? มั่วตั้วครับ พูดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:11
ถูกแบนแล้ว
Guitar_Hero พิมพ์ว่า:
ท่าอายุเท่าไหร่ และน้องเขาอายุเท่าไหร่ ห่างกันกี่ปี
ตอบตัวเองให้ได้ก่อน เอาให้ชัดเจนว่าต้องการอะไรจะเธอคนนั้นบ้าง

ถ้าแค่งานทำอาหารคลีนกับไปรับตอนดื่ม ถ้าแค่นั้นจริงๆในความต้องการของท่าน ก็ถือว่าป๋ามากที่จ่ายไปหมื่นแต่ทำงานให้แค่ 2 อย่าง อย่างละครั้ง

ถ้าลึกๆต้องการให้น้องเขามีความผูกพันด้วยก็ควรถามความสมัครใจน้องเขาแต่เนิ่นๆ
แล้วถ้าปล่อยสถานการณ์ไปแบบนี้นานๆ เขาจะรู้สึกเคยชิน และจะไม่ทำอะไรมากกว่านี้แล้ว ถ้าให้ทำมากกว่านี้เขาจะไม่พอใจและคิดว่าท่านก้าวข้ามเส้น
เขายังมีลูกที่ต้องดูแล เขาคงไม่ทุ่มชีวิตมาให้ท่านหรอก ดึกๆเขาจะไปรับท่านยังไงทุกครั้ง ถ้าลูกกำลังจะหลับล่ะ ถ้าลูกป่วยล่ะ

ควรจะตกลงกันให้ชัดเจน จะได้วางตัวถูกทั้ง 2 ฝ่าย
จะเอาเป็นผูกปิ่นโต หรือจะเอาแบบเป็นจริงเป็นจัง หรือจะแค่ผ่านๆ หรือแค่งานเท่านั้นจริงๆ
เอาให้ชัดเจนและทำความเข้าใจให้ตรงกัน

ไม่ใช่วันดีคืนดี มาบอกว่าตัวเองจ่ายไปเยอะ แอลกอฮอลงไข่แล้วจะไปหาเธอ ถ้าเธอปรับอารมณ์ไม่ทันก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ได้  

ผมใกล้32ละ น้องเขาน่าจะน้องผม 3-4ปีมั้ง
ผมไม่ได้คิดเกินเลยครับ ให้ทำหน้าที่ตามที่กล่าวเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับเซ็กส์ใดๆเลย ไม่กล้าทำ ทำแล้วเขาจับผม ผมซวยเอา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2474
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:11
[RE]เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ
ISaM พิมพ์ว่า:
ท่านคงหวังกับน้องเค้าไว้มากว่านี้ แต่ไม่กล้าพูดตรงๆ
รอให้มันเป็นไปตามอารมณ์เอา แต่สุดท้ายมันไม่เป็นอย่างที่ท่านหวัง
เลยเฟล คหสต.นะครับ ท่านน่าจะชอบคนนมใหญ่นะจากที่ดู เพราะคนมีลูกแรกๆนมจะใหญ่  

ชอบเม้นนี้ ฉีกแนวทีเดียว แต่วิเคราะห์ดีมาก
“ชอบคนนมใหญ่”
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:12
ถูกแบนแล้ว
46คือรัก พิมพ์ว่า:
อืม อันนี้เหมือนจ้างเลขาจริง ถ้าเค้าทำหน้าที่ให้ไม่ได้ก็เลิกจ้างครับ

เค้าคิดว่าจริงๆแล้วท่านหวังฟันเค้าป่าวครับ เลยมองอันอื่นเป็นเรื่องรอง ยังไงท่านก็เลี้ยงไว้เรื่อยๆหวังฟันอยู่แล้ว(ในความคิดเค้า)  
อาจจะมั้ง ถ้างั้นเขาจะยอมให้ผมฟันเหรอ หรือยังไง แต่ผมไม่ได้คิดงั้นนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:15
ถูกแบนแล้ว
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
มันมีด้วยหรอครับแบบนี้ เพิ่งเคยเจอ นี่มันอาชีพอะไรวะเนี่ย
คุณแยกอาชีพ กับ สถานะออกก่อนนะ

ผมว่าอันนี้มันมาทรงจ้างมาเป็นเมียชัดๆเลย หรือไม่ก็จ้างมาเป็นคนใช้อะ
แต่น้องเขาคง งง นี่เป็นคนใช้หรือเป็นเมีย หรือเป็นอะไรกัน

ผมอ่านละนังสับสนเลย คนอยู่ในสถานะแบบน้องเขาคงสับสนกว่านะ  

สถานะคือคนรู้จักกันครับ แต่ผมจ้างจริงจ่ายจริงไง
ผมมาบ่นเพราะ เขาทำตามที่ว่าไม่ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:20
ถูกแบนแล้ว
Liam พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็น จขกท. ผมบอกตรงๆเลยว่าผมไม่ได้คิดให้เป็นลูกจ้างอย่างเดียวแน่ แนวนี้คือยังไงรูปร่างหน้าตาภายนอกน้องเขาได้แน่ ติดอยู่ที่ยังไม่แน่ใจเรื่องนิสัยว่าถ้าไปยุ่งเกี่ยวจะวุ่นวายมั้ย เลยรับเข้ามาในฐานะลูกจ้างก่อน

1. จขกท. รู้จักน้องเขาได้ไง คงไม่ใช่ประกาศรับสมัครลูกจ้างแน่ แต่คงเกิดจากการคุยกันทางเฟสหรือไลน์ เลยได้รู้ปัญหาของน้องเขาว่ามีปัญหากับลุงอยากย้ายออกมาอยู่ข้างนอก ก็เข้าทางจขกท. ที่จะสนับสนุนน้องเขา คือออกเงินค่าหอกับค่ากินอยู่ให้ (แค่นี้หลายคนก็ได้จับมากกว่าแขนแล้ว) แล้วหางานให้ทำคือทำอาหารคลีน กับรับส่งตอนเมา (อาชีพโคตรสบายสุดใน 3 โลก คืองงว่าเฮ้ย มีอาชีพนี้ด้วยเหรอ )

2. ถ้า จขกท. อยากได้แค่ลูกจ้างเฉยๆ ไม่ได้คิดอะไรเกินเลย ประกาศรับสมัครงานเลยครับ แค่ทำอาหารคลีนกับรับส่งตอนดื่ม ค่าจ้างออกค่าหอให้ มีเงินเดือนให้อีก ผมว่ามีคนมาสมัครเพียบ แต่ถ้าเป็นป้าแก่ๆ สาวไม่สวย หรือเป็นผู้ชายมาสมัคร จขกท.ก็ไม่เอาอีก

3. ดูจาก Job Description ที่ว่าให้คอยทำอาหารคลีนให้ คอยรับส่งตอนเมา หรือคอยดูแลร้าน ผมดูยังไงก็เป็น JD ของเมียครับ จะหลวงจะน้อยจะกิ๊กจะปิ่นโตก็อีกเรื่อง แต่ทรงนี้ถ้าหน้าตาไม่พอไปได้ ไม่มีใครมาเสนองานแบบนี้ให้แน่

ขอนอกเรื่อง จขกท. หน่อย วงการนี้ผมก็อยู่มาพอสมควร ไม่ใช่เรื่องอะไรมากกว่าผลประโยชน์ต่างตอบแทน ผู้ชายเปย์หวังฟัน ผู้หญิงหวังเงิน แต่พอเอาจริงต่างฝ่ายต่างล้ำเส้นคิดเกินเลยไป ผู้ชายให้เงินแล้วหวังว่าผู้หญิงต้องรักต้องหวังดี เปล่า เขาไม่ได้รักคุณ เขารักเงินคุณ ลงท้ายจุดจบของการหึงหวงฆ่ากันตาย แต่บางทีก็มีข้อยกเว้นที่เงินไม่ไใช่ทุกอย่าง ผมเคยมีปิ่นโต 2 คน คนนึงหายกันไปนาน ก็ยังคอยทักมาตลอด (ไม่รู้ร้อนเงินเปล่า) อีกคนนึงแต่งงานมีครอบครัวไปแล้ว ก็ยังทักมาแต่ก็แค่คุยกันแบบคนเคยผูกพันธ์ไม่ได้มีอะไรเกินเลย ผมให้เกียรติสามีและลูกเขาด้วย ก็เป็นเพื่อนกัน

สรุปคำตอบอยู่ในใจ จขกท. แล้วนะครับว่าคิดยังไง แล้วต้องทำยังไงต่อ ดูจากที่เล่ามาผมว่าด้วยนิสัยของน้องเขาไม่มีวุฒิภาวะพอที่คุณจะรับเข้ามาในชีวิตหรอกครับ  

1.น้องเขาก็โอเคครับ อยู่ในกลุ่มเซเลบ ของจังหวัด(แต่เขาไม่ได้สวยมากนะ) ผมกะจะให้เขาทำงานอีกงานคือ เขาไลท์สด หรือรีวิวสินค้าได้ หน้าตาคอนเนคชั่น ก็มีส่วนครับ ขี้เหล่ๆ ผมไม่เอาแน่นอน

2.ใช่ครับ ยิ่งสวยผมยิ่งเอา แต่เคสนี้ผมไม่ได้ คิดเรื่องเซ็กส์มาเกี่ยวข้องไงครับ

3.ผมไม่ได้หวังให้เขามารักนะ เดี๋ยวผูกมัด เอาจริงๆ ถ้าผมจะ ปั่มปั๊มกับเลขา ขอแบบไม่ผูกมัดได้มั้ย (เลว555)
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:21
ถูกแบนแล้ว
Liam พิมพ์ว่า:
Guitar_Hero พิมพ์ว่า:
ท่าอายุเท่าไหร่ และน้องเขาอายุเท่าไหร่ ห่างกันกี่ปี
ตอบตัวเองให้ได้ก่อน เอาให้ชัดเจนว่าต้องการอะไรจะเธอคนนั้นบ้าง

ถ้าแค่งานทำอาหารคลีนกับไปรับตอนดื่ม ถ้าแค่นั้นจริงๆในความต้องการของท่าน ก็ถือว่าป๋ามากที่จ่ายไปหมื่นแต่ทำงานให้แค่ 2 อย่าง อย่างละครั้ง

ถ้าลึกๆต้องการให้น้องเขามีความผูกพันด้วยก็ควรถามความสมัครใจน้องเขาแต่เนิ่นๆ
แล้วถ้าปล่อยสถานการณ์ไปแบบนี้นานๆ เขาจะรู้สึกเคยชิน และจะไม่ทำอะไรมากกว่านี้แล้ว ถ้าให้ทำมากกว่านี้เขาจะไม่พอใจและคิดว่าท่านก้าวข้ามเส้น
เขายังมีลูกที่ต้องดูแล เขาคงไม่ทุ่มชีวิตมาให้ท่านหรอก ดึกๆเขาจะไปรับท่านยังไงทุกครั้ง ถ้าลูกกำลังจะหลับล่ะ ถ้าลูกป่วยล่ะ

ควรจะตกลงกันให้ชัดเจน จะได้วางตัวถูกทั้ง 2 ฝ่าย
จะเอาเป็นผูกปิ่นโต หรือจะเอาแบบเป็นจริงเป็นจัง หรือจะแค่ผ่านๆ หรือแค่งานเท่านั้นจริงๆ
เอาให้ชัดเจนและทำความเข้าใจให้ตรงกัน

ไม่ใช่วันดีคืนดี มาบอกว่าตัวเองจ่ายไปเยอะ แอลกอฮอลงไข่แล้วจะไปหาเธอ ถ้าเธอปรับอารมณ์ไม่ทันก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ได้  

ประเด็นคือให้น้องเขาคอยไปรับส่งตอนเมาเนี่ยแหละ พล็อตโคตรได้เหมือนวางมาแล้ว เมาๆให้มารับ ขอขึ้นไปนอนพักบนห้องที่เช่าไว้ให้ ใครเขาจะกล้าปฏิเสธิ เรียบร้อย ระเบิดตู้มเป็นโกโก้ครั้นช์  
เขานอนกับลูก ท่านจะทำลงเหรอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:22
ถูกแบนแล้ว
ASENSIO พิมพ์ว่า:
เป็นเลขาที่ไม่ใช่เลขา อารมณ์พ่อบ้านในหนัง ตปท .รึเปล่า
เเต่ผมคิดว่าท่านรู้ดีเเก่ใจนะว่าคิดหรือไม่คิดกับน้องเค้า บอกตรงๆไปเลยครับ กึ่งยิงกึ่งผ่านเเบบนี้ กองหน้าจะเข้าฮอสยังไง5555

โอเคครับ 555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:23
ถูกแบนแล้ว
kitpokkrong พิมพ์ว่า:
ลองเปลี่ยนไปจ้างผู้ชายที่ทำอาหารได้ ขับรถได้ ให้เป็นกิจจะลักษณะดีกว่า  
แปลกๆนะ 555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:26
ถูกแบนแล้ว
Juve_Joop พิมพ์ว่า:
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
Juve_Joop พิมพ์ว่า:
ด้วยความเคารพ จ้างคนอื่นเหอะครับ สงสารน้องที่ต้องมาเจออะไรงี่เง่าแบบนี้

ยกคำเปรียบเปรยเสียเงินเป็นแสนฯไรนั่นมา แสดงว่าถ้าได้ก็เอา เปย์ขนาดนี้แล้วไม่เอา อันนี้มันเข้าข่ายตำน้ำพริกละลายแม่น้ำครับ

ถึงน้องบอกว่าได้ แต่คุณก็ต้องประเมินความเป็นไปได้ด้วย น้องเขามีงานประจำทำ ยังต้องมาหลับๆตื่นๆคอยไปไปรับไปส่งเนี่ยนะ

ลูกก็ต้องเลี้ยง งานก็ต้องทำแต่เช้า แล้วระหว่างไปรับคนเมา(ซึ่งส่วนใหญ่จะงี่เง่า) ลูกตื่นมางอแงใครจะดูแลลูก ไม่ด่าซ้ำก็บุญแล้ว

น้องเขานอนดึกอยู่แล้วครับ ผมดื่มเที่ยงคืนก็กลับ ถ้าดึกมากผมไม่รบกวนหรอก

แล้วผมงี่เง่ายังไง ในเมื่อน้องเขาบอกทำได้เอง ทำได้ผมจ้าง เอ้าคนจ้างผิดเหรอครับแบบนี้
เงินอะไรจ่ายไปให้ละ ทำอะไรไม่ได้สักอย่าง แล้วยังจะมาด่าผู้จ้างนี่นะ ฮัลโหล

ปล.เวลาเขาออกมาดื่ม กลับดึกๆ เขาจะใากลูกไว้กับป้าครับ  

ในมุมของผมซึ่งฟังความข้างเดียว ท่านงี่เง่ากว่าผู้หญิงครับ ผม(และคิดว่าอีกหลายๆคนในนี้)มีคำถามอยู่ในหัวเยอะเลยนะเช่น

เวลาเขาดื่ม เขาฝากลูกไว้กับป้า แล้วเวลาท่านดื่มเขาฝากลูกไว้กับใคร? หรือปลุกลูกไปรับด้วยกัน? หรือปลุกลูกไปฝากกับป้า?

แล้วก่อนไปดื่ม ท่านคุยกันไว้แล้วหรือยัง? เช่นคืนนี้พี่จะออกไปดื่มนะ กลับประมาณเที่ยงคืน อาจมีเลทบ้าง ให้เขารอรับสายด้วย

เขาจะได้บริหารจัดการชีวิตก่อนมาเทคแคร์ท่าน หรือถ้าคุยกันแล้วทำไมตอนเช้าน้องยังถามด้วยคำถามแย่ๆอีกว่าเมื่อคืนมีธุระอะไร?

สุดท้ายนี้ท่านต้องการอะไรจากกระทู้นี้ล่ะครับ  

ใช่คืนที่ทักไป ไม่ได้นัด ผมงี่เง่าเอง

แต่น้องเขาตีมึน ตั้งแต่ว่าจะทำอาหารคลีนตอนเย็นแล้ว หาย
แล้วก็มีอีกเหตุการณ์ ที่ให้ทำแล้ว หาย

ผมก็เลยไม่ได้บอกไว้ครับว่าจะไปดื่ม คือเอือมนั่นเอง
แล้วผมไปดื่ม ลองทักไปดู ก็ไม่ตอบ ผมเลยเซ็งๆครับ
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34010
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:26
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
46คือรัก พิมพ์ว่า:
อืม อันนี้เหมือนจ้างเลขาจริง ถ้าเค้าทำหน้าที่ให้ไม่ได้ก็เลิกจ้างครับ

เค้าคิดว่าจริงๆแล้วท่านหวังฟันเค้าป่าวครับ เลยมองอันอื่นเป็นเรื่องรอง ยังไงท่านก็เลี้ยงไว้เรื่อยๆหวังฟันอยู่แล้ว(ในความคิดเค้า)  
อาจจะมั้ง ถ้างั้นเขาจะยอมให้ผมฟันเหรอ หรือยังไง แต่ผมไม่ได้คิดงั้นนะ  

เค้าอาจจะคิดงั้น แต่ก็ใช่ว่าเค้าจะให้นะครับ อาจจะรอดูมถานการ ถ้าท่านยังเฉยๆก็อยู่ไปเงินเยอะ ถ้าท่านรุกหนักเข้าอาจจะค่อยตีตัวออกห่าง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 14:27
ถูกแบนแล้ว
ปมต. พิมพ์ว่า:
อ่านละ มีเรือพ่วงด้วยนิ เกรงว่ากดไป จะเสียเยอะกว่านี้ ถ้าทำไม่ได้อย่างที่คุยกัน กดก็กดไม่ได้ เลิกจ้างไปฮะ คนที่ทำได้ละพร้อมให้กด กับอัตราจ้างเท่านี้ มีเยอะ  
กด ไม่กด นี่คือยังไงครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel